Chia sẻ kinh nghiệm chơi Clash of Clans
trick&treat
7 năm trướcBình luận: 21.787Lượt xem: 3.999.354
21787 Bình luận
Đấy là lúc ra quân với đội hình mạnh nhất, còn thường thì gần đủ thiếu 1 healer là đánh đc rồi, healer luôn đc đẻ cuối cùng.
Trước khi thả quân mình thường ngắm nghía đủ 30s xem chỗ nào yếu nhất (air defen ko có hoặc dễ đánh đc ngay.. ); đánh kiểu cướp (tổng lực đánh) hay trộm (thả vài con để nhử rồi goblin ùa vào khoắng sạch mỏ ngoài với sự giúp đỡ của arc, 33) qua nhìn độ đầy vơi của kho và mỏ. Chắc hầu như ai cũng biết như vậy, nếu loot nhiều ( >200k mỗi loại) thì mình nhìn kho, rồi nhìn mỏ eli là dễ phân biệt nhất, mỏ mà long đen còn mỏng dính chắc vừa khai thác hết rồi tập trung đánh kho.

minion mình thấy ko hiệu quả, tuy dam cao nhưng máu quá mỏng gặp 1 air bomb là chết cả bầy, nếu đi số lượng đông đảo thì lỗ trừ khi muốn đổi dark lấy 2 loại tài nguyên kia.

Mình cũng gần giống thế nhưng thấy healer quan trọng hơn hẳn 4 gaint thêm của clan vì nếu ko có đám giant lụi nhanh ko đi sâu đc. Ngoài ra 8wb thì cũng hơn ít, gặp nhà nhiều tường 10 thằng còn ko đủ. Hall7 mortar 5 và wiz4 là max rồi bác, thực ra ngon nhất ko phải trụ yếu mà cách thủ kém kiểu nhét tất cả vào rồi bo thành xung quanh là nhìn đã thấy sướng rồi.
@HemakA Ng nào đánh minion bao giờ cũng dụ 1 vài con đi trước phá air bom, khi nào hết sẽ thả ồ ạt, mà đánh chả tốn nhiều đâu bác, nếu đánh com bo acher, 33 minion có thể đc 15p 1 trận, đánh sâu đc vào kho. Kiểu fảm này rất nhanh, thích hợp cho việc cày wall nhưng chỉ hall 7,8 trở xuống thôi, hall 9 10 đánh thế khó kiếm ăn đc😁

Gửi từ IM-A870L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@conanmk
Gửi từ IM-A870L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@conanmk Bậy nào minion town 9, 10 siêu khỏe, town 9 có minion 5, 10 có 6 farm cực ngon.Hầu hết các bố mà cày lên tường 10 hoặc 11 đều dùng combo hog hoặc combo này đó. Town 7 farm bằng minion hơn khó vì minion yếu vả lại kiếm DE để xây cũng mệt vì chưa có mỏ de. Đến town 8 thì tạm ổn, Lên đến 9 thì sài thoải mái . Town 9 sài minion ngon thế mà bác này bảo không kiếm ăn được.
Tuy nhiên sài bọn này phải online liên tục vì lính xây nhanh,Còn bình thường nếu túc tắc thì cứ sài combo kiểu bác danheric là ngon vừa kiếm DE vừa kiếm gold đỡ mệt. Mà bác danheric chuyển spell sang heal spell rồi à, không chơi 4 sét nữa à
@theannguyen Sét tui chỉ farm ở mốc <2000 cup thôi, gặp nhà ngon thì chơi khô máu luôn, nhà vừa vừa mà lính clan nằm sâu quá, nguyên bầy cung hay wiz phọt ra, quất cái sét cho đỡ nhức đầu. Còn farm >2400 cup, nhà mạnh khá nhiều, thủ heal bơm máu giant cho nó an toàn tí chút. Cái hình tui mới share dùng thêm bình sét đúng nhọ. Nhấp lộn thả rơi nó vào hư không. Đúng là lâu ko xài dễ lụt nghề 😁
@HemakA : minion, bar, cung hoặc thêm chút goblin chỉ là farm mang tính hên xui. Đụng 1 thành đàng hoàng thì rất khó diệt. Ở đây tui nói mortar 5, wizard 4 là tính cho hall 8 luôn, chứ ko riêng hall 7.

Combo tui nêu trên là 1 biến thể của combo tui đang thường sử dụng. Nói chung từ hall 7 đến hall 10 giờ, tính cả farm cup cao lẫn cup thấp, đấu trí với hall 9 lẫn 10 (chưa max) món này luôn là đặc sản ruột của tui. Ví dụ:
@danheric E quên k chụp như bác.
Minion là khắc tinh của King. Dụ King ra chỗ vắng cho vài con Minion rỉa phun ít giọt đen ngòm, King chỉ có nước khóc ra tiếng Mán.

