Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chia sẻ kinh nghiệm săn vé bóng đá vòng loại World Cup 2022 trên VinID

Hassler
14/10/2019 7:51Phản hồi: 117
Chia sẻ kinh nghiệm săn vé bóng đá vòng loại World Cup 2022 trên VinID
Nhân dịp mình vừa canh me mua được cái vé online cho trận đấu của tuyển Việt Nam tại vòng loại World Cup 22 trên Adayroi. Đang khá phấn khởi nên tiện thể chia sẻ cách mà 1 dân đen chính hiệu mua được vé giá gốc mà không phải qua cửa này nọ, phải nhờ vả ai, hay đứng bẹp ruột ở quầy xếp hàng mà có khi đến lượt lại hết vé 😃.

Điểm lại các cách mua vé truyền thống từ trước đến nay vé bóng đá thường được bán qua các cách:
- Mua trực tiếp tại quầy vé của sân vận động
- Bán vé qua trang web của VFF
- Phân phối vé theo yêu cầu qua các cơ quan đoàn thể
- Mua vé chợ đen.

Và rõ ràng là những cách trên hiếm lắm ta mới có thể mua được, từ khi ông VinID có thêm khoản bán vé này thìthường dân áo vải như chúng ta đã có thể lựa chọn thêm 1 kênh mua vé nữa khá tiện lợi là mua qua app VinID. Tất nhiên căn giờ và săn được cái vé này cũng không phải là dễ dàng gì, dưới đây là các bước mình đã làm để có được tấm vé xem bóng đá 😁

1. Chuẩn bị:

- Ngồi tại nơi có đường truyền mạng wifi nhanh và mạnh
- Điện thoại smartphone đời cao chút để tốc độ xử lý được nhanh, cùi bắp quá là thua chắc
- Điện thoại đã tải sẵn App VinID và khai báo đầy đủ thông tin cần thiết, địa chỉ giao dịch
- Cài app xong thì cần liên kết ví điện tử với thẻ ngân hàng và nạp sẵn tiền vào Ví điện tử VinID, nên nạp dư ra chút để trừ tiền phí vận chuyển (nếu có)

2. Cách làm:

- Vé được bán theo 3 phiên trong ngày: 10h, 15h và 22h
- Mở app từ phút thứ 55 trước mỗi phiên và tập thao tác thử vài lần để làm quen trước.

- Mở app VinID -> Mua vé ( cái nút màu xanh góc phải phía trên có hình nhảy đổi liên tục quả bóng, nốt nhạc, cuốn phim) -> chọn bài Vòng loại World Cup 2022 - Bảng G Việt Nam - Indonesia (là vé mình định mua, anh em muốn mua vé trước thì chọn trận nào muốn có vé). Khi chưa đến giờ bán thì thanh Mua vé sẽ có màu ghi, đến đúng giờ G thanh này sẽ chuyển qua màu xanh blue đầy hy vọng :D.

Quảng cáo

- Có 4 loại vé với giá lần lượt là: 500k, 400k, 300k và 200k. Hãy chủ động chọn loại vé nào từ đầu để lúc vào phiên chỉ ấn chọn cho đúng vì lúc này thời gian tính bằng tích tắc, dừng mắt đọc chút xíu là trượt mất cơ hội mua vé ngay.

- Mặc dù quy định mỗi khách hàng được mua 2 vé nhưng đừng nên chọn cả, cứ bắn tỉa từng vé 1 thì cơ hội mua được cao hơn, còn nếu cố book liền 2 vé tỷ lệ trượt chắc 99% luôn. Có 2 loại vé là Vé giấy gần sẽ được giao đến tay khách hàng và vé điện tử dùng mã QR thì hãy chọn vé điện tử vì vé giấy còn phải tích thêm phần chọn địa chỉ giao hàng nên sẽ lâu hơn mấy nhịp.

- Các ô lựa chọn tiếp theo và bước thanh toán đều nằm trong các thanh ở góc phía dưới màn hình (đúng vị trí ngón tay cái khi anh em cầm điện thoại đó 😃 ) nên đã chọn được vé xong thì cứ thế mà bấm tiếp đừng đọc vì mỗi khi anh em dừng đọc thì cơ hội lại rời xa thêm

- Sau vài vòng quay hồi hộp của hệ thống thì vé sẽ về với anh em trong mục Vé của tôi hoặc nếu mạng bị nghẽn do quá đông lượt người truy cập cùng lúc thì thông tin giao dịch của anh em sẽ nằm ở phần Đơn hàng, ở đây sẽ có đủ thông tin vé, mã giao dịch. Còn như vé mình mua là vé điện tử dùng mã QR code thì nằm trong mục Vé của tôi, khi đến sân chỉ cần đưa mã QR là được.

