Chia sẻ cách lấy miễn phí 9 tháng dung lượng iCloud 50GB cho người mới

Lê Huyền Vân
25/11/2020 8:17Phản hồi: 145
Chia sẻ cách lấy miễn phí 9 tháng dung lượng iCloud 50GB cho người mới
Những bạn nào sử dụng iPhone thì iCloud là cách để lưu trữ ảnh, video, và tài liệu một cách tốt nhất. Tất nhiên là để có một kho lưu trữ ổn định và tiện lợi như vậy thì người dùng phải tốn tiền để mua dung lượng iCloud. Trùng hợp là hiện tại cả Viettel, FPT và Momo đều đang có chương trình tặng 3 tháng gói dung lượng iCloud 50GB hoàn toàn miễn phí cho tài khoản mới. Nên bài viết này mình chia sẻ đến các bạn cách để nhận 50GB dung lượng iCloud sử dụng miễn phí 9 tháng.

Trước đó, Tinh tế có chủ đề Lý do bạn nên mua dung lượng iCloud nếu đang xài iPhone, nếu quan tâm bạn xem thêm link này https://tinhte.vn/t/3145620/

Cách để có được 9 tháng iCloud miễn phí là gộp khuyến mãi từ cả 3 dịch vụ lại với nhau. Mỗi bên 3 tháng như vậy là được 9 tháng.

Lần lượt truy cập vào các đường link mình đã đính kèm bên dưới để nhận các gói khuyến mãi.

Chỉ cần làm theo các bước quy đổi mã được yêu cầu là xong.

Sau khi hoàn thành Thêm dung lượng bạn sẽ nhận được thông báo thời gian hết hạn của từng ưu đãi. Cứ nhận ưu đãi lần lượt từ các bên, như vậy cộng dồn lại là được lên đến 9 tháng dùng miễn phí.

Để kiểm tra gói dung lượng iCloud, vào Cài đặt > bấm vào account Apple ID ở phía trên > chọn iCloud. Khi đó biểu đồ dung lượng iCloud sẽ hiện ra để bạn theo dõi.

Nếu hết 9 tháng mà bạn không muốn tốn tiền mua dung lượng và chỉ muốn dùng gói mặc định từ Apple thì tiến hành hủy gói. Bằng cách:

.jpg
Vào Cài đặt > bấm vào account Apple ID ở phía trên > chọn iCloud > chọn Quản lý dung lượng > chọn Thay đổi gói dung lượng. Sau đó chọn vào Tùy chọn hạ cấp > chọn lại Gói 5GB. Như vậy là đã huỷ thành công.

