Lenovo ThinkStation

Lenovo ThinkStation

[Chia sẻ] Chìa khóa thông minh của các hãng xe máy hoạt động thế nào?
Rất hay và hữu ích!/6 người
MinhTriND
2 thángBình luận: 157
Smk trên xe VentoS của Vin thì lỗi ko tắt đc nút P để vít ga chạy nó thành lỗi ối giời ôi rồi, đang có côg chuyện cần đi mà đếch làm sao để đi đc.
đa phần vẫn là 3 bước, có cái ngu nhất của cái smart key này là cứ phải bật điện mới xoay khóa cổ được, toàn tốn ác quy cho bước khóa điện chả thấy hợp lý tẹo nào
@minhchien0207 dùng 4 năm ắc quy theo xe vẫn chưa phải thay, thấy bình thường ko có gì ko hợp lý
@If you dont mind ý mình đó là 1 phần còn lại thao tác rườm rà, vì cơ bản vẫn là khóa cổ xe, khi chìa khóa đang ở gần rồi thì có thể xoay sang khóa cổ thay vì phải bật điện rồi mới được khóa ý
@minhchien0207 dừng xe thì khóa luôn, chứ xe đang đậu tắt máy rồi bác lại phải ra mở điện để khóa cổ à? mà tốn hẳn 2 giây mở điện để khóa cổ cũng tiếc rẻ hao bình nữa sao
@Minh Chung Hứa thì đang nói mỗi lúc chỉ dắt xe thôi ý bác, nhà em cho thuê tầng 1 nên sáng trước khi đi phải dắt xe ra trước cửa rồi khóa lại (ai tính cái trường hợp đừng máy tắt xe rồi khóa cổ luôn, nếu thế thì em nói làm gì cho dài dòng từ trên xuống dưới đến tận giờ), đấy là có ngày đi còn ngày ở nhà thì sáng dắt ra 1 lần bật điện để mở khóa rồi ra mở khóa điện để khóa cổ, chiều tối lặp lại y nguyên thế khi ra cất vào, thế mới bảo là bất iện vụ bấm nút power chỉ riêng cho vụ muốn khóa cổ
ai giải thích hộ hôm trước xem clip chị đi SH vào mua đồ, xuống xe xoay núm tắt máy rồi đứng gần đấy lựa đồ, mà thằng kia nó ra xoay núm rồi phóng xe đi mất là thế nào nhỉ, chị kia có sai bước nào ko, nếu mà chỉ đứng gần cũng xoay núm được thì ngồi coffee nó ra xoay núm rồi chạy xe đi mất hả
@cuocsanlung thường khoảng cách tầm 2m. ngồi cafe sát xe thì thêm 1 bước tắt trên chìa khóa. còn xa thì ko cần
@If you dont mind Mình cũng hay phải dặn vợ có tạt vào lề đường mua gì nhớ phải tắt remote ko thì nhàn cho bọn trộm cướp quá.
@cuocsanlung thế nên trên chìa khóa mới có nút tắt chìa để chìa không còn giao tiếp với xe nữa cho dù ở gần nhau, nên dùng khi ngồi cafe, đi cắt tóc... xe để kế bên.
bookmarks
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@cuocsanlung thế hệ đầu của honda ngu vậy đấy
mình thấy bọn honda cũng đâu có ngu lắm đâu nhỉ
@-KhangThien- đời mới thì nó khá giống yamaha rồi bác, thiếu cái nhắc khi quên vặn tắt khóa xe thôi. còn đời cũ nó ngu thật, kết hợp cả nút đề các thứ rất rườm rà, ai ko biết khỏi mở dc luôn
Các anh em dùng Honda cho mình hỏi, hôm trước bấm thế nào mà nó tắt luôn cái tiếng tít khi mở và tắt điện, không biết làm sao mở lại. Bây giờ mở và tắt điện nó không kêu tít nữa. Chiếc AB của mình dùng smart key loại mới.
@King of Hearts Chỉ cần tắt smartkey ( đèn chuyển sang màu đỏ) sau đó nhấn nút smartkey và nhấn nút tìm xe. Nếu xe đang ở chế độ tắt âm sẽ chuyển sang bật âm, và ngược lại, nếu xe đang bật âm báo sẽ chuyển sang tắt âm báo.
đang đi yamaha freego, công nhận smart key hay.
Thao tác trên smart key của Vinfast sai rồi:
" 1-Ấn 2 lần phím đề (để khởi động hệ thống điện) 2-Bóp phanh + ấn giữ đề cho tới khi âm thanh báo tít và đèn chữ P trên đồng hồ tắt đi. Vậy là có thể lên ga chạy"