Chúc các anh em may mắn cho các phiên bán vé tiếp theo!

Quảng cáo

117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giống canh đăng ký tín chỉ ngày xưa quá 😃
@vn_ninja Bách khoa à bác?
@hoangthanh1994 Foreign Trade bạn 😁
@vn_ninja Ngoại thương mà cũng phải canh à b?
@hoangthanh1994 cách đây 10 năm t đã đky tinchi bên đh tđt rồi, hồi đó hầu như trường nào cũng phải canh đky tinchi rồi, chứ phải mỗi bkhoa đâu
Tôi không xem đá bóng nhưng phải login vào commnent cho người ta biết là tôi không xem đá bóng và không quan tâm tới mấy cái này. Tiền xây trường cho học sinh vùng cao thì không có nhưng tiền nuôi đám này thì cứ vung tay...
@kingoftrungha Ko hiểu ý tao nói hả? Ý tao là Thái or Sing nó dell cần phải tự hào về bóng đá, vô thưởng vô phạt, nó cũng dell lấy bóng đá ra đi mị dân tự hào đất nước. Nó lo cho phát triển kinh tế, an sinh xã hội, giáo dục con người. Đúng là cái đất nước đói văn hóa nên không có cái mẹ gì đáng tự hào với khu vực nên mới phải bấu víu vào dăm ba cái trận đá bóng. Xét về độ cuồng, BĐVN bằng thế dell nào bóng đá Anh hay bóng đá Ý. Nhưng ngu muội thì không ai bằng, lấy chủ nghĩa dân tộc ra tự hào thể thao =))
@Rainwalker Buồn bác vờ nờ. 2 vấn đề nó chẳng liên quan gì đến nhau, người ta yêu bóng đá, yêu dân tộc người ta xem và cổ vũ. K hiểu bác bảo mị dân ở đây là cái gì. Cái này là 1 phạm trù rất nhỏ trong bao nhiêu lĩnh vực kinh tế xã hội, nhưng hiện tại nó là cái đang được quan tâm hơn vì nó là sở thích, cảm hứng của bao người. Mà cái việc người ta cuồng, người ta đi bão cũng là do tự người ta làm chứ chẳng ai xúi giục đâu mà bác bảo mị.
Còn đá hay, đá cảm xúc thì ng ta tự hào thôi, nó là cái quá là hiển nhiên như kiểu có ng tự hào vì đẹp trai, ng tự hào vì chém gió giỏi, ng thì tự hào vì khoai to k lo chết đói. Bác bảo dân thái với sing ng ta k tự hào thì mình k hiểu bác lấy ở đâu ra. Bác có thể lên các diễn đàn về bóng đá xem ĐNA xem họ có tự hào hay không nhé!
Còn cổ vũ ĐTQG thì nó hiển nhiên là vì họ tự hào dân tộc rồi. K thì chắc chỉ có mấy nước mạnh, đứng đầu TG ng ta mới đc quyền yêu bóng đá nước nhà, còn mấy đội bóng ở nước nhỏ, đang pt thì k?
Tmcuongvpd
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Rainwalker Đất nước nào cũng thế thôi, thậm chí các quốc gia có nền thể thao phát triển, hướng đến worldcup, Olympic họ còn đầu tư mạnh hơn nhiều (cả về luyện tập, sân bãi, hlv đến cơ chế thưởng hậu hĩnh) bạn à.
Mặt khác, tất cả các thành tích thi đấu thể thao hay các môn học mang vinh quang về cho Tổ quốc đều đáng tự hào, trong đó có bóng đá (cảm giác bóng đá đc thưởng nhiều hơn là do bóng đá có sức lan tỏa rộng hơn, sức truyền thông lớn hơn nên doanh nghiệp chi bạo hơn, còn chính sách thưởng của Nhà nước là như nhau nhé). Vì thế chuyện động viên là cần thiết và nên tách biệt với đầu tư phát triển kinh tế, nó giống như là cha mẹ thưởng cho con 1 chút khi nó ngoan ngoãn học giỏi, còn vốn liếng làm ăn tách biệt
phungtai0108
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Ý của bác Mod chắc là tiền thưởng cho đội bóng ấy mà. Cơ bản hơi gắt nhưng cũng có ý đúng. Đầu tư tiền vào bóng đá không mang lợi ích cho xã hội 😁