Chúc các bạn làm thành công!
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhduyy
ĐẠI BÀNG
3 năm
chỉ áp dụng đối với người dùng mới thôi 😔 mình già cả rồi nó k cho áp dụng :(
@minhduy2207 Người mới thì nên cho xài, để họ tộn ảnh lên đó, tới lúc hết hạn free thì dễ khều họ trả phí hơn. Ví như Google Photos nè, sắp tới khối chú bấm bụng thuê bao
phucthanh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@minhduy2207 Mình ngừoi dùng cũ. Đang dùng gói 50gb vẫn đc miễn phí 9 tháng nhé.
@phucthanh Mình đang dùng gói 50gb giờ bấm vào nó báo chỉ cho người dùng mới nè
athonl
TÍCH CỰC
3 năm
Hết miễn phí thì data đã tải lên có đc lưu trữ nữa ko nhỉ. Vài năm sau có lấy lại đc ko hay phải tốn phí mua gói mới cho lấy lại.
@duongdoi dịch vụ cloud nào cũng vậy àh bro, mình thanh toán qua momo nó trừ tiền ko được gửi notif ầm ầm, data tải về bình thường, nộp tiền dô nó thu xong up lên tiếp
Cười vô mặt
@ntrunghieu82 ko rõ bao lâu nhưng ko có mất liền đâu bạn, data của mình nếu ko muốn trả tiền nữa thì lo tải về chứ gửi nhờ nhà ngta quài sao được, kaka
unveralone
ĐẠI BÀNG
3 năm
@athonl sẽ mất nếu ko gia hạn tiếp nha bác
unveralone
ĐẠI BÀNG
3 năm
@leemanhj916 chỉ có gdrive là giữ nguyên ko xoá thôi, onedrive nó cho 1 năm sau đó xoá sạch nếu ko gia hạn tiếp, còn icloud thì khỏi nói, ko gia hạn tiếp thì sẽ mất dữ liệu
Đã làm theo và nhận được 9 tháng 😁
@Julient Hay quá
minhtuandang
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vừa nhận
@minhtuandang Chúc mừng
Captain!!
TÍCH CỰC
3 năm
Đã áp dụng và thành công. thanks so much!
Hun cái nè
Cảm ơn admin. Mình lấy đc có 6 tháng 😔
@zer0_7 Cái link của viettel phải làm đi làm lại mấy lần thì mới nhận đc đó bác.
Chịu khó thử lại xem sao.
Đã làm ok. Thanks Mod dễ thương và xinh xắn 😃
Chắc mình chỉ dùng 1 thôi, làm tiếp mấy cái app kia mệt lắm.
Juneleo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đã xong, thanks mod nhé :d
qua2007
TÍCH CỰC
3 năm
sài xong rơi vào tròng phải mua
Lấy làm gì, 09 tháng sau lưu trữ quá dung lượng free, thế là phải xuất tiền ra cho Apple 😁
Mình dk 2Tb dùng cả nhà coa 200k, quá hợp lý
finnfinns
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air ko biết iCloud có ưu điểm gì hơn OneDrive ko nhỉ. Mình xài gói family office 365 có 1tr6/năm mua trực tiếp trên web MS. 6acc, 6TB, bản quyền office. Backup ảnh, document, message, password... (tùy mình chọn backup cái gì) mà xài dc trên tất cả thiết bị bất kể OS. Trong khi iCloud mắc hơn?
@finnfinns ICLOUD nó dùng cho mọi thứ trên iPhone iPad Mac từ backup đến lưu hình, tin nhắn vv và vv . Nó hơn onedrive ở chỗ bạn không cần quan tâm gì cả, tự noa làm mọi thứ
finnfinns
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air Mình xài iP và cũng làm vậy nhưng trên Onedrive, hình chụp trên iP cũng nhảy lên Onedrive, mở lap hay ipad cũng xem dc vậy. Nên mình ko hiểu "dùng cho mọi thứ" là gì và không cần quan tâm là như thế nào. Tất nhiên nếu coi việc cài thêm app rồi vô chọn sync cái gì chưa mất đến 5 phút mà thấy mất công và chấp nhận giá cao hơn thì chịu vậy.
@finnfinns Onedrive chỉ sync dc hình chứ làm sao backup được iPhone ipad bạn?
proxyvn
TÍCH CỰC
3 năm
đã lấy được 9 tháng
Cười vô mặt
tuanvuk6
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chán thế, hí hửng vào nó chỉ dành cho đăng ký mới 😔
_oct31st_
TÍCH CỰC
3 năm
20k mà chi cho mệt
@Tuấn_after_Nguyễn 19 * 9 = 171k lận đó 😁
Evan Phan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đang đk gói icloud thì huỷ gói đó có đk được ko mod
Evan Phan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Bach.Ken Cám ơn bạn
Một lần chết với thằng GG vì cái tro tặng 100Gb một năm rồi , sau đưa về 15G , đúng là chết khổ dơnlaod về mãi mới xong vì lag dọn mãi ko hết
chớ dùng cái trò này
@duclinh79. Chưa thấy chết chỗ nào? Dữ liệu vẫn đó có đi đâu mất đâu
finnfinns
TÍCH CỰC
3 năm
@duclinh79. Hết free muồn xài tiếp thì trả tiền, đòi free vĩnh viễn à. Với lại họ có xóa dữ liệu đâu, hết thời gian thì download về, để yên cũng chả mất. Ko hiểu chết cái gì ở đây?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019