Chi phí thi bằng B2 mới tăng khoảng 4 triệu so với mức cũ

su béo béo
17/1/2021 16:51Phản hồi: 255
255 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hic. Giá ngày càng tăng 😔 đề thì lại khó nữa.
chi phí tăng nhưng nói thật là 14tr năm 2021 với giá cả vật chất leo thang + thu nhập bình quân tăng hơn hồi trước thì cũng xêm xêm nhau thôi
Nhiều người có quan niệm lấy bằng trước rồi cứ để xó đấy khi nào có oto thì mới cần đến thì hơi sai lầm .Có quen thằng em thi lấy bằng sớm xong chả cầm vô lăng lần nào từ khi lấy bằng .Giờ có giao xe cũng đếch dám lái .Cho nên tốt nhất khi nào có nhu cầu thì lấy cũng ko muộn
đã tăng giá
Gió!
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đăng ký học dấu C đầu tháng 12/2019 ở GTVT TW3 Lê Thị Riêng mà tận tới 26/08 mình mới được sát hạch, 01/09/20 thì được cấp bằng. Tổng cả học phí thì 9tr1 + 250k khám sức khỏe ban đầu cho tới lúc thi, bắt đầu thi thì mình đóng thêm 100k thi tốt nghiệp + 220k khám sức khỏe lại vì quá hạn 06 tháng. Tiền thuê xe thiết bị thì 450k/h, mình chỉ thuê 1h. Thi sát hạch lý thuyết + sa hình xong, ra đường trường tốn thêm 200k cho ông thầy. Tổng tốn 10.320.000đ cho cái bằng
hoacoxuan
ĐẠI BÀNG
3 năm
03/02 này mình thi sát hạch ở Củ Chi, đăng ký học hồi 03/2020 total hết đúng 10tr
bita95
TÍCH CỰC
3 năm
Chỉ là giá thi mà đến mười mấy triệu á?? Hay giá này đã bao gồm phí thuê xe + thầy dạy lái? Ai giải đáp dùm mình với.
@bita95 10 mấy triệu là tiền học phí, chứ không phải "lệ phí thi".
Mà học phí thì có bao gồm thầy dạy lái và xe trong quá trình học nha bạn.
Có cái xe cảm biến để tập tại sân có cảm biến lúc gần thi thì phải thuê 400k/h (tại trung tâm sát hạch ở Củ Chi), chỗ khác thì mình ko biết giá.
LINH120612
TÍCH CỰC
3 năm
thi tw3, q12, tphcm, quanh 10 củ, t10/2020 thi, học chơi thi đậu, ra đường bổ túc vài giờ là ok, thuê xe tự chạy mới quan trọng, tự xử lí, ko lái ẩu, tùy vào con ng chứ ra dg thì hổ báo nhiểu lắm, ăn thua bản chất con ng thôi
colenao00
TÍCH CỰC
3 năm
Học 2018, ông thầy mất dạy hẹn đi học xong 2 lần bỏ boom học sinh. Đến 2019 mới học đc 5,6 buổi thực hành. Ông dí cho đi thi và tạch vì học còn chưa đủ bài chán éo muốn nhìn mặt lão thầy. Đầu 2020 thi lại (mất tiền thêu 1 ông a phụ đạo cho 2 buổi) thế là thi đỡ đơn giản. Loàng ngoàng tổng thiệt hại cũng trên 10 củ chút.
Thằng bạn vừa Đk học bằng C 16tr, biết chạy rồi tới ngày đi thi vô thi thì còn 14tr
D ũ n g
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ra Tết này mình đi học B2 có 6tr8 :3
hitokiri239
ĐẠI BÀNG
3 năm
@D ũ n g Học ở đâu vậy bác
tieu.ngao
TÍCH CỰC
3 năm
Vãi chát
Xưa mình học thi mất tầm 6 củ năm 2016
takhiem
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình lấy bằng B2 năm 2003 có 2 triệu mấy, giờ học phí cao thật.
laiviet
TÍCH CỰC
3 năm
Thi bằng lái ở VN chỉ là thi "biết lái xe". MÌnh thi bên Mẽo chủ yếu là thi lái xe "an toàn". Đi đường thật, vật thể thật xử lý tình huống thật.
Sau khi học xong, qua được thì nó trở thành thói quen, đã lên xe là lái xe "an toàn".

Hệ thống biển báo ở Mẽo cũng cực kỳ rõ ràng. Khi đến nút giao với đường ưu tiên thì nó sd biển "Stop" hoặc "Yield" -> Chỉ ra trực tiếp hành động mà lái xe phải thực hiện. Chứ không như kiểu VN sẽ chủ yếu cắm biển "Giao nhau với đường ưu tiên", sau đó lái xe lại phải vận nội công suy nghĩ là biển này thì phải làm gì.
Mr Seen
CAO CẤP
3 năm
chà mấy chỗ bao giấy tờ thì nhiu nhỉ
chính xác, mình học B2 cách đây 2 năm, thầy riêng, dạy nhóm nhỏ 4-5ng nhưng tổng chi phí cũng tầm 10tr rồi. thời gian học cũng gần nữa năm, muôn nhanh cũng không được. thi sát hạch thì cũng trầy trật, rớt sa hình rồi thi lại lần 2 đậu 100/100 của bài thi này luôn, tất cả là do con xe, ngày đầu thi lý thuyết buổi sáng đến đầu giờ chiều thì sa hình thì con xe nó nát bươm luôn, gài số 1 và số lùi bị hư nên tạch ngay khúc đậu song song. qua lần thi lại thì thi ngay buổi sáng, mình là ng lái đầu tiên của chiếc xe sau khi nv của sở kiểm tra xe xong nên ngon lành luôn.
tóm lại hên xui là chính, skill chỉ 40-50% thôi
May quá thi 2019
Càng ngày càng đắt các bác nhỉ ! Xưa 2014 em học cả thi là 5 củ 😔
cccccc6
TÍCH CỰC
3 năm
Lái máy bay ko mất đồng nào. Chỉ mất sức và tẩm bổ tốt là lái ngon ngay.
năm 2018 chỉ cần 6tr là xong! 😃
may quá thi xong rồi =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019