Chia sẻ du lịch Brunei-Dubai: Trải nghiệm hai quốc gia đạo Hồi và cùng giàu nhờ dầu mỏ
Bài hay!/17 người
Lê Phú Khương
một tháng trướcBình luận: 74Lượt xem: 7.607
"Điểm đầu tiên mình đến ngó thử là khách sạn 7 sao duy nhất trên thế giới: khách sạn Burj Al Arab."

Đừng viết bậy như thế. Ngay chính quản lý khách sạn cũng nói họ chỉ là 5*

"The journalist described Burj al Arab in her article as "a great hotel and more than anything she has ever seen and called it a seven star hotel." While the hotel is sometimes erroneously described as "only a five-star hotel", the hotel management claims never to have done that themselves."

Lưu ý là trong tiêu chuẩn xếp hạng khách sạn thì 5* là cao nhất. Ko có cái nào là 6* chứ đừng nói 7*. Phòng bán $200/ night cũng là 5* mà cái khách sạn bán $30k/ night cũng vẫn chỉ 5*.
Không liên quan lắm. Nhưng mình có nhận thu mua lại tiền Dirham Dubai và Dollar Brunei nhé.(2 loại tiền này không một ngân hàng nào ở VN mua vào)
Máy bay nhìn đẹp thật.
Khuyến cáo ae nên đi du lịch cho khoay khỏa, mà đi thì đi nhiều nhiều, lâu lâu xíu 😆)
@votanmy Về được tặng thêm món quà corona nữa thì vui.
Tuyệt, tối ra bờ biển làm cái ảnh như hình avatar mình nè
Hi ít hình nhỉ, hi vọng Mod sẽ up thêm 😁
làm sao đc lên Burj Khalifa nhỉ
@tanakakb Có bán vé lên tham quan bạn ơi.
Nhưng phải mua trước trên mạng. Tới nơi không mua được.
@tanakakb khoảng 1 triệu 1 người lên đó lượn nhẹ cái rồi về bạn 😁 thấy không đáng lắm
đồ ăn mà toàn cà-ri thì ăn dở vãi
Bạn bè tinhte với nhau mà kỳ , đi không nói câu nào để mình nhờ mua con B2 Gold , nghe nói chỉ bán độc quyền bên đó .
bọn brunei tài sản toàn rơi vào túi vua chúa với đám bà con nhà nó thôi, dân đen vẫn nghèo chứ giàu nổi gì. Giờ mà Còn để người dân phải ở mấy khu nhà nổi lụp xụp thế kia là quá rõ rồi, có 400.000 dân chưa bằng 1/20 dân số sài gòn nữa trong khi ngồi trên đống dầu mỏ thế kia mà vẫn ko cải thiện được khu ổ chuột kia thì quá kém!
@kulele Bác chớ vội kết luận thế , biết đâu mấy người đó muốn trải nghiệm thế nào là nghèo khổ chứ sống giàu mãi cũng chán
@hoangduong-lgc Cũng giống như những người ăn mày, vô gia cư là muốn trải nghiệm nghiệm cuộc sống nghèo khổ chứ đâu phải họ không có tiền nhỉ?
@kulele Họ không có nhiều động lực để kiếm tiền chứ ko phải nghèo đâu bác 😁
Quay về thì tự giác cách ly 14 ngày nhé bác thớt 😁
@trongvongbankinh Ha ha mình đang tự cách li nè
Brunei cực chán, đi phí tiền
@grozar nhỏ xíu 😁 buồn và vắng :D
Ngu tiếng anh nên chả dám đi nước ngoài
Mà thâdy mấy bác đi tốn ít nhỉ , mình đi trong nước như nga trang hay pq mà 1 lần toàn tốn vài chục , mà chả đâu ra đâu , toàn tiền ăn chứ cũng chả có chơi hay ngăm cảnh j mấy
@chaobeyeu Chắc bác ăn sang, nhậu nhẹt các kiểu kkk
Theo mình biết Dubai không giàu lên từ giàu mỏ. Hầu hết dầu mỏ thuộc về Abu Dhabi.
@vijay giàu nhờ dầu luôn bạn nhé, cả dubai và abu
Thích quá
tổng chi phí đầu người tầm bao nhiêu vậy mod?
@dương chí bông cỡ 35 triệu á bạn
Lo lắng cũng bớt hứng thú
Tiền đâu mà đi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019