Chia sẻ các phần mềm đọc và chuyển đổi định dạng ebook

truong_o2
26/3/2008 16:14Phản hồi: 177
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dieptit
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác nào có nick ở trang thuvien-ebook.com có thể pm cho em mượn down vài quyển truyện được k. đăng kí mấy nick mà nó k gửi mail active chứ 😔(
Các bác cho em hỏi: mình xài chương trình Foxit Reader để đọc file pdf trên ppc, mà khổ cái file pdf của mình toàn là hình ảnh, scan nguyên trang giấy rùi chuyển sang pdf lun, xài Foxit thì nó ko thấy hình đâu hết, trắng bốc, hixx
kinhvan69
TÍCH CỰC
15 năm

@dieptit:
bạn có thể sang chuyên mục Ebook cho BB để lấy sách về cũng đc vì ko sợ bị lỗi font (WM mà 😁)
và tài khoản ở thư viện ebook thì bạn dùng tài khoản của dđ tinhte.com nhé :D
blueskya1
ĐẠI BÀNG
15 năm
jup mình download sách này với, mình ko register đc trên thuvien-ebook, đa tạ anh em nhiều lắm
http://www.thuvien-ebook.com/forums/showthread.php?t=5322
của bác đây này ............
chúc vui !
blueskya1
ĐẠI BÀNG
15 năm
thanks bác, hum nay em mở lại tài khoản đc rồi, thuvien-ebook là 1 trang web rất hay, nhiều điều bổ ích 😁
habaoanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
có Phần mềm dọc file CHM khác CHM_ebook_reader 2.5 không các bạn
Không hiểu sao mình cài trên 02 atom WM 5.1 CE và đọc file khoang 5M mà load mãi không được về sau phải tháo pin ra máy mới dừng, các bạn có bị như vậy k
Giúp tôi - không cài được Mobipocket Reader cho I-mate

Tôi dùng máy I-mate, cài Mobipocket Reader theo hướng dẫn của bạn truong_o2. Tôi cài lên PC, kết nối PPC với PC, chạy Mobipocket Reader để cài lên PPC, PC đã nhận và báo đến bước sẵn sàng cài đặt, ấn Next để cài thì máy báo Error, nội dung đại khái nói là ko cài dc cho máy I-mate.
Cao thủ nào chỉ giáo cho tôi:
1 - Nguyên nhân (Do là máy của I-mate mà ko cài dc? Hay PC có vấn đề, hay cái Active Sync có vấn đề - tôi nghi cái này vì nó chạy mà ko stop dc, cài từ đĩa cho sẵn của I-mate.)
2 - Cách khắc phục (Để vẫn cài được MR)
3 - Nếu ko dc thì phần mềm thay thế để đọc *.prc có tính năng tương đương.
Cảm ơn rất nhiều
Dòng máy anh đang dùng là Imate gì?
Tôi đang dùng I-mate Ultimate 8150. Liệu các đời khác của I-mate có bị không? Hay khi I-mate die thì các bạn nghỉ chơi ;)
Em xem trên trang chủ Mobipocket thì phần mềm chỉ hỗ trợ những dòng máy sau của I-mate:

• I-Mate: I-Mate SP2 (HTC Voyager), I-Mate Smartflip (HTC Startrek 100), I-Mate SP4m (HTC Douton), I-Mate SP JAS (HTC Breeze 100), I-Mate SP5 (HTC Tornado Noble), I-Mate SP5m (HTC Tornado Tempo), I-Mate SPL, I-Mate SP3 (HTC Typhoon), I-Mate Smartphone (HTC Tanager), I-Mate SP3i (HTC Feeler)
Vậy là rõ, cảm ơn bạn.
Còn 1 câu hỏi của tôi ở trên: Có pm nào thay thế cho MR dùng tốt (chắc là không bằng MB?!) không? Isilo có được không?
Isilo lại không hỗ trợ phiên bản Windows Mobile Pro mà máy anh đang dùng:
  • Windows Mobile™ Smartphone 2002 or Windows Mobile™ Smartphone 2003, or Windows Mobile Standard

Em đã thử tìm một vài phần mềm khác nhưng đều bị lỗi font khi đọc định dạng PRC. Anh có thể dùng phần mềm chuyển định dạng sang định dạng mà máy ảnh có thể đọc vậy😃
bluesight
TÍCH CỰC
14 năm
mobipocket nó ko update dòng máy mà nó hỗ trợ nên ko thấy 8150 thôi. mobi pocket hỗ trợ hay ko là xem con CPU của nó là do ai SX thui, 8150 chạy intel pxa 270 core 520MHz, là thuộc dòng CPU ARM. bro lên http://www.mobipocket.com/en/DownloadSoft/DownloadManualInstall.asp tìm down bản cab dành cho CPU ARM(cái thứ 2 từ dưới lên ih,cái này xài cho chip samsung,intel hay TI OMAP đều đc - cái này thì mình tự test rùi, trên atom,xda II,838pro,MiniS,xem như đủ 3 dòng CPU luôn rồi nên yên tâm mà xài nha) rồi copy vào thẻ nhớ mà install. libary mobipocket trên PPC chỉ nhận đc ebook chép ở thư mục gốc của thẻ nhớ hay storage thui, nếu bro bỏ vào thư mục nào thì muốn xem phải open trực tiếp nó.
Đã cài và dùng được theo hướng dẫn của bạn. Một lần nữa cám ơn bạn Bluesight!
Hỏi về file Pdf

