Chia sẻ cách tối ưu app Navigation Gestures trên Nokia 7 Plus và một số máy Android khác
nuhuta
2 năm trướcBình luận: 76Lượt xem: 61.524
Chia sẻ cách tối ưu app Navigation Gestures trên Nokia 7 Plus và một số máy Android khác
*Ghi chú: ảnh trên chỉ là ảnh minh họa thôi nha anh em, mình lấy từ Android P

Anh em chắc cũng biết và đang sử dụng phần mềm ẩn thanh điều hướng mặc định và tạo thao tác vuốt điều hướng này. Cách cài đặt phần mềm anh em xem qua bài hướng dẫn này: Hướng dẫn cách ẩn thanh điều hướng Android và bật thao tác vuốt giống iPhone X không cần root.

Có một điều là từ khi cập nhật phần mềm này lên Version 1.3 và sử dụng một thời gian, mình thấy không mượt bằng Version 1.2 và thỉnh thoảng bị lỗi vuốt không như mong muốn (mặc dù V1.3 có bổ sung thêm vài tính năng nhưng mình thấy không cần thiết lắm).

Vì vậy mình gỡ bản 1.3 ra và cài lại bản 1.2, anh em có thể download file apk của V1.2 tại đây.

(Lưu ý: sau khi cài lại anh em nhớ khởi động lại máy, tắc chức năng tự động cập nhật của Google Play)

Sau khi cài lại V1.2, mình chia sẽ cách chỉnh sửa thông số mà mình đang sử dụng thấy OK nhất, mỗi người một thói quen, nên anh em có cách nào khác hiệu quả hơn thì cùng chia sẽ nha.

Thiết lập các thao tác vuốt:

Thiết lập màu, kích thước của thanh điều hướng:

Thiết lập chuyển động, rung của thanh điều hướng.
Phần này mình tắt chức năng tự động ẩn thanh điều hướng, vì trong một số ứng dụng khi thoát ra thì thanh điều hướng không trở lại như bình thường, muốn như ban đầu phải Reset lại máy hoặc phải vuốt 2 lần (mất 1 lần để hiện lại thanh điều hướng):

Mình kết hợp với Nova Launcher Prime và Pixel Icon Pack để bổ sung thêm 1 số thao tác vuốt khác và có bộ Icon đẹp hơn:

