Chia sẻ cài Netflix Full-HD cho Android Box, Android TV và cách kiểm tra độ phân giải video

badboy_2912
7/7/2020 16:16Phản hồi: 118
Chia sẻ cài Netflix Full-HD cho Android Box, Android TV và cách kiểm tra độ phân giải video
Như các bạn đã biết là khi cài thêm Netflix lên các Android TV cũng như các Android Box, khi xem phim trên Netflix không chính chủ (được cài thêm) thì Netflix sẽ không load độ phân giải tối đa cho chúng ta xem cho dù bạn có dùng gói Premium hoặc TV 4K đi nữa thì cũng chỉ dừng ở mức 540p khá khó chịu. Tình cờ lục lọi mình đã tìm được file cài apk đã được 'mod' lại và có thể load lên được fullHD 1920x1080.

Hướng dẫn cài:

- Đầu tiên bạn tải file cài apk cho các máy androidlink này
- Khi tải về giải nén và mở ra thư mục, file NetflixFullHD.apk là file mình đã test cài trên cả Mi TV 65" 4K và FPT Play Box 2019 đều load lên fullHD thành công, không cần lên 4k mà từ 540p lên fullHD thôi cũng xem phê lòi rồi.
- Bên cạnh đó có 1 thư mục NetflixUltraHD thì mình cài và test thử thì cài thành công nhưng không có gì thay đổi, vẫn ở 540p, trong khi nhiều người nói là lên UltraHD 4K được. Các bạn cứ thử, nếu ko được thì dùng file fullHD ở trên cũng ngon lành cành đào rồi.
- Lưu ý, đây là app Netflix cũ được mod lại nên sẽ vẫn phải dùng chuột, không phải chính chủ, không nên update nó sẽ cài chèn lên file cài đã được mod.

Hướng dẫn kiểm tra:

- Trên netflix có một cái tựa là Test Pattern, chạy live để kiểm tra hệ thống nhà bạn (máy móc, app, mạng) có thể load phim lên tối đa độ phân giải bao nhiêu, khá là hay, các bạn có thể xem clip dưới đây mình thực hiện trên FPT Play Box 2019.
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

noreply.cntt
ĐẠI BÀNG
4 năm
hữu ích, thank bạn
Hay, để thử xem
tieulong_001
ĐẠI BÀNG
4 năm
Là sao ta? Mình xài Mibox và Netflix dc người quen share acc thì có cần cài bản của thớt ko? Mình xem đôi lúc cũng thấy bị vỡ hình...
Tuan_ipad2
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tieulong_001 Bác xem lại xem tốc mạng nhà bác bao nhiêu, nếu kho phải do vấn đề tốc độ mạng thì là do gói cước rẻ, mình cũng dùng mibox tốc độ mạng nhà là 50M xem nét căng
@HeroDevil TV có rồi vậy sao cần thêm Mibox làm chi cho cực 😅. Mà con Mibox này có vấn đề về khả năng bắt wifi, nên cắm Lan để được ổn định hơn
HeroDevil
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mr. Đăng Giáp e mua cho bố vợ 😁 trước khi mang về đem ra nghịch thử trước xem có gì hay ko mà cảm thấy ko ngon bằng tv =))
@HeroDevil Trước mình cũng có 1 chiếc, dùng được vài hôm đầu thì khá mượt, xong rất hay bị đơ, lỗi, nói chung chiếc này khá nhiều vấn đề
mrford105
TÍCH CỰC
4 năm
tụi nó vẫn bảo apple tv là phế, mình lại thấy netflix rất ngon, mình mua apple tv chỉ để xem netflix đỡ phải nghĩ, app kèm theo tv ko ngon bằng, hỗ trợ thiếu lên thiếu xuống, sleep thì lúc dc lúc ko. Apple TV hỗ trợ DTS cho loa 5.1, mấy bản mode này 4k đã mệt DTS surround.

Edit: nhầm nhọt xí, tính năng quan trọng mà apple tv có mấy ông khác ko có là Dolby Atmos + 4K HDR, còn bạn nào chỉ cần full hd hoặc 4k chay ko dùng HDR rồi kêu hình nét thì thôi, tốt nhất nên dùng netflix có sẵn smarttv, mua thêm mibox hay ps4 về làm gì cho phí
lehunghmu
TÍCH CỰC
4 năm
@NguyenTuanKiet.ntk mình không bao gio mua apple tv vì hổ trợ giọng nói như hạch . m,ua android tivi là chuẩn nhất . nhà có bố mẹ lớn tuổi thấy dùng
android tivi không có gùi phàn nàn
@lehunghmu À ừ vì e không dùng tiếng việt với atv 😆

Chủ yếu chơi vì hỗ trợ media ngon, ứng dụng chất lượng, khi cần Android thì tv vẫn có sẵn rồi =))