Giá mà Minion chỉ chiếm 1 đơn vị chỗ đứng trong Army thì càng ngon hơn nữa. Giờ mình 205 quân train được có 2 con cũng hơi tiếc, Minion chưa có * nào vẫn chiến tốt cho mục đích trên. 😁
chả liên quan nhưng mà e mới mua khâu súng khoe hàng tí ;)
Vừa mượn thử nick thằng bạn King Queen 35 đánh sướng vãi, đánh vài trận combo Giant baba archer và wizard gồm 5 spell rage. Công nhận con Queen level càng cao càng bá đạo, nó đi sau Giant rùi tỉa thì cứ gọi là,,,,,:rolleyes:
ImageUploadedByTinhte.vn1393907441.376213.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1393907451.006834.jpg

Anh em nhìn thành tích nhà thằng này đáng nể ko, gần max hết, vừa bị nó bem cho đến 95% nhà, mất sạch tiền ko còn 1 xu, vãi 😔

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@haohanluongson nhìn chỉ số cướp kiểu này chắc chơi gem rồi 😁 mà sao bác mất hết ko còn 1 xu là sao nhỉ?
Nếu có chơi gem chắc cũng chỉ mua builder thôi, chớ thông số cướp là khá nhiều. Nội cái DE mà cướp tới hơn 3tr là đủ biết nội công cũng ngang ngửa với bác minhlaga rồi. Còn diệt 95% thì mấy ráo trọi là đúng rồi bác @conanmk 😁

Mà nghĩ thành bác @haohanluongson khá gồ ghề mà quất ngọt vậy công nhận đáng sợ. Hắn dùng combo gì vậy bác. Đồ rằng balloon với minion quá 😃
@danheric Bác lên youtube ma coi nhà full 10 wall 11 bị đánh 100% thiếu gì
@danheric tại nhìn chỉ số trận đánh win hơn 5k trận rồi với chỉ cướp dark khủng nên e suy luận là nick này nạp gem rồi lên cup cao chơi 😁. Bác lên hall khi chưa max với wall bác ko max nên chỉ số cướp bác mới thế :D cướp gần 4tr dark với 400tr gold nó chênh nhau quá, e còn chưa cướp nổi 400k dark trong khi vàng đã 350 rồi hehe
@conanmk Bác chắc ít đánh quân dark nhỉ? Con số của bác ấy e thấy hết sức bình thường. 😃
@hoanghai806 e ko đánh quân dark chỉ để up hero với up lính dark thôi 😁
@haohanluongson : tui thì cũng muốn leo cup lâu rồi nhưng ngặt nỗi thành còn lỏng quá, đánh ng ta đc nhưng bị địch đâm thọt cũng nhiều. Đâu như mới đây bị 1 dàn 28 balloon 6, kèm minion, lính cỏ, spell heal & rage, hero quần cho 56% thành. Tài nguyên mất ko đáng nhiêu, đau cái bị mất đống cup. Chắc tạm thời leo tạm master dăm bữa, nghe ngóng combo địch hay sử dụng ra sao rồi xuống gold farm up mấy trụ chủ lực.

Xong xuôi sẽ tiếp tục cuộc hành trình 😁
@conanmk minion là con gì thế?
@nttungtq http://clashofclans.wikia.com/wiki/Minion

lính dark đầu tiên; con này nó vô thành mình là không có để thương đâu;
nó cùng tên nhưng khác hẳn mấy con Minion trong Despicable Me 😁
Èo em bơm máu còn chưa có mà con này thì bó tay ^^
@nttungtq cái này bạn phải xây Dark Barrack mới có.

p/s: xây/nâng cái này lâu kinh, hôm trước mới thả cái máy ra, thằng ku kon nhảy vô mua luôn; cancel thì mất 50% E @@ thôi thì để nó xây luôn.
Tui chơi combo có chọn lọc, ngon bổ rẻ. Còn kiểu đánh hall 10 max như bác nói trên youtube thì đa phần dành cho dân nhà giàu chơi gem và quá mất tgian để xây. Xem thì để xem cho mãn nhãn chơi thôi chớ chả hiệu quả gì nếu ko có gem lận lưng 😃
Lên cup cao không có ngon bổ rẻ đâu mà .Mấy hôm nay chơi ballons minion đánh ở cup 2000 mà cảm giác đánh không khéo là thiếu E.Dạo này chỉ chơi được 2 tiếng buổi tối từ 10 giờ đến 12h sắp tới vợ sinh em bé nữa chắc lại càng ít nữa.Mà mấy hôm nay search nhà chán quá chả có nhà nào nhiều tiền và DE cả search mỏi cả tay mới được nhà bem.Mà vừa out ra phát là lại bị báo thù dọn nhà.Đánh bằng ballon minion toàn bị báo thù thôi😃
@theannguyen boost thì chơi nhiều hơn là bình thường;
mình cũng chung tình trạng là search mõi tay mới có 1 nhà đánh được. G và DE lúc nào cũng thấp, E thì nhiều trong khi không cần, thế là next.........

