[Chia sẻ] 7 lý do chip Snapdragon S4 làm cho Nokia Lumia 820, 920 trở nên tuyệt vời

vt2912
1/10/2012 9:30Phản hồi: 34
[Chia sẻ] 7 lý do chip Snapdragon S4 làm cho Nokia Lumia 820, 920 trở nên tuyệt vời
Mới đây thì trên trang web của Nokia có bài viết giới thiệu về các ưu điểm của chip Qualcomm Snapdragon S4 trên Nokia Lumia 920. Bài báo đưa ra 7 ưu điểm khi Lumia 920 dùng Snapdragon S4. Các bạn hãy cùng đọc và thảo luận nhé !

1. Năng lượng tiêu thụ thấp hơn:

Điều đầu tiên cần phải nói đến là mức năng lượng tiêu thụ. Chip Snapdragon S4 được sản xuất theo công nghệ 28nm, khiến cho nó vừa nhỏ lại vừa có thể chứa nhiều transistor. Bộ vi xử lý mới này cũng giảm sự rò rỉ năng lượng, giúp chip tiêu thụ một lượng năng lượng rất nhỏ, điều đó khiến cho điện thoại của bạn có thể dùng pin thoải mái cả ngày.

Hơn nữa, nó sẽ rất mát mẻ, giúp bạn cảm thấy thoải mái khi cầm điện thoại.

2. Hiệu năng tốt hơn:

S4 đưa vào CPU và GPU mới, hoạt động hiệu quả, mượt mà đồng hành với hệ điều hành Windows Phone 8. Và với việc hệ điều hành Windows Phone 8 đã hỗ trợ đa nhân thì Nokia Lumia 920 và Nokia Lumia 820 hoàn toàn có thể tận dụng được ưu điểm này trên S4.

Nói cách khác, thế hệ Lumia mới sẽ có khả năng đồ hoạ rất tốt, có thể chạy mượt mà trong những môi trường đồ hoạ phức tạp với giao diện đẹp, hay những game mới với đồ hoạ 3D.

3. Kết nối 4G tốc độ cao:

Hiện tại thì tính năng kết nối 4G ở Việt Nam có cũng như ... không. Tuy nhiên thì đây là một tính năng rất nổi bật ở những nơi có 4G.

4. Độ phân giải cao hơn

Một điều khiến cho chiếc điện thoại thông minh trở nên đặc biệt đó chính là chất lượng đồ họa của nó. Trong chip S4 bạn có thể tìm thấy GPU Adreno 225, nó vừa có khả năng tăng tốc đồ họa mạnh lại vừa tiết kiệm năng lượng. Nó làm cho tốc độ hiển thị trang web của bạn nhanh hơn, các thao tác với ứng dụng cũng như game bạn chơi mượt mà hơn.

Quảng cáo

Nokia Lumia 920 và 820 không chỉ hỗ trợ những game Direct 3D mới nhất mà còn hỗ trợ nội dung HD 720p với 60 fps.

5. Bảo mật tốt hơn:

Điện thoại thông minh ngày nay đang phải đối mặt với nhiều vấn đề liên quan đến bảo mật. Thật may mắn khi chip s4 tích hợp giải pháp bảo mật từ phần cứng Qualcomm’s Secure MSM™.

6. Camera đẹp hơn:

Với công nghệ Pure View và khả năng xử lý của Snapdragon S4, Nokia Lumia đã có một máy ảnh thật tuyệt vời.

Quảng cáo

Hãy cùng thưởng thức những clip full HD 1080p quay bằng Nokia Lumia nhé !

7. Dịch vụ địa điểm nhanh hơn:

Bản đồ là một ưu điểm nổi bật trên các dòng Nokia Lumia. Trên thế hệ Nokia Lumia mới thì khả năng xác định vị trí còn chính xác hơn khi nó sử dụng cả 2 dịch vụ định vị là GPS và GLONASS

Khi đã kết nối với cả 2 mạng lưới vệ tinh trên thì bạn có thể xác định vị trí của mình nhanh và chính xác hơn trước.

