Chia sẻ cách đo vòng đầu tại nhà để dễ lựa chọn nón bảo hiểm

su béo béo
18/7/2021 11:11Phản hồi: 25
Chia sẻ cách đo vòng đầu tại nhà để dễ lựa chọn nón bảo hiểm
Việc lựa chọn nón bảo hiểm bây giờ đã rất phổ biến rồi, anh em không còn kiểu mua đại đội nữa mà luôn chọn những chiếc nón phù hợp cũng như đảm bảo an toàn. Trong video này, mình sẽ chia sẻ với anh em cách đo vòng đầu để có thể chọn lựa tốt một chiếc nón bảo hiểm vừa với đầu. Anh em xem có gì cần bổ sung thì bình luận phía dưới giúp mình nha.

Khi mua nón, điều ưu tiên của mình là chất lượng, nón phải ngon đội mới an tâm được. Thứ 2 là về kích thước của nón, phải vừa đầu mới an toàn được. Thứ 3 là về trọng lượng và các option linh tinh khác. Cách để đo vòng đầu:
  • Lấy một thước dây, không có thước dây có thể lấy một sợi dây bình thường (dây quần, dây sạc,....) đo xong rồi lấy thước thẳng ra đo lại.
  • Đo từ phần trán vòng ra phía sau nơi anh em cảm thấy đầu mình nhô ra nhất.
  • Coi số đo để chọn size nón: S (55-56 cm), M (57-58 cm), L (59-60 cm), XL (61-62 cm)...

Với số đo anh em tự đo được, anh em có thể dễ dàng lựa chọn một chiếc nón bảo hiểm phù hợp với mình khi mua online, đặc biệt trong giai đoạn dịch căng thẳng không thể ra cửa hàng mua được. Bình thường trên những chiếc nón 3/4 hay fullface phía sau được dán size (số đo vòng đầu - S (55-56)). Như vậy anh em chỉ cần nhìn size nón và số đo tư đo và chọn mua thôi. Còn nếu muốn chắc ăn hơn, anh em có thể lấy vòng đầu đó để nhờ cửa hàng tư vấn cho mình. Còn muốn ngon lành nhất vẫn là nên tới cửa hàng để lựa chọn nón luôn.

Khi anh em đội một chiếc nón vừa với vòng đầu của mình nó sẽ rất chắc chắn, để thử anh em cứ đội nón lên, cài quai vào và lắc qua lắc lại xem nón có bị xê xích không. Nếu không bị thì ok, còn nếu xoay mà nón bị xục xịch có nghĩa là anh em bị rộng. Còn đội vào mà có cảm giác nón bóp đầu anh em chật ních thì mua rộng ra thêm 1 size nha.

Mình có thấy nhiều anh em khi đội nón rộng không chỉ 1 size mà còn đến 2 size và họ nói đội như vậy cho thoải mái. Mình không đồng ý với việc này vì chiếc nón là thứ bảo vệ đầu cho anh em, thoải mái 1 chút rồi lỡ có việc gì nó rớt ra ngoài vì rộng thì càng nguy hiểm hơn. Thời gian đầu anh em sẽ hơi khó chịu vì nó fit với mặt, đặc biệt với những dòng nón fullface. Nhưng dần dần anh em cũng sẽ quen với việc này thôi. 😁
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Qua đợt giãn cách Su béo béo đã up lv Su saiyan 😝
Sắm cái 3/4 đi gần cf khá ok 😁
@Fbiprohj Moá. Cái avatar huyền thoại của thánh cardmanhinh 😆
Kkk, trước giờ mình nghĩ chắc ko có size
Mảng nào cũng có trùm. Ahihi
tóc đẹp đó mod
có ai đội full face mà đeo kính không ạ 😁 , em muốn mua loại full face để đội cho mát mà ko biết đeo kính liệu có đội dc ko, nên muốn hỏi ai đang dùng ạ :D.
@megatroll Mình đeo kính và cũng có vòng đầu tới 63cm đội em này rất vừa đầu và thoải máu, mà lại rẻ nữa có 400k
@lekhanhtrung123 Tkx bác. Chỗ em shopee mà mở ship trở lại sau dịch là em đặt luôn ạ 😁
grabber
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có sự khác nhau
@grabber Khác hẳn lun ..
Đồng ý với mod, nón 3/4, fullface thì chỉ cần chọn nón vừa khít đầu là đc, ban đầu sẽ hơi chật nhưng đội nhiều thì nón sẽ dãn dần ra, đội fullface quen rồi đội lại 1/2 mà lâu lâu có cảm giác như không đội vì nhẹ quá
trieunam
TÍCH CỰC
3 năm
😁 bác nào chạy pkl muốn đội rộng hay đội chật cũng ko đc. Đội rộng ko ôm đầu,chạy tốc độ cao mũ ngửa ra sau. Đội chật thì mũ bóp chặt vào vành đầu với thái dương thì còn mệt hơn. Nói chung mũ phải fit vừa với vòng đầu và khuôn mặt.
Mod hướng dẫn dùng measure trên iphone đại đế để đo chu vi đầu đi mod
Đang đội 3/4 lúc đầu hơi chật nhưng giờ nó rộng ra vừa đẹp. Khổ nổi không lôi mút với xốp ra giặt được vì nó gắn keo chết vào. Bắt đầu có mùi rồi nhưng không giặt được, bỏ mấy túi hút mùi vô cũng chỉ được 3, 4 ngày.
cách do này cũng thú vị gớm :d
kopan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đo chỉ để tham khảo, mỗi hãng đều có form ngoài (tròn, ô van ...) , form trong (2 lớp, 3 lớp, 4 lớp...) khác nhau, chưa kể độ dày mỏng các lớp mút trong khác nhau, thử tại chỗ là cách tốt nhất
kiếm cái nón 3/4 có kính Andes Thái muốn banh Sg mà ko ra

Ké ạ =))
2121 sẽ có chỉ số 4 vòng để luận bàn về tiêu chuẩn người đẹp
ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019