p/s: bác có con đầu?
@theannguyen Theo tui nghĩ thì bác đẩy lên 2200 luôn đi. Ở cúp ấy hall 9 max chưa nhiều, đc cái loot thưởng cũng ok. Tui dùng quân cơ bản tầm 90k E + 3-5 heo + 1-2 heal spell, search những thành hall 9 tầm trên 100k G, 170k E, 800-1500 DE là khá nhiều. Tha hồ mà farm. Như tui chủ đích ko kiếm DE mà 1 tuần cũng lượm 30-40k DE. Chả biết xài vào đâu trong đợt boost này 😁
@theannguyen đấy là nguyên nhân mà boost barrack chưa chắc đã farm tốt đó bác 😁 quan trọng là mình search đc nhà :D
hehe,mới đua xong,1 tuần lính cơ bản,lên đc có 2k6,anh em trong này còn farm dữ quá ta,anh em đua cúp ít quá,lâu lâu đổi ko khí đi,cho nó xôm hehe,farm hoài dễ nản 😃
@danheric : đã up hall,mẹ nó,đua cúp mới thấy,nhìu thằng ất ơ cùi bắp mà nó lắp 2 cây inferno làm dội bạc đạn,thua vì nó hơi bị nhìu 😃
Cướp 400tr gold, 3tr dark thế kia nhìn biết không phải là farmer rồi 😁
Đối với farmer thì tỷ lệ gold/DE thường vào khoảng 400:1, với ai cầy tường trâu thì còn cao hơn :D
Vụ này phải có 1 hệ quy chiếu mới rõ đc. Bác @minhlaga, chuyên gia cày DE show cho bảng phong phần của bác về cướp G,E,DE để anh em đối chiếu chơi thử xem 😁
@danheric Ngại quá:

Gold 570 tr
Eli 600 tr
DE 3,38 tr

Hero đang ở 25/27/30 sắp 25/28/30
Tường 100w9 / 40w10 / 250
Bow max
Mortar max
Wiz max
Air max
Archer max
Canon max 2 còn 3 canon -1max
2 mỏ DE max

Lab: max heo, max minion...
@nghia pham: đúng là farm <2000 cup dễ nản. Bác thử farm mốc crystal 2 hoặc 1 thử xem. Bảo đảm đầu óc bác quay cuồng liền nếu vừa mới up hall. Mà nếu ko quay cuồng, trình độ sẽ thăng tiến vượt bậc. Nhất là khoản mission 😁
@danheric mình farm rồi,mình vừa đua vừa farm eli,khi tới mốc 2k4 mình mới bung tài nguyên,để lội lên máter tốn cũng kha khá đó,ko biết đánh là kiệt lun,chỉ mới lính cơ bản thôi đó 😃
ở mức 2k4 trở xuống còn farm đc,lên trên thì phải có lính mạnh 😃,còn ko thì phải chấp nhận lỗ để lấy cúp
ah mình vẫn farm mà,chỉ là đoi ko khí thôi,có động lực up lính up nhà :d
ôi mẹ ơi, vừa bị thằng tàu bem ngọt nhà mình bằng combo acher, 33 + KQ level 9,8, 3 rage spell 5, 1 healing 5 ngọt lịm nhà mình 😔(((( vố này đau vãi
@conanmk Hero có phép hổ trợ thì ...

À khúc sau mình hơi buôn DE nghiêng về Gold nên chỉ số nó thế, nếu chỉ cày DE không thì khác.

Lúc trc up song song 1 tuần 2 con hero giờ còn 1 tuần 1 queen thui hjhj. Cũng ít cày lại rồi, ăn tết 1 tháng giờ còn lười =]]
Nhà bạn giống hệt nhà mình!như một mẫu vậy!
Hall 9tim moi tay mới dc nhà dễ ăn có hơn 100k gold 160k Elixi đánh xong xem gold mình vẫn lỗ!mỗi lần next la 750 gold!nản toàn tập các bạn ạ!
@dajnam_210687 Cứ từ từ thưởng thức :p
Biết thế cứ ở hall 8!cứ nghĩ lên hall 9 để up quân 6 dnt cho ae cho vui!tưởng rẻ khoảng 3,4trieeu!chài ơi!7cur rưỡi với 6 củ!nhìn đã nghĩ đến chuyen từ bỏ!
@dajnam_210687 Thông số giant mà tui đã donate khoảng trên 40.000 giant. Tính chơi chơi thôi cũng ngốn cỡ 100tr E của tui. Bởi vậy bác đừng nản 😁
@danheric clan bác farm nhiệt tình nhỉ :D

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019