Chia sẻ: Anh em xài chuột hàng ngày có dùng kèm pad không?

P.W
30/3/2020 6:36Phản hồi: 179
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai dùng chuột ít thì có thể ko cần chứ ai dùng nhiều mà k xài pad thì cũng bó tay ko hiểu vì sao 😁 xài pad vừa êm vừa sạch sẽ. Gì chứ xài chuột trên mặt bàn gỗ chỉ cần dính 1 hạt sạn bé tí thôi là di chuột đã thấy khó chịu lắm rồi. Chưa kể di trên mặt bàn 1 tjan là sẽ dính vết bẩn lên miếng teflon, làm kênh chuột hoặc di chuột bị rít. Bàn làm việc ở nhà thì mình chơi nguyên cái pad to gần bằng mặt bàn luôn. Vừa để tiện di chuột thoải mái mà ném điện thoại lên mặt pad cũng tuỳ ý hơn k cần nhẹ nhàng như ném lên mặt bàn gỗ. Đi ra ngoài thì có tấm lót vuông nhỏ 20k xài tạm :D
Có pad ngon hơn chứ
grozar
CAO CẤP
4 năm
Có, mua loại siêu to lót luôn cả bàn phím 😆
@grozar loại này thường là mút dẻo, viền rất dễ vênh cong gây mất thẩm mỹ mặt bàn
kể cả pad razer golilathus chroma extended hơn củ
ko nên sd
grozar
CAO CẤP
4 năm
@demonntl Dùng corsair cả năm rồi có bị gì đâu, lót full bàn để tay lên thích hơn để trên mặt bàn nhiều.
@grozar của b là loại ko có viền led bọc vải rồi
grozar
CAO CẤP
4 năm
@demonntl Ham hố gì mớ led bàn thờ đấy.
@grozar còn m chẳng cần đến pad luôn b @@
xavierNT
ĐẠI BÀNG
4 năm
Theo cảm nhận của mình, được dùng mouse pad vẫn đem lại cảm giác tốt hơn, êm hơn, mượt hơn, bảo vệ được miếng teflon của chuột nữa... nên sài nếu có điều kiện.
Mr Slim
ĐẠI BÀNG
4 năm
Với chuột dpi cao thì pad là cần thiết bởi chỉ trên pad thì mới phát huy được độ mượt. Ngoài ra với mấy con chuột rẻ, mắt hồng ngoại lởm lởm thì không có pad thậm chí còn không di được luôn.
cumhencui
TÍCH CỰC
4 năm
Đã xài là phải đủ bộ Bàn Phím - Chuột - Pad Chuột phải Chính Hãng =))
Có điều Pad của mình không có May Viền nên muốn tróc phía trên... Chắc phải đem đi may full viền lại quá !!!
Pad Lớn thì may viền nhưng Pad nhỏ thì nó không may viền cho bền nhỉ 😦😦😦
@cumhencui pad cứng rgb led thanh lí 5xx hàng real và like new nè b 😆
cumhencui
TÍCH CỰC
4 năm
@demonntl Mình không mê xài PAD RGB bạn ơi...
em có mua nhưng rồi lại không dùng :d
thieu thien
ĐẠI BÀNG
4 năm
MX Master kết nối ba máy cùng lúc. Cầm di chuyển liên tục nên ngại cầm pad, lâu dần cũng quen về sau vứt hết cho đỡ vướng 😃
Tất nhiên là phải có lót rồi
Em xài m337 thôi, mặt bàn hoặc tờ A4 ở đâu cũng có
Có cách nào dùng chuột tích hợp lót dưới ko nhỉ. Mỗi lần đi đâu lại mang đi. Tuy nhỏ nhẹ nhưng hay quên @@
@Thanh_mai.duong Chuột quang không cần lót mà bác.
Có chứ, mình xài loại giá rẻ mấy chục ngàn thôi. Không có pad nó sượng sượng sao ấy.
ngày xưa mình sài chuột thì cũng ko bao giờ sài pad, gần đây chuyển sang Macbook nên mình cũng ko dùng đến chuột nữa
Radium94
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có chứ. Xài pad di chuột mượt mà hơn và làm chậm thời gian mòn của feet chuột. Nhiều ông còn chơi luôn Deskmat nhìn đẹp lắm
anh em nào chơi game FPS k thể k có cái này
slipknot
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ở cơ quan và ở nhà thì nguyên tấm pad size to trên mặt bàn, kê cả chuột cả bàn phím. Còn trong balo luôn có 1 tấm pad size nhỏ, đi đâu cần xài thì có luôn. Xài chuột có pad quen rồi, không có pad khó chịu 😃
hoanghaisol
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thích gọn gàng liền mạch nên ko xài pad 😁. Với trơn quá cũng không thoải mái.
Vaas
ĐẠI BÀNG
4 năm
có, chơi game di chuột mượt hơn, đập xuống bàn cũng êm hơn 😆
lalapro1391
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dùng Pad chục năm rồi giờ không có thì cảm giác cứ thiếu thiếu gì, với lại không dùng thì mau mòn feet chuột nữa
có chứ, rất hưu hiệu trong biệc tăng độ bền của feet chuột chưa kể là có thể đạt điện thoại lên ké nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019