Chia sẻ cách check iPhone lock hay quốc tế “chính chủ”

vn_ninja
20/1/2020 15:34Phản hồi: 153
Chia sẻ cách check iPhone lock hay quốc tế “chính chủ”
Tết đến chắc nhiều anh em cũng muốn lên đời điện thoại chơi tết, và mình cũng vậy. Năm nay mình đã quyết định sang nhượng em iPhone Xr cho em gái và mua một em iPhone 11. Lúc trước mua Xr thì mình mua chính hãng, nay iPhone 11 hàng chính hãng giá vẫn còn cao quá, mà mình không đợi được đến lúc giá giảm nên mua luôn iPhone xách tay, giá rẻ hơn 2 triệu.

Lúc mình đi mua, bạn nhân viên tư vấn dặn dò mình rất kĩ, “iPhone này là iPhone quốc tế, dành riêng cho thị trường Mỹ nha anh. Không kích hoạt được esim, kích hoạt sẽ bị lỗi”. Mình nghe tới khúc esim tự nhiên mình chột dạ, “dành riêng cho thị trường Mỹ”, “không dùng được esim”, mấy cái này y chang máy lock vậy. Mình hỏi lại có phải iPhone quốc tế không thì em ấy vẫn bảo là iPhone quốc tế, lúc đó trong đầu mình vẫn mông lung không biết có phải iPhone lock trá hình, xài một thời gian bị lock lại hay không. Thế là về nhà mình tìm các check lại chính xác xem iPhone này là lock hay quốc tế?

Tết đến chắc nhiều anh em cũng sẽ mua iPhone cũ, qua sử dụng để dùng cho rẻ. Xin chia sẻ lại với anh em cách check iPhone lock “chính chủ”, mà theo mình là đáng tin cậy nhất hiện nay.

Đầu tiên anh em vào Settings, General, About dòng Serial Number. Copy lại dòng Serial này.

Xong anh em vào link này, trang Apple support, https://getsupport.apple.com/, chọn vào phần iPhone

Tiếp đó chọn Repairs & Physical Damage

Xong chọn Cannot lock or unlock phone

Xong chọn Chat

Điền một số thông tin vào

Quảng cáo

Cửa sổ chat hiện ra, lúc này anh em nhắn cho bạn Advisor với cú pháp, Please let me know my iPhone with imei number (dãy số Serial) is locked or unlocked? Thực ra trong ngoặc cũng có thể để dãy số imei number, nhưng số đó hơi dài, anh em để số Serial vẫn được nhé.

Bạn ấy sẽ confirm lại là có phải bạn đang gặp vấn đề về sim của nhà mạng không? Mình Yes

Lúc này mọi sự thật sẽ được sáng tỏ, “I am seeing this to be UNLOCKED for the uses with other carriers

Mình hỏi lại một câu cho chắc, thế iPhone của mình là điện thoại quốc tế đúng không? Bạn ấy trả lời là “you shouble be able to use this no matter the carrier with your SIM”. Thế là mình tạm yên tâm, iPhone quốc tế rồi.

Quảng cáo

Mình đã dùng được 2 ngày, đã kích hoạt esim thành công luôn. Chứng tỏ mấy em nhân viên cũng biết cách hù khách hàng lắm 😁