=> Thao tác đúng
B1: Nhấn nút đề để bật hệ thống điện
B2: Bóp và giữ phanh + nhấn nút đề dứt khoát 1 lần rồi nhả => xe tắt P (có tiếng píp) => Kéo ga và chạy

Để tắt hệ thống điện khi dừng xe
1/ Gạt chân chống => xe tự về P => để khoảng 3~5 phút (quên ko đo thời gian) xe tự tắt.
Hoặc
2/ Gạt chân chống => xe tự về P => bóp & giữ phanh + nhấn nút đề liên tiếp 2 lần => xe tắt điện
Nói về Smartkey thì của Yamaha vẫn tiện lợi và thân thiện nhất trong cách sử dụng. Đeo trên người rồi chỉ việc vặn khóa đè xe thôi. Rất tự nhiên và nhất quán.
Lee92
ĐẠI BÀNG
2 tháng
T thì đang dùng smk Ab2020 theo cách hoạt động cũ , còn vợ thì Sh Mode 2022 thì hoạt động khác. Nhà có 2 smk mà cách dùng khác nhau , chạy xe của nhau ú ớ quên cách mở sao. Hài thật
có cần tắt remote sau khi dùng không hả ad ơi?
ranmap1989
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@viendong194 Mình xài AB 2020 không tắt chìa bao giờ pin chìa xài được 2 năm
@ranmap1989 Thank bạn
Sài quen thì thấy khóa smk của Honda cũng ko quá tệ, vì cứ xuống xe là theo thói quen vặn khóa về off ngay. Thêm cái vụ nhấn nút đề rồi mới mở khóa được. Đưa thèn bạn mượn xe, nó loay hoay mấy phút mà ko khởi động được cũng là do thiếu thao tác nhấn nút đề. Hình như các đời là thao tác này.
windowsvn
ĐẠI BÀNG
2 tháng
"Hết bình" là gì vậy??? Ai trả lời giúp với. Mình đi vision 2021 thì có phải bấm khóa ở smartkey hay là cứ tắt máy để qua đêm là được nhỉ?
@windowsvn Bình ắc quy của xe đó bạn, cạn bình ko đề nổ máy dc nha.
Bao giờ có hàng của vespa thì chắc cũng độ cho con chiến mã sprint cho bằng anh bằng em 😆
minianimo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Sao k chế loại khoá ịn ngón tay vô nút đề luôn nhỉ
Kayen
TÍCH CỰC
2 tháng
Chìa khóa xiu xe của em sờ mát cực,nhét vô là chạy,quên rút ra là thèn khác chạy
Bị chê nhưng vẫn bị làm giá để vặt lông gà
em đi honda ab cũng có khi chả cần bấm tự chạy được, mới mua năm 2021
Khá hài lòng với smartkey của Yamaha
cadilackid
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Thắc mắc là sử dụng "sờ mắt cay". Thì khả năng hết bình rất cao sao nó không làm luôn đồng hồ báo bình + bộ sạc bình đi kèm giống xe điện nhỉ
Dùng smartkey thì nó thành thói quen thôi, lúc đầu thì chưa quen, hay quên nên dễ quên tắt dẫn đến hết bình. Giờ quen xe rồi thì chẳng bao giờ bị nữa. Thao tác của mình (xe PCX 125 đời 2018) thông thường là:
1. Đến gần xe (smartkey mình gần như ko tắt bao giờ, khi đi thì đeo bên người)
2. Nhấn khóa trên xe, bật sang chế độ mở cốp, bình xăng
3. Mở nút mở cốp xe
4. Vặn khóa sang ON
5. Lấy mũ, kính trong cốp đội và đeo
6. Đóng cốp
7. Ngồi lên xe, đề và đi
Khi dừng xe, tắt máy
1. Gạt chân chống (máy xe tự tắt)
2. Vặn khóa về chế độ mở cốp, bình xăng
3. Nhấn nút mở cốp xe
4. Vặn khóa về OFF
5. Xuống xe bỏ mũ, kính vào cốp xe