Chia sẻ góc làm việc ở nhà

pvhunt
2/10/2022 10:29Phản hồi: 54
Chia sẻ góc làm việc ở nhà
Bữa share góc làm việc ở công ty rồi, nay chủ nhật rảnh rỗi nên chia sẻ luôn góc làm việc ở nhà của mình.
Ở nhà mình đặt bàn làm việc ngay trong phòng ngủ, cạnh cửa sổ. Đây là góc hợp lý nhất nhà vì vừa thoáng, gọn, đủ ánh sáng và khi làm việc cũng gần gũi các thành viên khác trong gia đình vì nhà mình cơm xong chủ yếu sinh hoạt trong phòng ngủ lớn 😁
Tổng quan toàn bộ góc làm việc là đây.
  1. Bàn làm việc: Mình dùng bàn vi tính của Hoà Phát. Dài 1.4m, rộng 70cm, có hộc, tủ, ngăn đựng giấy tờ và ngăn kéo để bàn phím (nhưng mình dùng để đồ luôn rồi). Bàn này rất cứng cáp và nặng. Mặt bàn có bo góc nên không bị cấn tay khi ngồi làm việc, cũng khá dễ chịu các bác ạ. Hồi đó em mua 1.8tr, dùng bao năm rồi không suy chuyển tí nào.
  2. Ghế: Ghế nhựa Duy Tân, ngoài việc không xoay được thì ngồi cũng thoải mái :D
  3. Máy tính: Vẫn dùng 2 máy thôi, Mac M1 và HP G840, ở nhà mình dùng cái đế nhôm dựng đứng máy và dùng với màn ngoài dạng clampshell. Bữa cần mua thêm nên lên shopee mua lại mà shop đó không bán nữa.
  4. Màn hình: Màn Dell 2K 25" có cấp nguồn 65W qua dây Type C. Hồi đó mua hơn 8tr đó, ráng lấy nó vì cái cọng type C và không đủ tiền để lên màn 4K 27". Dùng rồi thấy cũng được, chắc mình không quá cầu kỳ. Trước đây mình còn dùng thêm 1 màn Asus Pro Art 24" nữa, riêng cho cái máy HP, nhưng sau thấy ở nhà thì chỉ cần 1 màn thôi, khi nào dùng thì chuyển qua lại nên cất bớt cho gọn. Bác nào thích em bán =)). Máy HP thì mình cắm cổng type C của 1 cái HUB 120w (cũng HP), rồi nối cổng DP của hub vào ngõ DP của màn hình. image.png
  5. Phím, chuột: Bàn phìm thì mình dùng Logitech MX Keys fullsize, giống như cái ở công ty. Nói chung đã tìm được chân lý rồi thì cứ thế mà triển thôi, không phải lăn tăn gì nhiều. Chuột thì mình dùng Logitech M720 Triathlon. Con chuột này mình mua ở Costco Mỹ, nâng cấp từ con M590, chuột này kết nối 3 thiết bị, dùng bluetooth hoặc adapter, nút bấm chuyển thiết bị ngay phía trên nên rất tiện, không phải ngửa chuột ra gạt như mấy con khác. Mình dùng với Mac và Win đều OK các bác ạ. Cài thêm Logitech Options để tuỳ biến mấy phím cũng thuận tiện lắm. image.png
  6. Đèn màn hình mình dùng của Baseus, cấp nguồn USB, dư sáng để làm việc buổi tối. Sạc điện thoại, các thiết bị thì mình dùng 1 cục RavPower 90w mua trên tmall. Trước mua về định dùng cho laptop mà thấy to nặng quá nên để nhà dùng sạc điện thoại, với lại dòng này nó cũng không smart lắm đâu, nếu cắm cả 2 cổng thì nó sẽ chia đôi công suất thành 45w/45w nên thành ra cái thì dư cái thì thiếu. Toàn bộ ổ cắm, dây rợ mình tận dụng miếng ván cũ gắn vào mặt sau của bàn, trông cũng khá gọn (mới phải kéo bàn ra để chụp). Còn bên dưới là tấm kê màn hình nhưng mình không xài đến mà đem làm cái để chân =)) image.png
  7. Thế thôi nhỉ, quá đủ để làm việc rồi. À khoe luôn cốc Yeti màu vàng mình ship US về, dùng đựng trà, cà phê, uống bia rất tiện. Miệng cốc rộng dễ vệ sinh và không bị ám mùi. image.png
  8. Đồng hồ Gshock đeo chục năm rồi, chỉ thay pin 1 lần còn lại chả sửa gì. Mình có dùng AW nhưng lười sạc pin quá nên toàn vứt xó image.png Trên bàn còn có cái hít điện thoại, thực ra là dùng trên ô tô mà bất tiện nên mình tháo ra gắn lên bàn làm đế dựng điện thoại, OK lắm các bác nhé. Nó hít khá chặt và lúc mình giật điện thoại ra thì nó không bị di chuyển giống như mấy cái đế điện thoại khác 😆. Ngoài ra có cái đèn pin đội đầu mua 95K đợt bão về Đà Nẵng, khá sáng và pin lâu, hôm qua xem bài đèn pin của một bác trên tinhte thấy toàn đồ khủng quá má thèm =)). Cục pin Anker 20K mAh, sạc iPhone, iPad tĩ tã. Kính gọng tàu 250K nhưng tròng Crizal chống ánh sáng xanh. Em chỉ đeo khi cần nhìn xa thôi chứ khoảng cách màn hình thì lười đeo vì vướng, rốt cuộc chẳng biết bỏ tiền mua cái kính CHỐNG ÁNH SÁNG XANH để làm gì =)))). Em hết ạ. Cảm ơn các bác

