Chỉ tay người sống mới mở khoá được iPhone 5s

sonlazio
13/9/2013 14:31Phản hồi: 661
Chỉ tay người sống mới mở khoá được iPhone 5s
Mấy ngày nay mình đọc được khá nhiều thông tin sợ bị chặt tay cướp iPhone 5s từ các bạn trên Facebook, xin khẳng định là điều đó không thể. Thực chất thì bạn nên lo ngại ngón tay bị chặt sẽ rất đau hơn là lo cho chiếc điện thoại của chúng ta. Thông tin từ Apple cho biết iPhone 5s sẽ chỉ nhận dạng vân tay từ những người sống. Bằng cách sử dụng tín hiệu tần số vô tuyến (RF), các cảm biến vân tay thế hệ mới sẽ đọc thông tin từ phía trong lớp biểu bì (living layer of skin, Apple dùng từ under-epidermal skin layers) chứ không phải lớp vân tay bên ngoài. Kể cả khi bị lấy dấu vân tay (trên màn hình, xung quanh máy...) và tạo lớp da giả để đánh lừa cảm biến (thường thấy trong phim) thì lớp da đó cũng không mở khoá được iPhone 5s.

Screen Shot 2013-09-13 at 9.38.10 PM.jpg Screen Shot 2013-09-13 at 9.40.53 PM.jpg Screen Shot 2013-09-13 at 9.41.24 PM.jpg
Nguồn: Apple
661 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vấn đề là mấy thằng ăn cướp nó không đọc được bài viết này =))
@TDNC Phải đăng nhập gấp để like cái comment này. >.<
@TDNC Chính xác 😃
@TDNC Bảo lại Vân Sâm. Cho câu hỏi này vào Ai là Triệu Phú ấy. Bớt quảng cáo đi
@TDNC bác nói chuẩn vãi,hay, 01 like cho bác
vấn đề là chỉ sợ nó bắt cóc mình rồi bắt mở thôi=))))
vull
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonlazio có cái Iphone mà cũng bắt cóc...keke
leonal
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonlazio Mấy bác kiểu này buồn cười thật, lúc chưa có bài này thì lo chặt tay, có bài này thì lại sợ bị bắt cóc, thế công an theo bảo vệ bạn 24/24 thì bạn có sợ bị đánh boom liều chết không?Thực tế chút đi bạn, công nghệ là thế nhưng vẫn có cách hack được, vì vậy sẽ chẳng có chuyện chặt tay hay bắt cóc gì đâu nhé. Đừng bị mấy lời nói bâng quơ làm cho say xẩm như vậy chứ !!!
@sonlazio nghe cứ như cái iphone 5 = cái két tiền hay sao ấy
@sonlazio Nó bắt mình mở máy đã tốt, nhỡ nó bắt mình mở chân thì đau lắm
@sonlazio đưa 100 tỉ ko là mày cong toi vì sao 48 ngày máy sẽ tự khoá , tao có chết thì mày nghèo rồi cũng sẽ chết
Mình nghĩ 99% điện thoại bị cướp đều cầm đồ thẳng tiến vậy nên cẩn thận là trên hết 😁
Mấy thằng cướp có đọc bài này cũng vậy àh, lên cơn nghiện bố mẹ đẻ nó còn xả tét đầu nói chi người ngoài, nó cướp nó xin tí huyết chuyện bt
óc ngắn > nghiện > cướp > cầm đồ > gian thương > người bt ham rẻ = óc ngắn 1 chuỗi quan hệ xh thật nguy hiểm :D

P/S: Cưới được con "vợ" xinh chân dài tới nách mà không biết giữ để giang hồ nó hốt thì tự trách mình thôi :p :p
@bjnhduongboy Nói vậy chẳng lẽ nói mấy người xài apple là óc ngắn sao^^
Hoho
@bjnhduongboy Không mở được máy tiệm nào dám cầm cho bạn
@thiện cần thơ Cậu nói như thánh ý chẳng co khóa nào mà không chạy lại dược phần mềm mà khi không có vân tay ,cậu in tâm nhé chi 2s thôi tha hồ về cài đặt lại

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn mobile app
lac714
CAO CẤP
11 năm
@khlth8 Đây là IOS 7 chứ không phải android cùi bắp đem đi up lại rom được, chú cài đặt lại nó kích hoạt lost mode, rồi chú làm được gì khi không có pass Icloud.
platini09
ĐẠI BÀNG
11 năm
haha, khóe lo hão.
kunr97
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy a cướp k đọc bài này đâu =))
@kunr97 Yên tâm đi, nó cướp xong sẽ bị thằng khác cướp làn hai mà
Tobie_arc
TÍCH CỰC
11 năm
Apple nên thêm tính năng nữa là người đang trong trạng thái sợ hãi,như bị đe doạ cũng sẽ không mở khoá đc 😆
@Tobie_arc Hôm nào phát hiện cướp vào nhà thì khỏi điện báo cảnh sát luôn...
Líp Líp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tobie_arc Vậy lúc khẩn cấp tai nạn hay gì đó lo sợ gọi cho người thân cũng không được à
@Tobie_arc Đang bị cướp dí, sợ vãi ra nên ko unlock dc điện thoại -> 😁.
@saobekolak Cuộc gọi khẩn cấp cần gì phải mở khóa máy mới gọi được 😁
Có điều chỉ gọi được số 112, 911. 113 114 115 thì éo gọi được :D
cướp máy bán là đc rồi. chặt tay chi nữa :|
vấn đề này thì đang dùng chả.may đột quý chết or do bất cứ tình huống nào thi mang máy đi.chặn giấy=]]