Chào bạn . Tôi đang dung HTC touchHD , tôi muôn đọc file Pdf ,nhưng rất bất bất tiện vì chữ quá nhỏ . Nếu mình phóng lớn ra thì phải kéo thanh trượt qua lại mới đọc được . Bạn có biết phải giải quyết vấn đề này thế nào không ?
Cho tôi hỏi thêm chút nữa .Máy tôi cài gần như đủ các loại font ,vào mạng đọc báo bình thường . Nhưng có 1 số file PPT thì luôn luôn bị lỗi font chữ :Tôi gởi kèm link để bạn tham khảo ( Khoảng 1Mb ). Pass để mở file nếu cần(badamgiak23 ). Rất mong bạn giúp đỡ . Cám ơn rất nhiều
SASanDanhGiaNuocOi.rar
Mình cũng gặp phải vấn đề như bác này! Bạn nào có cách làm cho file PDF co lại khi zoom giống như đọc bằng MobPokRead ko nhỉ?
Bạn nào có phần mềm mobipocket reader cho touch screen cho mình xin với. Cài mobipocket reader trên HTC Imagio ko thể chuyển trang được, phải bật bàn phím lên, dùng mũi tên di chuyển mới được.
anh cho e xin key chmto pdf voi, email cua e: thienhanhfamily@gmail.com
cam ơn anh nhieu!
Hôm nay mình mày mò chuyển vài file sang prc để đọc. Tuy làm theo y sì hướng dẫn của bạn song vẫn không được toàn bị lôĩ font. Sau một hôì mày mò mình có cách khắc phục như thế này chia sẻ với các bạn (không bít bạn nào đã post chưa, nếu rôì thì sorry)

1. Vẫn mở file word như hướng dẫn. Chọn Ctrl+A như vâỵ. Nếu thấy phần font của toàn bộ file chọn hiện các font như times hay arial thì OK. Nếu thấy ô Font để trắng chính tỏ trong văn bản còn vài chỗ chưa đồng nhất font (tớ hay gặp font MS Mincho trong văn bản). Phải tìm để sửa hoặc delete những chỗ này.

2. Mở notepad. Copy toàn bộ phần văn bản sang notepad. Sau đó save file dạng unicode đuôi txt.

3. Chọn toolkit của unikey. Trong mục file chọn file đuôi txt cần chuyển và chuyển sang file unicode tổ hợp.

4. Mở mobipocket reader và làm như bình thường.

Bác nào có cuốn "Cafe với người nổi tiếng" không, share cho em với nha. Thanks
2nd
TÍCH CỰC
14 năm
mình đang dùng i8000,khi chạm vào màn hình có khi nó nhảy sang trang kế tiếp,có khi nó lùi về trang phía trước,có cách nào khắc phục ko các bác
mình dùng mobipocket reader
Thanks........................................................................................
ở đây có bác nào đọc sách ebook = HTC Reader tab ở Manila mới ko nhỉ? Mình rất khoái cái Reader này vì có swype to turn và Pinch-to-zoom. Mình đã dành cả tuần nay để nghiên cứu và biết được rằng ebook ở đây dùng định dạng epub như của các sách điện tử pro như Kindle, mình đã convert được các file doc, prc, html thành epub để đọc bằng HTC Reader. Tuy nhiên bây h mình mới biết là có rất nhiều file prc đc mã hóa DRM ko thể nào convert sang định dạng khác được. Đọc trên internet thì thấy rất khó hiểu. Ko biết có pro nào am hiểu về lĩnh vực ebook thì có thể chia sẻ kinh nghiệm convert cái prc DRM này được ko ạ
Bác dùng soft nào để convert vậy? Em dùng thử mấy thằng rồi mà nó ko hỗ trợ font tiếng Việt, convert xong cữ lỗi tè le hết.
dùng calibre - E-book management để chuyển qua đọc cho Manila Ereader tab
bác ơi em xài calibre muh chuyển qua bị lỗi font tè le trên hd2 (manila reader) còn trên PC thì đọc bình thường, chẳng hiểu cai hd2 nó thiếu font gì. có cách nào khắc phục vậy bác. Mong câu trả lời của bác, em đang đọc cuốn thế giới phẳng trên thuvien-ebook.com.
chuyen muc nay hay do
conchuot
TÍCH CỰC
14 năm
Link nhiều sách hay: http://vnthuquan.net/
Báo cáo các bác, em mới chuyển sang dùng WM nên chưa biết tại sao khi người khác nhắn tin tiếng Việt đến thì máy em không hiển thị được, đồng thời là khi đọc ebook cũng không hiển thị được tiếng Việt , em buồn quá, các bác giúp với nhé, Thank
bác google cái này nhé: vnfont_ppc.cab 😃 Sau khi down đc thì cài vào bộ nhớ máy (device)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019