Chia sẻ hành trình roadtrip New Zealand bằng xe tự lái (Phần I)

anhtu_a4_k88
26/4/2020 12:7Phản hồi: 147
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sushidtien
ĐẠI BÀNG
4 năm
😆
scattered
TÍCH CỰC
4 năm
Hóng phần 2 để thêm động lực. Không biết ở NZ camping có thoải mái không 😁 Không biết bạn có thể liệt kê một số chi phí cơ bản không nhỉ? Ví dụ đi lại, thuê xe..
anhtu_a4_k88
ĐẠI BÀNG
4 năm
@scattered Mình sẽ nói rõ hơn ở phần sau nhé. NZ là thiên đường của camping nên được support tận răng
Hamiltons
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cảnh vật yên bình và đẹp quá. Con người ở đây có vẻ sống chậm và hưởng thụ, chả như mình, cả ngày cắm mặt vào cơm áo.
tndp
ĐẠI BÀNG
4 năm
5 sao luôn cho bài và ảnh.
đang tưởng tượng cho chuyến đi của mình, mà bị thằng đồng nghiệp kêu dậy tới giờ làm
Cảnh đẹp thật.
accazure
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác ơi bổ sung thêm khoản chi phí đi để e còn tích tiền 👍👍
anhtu_a4_k88
ĐẠI BÀNG
4 năm
@accazure Mình sẽ cố gắng note lại đăng ở phần sau nhé
Không thuê thuyền đi trên hồ nhỉ ...
anhtu_a4_k88
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bão Sài Gòn Phần 2 có cho xe vượt biển luôn bác hehe
@anhtu_a4_k88 Kkkk 😂
vuatrochoi8x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đang ở bắc mỹ, thực sự mà nói, vào mùa hè và mùa thu, bên trời tây này phải nói rất là đẹp, đẹp như tranh vẽ khi nắng vàng chiếu lên khung cảnh. Việt nam mình ko thể đẹp vào mùa hè và thu như họ được.
anhtu_a4_k88
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vuatrochoi8x Cái này đúng. Mỗi nơi một vẻ đẹp và Việt Nam cũng rất đẹp rồi nhưng ở bển có nhiều lúc cảm giác trong trẻo mà VN ko thấy 😁
tocnhim91
ĐẠI BÀNG
4 năm
tuyệt vời, NZ đúng cảnh đẹp như thiên đường, ko lộn xộn nhiều dân Tàu như Úc
binhtam
TÍCH CỰC
4 năm
@tocnhim91 Haha, người Tàu đến NZ đào vàng trước cả khi đến vùng viễn Tây nước Mỹ với mục đích tương tự. Cộng đồng Hoa kiều ở NZ đông rất đông
LadyQ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tocnhim91 dân số cả nước NZ bằng 1 nửa Hà Nội thì sao so được b ^^
đẹp và bình yên, trời trong veo luôn
NamAnn
TÍCH CỰC
4 năm
Đẹp. Nhưng bạn để tiêu đề làm tưởng dùng Tesla đi roadtrip 😁 Hóa ra là tự lái xe
anhtu_a4_k88
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NamAnn Tiêu đề mình đâu có đề cập gì đến Tesla đâu nhỉ
@NamAnn mình cũng nghĩ như bạn, ai dè là tự lái xe chứ ko phải xe tự lái haha
anhtu_a4_k88
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hongkhanhbcvt Haha bạn nói minh mới để ý vụ đấy, có Tesla trải nghiệm thì phê nhỉ
ntlvn
CAO CẤP
4 năm
Hóng phần 2, đẹp quá bác!
Có nhiều người sinh ra đã ở vạch đích nên chỉ việc xách đít và đi thôi.
Còn cũng có nhiều người lại không thế, thôi chém gió đủ rồi em vác cái xà bách đi làm cỏ tiếp chứ bị ông chủ chửi giờ
anhtu_a4_k88
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hieu282828 Đâu phải ai cũng như thế đâu bác, đa số đều phải phấn đấu mà, như mình 😁 cố lên bác
thích quá bác 😁
thienbucon
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cho mình hỏi tổng chi phí hết bao nhiêu bạn, nếu được cụ thể là tiền vé mb và phí ăn ở thế nào nếu quy ra tiền Việt. Và bạn xin visa qua có khó khăn kh
anhtu_a4_k88
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thienbucon Tầm 2K Trump bạn à. Cụ thể thì chắc lại phải viết dài hơn mà mình cũng thấy nhiều người chia sẻ rồi. Visa cũng ko quá khó
killerangela
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mi`nh có một bức ảnh với góc giống như của bạn 😃
X-T1 23mm 1.4
anhtu_a4_k88
ĐẠI BÀNG
4 năm
@killerangela Gear của bác ngon và ảnh đc chăm chút nên lên chi tiết rõ hơn ảnh mình nhỉ. Bắt tay cái vì có cùng góc nhìn và đã từng đứng ở nơi đẹp ntn 😁
Đẹp thật sự
Cảnh đúng đẹp và thanh bình luôn. Mặc dù nằm ở phía nam bán cầu, nhưng cái đẹp của NZ giống với cái đẹp của những vùng bắc âu, như Thụy Điển, Đan Mạch, Thụy Sĩ...Dân cư ở NZ cũng không đông như các vùng khác. Quá đẹp.
Hay quá bác ơi! Vé máy bay và chi phí đi lại trong mấy ngày đó của bác hết bao nhiêu thế? Cho em tham khảo với nhé.
anhtu_a4_k88
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tuanbn906 Khoảng 2K Trump bác nhé
cảnh đẹp quá, bài viết cực chất lượng phải đăng nhập để vote cho bác!
anhtu_a4_k88
ĐẠI BÀNG
4 năm
@leonathdor2 Cảm ơn bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019