Chia sẻ cách lên và xuống đèo với xe côn tay

su béo béo
1/6/2020 4:31Phản hồi: 155
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

changngocvtv
ĐẠI BÀNG
4 năm
Điều tiên quyết là làm chủ tốc độ. kế là kỹ năng và cuối cùng là phương tiện tốt và phải hiểu thật rõ nó.
Âm côn đổ đèo cũng k có j là nguy hiểm cả nếu xử lý tốt.Hạn chế rà thắng và đừng thích thể hiện là đi phà phà.
Khang 5755
TÍCH CỰC
4 năm
Chạy số thấp và ga nhỏ khi xuống, có thể nhắp phanh khi thấy xe trôi xuống nhanh... Không vượt quá 40km/h...
Về số trước khi qua cua.
Chia sẻ hay ho lắm bác
Không chỉ riêng xuống Đèo mà kể cả khi xuống dốc dài, dốc cao .....xe số thì tôi nghĩ xử lý hầu như là vậy; tùy độ dốc; điều kiện đường khô hay ướt..cát trơn trượt và tự trọng của xe cộng với tải trọng xe đang có. Mà sử dụng số nào để ghì máy cho hợp lý.

Tôi chưa được đi xe tay Ga đổ đèo bao giờ, bạn nào chia sẻ kinh nghiệm đi
lkkhanhtn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kingking2922 Sử dụng hộp số tự động của xe thay vì bóp phanh (thắng) để giảm tốc. Duy trì tốc độ 10 - 15km/h, kết hợp thắng sao cho xe khựng lại (gài số) và duy trì tốt động cơ hoạt động ổn định ở gia tốc đó.
Nhiều bác tắt máy thả mo chạy cho phẻ. Thấy nguy hiểm ghê
@gnuhuuh Tắt máy kiểu đấy là dễ tắt bóng luôn ghê
@Hassler có lần mình chạy đoạn từ chùa đỉnh Bàn Cờ xuống chùa Linh Ứng (Đà Nẵng) có bạn kia đi tắt máy thả mo. Mình đi tay ga nên ko dám 😔
Đi lên đèo, lên núi đừng có kêu tên cúng cơm của nhau -_-
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
Kích thích vãi
Re0
CAO CẤP
4 năm
quá chuẩn ,cứ phải an toàn cái đã
Đi đường đèo xe tay ga cần lưu ý gì các bác?
lkkhanhtn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyennhattan_45 Sử dụng hộp số tự động của xe thay vì bóp phanh (thắng) để giảm tốc
SeekerT
TÍCH CỰC
4 năm
chủ thớt ôm cua ác đấy!!!
lkkhanhtn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đèo Khánh Lê, quãng đường 100km Nha Trang - Đà Lạt #T vừa đi vừa chụp choẹt các kiểu mất 2h30' và sử dụng thắng (phanh) xe đúng 5 lần - #T đi Exciter 150 nhé.
Chủ thớt đi như vậy #T không bàn tới vì #T cũng đã chứng kiến tớt đèo khá nhiều.
Leo đèo, dốc đã nhất là dùng xe côn tay, nhưng cần kĩ năng thuần thục. Sau đó đến xe côn tự động và xe số tự động (xe ga) 😁
Mình vào cua cứ đóng khi nào xe ngả rạp thì thôi. Sướng! còn lên xuống đèo hay dốc thì ai chạy xe côn tay chẳng làm như bác, xe côn nào chẳng giống nhau? lên dốc cao phải số nhỏ mà leo, xuống thì cũng số nhỏ để động cơ hãm xe lại, tuỳ đèo-dốc cao hay thấp mà canh số cho phù hợp vậy thôi.
nghi8788
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lên đèo xuống đèo chi mệt, lên cầu xuống cầu ở tp.hcm cũng dợt đc vậy
Devil_Dante
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhìn các bác đổ đèo mà phát hốt, cảm giác ý chắc không khác gì cảm giác nằm trong "quan tài bay" mà e từng trãi nghiệm, đi từ HN lên Lai Châu mà các bác tài cứ vít tẹt ga, hãi luôn !
aceracer
TÍCH CỰC
4 năm
Mạnh dữ
cunconbxy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Một điều vô cùng quan trọng thì không nói! đó là luôn đi đúng phần làn đường của mình khi đi đèo dốc.
Nói đúng nhưng cần có nhiều chio tiết hơn. Bài vẫn hơi nhạt chút
@chuquocluong Bác có thêm kinh nghiệm có thể chia sẻ thêm cho anh em cùng biết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019