Chia sẻ bản Rom Note7 Port cho các dòng Note4 N910T/T3/G/F

PinPi
18/10/2016 0:36Phản hồi: 0
Chia sẻ bản Rom Note7 Port cho các dòng Note4 N910T/T3/G/F
Lưu ý! Mọi chuyện xảy ra với máy bạn mình sẽ không có trách nhiệm, mình chỉ hướng dẫn các bạn làm theo những gì mình làm để up bản rom thành công mà thôi.

1/ Đánh giá rom:
+ Giao diện đẹp, giống note 7 (hình ở bên dưới), nếu bạn nào apply theme trên theme store của samsung thì cũng apply full lun nhé (đã test với theme batman), có màn cạnh edge!
+ Có tiếng việt đầy đủ,mọi ngỏ ngách
+ Giao diện mượt, nhưng mình nhận được thông tin của 1 bạn nói là bản rom này up trên máy W8 đôi khi mở ứng dụng lên phải đơi 30s nó mới mở
+ Vân tay không sử dụng được (một điểm trừ), có trình thiết lập móng mắt nhưng để cho vui thui {big_smile}
+ Lúc cài xong, chưa cài ứng dụng nào thì lượng Ram sử dụng chỉ là 1GB nếu bạn clear hết Ram.
+ Sóng sánh ổn định, có thể sử dụng App QUÀ TẶNG GALAXY!!!

+ Mọi cài đặt về thanh sttbar đều nằm ở mục Control
+........(tiếp tục update)
2/ Link down các bản cài đặt :
*Link ROM: https://mega.nz/#!U1c3DaqQ!WUGimBlTH232pemDDj4kOkGHi_Wd-sqHPJmkXb2LGkI
* Norma Setting : MEGA
*910F/G nếu gặp vấn đề về sending sms issue, thì flash file này qua recovery:
MEGA
+ Mục đầu tiên ở dưới đây dành cho bạn nào flash kernel và Bootloader cho N910F, mục còn lại dùng để cho bạn nào muốn xài Xposed:
*BOOTLOADER AND kernel for 910F:
https://mega.nz/#!rAlGXJjb!sfygQXpvjdqVCY_mO1jT-NFQWTluLmC6QB39BMQ-JPg
*Working Xposed:
https://mega.nz/#!N18nhY5B!oRNSrT4xUBfM5wE02tlwri7rCQ6hy2Fv9VlXcp6MXbs
+ Đây là 3 file fix lỗi cho N910T/T3 :
Rom Note 7 port - Google Drive

3/ Hướng dẫn up rom:
+ Đầu tiên các bạn phải chắc chắn mình đang ở stock hoặc có nền stock 6.0.1 mới nhất của đời máy mình + tạo 1 bản sao lưu đối với bạn nào up bị lỗi còn quay về được.

Quảng cáo

+ Down tất cả các file trên về máy rồi bỏ vào 1 thư mục ở thẻ nhớ SD.
+ Cài đặt recovery rồi khởi động nó lên vào mục wipe chọn Wipe system, data, cache, and dalvik trước khi up rom.
+ Vào mục Install bắt đầu Install từ file : (N7 Norma V5.zip) rồi tiếp tục đến file. Lưu ý không reboot trong quá trình Install.
+ Sau khj install file trên nếu là các mã máy N910T/T3/W8 thì ta tiếp tục install thêm 2 file còn lại down ở link Google Drive, còn máy N910F thì Install thêm file Kernel down ở đường link mình đã nói ở trên.(2 file bao gồm (910T kb fix) và (MM_Datafix N7 Port)) và Up 4 file nếu là bàn V2.
+ Sau khi hoàn thành flash các bước các bạn chọn reboot khởi động lại máy.
+ Quá trình khởi động lại rất lâu từ 15-25p tùy theo máy, nên kiên nhẫn chờ đợi và đặt biệt nếu pin gần cạn thì nhớ cắm sạc vào.
(Khi khởi động lại xong, bạn nào bị hiện ra bảng Bàn phím samsung đã dừng thì vui lòng vào recovery flash lại file 910T kb fix.zip là oke)
-> Mình sẽ cập nhật thêm nếu có bản cập nhật mới...
Và cuối cùng chúc các bạn thành công!!!
** Video Demo:

Quảng cáo

Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119