Chia sẻ cách vệ sinh Kệ, Giá để bàn chải đa năng Oenon mà mình đã trên tay trước đây

17/3/2021 12:33Phản hồi: 26
Chia sẻ cách vệ sinh Kệ, Giá để bàn chải đa năng Oenon mà mình đã trên tay trước đây
Cách đây khoảng 2 tháng mình có trên tay Kệ, giá để bàn chải Oenon này, bạn nào chưa xem có thể xem lại tại đây: #Trên tay đồ rẻ: Kệ, giá để bàn chải đánh răng đa năng bằng nhựa, gắn tường không cần khoan OENEN | Tinh tế (tinhte.vn). Trong bài có nhiều anh em comment trăn trở về các vấn đề:
  • Màu trắng để 1 thời gian thành màu cháo lòng.
  • Treo vài bữa bung keo, rớt bể, lại đem bỏ.
  • Khó cọ rửa, để lâu mất vệ sinh thêm, nhất là chỗ lấy kem.
Sau khi xài xong 1 tuýp kem, bữa nay mình gỡ ra để vệ sinh sẵn chụp vài tấm làm bài chia sẻ cách vệ sinh và các vấn để anh em trăn trở ở trên luôn để anh em nào lỡ mua rồi yên tâm xài.

1. Có dơ không, có thành màu cháo lòng không?
Hú hồn, cái màu còn nguyên nha anh em, chưa thấy biến sắc gì. Dơ thì có dơ rồi, bụi và nước bắn lên tạo thành mấy vệt dơ, chỗ treo bàn chải hơi ố vàng 1 chút, chỗ lấy kèm thì còn kem dư bám bên trong nên phải vệ sinh thôi.
  1. Miếng dán tường bung chưa?
Còn chắc lắm, phải thêm mấy mùa quýt nữa mới bung được, mình toàn để đồ nhẹ nên ngàm vẫn còn nguyên, không rớt được.
  1. Vào việc chính, gỡ từng phần ra vệ sinh
Đầu tiên là gỡ hộc ngăn kéo ra trước, nhìn vào bên trong sẽ có 2 cái ngàm để gỡ miếng nắp che bên trên.
Sau đó thì nhẹ nhàng nhấc cụm lấy kem đánh răng bên cạnh ra thôi, vậy là xong.
Gỡ ra hết có từng này thứ thôi.
Chỗ lấy kem đánh răng thì gỡ ra thêm được 2 miếng nữa
Xong rồi, anh em thực hiện chùi rửa vệ sinh sao cho sạch theo ý anh em thôi. Rửa xong thì đem phơi thật khô rồi ráp lại treo lên xài tiếp. Vệ sinh định kỳ cho sạch, không thì để ở dơ sống lâu cũng được chả ai biết.

Trên tay mấy món đồ rẻ rẻ, hay hay của bạn để chia sẻ cái hay đó với mọi người nhé. 500 anh em đang hóng bài của bạn đấy :D

26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

accazure
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cảm giác k an tâm khi để bàn chải trong nhà vệ sinh nên toàn để chúng ra ngoài, chỗ để có ánh sáng và thông gió.
@accazure Cũng hợp lý, mà bên ngoài mình ko có chỗ để và cũng hơi bất tiện.
Nói thật mình mua dùng 1 thời gian thấy nó bẩn bẩn sao ấy, đang định bổ đi ko chơi loại này nữa
@lamdainhan10 Vậy mới cần vệ sinh.
@blacksun2511 Vấn đề là vệ sinh nó cũng ko sạch hết được b, mà dùng thấy nó ko ok lắm
Đang xài loại này, 3 cốc. Cái hay là nó rút kem mà ko cầm bóp, phải nói là ko bik sao nó hút hay thật. Cái dở là khay trên cùng ko có lổ thoát nước nên nó sẽ đọng nước 1 ít
@TACOMPUTER Gỡ cái khay ra như mình rồi dùng mũi khoan nhỏ khoan lỗ thoát nước.
Lý Trai
ĐẠI BÀNG
3 năm
cái cốc thì sao chưa thấy a nói đến
@Lý Trai Cái cốc sao bạn, mình ko thấy có vấn đề gì?
Lý Trai
ĐẠI BÀNG
3 năm
@blacksun2511 Ví dụ như hoàn mòn lỏng lẻo hay ko hít....
Ethereum
ĐẠI BÀNG
3 năm
ECOCO sài tốt hơn, đã sài 3 năm nay, cái miếng dán cực dính
Clarkdale
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái chỗ lấy kem sao mình ko lấy kem đc ta, cũng vặn tuýp kem vô rồi đẩy ngàm cho kem rớt xuống mà nó méo chịu xuống, có thì cũng chút ét thì làm j. Với lại nó thiết kế chỗ để tuýp kem quá bất hợp lý, che phần đựng phía sau nên dễ bị gạt rớt.
Ngon lành, mình mua 1 cái sau khi xem bài review của bạn và cũng đang tính ngâm cứu tháo ra để vệ sinh, đặc biệt là chỗ gắn kem đanh răng, cám ơn bạn nhé 😁

Tuy nhiên mình còn gặp 1 vấn đề là kem đánh răng bị khô, mình đang xài Sensodyne, ko biết có anh em nào bị giống mình ko?
@liam.hoanglam Mình cũng cắm tuýp Sensodyne mà không thấy bị khô.
Vệ sinh đồ đạc là mình cứ xài bàn chải. To thì bàn chải to, bé, ngóc ngách thì bàn chải đánh răng. Vừa xả nước vừa chải. Để riêng 2 cái làm việc đó 😁 Bao sạch
Mình cũng mua 1 cái sau khi xem review của bạn, phải nói là rất đáng tiền.
M thì toàn dùng tăm nước để vệ sinh cái này, kaka
Thương hiệu này cũng ok mình xài hơn 1 năm rồi vẫn ngon lành
Mình dùng tăm nước xịt
bạn nào sống ngoài hà nội mới thấy cái này đôi khi bất tiện vì trời nồm các hốc bên trong nó sẽ mốc cực nhanh, k để ý hoặc ít vệ sinh là rất dễ mốc vào bàn chải, như mình cứ 1 cái cốc đựng 2c bàn chải kem đánh răng là xong, bao giờ đấy cốc bẩn bỏ ra ngáy 2 cái là sạch đầu bàn chải k tiếp xúc với bất cứ chỗ nào là yên tâm nhất.
Nhà mình cũng xài loại này 3 cốc, tiện thật sự mà trông rất hợp với nhà tắm. 10đ 😆
Duchai Vu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Uh! Cứ vệ sinh định kỳ mỗi lần thay kem đi. Có 5~7 cái lằng nhằng mỗi lần thôi nhỉ😂

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019