Chia sẻ thủ thuật cho anh em để check iPhone lock. Anh em mua iPhone cũ chú ý nhé :D
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lấy ca
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đúng là "chính chủ" thiệt 😁
k6saigon
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lấy ca Em cứ check thằng bán hàng là chuẩn nhất. Ra cửa hàng bán cho em cái iPon mắc nhất hàng quốc tế. Cam kết dùng được esim ở VN. mang về không dùng được ra quẳng lại lấy lại tiền. Ưng bán vậy thì mua ko thì next sang cửa hàng khác nhanh gọn. Check choác làm gì mất thời gian, hại não có gì lại cãi nhau!!!
Grandparent
ĐẠI BÀNG
4 năm
@k6saigon cmt tào lao nhất năm 😆
@k6saigon Bác đại gia thì lăn tăn gì cứ vào fpt hay tgdđ đập hộp là xong còn đây là anh em mua lại mà
S.O.J
CAO CẤP
4 năm
Hỏi ai, hỏi ngay ông bán là biết 😃
@S.O.J Nhân viên bán không phải đứa nào cũng có trình độ đâu! Lâu lâu đi mua hàng gặp mấy đứa trả lời tào lao, lấp lửng, hù dọa, thách thức... khách hàng các kiểu!
@S.O.J trong bài nhỏ bán cũng sai tè le đấy
Grandparent
ĐẠI BÀNG
4 năm
@N2X nói chuẩn nè
@S.O.J Đỉnh ghê 😃)
Mấy em ấy cũng nv bán hàng ăn lương thôi ko phải chủ cũng chả phải người nhập hàng về, dẫu biết là có thể xài được esim nhưng mấy em hù vậy cho chắc, sợ đụng nhầm lô iPhone “dành riêng cho thị trường Mỹ”, “không dùng được esim” Thật thì lại khổ cho mấy ẻm =)))
@quangtuyensa90 Mà mình mua máy mới nha, còn hù thế đấy 😃
RS dòng 2 cho ăn chắc
@nguyenkhangpt92 Sai lầm nha bác! Reset dòng 2 check icloud ẩn thôi
@milkpigforever thì đấy check xong bác lắp sim có kích hoạt ko ?
i2Bi
CAO CẤP
4 năm
Lock hay quốc tế muốn check nhanh nhất inbox gửi imei cho tui. Check mất phí nhưng free cho anh em tinhte. Chính xác 100%.
Edit: Các bác check thì inbox mình nha. Không gửi imei ở đây.
vuhuychien
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NTN.PF FFWXW7GMKPHF
Giúp t với
tancantn
TÍCH CỰC
4 năm
@NTN.PF Giúp m check đc k b ơi, cảm ơn b
i2Bi
CAO CẤP
4 năm
@tancantn Inbox mình.
tancantn
TÍCH CỰC
4 năm
@NTN.PF B ktra inbox nhé
tốn 3k lên taoden.vn check ez
@tobe2405 10k bác à 😁
Enya Pham
ĐẠI BÀNG
4 năm
thủ thuật hay đã noted
Cái này chỉ check đc đang tình trang ĐANG lock or unlock thôi. Còn thương gia toàn nhập máy thẩm loại mua hàng lock bùng cước về VN một thời gian sau mới lock lại. Cái này bao nhiêu ông mua X, XsM kêu trời trên gr iPhone kia kìa.
@oxechip cộng đồng iphone lock
Grandparent
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Rainwalker chính xác
dovuhai
TÍCH CỰC
4 năm
@Rainwalker Làm vậy thì tội các bác mua máy lock quá, làm ăn thiệt mất uy tín, làm vậy thì trước mắt ăn được vài đồng nhưng sau người bán sẽ bị mất những thứ gấp trăm gấp ngàn lần
@dovuhai Dạ. những ng bán máy lock họ công khai với khách thì ko sao. Trước đây máy lock bùng cước về VN ít bị lock lắm nhưng từ iPhone X trở lại đây Apple làm gắt. Xài tầm 2-3 tháng là bị lock lại. Trong khi người bán thì bán giá world. Chủ yếu là hàng nhập từ Thẩm Quyến về.

Hiện tại các shop đều thuê cộng tác viên, chạy cò các kiểu, họ bán chỉ cố dí cho khách và đổ lỗi cho khách khi máy lỗi thôi.

Khách ít tiền thì nên mua lại máy có bill mua hàng tại store hoặc cố dành dụm thêm mua hàng chính hãng hoặc xách tay có bill mua trong store rõ ràng.
He he quả hỏi bot của apple này mình dùng mỗi lúc mua máy mới nguyên hộp ý, còn ko thì thôi, khỏi check chờ "nhân cách" thèn bán hàng =))
Mua hàng Sing khỏi lo vđề lock & eSim. Hàng Sing & Thái là phù hợp 100% Việtnam
@barrettroyal HK nữa
@allstreet HK 2 sim vật lý có vẻ như là sóng kém hơn esim+vật lý.
Grandparent
ĐẠI BÀNG
4 năm
@barrettroyal Hàng thái cũng 100% quốc tế hả các bác
Nhân viên bán hàng đa số là không biết gì về kỹ thuật
@anhtuan1066 Nói thiệt ko có kiến thức tư vấn lúc tui có hỏi thử mặc dù mình đã biết coi nó tv sao thấy nó ngáo nói tào lao ko
@anhtuan1066 nhân viên không chuyên về kỹ thuật nên họ nói sai, chứ cho mấy ông chuyên kĩ thuật thì lại không biết nói chuyện với khách hàng 😆
Grandparent
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Trungsao1987 😃)) khổ vậy đấy
Nói về dịch vụ Apple đứng 2 thì chả ai đứng nhất
oxechip
TÍCH CỰC
4 năm
cho em hỏi ngu là tại sao mấy em nhân viên lại hù khách hàng như vậy a?

vậy là iphone lock ko cài được esim phải ko ae ? cái này em chưa dùng bao giờ nên chưa bít ạ
@oxechip Tụi nó không biết, hoặc ko chắc chắn nên nói tào lao thôi.
Mà thực tế vẫn có 1 số trường hợp máy quốc tế Mỹ xách tay vẫn ko active được eSim.
Còn máy lock thì chắc chắn ko dùng đc eSim VN rồi
@Hữu Viên máy của số nhà mạng CDMA như Verizon, Sprint thì lock ở US nhưng ra khỏi US là quốc tế nhe bác thớt ơi.
Nên cái câu "Máy quốc tế nhưng dành cho thị trường Mỹ" là ko sai đâu chứ ko phải hù
@tieu_long_kom chính xác hàng LL/A có 1 số máy sẽ không kích được Esim mặc dù là máy quốc tế do không hỗ trợ băng tầng tùy nhà mạng. còn ZP; TH ; KH thì phang vô tư. mặc nhiên máy lock câu sim sẽ không kích được Esim 😁
Tôi mua máy iphone cũ nhiều, toàn Reset dòng 2. Nhanh ! Biết ngay là iphone lock hay không, còn đã là iphone bản quốc tế thì ai là chính chủ cũng được.
@xuanlong1966 Mình rành 6 câu về check iphone, vậy mà mua dùm bạn vẫn bị dính. Bởi vậy với iphone thì nên chat với nhân viên Apple cho chắc. Với iphone thì chỉ có Tim Cook mới dám khẳng định mình hay thôi.
1hoi1chai
TÍCH CỰC
4 năm
@Art VU được lúc đó thôi, nếu lock lên QT sử đụng được 1 time vẫn có thể bị lock lại nhé 😁
@Cuộc sống tốt 9 xác đó cụ..
@Art VU bản verizon fake qt, rs dòng 2 k ăn thua
Nếu k thích mạo hiểm thì vô fpt, tgdđ mà mua. Dù là dân công nghệ nhưng vẫn k giỏi bằng mấy tay thương gia đâu. Rẻ hơn 2tr đâu có đáng.
1hoi1chai
TÍCH CỰC
4 năm
@from team b with love chí phải 😁
Grandparent
ĐẠI BÀNG
4 năm
@from team b with love đúng vậy. 2tr cho đủ thứ đau não thì ko đáng, điện thoại đắt tiền ráng chút mang lại yên tâm vẫn hơn !
@Grandparent Đồng ý b với bạn, cố thêm tiền để nhận được sự an tâm
RightHand
ĐẠI BÀNG
4 năm
Teo cả trym bác nhỉ, cám ơn bác. Topic hay.
ducps2
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có khi nào check đúng cái máy diện tình nghi ăn trộm nó lại lock luôn ko nhỉ 😆)
@ducps2 Chuyện gì chả có thể xảy ra
@ducps2 vừa bị dính máy lock và máy nợ cước nữa thì thành gạch luôn 😃)
baden009
TÍCH CỰC
4 năm
Xác nhận là mới làm thử ko đc nhé. Apple chat ở US
@baden009 chắc tuỳ nhân viên thân thiện & nhiệt tình hay ko =))
@baden009 Nghe mấy bác hù cũng làm e rung quá 😆 nên thử phát chắc ăn trước cũng có Chat để nhờ support về Icloud. Theo kinh nghiệm các bạn cứ đặt tên Tiếng Anh nhé 😁. Sẵn e hỏi luôn có bảo hành toàn cầu tại vietnam không
baden009
TÍCH CỰC
4 năm
@Jimmy le 2701 Thanks bác. Em mới check, phù , con ip 11 pro max used like new mới mua xong tuần trước
@baden009 chúc mừng bác tìm được e máy ngon. chắc sau bài này support apple sẽ bị hỏi nhiều và mốt không trả lời luôn thì khổ hehe
chuangiao
TÍCH CỰC
4 năm
@baden009 tùy nhân viên thôi, cứ mỗi lần chat là 1 thằng khác, k phải ai cũng trả lời như nhau cả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019