[Chia sẻ] Bộ đề 600 câu hỏi thi bằng lái mới được ban hành & những thay đổi quan trọng cần lưu ý

Enzo Le
16/4/2020 5:2Phản hồi: 128
[Chia sẻ] Bộ đề 600 câu hỏi thi bằng lái mới được ban hành & những thay đổi quan trọng cần lưu ý
Với thực trạng hiện nay nhiều người có bằng lái xe, nhưng kỹ năng, ý thức và đạo đức khi cầm lái vẫn còn quá kém, Tổng cục đường bộ (TCĐB) sẽ áp dụng bộ đề thi giấy phép lái xe (GPLX) mới trong năm 2020 này tại các trung tâm thi sát hạch GPLX.

Để hạn chế tối đa những vụ tai nạn thương tâm xảy ra, bắt đầu từ 01/06/2020, việc đào tạo và thi sát hạch GPLX tất cả các hạng từ A1 cho đến hạng F sẽ có những thay đổi rất lớn. Đầu tiên là bộ đề 600 câu hỏi thi bằng lái xe sẽ khó nhằn và "chua" hơn rất nhiều so với trước kia. Mình sẽ tổng hợp những điểm mới, những thay đổi về đề thi, cách thi và những điều cần lưu ý cho anh em tham khảo.

Bộ đề thi sát hạch GPLX mới có bao nhiêu câu hỏi?

Dựa trên bộ đề 450 câu hỏi trước đó, bộ đề 600 câu hỏi lý thuyết mới nhất sẽ lược bỏ bớt những câu hỏi mang tính lý thuyết đơn thuần. Những câu hỏi trong bộ đề thi mới này sẽ mang tính thực tiễn và ứng dụng nhiều hơn. Các tình huống giao thông thực tế trong quá trình vận hành xe sẽ được đề cập nhiều và chi tiết hơn trong bộ đề thi này.

Những điểm mới trong việc đào tạo và thi sát hạch GPLX trong năm 2020

• Học lái xe ô tô trên thiết bị mô phỏng 3D
  • Có thiết bị giám sát tự động thay vì giám sát thủ công như trước đây
  • Toàn bộ quá trình thi sát hạch sẽ được ghi hình và truyền trực tiếp về TCĐB Việt Nam,
  • Bộ đề thi tăng từ 450 lên 600 câu hỏi, trong đó có 100 câu điểm liệt, sai 1 câu trong số đó thì coi như rớt, dù mấy câu kia có đúng hết
  • Cấu trúc của 150 câu hỏi mới: 140 câu có liên quan tới giao thông, sa hình, đường sắt; 10 câu liên quan tới kỹ thuật lái xe & xử lý tình huống
  • Cấu trúc của 100 câu hỏi điểm liệt: 58 câu về quy tắc giao thông, 12 câu về kỹ thuật lái xe, 30 câu về sa hình về tình huống lái xe

Số câu hỏi trong bài thi lý thuyết và yêu cầu để thi đậu

Anh em có thể download Phần mềm luyện thi GPLX của TCĐB tại link Fshare của mình dưới đây, hoặc cài ứng dụng cho Android và iOS nhé:

File .exe, 450 câu hỏi - link Fshare
Android App - 600 câu hỏi
iOS App - 600 câu hỏi
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lamthanhle
ĐẠI BÀNG
4 năm
bỏ bớt mấy câu lý thuyết tào lao đi là tốt, mang thực tế vào cho dễ hiểu, luật là phải rõ ràng, ko đánh đố...
@lamthanhle 😆) như thế nào là tào lao vậy
@heobanhki chắc để kiểm tra khả năng nhận thức xem người thi có tỉnh táo không, nhiều khi lái xe không tỉnh táo cũng mệt mỏi lắm 😁
@heobanhki Thế mới có tiền
welcomyou
TÍCH CỰC
4 năm
@heobanhki Mấy ông ko để ý thì có :p có mấy câu đó mới phân biệt được đứa hiểu sâu và đứa học phớt phớt
chauchau17
ĐẠI BÀNG
4 năm
Rốt cuộc có tăng giá như lời đồn không ae 😁
@chauchau17 tuỳ trung tâm với k nhiều như đồn, của mình từ 15 lên 19tr
@aaronT Lên kinh dữ
taudayma1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chauchau17 sẽ tăng giá thôi, vì giờ đi học phải vân tay điểm danh, lý thuyết thực hành học thêm bài vì đề mới nên việc tăng giá là hiển nhiên
Chẳng qua thời điểm giao thoa nên công đồng mạng làm ầm ĩ thành ra chưa dám tăng thời điểm này thôi
@chauchau17 Giá phụ thuộc vào trường đào tạo,
Khó nhằn rồi đây
có cài dc cho Mac ko bạn mod?
@the magician Cài win vào mac r cài app nhá.
@the magician Có nhiều cách chạy ứng dụng window trên Mac và đây là vài cách: https://vnreview.vn/tu-van-may-tinh/-/view_content/content/1085957/5-cach-chay-ung-dung-windows-tren-mac-os
@devil.hunter Cảm ơn bác. Để em tìm hiểu xem như nào.
@the magician ko bạn
Về cơ bản thì phần lý thuyết không có gì khó khăn. 100 câu điểm liệt lại là những câu dễ nhất.
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Đăng ký lâu rồi mà chưa hết dịch chưa đc học😔
Siết chặt môn thi loại hình này thì đỡ gây tai nạn. Nhất là mấy chuỵ toàn nhầm chân ga và thắng ...
kemmet
ĐẠI BÀNG
4 năm
"Anh em có thể download Phần mềm luyện thi GPLX năm 2020 của TCĐB với 600 câu hỏi tại link Fshare của mình dưới đây: https://www.fshare.vn/file/ZJFAU6Y243SK"