Dùng cái này để ẩn thanh điều hướng rồi dùng xhome bar vuốt sướng hơn 😁
@QUOC SSVV Vào setting của pm, mục cuối chọn on keyborad
@Haichungpt93 B nào có apk bản pro ko cho xin vs.
@Haichungpt93 Dùng vẫn khó chịu lắm bác
@manhcuong04 Đồng quan điểm
có tắt màn hình ngay lập tức mà mở máy xài được vân tay như đã root hay xiaomi ko thớt @nuhuta ???
@vinhphucng25 bảo mật đó bạn, giờ cứ Android 7 là dính
@vinhphucng25 Mình hoàn toàn ok với việc chờ 5s.
@ChillaGuy đi ngoài đường chờ 5s thằng ăn cớp nó lụm luôn cái máy. hahaha... 😁
@vinhphucng25 Tắt màn hình thôi mà, bộ giơ ra đường cho nó cớp. Và bấm nút cứng thì nó vẫn khóa ngay. Mình quen cả 2 kiểu doubletap hoặc phím cứng tắt máy, tùy lúc cái nào tiện tay thì bấm.
vẫn chưa thấy tiện lắm...
Cái app này nói thật dùng trải nghiệm cho biết thì được chứ dùng lâu ko ổn, rất bất tiện.
Định mua nokia 7 plus nhưng vừa rồi nghe vụ HMD khoá Bootloader nên phân vân.mọi người đi qua cho dùm ý kiến.
Cảm ơn mn
@youngstuden78 Xài bình thường đi bác, nghe cái tin đấy ch cho bị nhiễu sóng quá à
@youngstuden78 Múc về nghe gọi, lướt web, chơi game, chấm hết, đỡ lăn tăn
@youngstuden78 Chắc bác ấy muốn làm vọc sĩ đây mừ, em chịu thua mấy khoản đó
@minh_tuan_tuan ??
Than khảo bữa giờ thấy đa số các bác đánh giá cao x home bar, chắc hiện giờ k có app khác mượt hơn.
Quanh quẩn mấy con làng tàng noki oi.
@cosmos47 Bác nào ko thích sài thanh lí lại em giá rẻ phát, em thích mà đang xẹp ví
@pham_thanh_thanh Tranh thủ quá ông abnj, biết chớp thời cơ kịp lúc quá, kkk
@cosmos47 Làng tàng sao nó bán chạy vậy? Chả lẽ dân mình chỉ biết xài đồ làng tàng trời
@lemia Làm ko nổi 1 con siêu tốt òi, mà có số cụ thể so các hãng ko?
thỉnh thoảng cái app nó dở chứng không hoạt động, thanh điều hướng lại bị ẩn rồi, lúc đó khá là ức chế đấy, nch mình thấy dùng để trải nghiệm thôi chứ còn phải nâng cấp nhiều nữa mới dùng ổn 😁
Cài xong bị giật giật khi vuốt! Khó chịu quá gỡ luôn
Đang dùng ngon lành thì nó lâu lâu lại báo phải cấp quyền lại cho ứng dụng và cái thanh cũng mất theo luôn. Muốn hoạt động lại thì phải cấp quyền lại. Bác nào có cách cấp quyền mãi mãi cho nó không nhỉ? xin chỉ giáo! Cám ơn
@timmotvisaolunglinh Bạn đang sử dụng phiên bản nào, mình đang dùng V1.2 trước giờ không gặp tình trạng này
@nuhuta Mình đang dùng V1.3 Bạn ơi
@timmotvisaolunglinh Vậy bạn gở ra và cài lại V1.2 xem như thế nào nha, như ở trên mình đã nói bản V1.3 chạy không ngon bằng V1.2
@nuhuta Mình cài lại bản 1.2 thấy ổn rồi. Nhưng mà cái thanh ngang lúc vuốt xong nó tự thu xuống, có cách nào cho nó không thu xuống như vậy không bạn?
@timmotvisaolunglinh Vấn đề này mình cũng đã đề cập và hướng dẫn ở trên, bạn tắt chức năng tự động ẩn của thanh này đi nha
Cái Navigational gestures này như dở hơi, bỏ tiền ra mua rồi cũng vẫn crash, đơ tưng bừng, bực mình xoá thẳng tay đi mua Gesture Control về dùng, đắt gấp đôi mà gần như chưa đơ lần nào, đúng là tiền nào của nấy. Dùng cái này trên Key1 khá hợp
app này còn hơi khó khăn để làm quen, mong nokia tối ưu nó hơn
@Hương Ý Mình sài thấy vẫn ổn, máy chạy phà phà đó
@anhdeptraisg Mình là thích chơi game nhất, cài như này chơi game càng ổn
@anhdeptraisg Nghe nói sắp lên Adr mới rồi đó, các bác có hóng ko
@chupachup12 sao kì vậy nhỉ hehee
Trong hầu hết các app gesture có trên CHplay mình thấy có 2 app là ngon .

GMD gesture ngon nhất nhưng máy phải root mới dùng được , hỗ trợ cho cả phone lẫn máy tính bảng .

Gesture Bar ngon hơn với app của thớt nhiều tùy chỉnh được khá nhiều thứ .
Link cho ae tham khảo : https://play.google.com/store/apps/details?id=com.app.skillist.gesturebar
@luna_killer GMD giật tung đít bác ơi.
xiaomi có luôn ap gốc, ;);)
@855255 Thì Xiaomi nó tích hợp sẵn vào room luôn , nếu bạn dùng máy hãng khác chạy Android One thì phải dùng app bên thứ 3 , tìm kiếm app để dùng ưng ý cũng khó đấy kkk
Dùng xiaomi mới thấy khổ cho mấy ng cứ đi tìm những app vuốt cử chỉ trên android hihi.
RedmiNote5 vuốt hiệu ứng đẹp, mượt, rất ổn định dùng phê lòi
Em lên Android Pie dùng cũng mượt lắm 😁 chả muốn đổi sang con khác ;))
Đang dùng oneplus 6..có bác nào chỉ e cách vuốt back trở lại bằng cạnh viền màn hình như iphone cái..chứ vuốt từ cạnh dưới bằng 1 tay hơi khó..thank mấy bác ah
@phuc_tran260589 Em cũng đang dùng Oneplus 6. Hình như là nó mặc định rồi bác ạ
@phuc_tran260589 Một khi máy mặc địnhko có chức năng đó thì xử lý bằng app ngoài thôi b: https://tinhte.vn/threads/android-edge-gesture-chia-tay-3-phim-ao-bang-cac-thao-tac-vuot-tu-mep-man-hinh.2755293/page-2
@phuc_tran260589 máy bác mà root rồi thì cài all in one gesture ấy, vuốt từ cạnh, vuốt trên status bar, vuốt góc cái nào cũng dc...
App nào phù hợp với G6 hả các bác. Tks
Khi nào có android P chính thức nhỉ
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 190VIPhemilo
10.136 bài đăng
quangthegtvtk49+ 118CAO CẤPquangthegtvtk49
5.277 bài đăng
caffeinezzZ+ 103VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
lexcuong+ 79VIPlexcuong
15.009 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM