[Chia sẻ] Đã có thể đăng ký BIS của nhà mạng Vinaphone

longhau
3/1/2012 1:40Phản hồi: 486
486 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

whoami1984
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm nay sao mình bị rớt bis. Các bác xài vina có ai bị không? Mình ở Bình Thạnh, TP HCM.
uh.mình xài trả sau , sáng nay cũng bị mất BIS. check DATA thì chuyển thành gói M0. đăng ký lại BBM thì kêu bị lỗi hệ thống
Có vẻ BIS Vina đang có vấn đề, mình xài 9930 ngày hôm qua còn xài ầm ầm, giờ cài lại ROM mới thì không đăng ký email được, cứ báo Connecting to server settings. Facebook cũng vậy, phần mềm không kết nối được với server, dù vào bằng opera mini vẫn ok.

Máy mình sử dụng 2G thì hiện EDGE, nhưng chuyển 3G thì không có biểu tượng chùm dâu.

Có ai có kinh nghiệm xử lý vụ này không?
doremonq2
ĐẠI BÀNG
12 năm
bis vina die rùi hả mấy bác hiz........
Hôm nay là tròn 1 tháng miễn phí rồi (nếu bạn đăng kí vào ngày 3/1)
3/2 hết hạn nhưng đến giờ này trên máy vẫn còn biểu tượng chùm dâu các bác à?! Nhưng kiểm tra DATA thì thấy M0 và DATA 0 mình không huy và tài khoản cong trên 100k thì BIS vẫn duy trì đúng không các anh em!
Em bi h đăng ký lại Bis cũng toàn bị báo lỗi hệ thống, bực thế không biết. Vina làm ăn kiểu này mất khách quá
Đăng ký hoài mãi ko được lỗi dịch vụ 😔. Đợi thử lại vậy hix
bác nào ko đăng ký được là do máy của bác bị khoá đăng ký dịch vụ đấy, gọi dt lên kêu họ mở khoá thì sẽ đk đc thôi. Mình xài thuê bao trả sau cũng ko đk . sau thì tổng đài trả lời lại như thế và mở khoá thì h xài Bis đc rồi
traduma
TÍCH CỰC
12 năm
không biết hôm nay đăng ký còn được free nữa không các bác nhỉ?
Thử bis cũng thú vị nhưng mà thật sự tốn tiền quá
Mình thấy Bis Vina xài cũng ok nhưng mà có 1 thắc mắc là sau khi đăng kí và cài đặt ok hết rồi, mình uprom lại, sau đó không thấy hiện ra hộp mail yahoo, yahoo chat, google talk là tại sao vậy? Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với....! Thanks!
Bao giờ mới có vụ bốc thăm trúng thưởng nhỉ ?

Hết vụ khuyến mãi BIS rồi hay nhà mạng định ỉm đi haizzz
Bạn cho minh so đt v pin nao. Dem giup dc j hem 😃
micaden
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em gặp 2 chuyện rất đau đầu với BIS của Vinaphone, mong các bác tư vấn hộ em.
Chả là em chuyển từ máy BB này sang máy khác và:

1. Em quên mất user name trên trang https://vinaphone.blackberry.com và không có cách nào lấy lại được (pass em vẫn nhớ). Gọi 9191 thì nó trả lời là chỉ biết tư vấn gói cước thôi.

2. Em đăng ký tài khoản mới với PIN của máy định chuyển sang thì nhận được thông báo:
An account already exists for this BlackBerry® device?

Theo tìm hiểu của em thì chắc là con BB này đã từng được đăng ký BIS với nhà mạng nào đó rồi (có thể là AT&T).
Bây giờ có cách nào giải quyết tình trạng này không hả các bác? Bác nào có giải pháp thì giúp em với, em xin hậu tạ cafe ạ.​
Đang bị tình trạng giống bác này. có cao thủ nào có thể giúp đỡ ko? thanks!
linhnd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho hỏi BIS vinaphone có dùng được BIS wifi không vầy.
gói BBM bao nhiêu một tháng vậy các bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019