Mình tải về xem qua và thấy hơi sai sai :|
Vẫn là bộ đề 450 câu hỏi, và câu hỏi này mà học thì chắc chắn đi thi chỉ có tạch. Mod nên xem lại bộ đề và phần mềm xem đã upload đúng chưa ?
@kemmet Oh, mình cũng download về từ 1 nguồn khác rồi up lên fshare, để mình xem lại nhé, cảm ơn bạn!
@kemmet Đã update thêm iOS app và Android app bạn nhé!
trannam2089
ĐẠI BÀNG
4 năm
quang trọng ý thức chấp hành thôi, ông nào lấy dc cái bằng rồi nhớ dc bao nhiêu câu, chủ yếu mấy câu thường ngày may ra còn nhớ
M ms lấy bằng c tháng trc. Tự học theo pm gplx là đỗ 30/30 n cũng nhiều người trượt vì ko học or 4trieu để qua môn
biết đâu càng khó tai nạn càng nhiều. sợ nhất ninja oto
@nhucongpro Số tự động không nói trước được điều gì. Nhưng đồng loạt thắt chặt nhiều phía như bây giờ thì hy vọng số này rất ít
chủ yếu là xiết cách sát hạch, đừng để tình trạng "bao đậu" hay "bao lý thuyết" là được. Chứ 600 hay 1000 câu mà bao lý thuyết thì cũng vậy
khieuvpham
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đã thi bằng lái năm trước vẫn 450 câu. Có vẻ anh em năm sau thi hơi vật vả. Nhưng cơ bản thì cũng vì an toàn cho mình và cho người khác. Chứ lúc đi thi mình vẫn thấy một số bác chạy quá ẩu. Nếu ra ngoài chạy có thể gây tai nạn
Phải cho toàn bộ những đang có bằng thi lại hết cho vui!
@Channel NTL Thi lại rớt sao ông hehe
@Channel NTL Sát hạch lại cũng tốt
pyramid0501
ĐẠI BÀNG
4 năm
450 vs 600 cũng chả khác nhau là mấy. Ai học là qua. Quan trọng là lúc ra sân thi thực tế kìa
@pyramid0501 Ra sân là bài thực hành.
Và bài thực hành thì cứ tự tin và có kỹ năng cơ bản là qua thôi
Lái xe ơ tp ngán nên chưa biết khi nao đkí
Càng khó tỉ lệ mua bằng càng cao
xmen533
TÍCH CỰC
4 năm
@uochuý1489Quốc Huy Làm gì có chuyện mua bằng thời nay nữa bác, đó là của chục năm về trước rồi
@uochuý1489Quốc Huy Cũng không nói trước được là đã hết nhưng TCĐB cần chú ý nhiều hơn tới điểm này
M đk học bằng c từ năm ngoái gần thi thì bị dịch. Nếu tới tháng 6 mình mới đuọc thi thì m thi hình thức cũ hay mới v mn
minhcanh4312
ĐẠI BÀNG
4 năm
@HaimươiThángBa hi theo mình biết thì vẫn thi như củ bạn ơi.mình củg bị tình trạng như bạn nek .h quên mẹ hết roi
Sammo Vũ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@HaimươiThángBa Theo mình biết thì tùy vào lúc khai giảng. Nếu lúc đó sách lý thuyết vẫn là bộ cũ 450 câu thì bác vẫn thi theo hình thức cũ. Chỉ khác cái năm ngoái là sẽ có ghi hình trực tiếp gởi về bộ.
@HaimươiThángBa mình thi bữa 19/03, nhém chút là bị dời lịch thi.
tuxedo198x
TÍCH CỰC
4 năm
@minhcanh4312 Ko biết có nộp thêm tiền học lại ko !? Quên hết rồi thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019