[Xe độ] Chi tiết Vespa Sprint độ hơn 250 triệu đồng tiền đồ chơi

su béo béo
22/7/2019 6:50Phản hồi: 242
[Xe độ] Chi tiết Vespa Sprint độ hơn 250 triệu đồng tiền đồ chơi
  • Vespa Sprint là một chiếc xe tay ga phong cách và lịch lãm đến từ Ý.
  • Xe được độ theo phong cách "Đừng chỉ người giàu cách xài tiền".
  • Gói độ tiêu tốn khoảng 250 triệu đồng đến từ các hãng đồ chơi xịn như Brembo, Ohlins, Maru, SIP, Remus, Zelioni,..
  • Anh em vào Tinhte.vn/xe để thảo luận về xe nhé.
Xe được sơn lại nguyên chiếc màu xanh từ hãng Vespa, hiện giờ vẫn không dán tem xe. Phần phía trước của xe vẫn không có gì thay đổi, chỉ có đèn xe được gắn thêm mặt nạ Zelioni cho ngầu hơn. Đèn xi-nhan được dán choá đen cho tối theo màu xe.

Phần ghi-đông của xe được thay đổi gần như các chi tiết. Cùm phải được chủ xe trang bị Cùm Brembo Rossi , bình dầu CNC , cùm tăng tốc Domino và bao tay Ariete và gù tay lái CNC. Bên trái cũng được sử dụng tay côn Brembo Moto GP để đảm bảo lực thắng ổn định cho heo sau. Còn các nút công tắc vẫn giữ nguyên bản của xe. Nội 2 cùm này thôi mình thấy cũng vài chục triệu ra đi rồi 😁.

Xe_Tinhte_Vespa_Sprint_Custom_51.jpg Cụm ghi-đông bên phải

Cụm ghi-đông bên trái

Cụm đồng hồ được trang bị đồng hồ điện tử SIP

Ngoài ra xe con được chủ xe gắn thêm trợ lực trung tâm đến từ Ohlins để thêm độ thẩm mỹ và an toàn

Nhìn ngang thân xe anh em sẽ thấy dàn chân rất nổi bật với đủ màu xanh, đỏ, tím, vàng. Bánh trước và bánh sau được độ thêm đồ chơi theo cá nhân mình thấy tốn kém quá.

Heo trước cũng được thay thế bằng heo Brembo Pinza 2 piston, phuộc Ohlins, dĩa thắng Maru và ngắt dầu Staubli để tiện cho việc tháo lắp và vệ sinh heo dầu.

Phần bánh phía sau cũng được chăm chút rất kĩ, được trang bị bộ kit heo sau của Vespa 946 và sử dụng heo Brembo HRC 2 piston, phuộc Ohlins và dĩa Maru như của bánh trước. Thêm vào đó là một mớ ốc titan được thay vào.

Chi tiết mà mình thích nhất trên chiếc xe này đó chính là phần mâm xe. Cặp mâm zin được thay bằng cặp mâm CNC đến từ thương hiệu Maru's factory. Nhìn là mình mê ngay, nhìn quá bắt mắt.

Quảng cáo

Hệ thống xả của xe được sử dụng pô Remus full carbon, cùng thăm nhớt Zelioni, cổ pô titan và những chi tiếc CNC làm thủ công trong nước.

Đèn hậu được thay thế bằng đèn Led độ giúp sáng và đẹp hơn, nhìn sang phết, đèn xi-nhan sau cũng được dán choá đen. Phần baga cũng là một món được thay thế cho cái zin bo tròn quanh yên.

Quảng cáo

Trang bị thêm gác chân CNC cho người ngồi đằng sau
Anh em thấy bản Vespa Sprint này độ như thế nào, có đẹp không?

