Chia sẻ góc làm việc
baonguyen8888
3 thángBình luận: 7
Dưới đây là những chia sẻ về một góc làm việc tại nhà của mình vào mùa dịch
#game #dodungmuadich

Macbook Pro 2017 13inch
Vì mình là một người thích di chuyển nên yêu cần của mình cho một chiếc laptop là nhỏ gọn và cấu hình tối thiểu cho công việc hằng ngày. Bản mình mua là 8GB RAM và 256GB SSD có vẻ hơi ít so với mặt bằng chung nhưng đủ để phục vụ các tác vụ văn phòng nên đây không phải là vấn đề với mình. Ưu điểm của em này là 4 cổng kết nối đều là Thunderbolt 3 nên mình muốn sạc laptop hay kết nối laptop với màn hình ngoài ở cổng nào cũng được.

Loa JBL GO+
Đây là sản phẩm mình mua được qua một lần tình cờ săn sale trên Shopee, và theo mình được biết thì hãng cũng đã dừng sản xuất em này. Mình không phải là người rành về âm thanh nên mình không để ý lắm tới chất lượng âm thanh xuất ra hay hình thức bên ngoài. Cái mình cần là một em loa bluetooth vừa đủ đề đặt trên bàn làm việc và vừa đáp ứng nhu cầu nghe nhạc hay Podcast thì em này gần như đáp ứng đầy đủ.

Bàn phím Keychron K2
Ở phiên bản V2 này thì Keychron đã nâng cấp lên Bluetooth 5.1 cũng như đã có đèn báo Capslock. Vi là người theo đuổi chủ nghĩa tối giản nên phiên bản bàn phím vỏ nhựa cùng với LED trắng là lựa chọn hợp lý cho nhu cầu của mình. Điều khiến mình hài lòng nhất ở em bàn phím này là thời lượng pin lên tới 4000mAh, có nghĩa chỉ cần 1 lần sạc đầy thì có thể dùng tới 20 ngày với chế độ không LED. Còn về cảm giác gõ với Gateron Brown theo cảm nhận cá nhân có vẻ mượt và nhạy hơn Cherry Brown.

Chuột Logitech M337
Đây là món quà người yêu tặng mình nhưng là lựa chọn không thông dụng lắm với nhiều người vì một phần trên thị trường có nhiều lựa chọn hấp dẫn hơn với một con chuột tầm giá 500 nghìn đổ lại. Lý do người yêu mình chọn mua em này là do thiết kế truyền thống của nhà Logitech với triết lý công thái học nhỏ gọn ôm sát vào lòng bàn tay. Công nghệ kết nối Bluetooth 3.0 đi kèm cũng là một điểm cộng khi giúp mình loại bỏ USB Reveiver ở trên các mẫu chuột Wireless khác. Đây cũng là một sự lựa chọn đáng cân nhắc cho người dùng Macbook nếu so sánh về mức giá khá cao của dòng MX Anywhere.

7 bình luận
Lười viết bài, thik bình luận góp vui 😀😀

Đây là góc làm việc của mình
@haioriflame Góc làm việc xịn quá bác ơi 😍 em viết bài để duy trì thói quen viết lách thôi ạ 😅
Góc của mình chỉ đơn giản vậy thôi, lười dọn dẹp để chụp ảnh =))
Macbook Pro 15" 2018
LG UL650 27"@4K
MX Master 3
Keyboard Filco Matcha TKL bluetooth pin sài gần 2 năm.
@henry_1177 Góc làm việc thì miễn ra tiền là dc bác 😅 mà con UL650 sao em ít thấy chỗ bán nhỉ
@RosNguyen Hồi trc mình mua ở đâu quên rồi, mà giờ không bán nữa sao bạn?
@henry_1177 Vâng em có tìm hiểu thì toàn ở web nước ngoài, không thấy shop nào ở việt nam có
@baonguyen8888 Vậy mua UL850 luôn bro 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019