[Chi tiết] Cài đặt kho ứng AppstoreVN cho iOS 7 & 6 chưa Jailbreak 99% Success

leequan2012
23/10/2013 10:5Phản hồi: 621
[Chi tiết] Cài đặt kho ứng AppstoreVN cho iOS 7 & 6 chưa Jailbreak 99% Success
.Hiện nay có rất nhiều cách để cài phần mềm cho iOS 7 và 6 chưa Jailbreak, nhưng chung quy lại thì cách hay sử dụng nhất là cài apps với danh nghĩa là "ứng dụng từ nhà phát triển" có rất nhiều phần mềm như: KuaYong, 25pp, Tongbu...ưu điểm của chúng là có khá nhiều ứng dụng phong phú tuy nhiên nhược điểm lớn nhất là anh em ta không thích xài hàng Tàu và toàn tiếng Trung nên ta khó có thể sử dụng. Một kho ứng dụng khác ở Việt Nam mà chúng ta thích là AppstoreVN tuy nhiên nó lại bắt ta phải Jailbreak mới sử dụng được, có lẽ gần đây AppstoreVN cũng đã lấn sang làm "nhà phát triển" nên ta có thể lợi dụng mà cài app/game free trên tất cả iDevice đang dùng iOS 7 mà không cần phải Jailbreak.
Bài viết này mình sẽ hướng dẫn lại cách có thể cài đặt thành công 99%. (Vì 99% bạn có thể cài vào được rồi, nhưng mạng sever nghẽn khiến bạn không thể download ứng dụng được hoặc ứng dụng đó không thuộc nhà phát triển - cái này mình đang nghiên cứu).

Có 2 cách để cài AppstoreVN

Cách 1:

Bước 3: Sau khi cài đặt hoàn tất Games, hãy mở nó lên. Sau đó bạn sẽ được hỏi tải về Appstore.vn hay không -> Cài đặt.

Sau khi hoàn tất bạn đã có thể sử dụng Appstore.vn bình thường như trên các máy đã Jailbreak.

Cách 2:

Bước 1: Vào trang web http://dl.i-funbox.com/ để down về bản mới nhất là 2.7 (Hỗ trợ iOS 7) và cài đặt vào máy tính.

Bước 2: Vào đây để download file ipa AppstoreVN về máy tính.

(cái này quan trọng vì nếu bạn download từ link trên trang AppstoreVN về cài vào máy sẽ không đc, nên tải về bằng link trên).

Bước 3: Tắt máy khởi động lại và kết nối máy với iFunbox.

Quảng cáo

Bước 4: Trên giao diện iFunbox vào iFunbox Classic -> Chọn Device -> User Applications -> Install App (tham khảo hình dưới) và tìm đến nơi bạn vừa tải AppstoreVn về. Khi cài đặt xong nếu thành công sẽ báo Success nếu không sẽ báo Fail. (nếu Fail bạn phải làm lại trình tự như trên).
Thành công

Bước 5: Kết nối iDevice với Wifi/3G và mở AppstoreVN lên. Nếu máy có hỏi chạy ứng dụng từ nhà phát triển... -> bạn chọn đồng ý.

Quảng cáo

Chọn ứng dụng/game bạn muốn tải về và cài đặt. Xong !!!

Tuy nhiên một số người hay bị mắc lỗi là khi download app nào đó thì không đc. Nguyên nhân có thể do sever đang quá tải và nguyên nhân chính là do app đó không của nhà phát triển. Bạn có thể đợi một thời gian khác quay lại để down đc. Minh đang tìm hiểu nếu có thông gì mới sẽ cập nhật cho các bạn.

Tested: Success on iPad 4 & iPhone 5s running iOS 7.0.2

Mọi người các thắc mắc hay thảo luận ở chủ đề này nhé !

Chúc các bạn thành công 😃

Vài dòng lưu ý:
Sau một thời gian tìm hiểu và ghi nhận ý kiến từ các bạn. Có 2 vấn đề đa số các bạn bị mắc phải là "không cài đặt được phần mềm hay máy báo là cài đặt thất bại" và vấn đề "ứng dụng bị thoát". Nguyên nhân này xảy ra do 2 nguyên nhân chính:
1. Nếu là lỗi cài đặt thất bại
+ Ứng dụng/game bạn tải có dung lượng quá cao tầm 500MB trở lên (ví dụ Infiniti Blade III) vài khi cài đặt vào máy do chưa đc Jailbreak để hỗ trợ Appsync -> Thất bại.
+ Ứng dụng/game đó không thuộc phạm vi quản lí của nhà phát triển AppstoreVN. Nên khi cài vào Profile của máy không nhận -> Thất bại.