242 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quansumo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá phê
chaobeyeu
TÍCH CỰC
5 năm
@DJRapDance Bác nên tìm hiểu thêm khi nói dàn chân vậy là cải lương đi . Tìm mấy xe do các anh lớn trong làng dọn xe tp hcm dọn coi con nào cũng " cải lương " vậy ấy
DJRapDance
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chaobeyeu Giờ chơi xe cũng phải coi bọn nó chơi sao thì mình phải chơi vậy à. Đã chơi thì mỗi người mỗi phong cách, đi theo ai đó thì mãi chỉ là cái bóng của họ thôi. Tui chơi xe từ thời bikervietnam nói vậy chắc bạn cũng đủ hiểu nên đừng cứ thấy ngta ko cùng qan điểm thì bảo kiểu ngta ko bít gì này nọ. Thời đó mấy cái màu mè như này thì chơi trong thailand team or rainbow team thì hợp.
chaobeyeu
TÍCH CỰC
5 năm
@DJRapDance Vâng , dân chơi xe chính gốc đây rồi =]]]
LINH120612
TÍCH CỰC
5 năm
màu mè vl
@LINH120612 quá dư tiền
dqminhtt1
TÍCH CỰC
5 năm
@LINH120612 chuẩn màu mè, nhìn chả ra thể thống gì, gu thẩm mĩ của chủ nhân cũng khác người, biết là nhiều tiền thích làm gì cũng được nhưng nhìn ghét ghét kiểu gì
@LINH120612 nhìn như nguyên tuồng cãi lương =))
@LINH120612 kiểu nhiều tiền quá nên thích cái j là lắp 😆) không ra 1 gu 1 kiểu gì. 1 cục hổ lốn tạp nham tập hợp đủ thứ đồ từ trong ra ngoài nước.
ThanhXL1708
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp quá
xe đẹp quá.
BABY-TK
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giàu có khác, tiền dư dả ko biết làm j! Với 250tr làm n chuyện khác có ích hơn! Dù j thì "đỉnh cao của xế độ là về zin"
Sam Vũ
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BABY-TK tui đã từng đi exciter 2016 , vô đồ bậy bạ 10tr. lúc bán lái nó phán ít đồ zin nên mất giá. giờ vẫn còn cay.
BABY-TK
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sam Vũ Dân lái buôn thì luôn tìm cách ép giá này nọ, bác ko giữ đồ zin lại để khi bán thì thay vô! Xe độ chỉ bán cho những ng chơi xe thôi bác!
Bao Khangs
TÍCH CỰC
5 năm
@BABY-TK Đúng rồi. Lẽ ra bỏ ra chừng 5tr mua tem xanh đỏ dán cho vui thôi. Còn phải dành để lo cho các mảnh đời bất hạnh. Đúng không chú?????
BABY-TK
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bao Khangs Hi. Dc thì làm từ thiện tích đức cho con cháu! Tiền họ mà, xài sao là quyền của họ thôi!
P/s: chút ý kiến riêng thôi
Trừ cái phần xanh đỏ tím vàng ở phuột ra. Còn lại thì tuyệt vời.
Ngầu lòi 🆒
Hpti
ĐẠI BÀNG
5 năm
@liketheblues Chuẩn rồi bạn, cá nhân không thấy hợp mắt với đám dây xanh xanh đỏ đỏ lẫn lộn như thế này. Còn lại đúng là đẹp và tinh tế rồi đấy!
@Hpti Thay mấy cái đó bằng đèn led nhấp nháy thì hay phải biết, hehe.
dat090
ĐẠI BÀNG
5 năm
THIỆT LÀ NHÌN MẤY CON ỐC XANH ĐỎ ĐÓ MẤT GIÁ TRỊ XE QUÁ
ken0k
ĐẠI BÀNG
5 năm
Độ lên đẹp ghê
Đẹp thật, nhưng nếu độ vậy thì mua hẳn em 946 đẹp gấp nhiều lần hơn.
Cho hỏi 2 cái bình 2 bên tay nắm là bình nước hoa ah :p
Booooozyer
TÍCH CỰC
5 năm
@JoseyHan dầu phanh bạn ạ
Màu xe đang ngầu tự nhiên có mấy chi tiết màu mè đâm lạc lõng; tay ga thì độ pô khó đẹp, để pô zin đẹp hơn, mâm zin cũng đẹp hơn
đẹp & xịn thật

nhưng bản thân mình thấy cảm giác lái con này chán hơn so với SH khá nhiều nên mình không thích chạy Vespa tí nào.
Nhìn Menly vãi đạn. Đúng là "Độ Xe Không Đụng Hàng. Độ Ta Không Độ Nàng" 😁
minhvu8393
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Maxken86 Liên quan gì đến độ ta ko độ nàng?
Màu gắn thêm ko nhập xe mấy. Sao ko độ gương?
@cosmos47 chắc độ để trung bày nên ko cần gương đó bác
LIFEGOOD22
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đồ ý thiết kế có khác
Cá nhân mình thấy độ xấu quá. Con này để zin đã đẹp rồi. Chỉ cần sơn choá đèn là đủ
a hihi, giàu quá, đẹp quá 😁 đẳng cấp quá, sang trọng quá :D
😃
@Nam Air dư giả làm con đi anh, anh có gì ngoài điều kiện đâu :D
@su béo béo anh trên răng dưới tà lỏn, làm culi chesme chứ dư dả gì em ơi....
ndta21
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nam Air Giàu mà ngu
@ndta21 ha ha, sao bác chửi tui kkk
Ảnh nặng hay mạng kém mà sáng nay vô app TT giựt quá ta @_@
Con xe đắt hơn con oto nhỏ rui hic
dankimson
ĐẠI BÀNG
5 năm
đẹp thì có đẹp, nhưng an toàn thì ko chắc, bao Nhiêu Công nghệ an toàn mà ko để ý đến cái căn bản nhất thi ko làm... cặp kính chiếu hâu!!!!! Nghe từ độ mà thấy... nản vãi. chắc độ kiểng chứ độ để khoẻ hơn, àn toàn hơn thì coi vẻ... ko đúng 😔
dankimson
ĐẠI BÀNG
5 năm
@immortal_2020 Ku nhóc em mình chắc cũng tầm tuổi bạn, mới tốt nghiệp kiến trúc HCM, nhưng vẫn ở nhà và mình vẫn trợ cấp để học thêm, chắc để sẽ share contact cho nó, tks. mình ko nghĩ 1 thằng ku 23 tuổi tự mua xe bằng chính đôi tay của mình, chắc phải để coi lại! 35 tuổi đầu, giờ coi vẻ đám trẻ nó hơn hẳn ngày xưa, chúc mừng bạn.
D.Achitect
TÍCH CỰC
5 năm
@dankimson rất vui dc trao đổi vs anh
@dankimson Người ta trúng việt lốt thì sao 😁
hanguyen1609
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thangkho2 không phải lên đồ xịn thì xe sẽ an toàn hơn đâu nha,vd như lên phải lên theo cắp như lên heo brembo 4 piston nhưng cái tay thắng chỉ tải đc 2piston thì lúc bóp thắng nó đủ lực dầu để nó ép 2 cái má phanh kẹp vào đĩa phanh r còn liên quan tới dây dầu nữa.Nói chung xe này độ kiếng cho đẹp thôi chứ chưa chắc đã an toàn,muốn độ về hiệu năng vs an toàn phải có kiến thức kia

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019