Theo Nokia Conversations
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HI VỌNG THỜI NOKIA SẼ ĐƯỢC SỐNG LẠI.
Mình thấy lumia hơn hẳn mấy hảng khác dù dùng chung bxl.
datpro12345
ĐẠI BÀNG
12 năm
có 900 rùi , hehe
Delta_goku
ĐẠI BÀNG
12 năm
@datpro12345 bác thấy co hài lòng về em nó kg? chương trính office có đầy đủ kg bác
nobody...
ĐẠI BÀNG
12 năm
@datpro12345 sướng thế, bao giờ bán thì bảo em nhé 😁
tari
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nobody... Bạn đang muốn mua ah?? mình đang hóng 920 để làm review. Nên muốn tiễn 900 white + purity monster 10 chai. Tham khảo đi nha =))

Thêm thông tin : WP8 Gen 1 dùng S4 là 2 nhân, WP8 Gèn 2 sẽ dùng 4 nhân

"Current Windows Phone 8 devices will only have the S4 chipste, but Qualcomm is already moving beyond that with the 'Pro' version, which supports quad-core and a faster GPU. Yes, that means that the 2nd generation of Windows Phone 8 devices will potentially be even more aggressive for raw power--though it remains to be seen how much of that will be needed."

Bạn có thể xem tại đây....
no đang trở lại
Chờ cái giá của 2 em nó ! Hy vọng không khủng như S3 và Onex :| tầm 13tr là em vui rồi .
@hiepthong
Giá : 10,000,000 vnđ
GiáNY : 11,000,000
Shipping : Miễn phí chuyển hàng

Giá : 12,000,000 vnđ
GiáNY : 13,000,000
Shipping : Miễn phí chuyển hàng

Giá : 11 vnđ
GiáNY : 11
Shipping :​
đợi trên tay rùi so sánh với các hãng khác mới pít chắc đc.jờ đợi thui
Trên tay mình thì mới phê
ôi...có khi nào 920 sẽ là dt nhanh nhất thế giới ko...o_O
Mac18
TÍCH CỰC
12 năm
đang sài Lumia 900 Dark Knight Edition rất mãn nguyện rồi
Lu 900 với mình là đủ ( có 920 thì tốt hơn ) ;)
Thật tuyệt vời
tpphu31
ĐẠI BÀNG
12 năm
nokia dùng chip Snapdragon S4 thì vô đối rồi.
tớ lúc nào cũng ủng hộ nokia. cố lên nào....
Pes19922011
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đợi chờ một ngày nào đó mấy em lumia 820 920 này giả nó xuống nữa thì may ra mới đụng đc em nó! ;D
hjhj mình cũng thèm Lu lắm, mà là HS nên chưa đua dc, thích 820 hơn vì màn hình vừa vặn 😃
từ khi biết đến em nó là mình mê tít. Định cưới em nó về nhưng chưa dùng wp bao giờ. không biết app có nhiều không? bác nào dùng WP rồi cho xin ý kiến tí
nobody...
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuuviho theo cảm nhận của riêng mình thì tuyệt, còn app tuy không nhiều bằng ăn roi nhưng dùng vẫn rất chất, dùng mấy app free của ăn roi mà bực mình lắm, toàn quảng cáo thôi, gét thật
không biết đến khi nào thì mới có hàng để anh em kiếm cái để xài nhỉ....mấu lắm rùai
minh nghĩ em 920 nay về vn chac không dưới 14 đâu. mình rất thích nokia nhưng mà cái trượt giá của em nó thì ko ưa rồi.
nobody...
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái gì thế này? thật không đây hoangdinh128
@nobody... thấy trên trang sky rao gia bán như vậy
Hum nay vừa được nghịch con Luma 900 của ông anh mà thích quá, cảm giác rất khác lạ so với IOS, đang tính sẽ chờ con Luma 920 này về sẽ bán 4s đi mua Luma 920 về xài, chung thuỷ với IOS 3 năm rùi, đã đến lúc phải chuyển sang tán tỉnh WP8 thôi 😁
@haohanluongson B suy nghĩ giống m gê, cũng tính bán 4s đổi 920 đây.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019