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
PingMD
CAO CẤP
11 năm
@eviltn Mình nghỉ là nên đem theo ln để về bên kia xài, để tiện liên lạc với bạn bè bên đó.
Chặt tay người bị cướp xong chặt tay mình, đi ghép lại. Problem solved!
ngole88
TÍCH CỰC
11 năm
@nhoc_maruko9x tiền ghép lại + thuốc than + đau....lớn hơn giá trị cái iphone nhiều lần.haha
@nhoc_maruko9x cướp có cái IP 5s không đủ tiền trả công cho BS cấy ghép tay & viện phí nữa là,bạn này hài thật,có thằng cướp nào mà stupid đâu nhỉ.hahaha
rickstei
TÍCH CỰC
11 năm
@nhoc_maruko9x nguy hiểm vãi nhưng mà gắn như thế thì chết chắc. miễn dich đấy
@nhoc_maruko9x "Ghép lại" tốn hơn cái ip 😁
Chặt xong unlock ngay thì chắc ok vì ngón tay vẫn còn sống (ko được tiếp máu chắc chẳng ảnh hưởng unlock

●●●Fan of Life●●●
honda_click
ĐẠI BÀNG
11 năm
vậy là bọn cướp sẽ bắt cóc mình thay vì chặt tay???
Chết rồi thì cái điện thoại cũng vứt bỏ luôn 😁
@vBot Apple cho phép đăng kí tối đa 5 dấu vân tay mà
andios
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ngô Quý Đạt 5 dấu vân tay thì trộm lấy rồi dký vẫn đc hả :rolleyes: hay là chơi luôn 5 ngón trong 1 bàn tay nhỉ 🆒
Tay vừa mới chặt xong không mở được à?
@Thương Tín Chuẩn, tay chặt rời ra cũng phải mấy tiếng mới "chết" hẳn. Ông nào đưa bài này lên hài quá: nó cướp đt + chặt tay chỉ dùng mở khóa trong time cực ngắn (tay có khi vẫn nóng và co duỗi như đuôi thạch sùng 😁) rồi vất mẹ nó bàn tay cho con Gâu gâu măm, chứ lại chờ tay "chết" hẳn ah?
Cá với ông đưa bài này nên khoảng 200 triệu, nếu tôi chặt tay ông mà vẫn mở khóa đc? Nếu chơi thì inbox rồi đặt tiền, làm bài cho ace tinhte chứng kiến. OK?
vấn đề là có tiền để xài ko
@khoado93 Chuẩn rồi, Hổ Báo tào ăn nói láo, tiền ếch đâu mà xài 😃 có mà xài thì mất lưỡi cũng xài chứ đừng nói mất tay 😃
MÌNH CHỈ SỢ,NÓ LẤY ĐT,KO CHẬT NGUYÊN BÀN,MAK CHẬT 1 NGÓN,THỬ MỞ MÁY KO ĐC,WAY NGANG NÓ CHẬT TIẾP NGÓN KHÁC,TỚI KHI NÀO NÓ MỞ ĐC THÌ NÓ ĐI
@phominhnhut SAW!!!
ducanh_13a2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phominhnhut ca này khó =))
Tommy297
TÍCH CỰC
11 năm
Hay,vấn đề là bọn cướp không đọc đc bài viết của mod 😃
@Tommy297 Mod nên in bài này phóng to treo khắp đường phố để ngăn ngừa cho mây Thằng lo hão nhé!
Vậy còn kinh hơn. Thay vì chỉ chặt bàn tay, bọn cướp sẽ bắt mình luôn. Ông bà nói " của đi thay người", nhưng với ip mới thì người đi luôn 😆)
@Vandetta Chán thiệt tụi cs phá nát VN giờ đến nỗi chỉ vì cái điện thoại mà người ta sợ bị bắt cóc, chặt tay này nọ @@
@SaigonKicks Cái gì chứ chặt tay cướp giỏ xách đt đầy ra đấy.
@harrypham89 Bac dung bi quan the. Cuoc song o VN day con nguoi biet yeu quy moi thu, TRU CON NGUOI😆 Con o My thi nguoc lai, chang co gi quy hon CON NGUOI , xe hoi, dien thoai coi nhu rac.

Sent from my Transformer TF101 using Tapatalk 4
@Vandetta Chắc trên thế giới chỉ có VN lo sợ bị chặt tay cướp iPhone =)))))
mất tay...nhưng ko lo mất máy :v.. ý apple là thế 😁
@Kun Shiro chuẩn ý cuả apple là có thể mất mạng nhưng dữ liệu trong máy hoàn toàn không bị mất, ý tưởng táo bạo vậy có thể nói là người đi thay của :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019