2. Nếu là lỗi thoát ứng dụng.
+ Do máy bạn RAM không đủ nhất là dòng iP4 trở về trước khi chạy các ứng dụng/game nặng thì bị thoát.
+ Do khi cài đặt AppstoreVN xảy ra trục trặc nên máy chưa kịp set up cái Profile của Nhà phát triển. Khi bạn cài dù đc nhưng chạy thì bị thoát

Giải pháp tạm thời: Xóa AppstoreVN -> Vào cài đặt -> Cài đặt chung -> Cấu hình -> Xóa hết tất cả cấu hình lưu trên máy -> Tắt máy khởi động lại -> Cài lại AppstoreVN và làm đúng hướng dẫn của mình.
Tạm thời mình có những ghi nhận như vậy. Bạn nào có ý kiến hay giải pháp hay thì góp ý để mình chỉnh sửa !
621 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

val_1983
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này làm xong xui hết là down game hay app thong wa appstore Vn trên dt luon hay phải tren máy tính vậy
@val_1983 Trên máy tính rồi dùng iFun sync vô cũng đc nha bạn
hiendaija
ĐẠI BÀNG
10 năm
không biết có down đc game chơi không
Có ai thử chưa vậy ? Nếu cài đc game app thì có lẽ mình ko cần chờ jb nữa
kissyou
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình đã thử down game vẫn dc. Khi cài nó sẻ hỏi bạn đồng ý là nó cài
@kissyou Vào đc game ko bạn
kissyou
ĐẠI BÀNG
10 năm
@andy_mylove187 tất nhiên là dc
Ko JB vẫn down đc icon Appstorevn huh bạn? Mình nghĩ chỉ JB mới cài đc thông qua Cydia chứ 😃 Bổ sung thêm là mình down ebook trên appstore vô = Safari rồi nó tự hiện lên ibook ok hết, còn game thì mình chưa rõ, để test xem ^^
@phuongtam90 Bạn cứ cài thử xem !!! Rồi báo mình biết nhé!
kissyou
ĐẠI BÀNG
10 năm
@leequan2012 game với app thì 1 số dc 1 số hok cài dc! Có lẻ do bản c...k hay server lỗi :v
@kissyou Cái đc cái k hả bác 😔 chán vậy :(
kissyou
ĐẠI BÀNG
10 năm
@andy_mylove187 theo mình nghĩ là tuỳ vào người C...k đó bạn! Đa số là cài dc
hiendaija
ĐẠI BÀNG
10 năm
down đc game nhưng vào game bị bật ra game tính phí nha
@hiendaija mình cũng bị vấn đề này😔
IOS 7.0.3 cũng oke ! Khổ nỗi tốc độ down hơi rùa
Cùng nhau tìm cách lòn lách như kuayong nhé anh em
Chứ hiện tại sync qua máy tính không được.
Hay đó,để chút thử xem sao !!

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
xác nhận là 1 số app ko tải đc chứ mình ko biết là có cài đc ko ?
mình mò trong ifunbox để ra cái đường dẫn của thằng appstorevn lưu file ipa mà ko thấy có bạn nào thấy để thử chép file IPA vào cho nó cài thử ko ?
@andy_mylove187 Đúng rồi bạn. Một số app không thuộc bên nhà phát triển của AppstoreVN mà do của người dùng up link lên nên nó không set up đc.

Trên iFunbox bạn chuyển sang mục Managing App Data -> Chọn AppstoreVN -> chọn thực mục appstorevn-ipafile.
Thông thường file tải về của bạn sẽ đc lưu ở đấy. Trường hợp không lưu là do trong cài đặt app AppstoreVN bạn chọn Tự động xóa ứng dụng. Nên khi cài xong nó sẽ xóa đi mất. Bạn nên tắt chức năng này đi là đc.
Cái này hot nha.lót dép hóng
Xài tốt, tuy thi thoảng có ko tải được nhưng nhìn chung là ngon
lonehuybom
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy mình ip5 6.1.4 ko cài được 😔
@lonehuybom Đc 6.1.4 đây bạn
@lonehuybom Bạn cứ làm lại theo trình tự của mình đi.
Nếu không đc thì...up lên iOS 7 cũng đc mà 😁
lonehuybom
ĐẠI BÀNG
10 năm
ah, ko hiểu file appstore của bác chủ thớt ntn mà cài được nhỉ, file appstore mình down từ appstore.vn về máy hqua cài lại ko đc, down file của bác chủ thớt về thì lại đc 😃
Báo anh em 1 tin vui.
Người việt có thể dùng hàng việt rồi đóa nhe anh em.....
cám ơn nhiều nha, phải thử
Xác nhận là đã thành côg trên ios 6.1.3. Cài rất là ngon. Thanks chủ thớt.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
cam on chu thot.minh da thanh cong
longpros
ĐẠI BÀNG
10 năm
oánh dấu để test nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095