Chia sẻ app Headset nghe nhạc trên máy tính, giải pháp thay thế Spotify và Apple Music miễn phí

27/12/2019 6:9Phản hồi: 64
Chia sẻ app Headset nghe nhạc trên máy tính, giải pháp thay thế Spotify và Apple Music miễn phí
Nếu anh em không muốn bỏ ra 59 ngàn một tháng cho Spotify, Apple Music hay đắt hơn là YouTube Music hoặc Tidal thì có thể anh em sẽ thích ứng dụng Headset này. Headset là kết quả của sự hợp tác giữa YouTube và Reddit, để có được một ứng dụng nghe nhạc rất gọn nhẹ, sạch đẹp và kho nhạc cực kì rộng từ YouTube.

Dĩ nhiên ứng dụng ngon thì thường bắt anh em muốn bản full, nhưng bản free Headset được mình sử dụng được một thời gian và thấy không có bất kì vấn đề gì. Ưu điểm của nó là rất nhỏ gọn, nhạc được lấy trực tiếp từ kho của YouTube nên gần như sẽ không thiếu bất kì bài gì, thể loại gì cả. Nó còn tích hợp sẵn một trình player độc lập để coi video từ YouTube luôn. Ngoài ra do có sự hợp tác của Reddit nên app còn có thể nghe từ Reddit. (Mình không dùng Reddit nhiều nên không rành, đoán là nó khá giống với Soundcloud).

Hạn chế nhỏ là app chỉ hỗ trợ đa nền tảng cho máy tính như Windows, Linux (Debian, Redhat) và macOS mà thôi, không có app trên di động và nó không có chức năng tải về nghe offline. Không giống như Spotify bị giới hạn số lần next bài ở bản free, bản free của Headset sau khoảng một số lần next thì anh em sẽ có một đoạn quảng cáo khoảng 10-15s, tuy nhiên nếu cứ nghe nhạc tự chạy thì hoàn toàn không có một tí quảng cáo nào cả. Cá nhân mình thấy đây là một sự lựa chọn tốt cho những ai không muốn bỏ tiền ra cho các app nghe nhạc, anh em tải về dùng thử coi sao:
Link tải Headset
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HD6969
TÍCH CỰC
4 năm
Cũng ổn áp. Nhưng trên máy tính nghe từ trình duyệt tốt hơn.
Máy tình toàn dùng web
truonghuydn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thanks bác, đúng cái cần lúc tập trung
supperyoyo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hỗ trợ tv thì ngon
cứ chơi trình duyệt cho nó lành 😃
có con máy cùi đời tống và với cá nhân mình thì foobar trên windows vẫn là app nghe nhạc ngon nhất 😁 vì mình chỉ có nhu cầu nghe offine thôi. onl thì mở trình duyệt lên là đc rồi.
Screenshot (22).png
@caocaolatre199x kho nhạc chất quá, cho mình xin link đi 😃, cám ơn, fan Canto và Chinese pop luôn
@dark knight 918 Đây là link mình backup lên Box, tuy không đầy đủ bằng ổ cứng của mình nhưng cũng khá nhiều. bạn thấy ưng cái gì thì tải về.
Còn bạn thích nhạc tàu thì qua Đây tải mình thấy cũng có nhiều này.
Chúc vui vẻ 😃

(Sao mình đính kèm link trong từ cho gọn mà khi ấn post thì site nó lại hiển thị toàn bộ link theo cái cách không thể tệ hơn thế nhỉ 😔 nhờ mod fix lỗi này ở giao diện nền web nhé 😁)
Screenshot (23).png
@caocaolatre199x xie xie
@dark knight 918 bạn còn up lên đâu k thì cho mình xin link nhé, có thể gửi pm cho mình nếu đươc, cám ơn bạn
dopod800
ĐẠI BÀNG
4 năm
@caocaolatre199x Cám ơn bác!
TrinhOpera
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hay quá, cảm ơn bác chia sẻ
l0ngnguye
TÍCH CỰC
4 năm
playlist thế nào ? cho xin ít đánh giá
@l0ngnguye Playlist của nó lấy nguồn từ Youtube đó thôi 😃
@l0ngnguye Nguồn youtube, bác không đọc bài à?
l0ngnguye
TÍCH CỰC
4 năm
@alakazam1994 oh 😁 mình đọc lướt 😆
DAT-THANH
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chào bạn.
Cảm ơn bạn đã chia sè nhé.
Vlc
qua2007
TÍCH CỰC
4 năm
không giờ dùng cái này vì không biết và giờ biết cũng không sài vì bất tiện
Cái hay của cả Apple Music và spotify là nó đa nền tảng nữa, tính đồng bộ rất cao (cái này thì full hay free Headset đều không đáp ứng được), chưa kể thằng này không nghe offline được thì hơi sida ... Mình có thể mở trực tiếp youtube lên để nghe được mà.
oldman20
TÍCH CỰC
4 năm
@vanlinh2905 spotify trên linux toàn bị lỗi login error code 117, bực mình, nó kêu bị firewall chặn, mà mình cài linux có thấy firewall nào đâu mà config
@oldman20 trước mình dùng trên Ubuntu ổn mà, dạo này dùng Win nhiều k để ý lắm.
có Firewall nếu bác bật đấy. tắt bằng Terminal đi
oldman20
TÍCH CỰC
4 năm
@vanlinh2905 trc có lần login đc có lần k login đc bác ạ, mình cài xong linux cứ dùng cũng chưa bật firewall bao giờ, mà cũng k thấy để mà bật ấy
@oldman20 firewall phải bật trong terminal chứ k có giao diện đồ họa
unwrittlaw
TÍCH CỰC
4 năm
Có cho tải file offline lên không?
n.kien
TÍCH CỰC
4 năm
Làm gì có sự hợp tác nào của reddit nhỉ
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
4 năm
@n.kien Mình không nghĩ đoạn 'ai cùng làm được' đúng đâu.