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

êm 👍🏿
@xecatang Không bị sóc. 🤣🤣🤣
@xecatang Màn macbook đó Miniled XDR xịn xò mà ko dùng phí quá đấy 😁
lazy0338
ĐẠI BÀNG
2 năm
góc làm việc cũng trông được đấy
quant0o
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bạn ở chỗ nào thế
Mình đang quan tâm cái màn hình Asus Pro Art 24
pvhunt
TÍCH CỰC
2 năm
@quant0o Mình ở Đà Nẵng bạn ạ. Ship toàn quốc nếu cần 😁
boyqnam9x
ĐẠI BÀNG
2 năm
@pvhunt Mình cũng quan tâm màn hinh. Đã inbox bác
cái macbook hút vào đít cái máy windows... cẩn thận nóng làm hỏng cái màn hình miniled đỉnh cao công nghệ nha bạn uổng lắm hihihi
pvhunt
TÍCH CỰC
2 năm
@cuhiep Mình không nghĩ đến đấy, để lưu ý về sau. Cảm ơn bác
@cuhiep Gập máy như vậy nó hỏng màn không nhỉ 😁
iamcuong
TÍCH CỰC
2 năm
Combo Bàn phím chuột giống hệt mình.
magaten
TÍCH CỰC
2 năm
Nhìn gọn phết. Tôi lắp cái màn 32inch vào tự nhiên thấy cái bàn làm việc còn có chút xíu, màn to thì dùng thích, mà cái bàn cảm giấc chật chội hẳn ra 😆
tinhdg
CAO CẤP
2 năm
Macbook pro 14 + màn Dell + bộ phím chuột logitech => Perfect
Nhưng mà cái bàn có vẻ hơi lởm, cái ghế nhựa nhìn chán, thay cái bàn và ghế công thái học vào nữa thì ngon. Hehe
pvhunt
TÍCH CỰC
2 năm
@tinhdg Ngồi đủ êm mông bác ạ =))
HiDg
ĐẠI BÀNG
2 năm
phe góc của mình 😃
HiDg
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hoang DK PQC dạ em mua ở đây ạ https://elsun.vn/vulcan/
HiDg
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nguyennhatthienlkdn chờ mình nhé, tính viết rồi, mà còn lười =))
HiDg
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nguyennhatthienlkdn chờ mình nhé, tính viết rồi, mà còn lười =))
HiDg
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Lucy Techie oke bạn nè, để mình thử xem sao
Hôm nay vẫn còn thi à?
Tommy Su
TÍCH CỰC
2 năm
Đồ chơi toàn dữ dằn mà nhìn cái ghế chán quá kk
pvhunt
TÍCH CỰC
2 năm
@Tommy Su hết tiền bác uôi =))
nguyen_no1
TÍCH CỰC
2 năm
Màu màn asus đẹp hơn Dell ko bác chủ ?
pvhunt
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyen_no1 Mình thấy màu rực hơn bác ạ. Nhưng cái cụm điều khiển của nó hơi ngu, muốn switch input mà bấm một mớ nút mới đổi được
yueyong
TÍCH CỰC
2 năm
Em ít khi ngồi làm việc ở nhà nhưng nhìn góc làm việc của các bác thấy mê thật! Ý tưởng làm 2 laptop nhưng kết nối vào 1 màn hình hay quá, giờ em mới nghĩ tới! Quá thuận tiện bác nhỉ!
pvhunt
TÍCH CỰC
2 năm
@yueyong Vâng, nhưng nếu có thể thì dồn vào dùng 1 laptop vẫn OK nhất bác ạ
yueyong
TÍCH CỰC
2 năm
@pvhunt Như công việc của em laptop của Cty kiểm soát rất chặt! Ko thể cài được bất kỳ ứng dụng nào ngoài Cty cấp phép! Nên em phải sử dụng 2 laptop, 1 cho việc Cty và 1 cho việc cá nhân + việc cty. Nên em lại cần phải dùng 2 thiết bị
typhu1901
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vợ nó chiếm cái bàn thành bàn trang điểm mẹ rồi.
Sếp theo tư duy bên Nhật, không cho nhân viên làm việc ở nhà nên muốn làm việc ở nhà cũng không được.
con dell 2520d đội giá lên ghê thật, lúc mới ra có hơn 8tr chút
Khoa SE
TÍCH CỰC
2 năm
@QuanLyNhaNghi Màn hình nào cũng vậy bác ạ, nhất là mấy loại có cổng C, em theo dõi 1 thời gian toàn chỉ tăng mà ko có giảm
phi.khanh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cũng muốn khoe góc làm việc cơ mà dọn cỡ nào nó cũng bừa bộn lắm nên thôi 🤣🤣🤣
nhà em ko dám chụp vì full cốc cà phê mấy ngày rửa 1 lần 😆
tieu.ngao
TÍCH CỰC
2 năm
đủ dùng và hợp lý đấy bác
Ổn áp đó bro
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
2 năm
Góc làm việc đẹp b à. Rất thật.
Bữa trước có thằng đăng lên diễn đàn cũng chủ đề này mà khoe khang nhà nó lắm tiền.
Like cho bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019