Với cả đã xài ios rồi thì nó đi với Apple Tv ngon hơn nhiều bác ạ 😃
dtgame92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mrford105 đọc câu này "tụi nó vẫn bảo apple tv là phế, mình lại thấy netflix rất ngon" thấy có vẻ là không am hiểu gì cả. Apple TV là Apple TV còn Netflix là ứng dụng xem TV nó chẳng liên quan gì tới nhau cả?
Cái Netflix trên cái Apple TV hay Android box đều thua cái Netflix được cài sẵn trên TV hết.
@Nguyễn Thắng 89 Mua AT 4k với mình thực sự là quyết định vớ vẩn. Ngoài NF và YTube ra thì chả để làm gì.
dlcr
TÍCH CỰC
4 năm
Netflix, HBO go, ... nhiều dịch vụ trả phí quá, nhưng khổ nổi phải trả mỗi thứ 1 cái 😔 nên quay về với phim lậu..
@Nguyễn Thắng 89 phimmoiz chấm com nhé
@dlcr Đúng vậy. Anh em nào mà đăng kí đầy đủ các dịch vụ xem phim thu phí thì quả là can đảm 😁
@badboy_2912 Bác test thử chưa, em mới vô mà ko dc
@Nguyễn Thắng 89 Kỳ lạ, lúc chiều nó là phimmoiz chấm com giờ lại đổi thành phimmoizz chấm net 😀
Tv hiện HDR chắc auto 4K
Cordin89
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cosmos47 tùy nguồn phim nữa, phim nào chuẩn gì thì nó hiện ở bìa phim (trên tv có sẵn netflix mới thấy)
Thanks bác để mình cài thử cái box ở nhà.
Ngochd47
TÍCH CỰC
4 năm
Thanks mod hữu ích quá
Mình xem bằng App mặc định trên Android Tv Sony và Apple Tv vẫn thấy net căng mà ? Tùy theo mạng mà nó load 1080 hay 4K thôi ah 😁
Xài app theo tivi OLED của LG cũng nét căng
ring
ĐẠI BÀNG
4 năm
bản này sideload vào miui tv được ko bạn nhỉ? Và có cần chuột ko hay remote điều hướng được r?
@ring Về cơ bản dùng remote để chọn phim để xem vẫn ok, nhiều cái rắc rối hơn như chọn sub, chọn tập, pause,... thì phải có chuột.
thebigone
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đang sài con Mibox S 4k, xem Netflix thấy ko nét lắm, để về ktra theo hướng dẫn xem. Tks Mod!
Cordin89
ĐẠI BÀNG
4 năm
hên mua cái LG khuyến mãi có 4k HDR phê lòi
khá ngon
searchvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Apple tv chỉ sướng cái không cần dây rợ gì mà mirror thẳng màn hình điện thoại hay ipad lên tv ngon lành. Từ đó coi phim lậu tẹt. Còn mấy cái app thì mượt có mượt nhưng ít chương trình cho Việt Nam. Có mấy cái vtv app thì dùng thua đầu kĩ thuật số ngày xưa cả về chất lượng hình ảnh và sự đa dạng chương trình của các nhà đài. App netflix thì trên Fire tv cũng chất như nước cất luôn, hệt như cái app prime movie vậy.
daosi1991
ĐẠI BÀNG
4 năm
@searchvn nếu chỉ cần cast từ ipad/ iphone lên thì samsung cùi pắp 4k cũng có hỗ trợ samsung airplay 2 rồi. 5tr để tiền thêm vào tivi lên QLED/nanoCell hay OLED mà xài chứ mua apple tv làm gì phí tiền.
@daosi1991 vâng bạn xài android thì cái gì bạn cũng nói được cả 😆
searchvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@daosi1991 Bạn đã xem wwdc trên apple tv nó đã thế nào chưa? Nếu chưa thì đừng vội đánh giá khi chưa dùng nhé
danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em dùng Himedia cài xong ko thấy ứng dụng đâu. Cuối cùng phải dùng Apptoide. Hơi mất công chút 😔
@danghoa_nd Em cũng đang dùng Himedia. Thế cuối cùng là cài từ Apptoide thì có lên được full HD không bác?
danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kungfupandavn Em cả tháng mới bật 1 lần nên cũng ko để ý. Tối về em xem 😃
monsterrr
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình xài app gốc trên store mà vẫn lên 1080p mà ta. Mibox 4k.
trên TV samsung có nút Info trên remote, bấm phát nó ra ngay.
Netflix VN ngày càn chán, sử dụng từ lúc mới về VN đến giờ đã hủy luôn gói 260k/tháng. Phim khá ít so với thị trường khác, giá thì cũng k rẻ hơn. Nhiều lúc tìm phim ở thị trường khác có ở VN k có cũng nãn thật.
@ken1435 Cũng k hơn bao nhiêu đâu bác, mình toàn để tiếng anh, sử dụng hơn 2 năm rồi đấy. Nếu bác có mua VPN thì sẽ biết, nhưng mà VPN thì nhiều phim k có việt sub nhé.
@vqt907 VPN nếu nó việt sub đầy đủ thì cũng rán mua thêm, đã mua phim bản quyền mà còn phải mua thêm cái VPN, phải coi phim lậu xài VPN cũng được đi. VPN cũng chả rẻ nữa.
@forever12800 uhm công nhận những phim mình thích xem nó lại hay k có vietsub, thành ra toàn xem 1 mình =)) may cái vpn nhà mình trồng đc nên k mất phí 😆
Smurf:v
TÍCH CỰC
4 năm
@forever12800 Mới đầu còn hào hứng nhưng coi thì khá là thiếu thốn phim mình thích, vài lần muốn xài kodi lại, mà app tích hợp vào tivi sony xài khá là củ chuối, netflix có sẳn nút sẵn app bấm vào coi lioon nên tình vẫn còn vương haha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019