[Chia sẻ] Đây là những lý do bạn tại sao nên dùng Safari thay vì Chrome trên Macbook

MinhTriND
10/6/2019 13:45Phản hồi: 281
281 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zdng12
TÍCH CỰC
5 năm
k bỏ chrome dc chỉ vì cái đồng bộ dữ liệu rất tuyệt vời
Đang dùng chrome và thấy hài lòng
sài Internet Explorer cho nó cổ điển các bác ợ 😁
Rồi Safari xem youtube 4K bằng niềm tin 😆)
@Chau Phi Phan Macbook có cái màn hình nào lên nổi 4k đâu mà xem 4k làm gì?
@lechien.us Ủa, chả lẽ ko được phép stream lên bất cứ màn hình nào, hoặc Apple TV 4K ?? Màn hình Macbook đã ~2k, safari xe
Tối đa 1080p
@lechien.us iMAC 5k vẫn không thể coi 4k trên youtube irony. Không biết là google nó chơi đểu hay là safari quá tệ?
sapphire2142
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình thấy ngoài vụ tốn pin thì Chrome trên Mac vẫn rất ổn, đặc biệt là nêu xài nhiều máy nhiều hệ điều hành, Chrome sync vẫn là tuyệt vời nhất, ngoài ra extension cũng là một trong những ưu điểm, đơn cử như youtube looper hoặc media key cho Chrome, Safari khoản này ko ngon, còn việc Chrome giật lag mình thấy nó đúng trên Windows hơn, cấu hình high-end gaming nhưng lướt facebook vẫn lag như thường, trong khi em Mac Pro của mình cấu hình basic thì lại rất mượt mà
Dùng Firefox luôn cho nhanh. Open Source khỏi lo theo dõi. Extension đầy đủ
kdtt5390
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nói chung là tại vì google chrome nó đồng bộ tốt giữa các nền tảng và thiết bị nên giờ không xa nó được. Ram thì cũng ngốn nếu mở nhiều tabs.
Cái nên dùng nhất bây giờ là Brave nha
@DarthTyr Thử dùng đc 2 lần là bye luôn, mình thấy dùng Opera vẫn ổn nhất
@android_bar Opera trước và sau khi thuộc về Trung Quốc là 2 thứ khác biệt nhau, một trời một vực. Ngày xưa đúng nghĩa dành cho power users. Giờ team dev toàn bọn ngu xuẩn nhồi nhét rác rưởi vào, cắt bớt tính năng hữu ích đi. Chán vô cùng.
huynhngocnin
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tuỳ mục đích sử dụng. Google Docs mà dùng safari thì chuối thôi rồi. Vừa chuối và bị close liên tục!
Luân Cù
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu làm Dev thì không thể không dùng chorme, cá nhân mình thì vẫn thấy chorme tiện và thông dụng hơn nhiều
vunh94
CAO CẤP
5 năm
vậy còn windows nên dùng edge?
chrome tiện lợi hơn safari nhiều nhé,cái lý do chrome tốn pin hơn rồi chuyển sang sâfari là khá chuối
sticker
TÍCH CỰC
5 năm
Fb. GG. Khựa né càng nhiều càng tốt
Chạy Safari máy mát hơn nhiều so với khi xài Chrome.

Lúc đầu mình có suy nghĩ "lười" xài Safari vì ngại chuyển thông tin, lịch sử, bookmark, etc. Nhưng sau khi vượt qua được khoảng thời gian làm quen lúc đầu, giờ mình tự tin tách xa khỏi Chrome trên mọi nền tảng. Với các thiết bị iOS thì mình xài Safari, trên các hệ điều hành khác như Android hay Windows thì mình xài Firefox - 1 lựa chọn có lẽ tốt hơn Chrome về theo dõi và quyền riêng tư.
Chôm ngốn tài nguyên và thấy lag khi dùng trên điện thoại . Nên dùng ip t để nguyên trình duyệt
lemon90
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vẫn phải dùng cả chorme vì hệ sinh thái google
monopolyzzz
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mọi thứ đều tốt cho đến khi bạn ko thể gọi điện bằng Messenger được vì Safari ko hỗ trợ, cũng đủ để ko dùng Safari
làm màn hinh cái màn 32 in 2560 x 1440 ko có lý hơn 27in 5k à?
dohai92
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mở google Sheet trên Safari bị đơ khi có nhiều sheet trong khi đó ơn chrome mượt mà. Đó là lý do mình dùng song song 2 thằng.
Ào còn tình trạng safari bị đơ mấy giây sau khi bấm thêm tab mới, có ông nào bị không, macos 10.12.6 core I7
Từ lúc dùng Mac mình ko dùng Chrome nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019