o2oh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Toàn đa ở HN mua đc cũng chả coi đc.
NKHG
ĐẠI BÀNG
4 năm
@o2oh Chuẩn. Hà Nội là cái tên t ghét nhất VN
Gắn cái
vào đầu tiêu đề bài viết đê.
Có vé mà đi ko đc 😁
Tivi nhà còn ko có time xem nữa ah
Nhà biết bao là việc
Kinh nghiệm mình mua đc 2 cặp của 2 trận gặp UAE và Thái Lan qua tài khoản ATM
1. Chuẩn bị sẵn ứng dụng VinID đảm bảo có đủ thông tin địa chỉ nhận vé, liên kết bank....
2. Chọn mệnh giá sẵn là 300k
3. Trước 5’ vuốt liên tục làm mới ứng dụng
4. Đến giờ vào phần mua. Chữ mua vé hiện màu xanh là ấn ngay. Chọn mệnh giá 300k, số lượng 2 vé. Sau cứ ấn tiếp tục cho đến khi cửa sổ thông báo bạn còn 10’ để xử lý đơn hàng. Nhìn hàng chữ này chắc 100% mua đc vé( ko có dòng chữ này thì tắt máy đi ngủ luôn cho nhanh)
5. Nhập mã các kiểu tài khoản ATM xong là xong.
6. Quan trọng nhất trước giờ mua 1 tiếng thắp hương khấn vái các kiểu đại loại như: lậy các thánh đi ngủ sớm cho em mua đc vé....
chúc ae thành công phiên cuối 22h hôm nay.
@Thanh Thanh Trúc Rắc rối quá, coi TV cho lành
@Thanh Thanh Trúc hơn nhau ở cái mạng nhanh + máy cấu hình cao + may mắn nha thím .
Còn 1 điều nữa là phải kiên nhẫn, báo lỗi đừng có thoát ra 😁
Chủ yếu toàn phe vé chứ yêu thể thao nỗi gì !
fancy90
CAO CẤP
4 năm
@fioh_tuananh Phe vé nó cũng chả bán được hết 20k vé cả
dorstvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không nói hay được đâu. Mua đủ các phiên rồi đây, nhưng phát được phát không.
Mình mua thành công 2 trận luôn. Trận UAE mua 10am, trận Thái mua 10pm.
@ALIBABA6886 Trước mua online trên web sập liên tục. Từ ngày VinID bán, máy chủ mạnh, công nghệ cao ko bị nghẽn, mua đc biết liền. Trận Indo 22h tí canh mua. Rủ cả bạn vợ vào mua cùng. Chúc bác may mắn
phungtai0108
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Thanh Thanh Trúc Mình cũng mua đc trận Thái lúc 10 AM. Có vẻ đó là giờ dễ thở hơn cả. Chiều với tối thì chịu luôn
Tôi chuẩn bị mọi thứ, sẵn sàng đến từng giây. Thao tác cực nhanh, nhưng đến lúc bấm thanh toán nó buffing quay quay 1 lúc rồi hiện thông báo hết vé. Cuối cùng vẫn không thể mua nổi một lần. Mỗi lần mua là mỗi lần thất vọng tràn trề, kèm theo uất ức trong người.
@bud's Bác cúng với khấn chưa thành tâm rồi. Hix
amanhunt
TÍCH CỰC
4 năm
@bud's Bud hãy nghĩ như máy và chuẩn bị cho mình một cái đồng hồ đếm giờ trên máy tính. Chỉ có khoảng 1 - 2s cho tất cả các thao tác, đảm bảo Bud có vé. Mình thanh toán lúc 22:07 vì phải thanh toán đi lại mấy lần mới xong.

Đây là cái đồng hồ đếm giờ mình sử dụng, bác click vào đồng hồ để nó mở rộng màn hình. Kim giây nhảy về số 00 Bud phải click ngay https://www.timeanddate.com/worldclock/vietnam/hanoi

Còn đây là 3 cái vé mình mua được
@bud's Trên máy bác thấy nhanh thôi nhưng bác phải nghĩ máy khác còn nhanh hơn nhiều. ;)
Hôm qua tôi mua cùng mấy đồng nghiệp thì thấy là máy cấu hình cao nút mua vé hiển thị rất nhanh và thao tác rất mượt.
Hơn nữa tốc độ của mạng Internet cũng là 1 yếu tố then chốt. :oops:
Ai mua mà phải chọn lại địa chỉ thì các định là không mua được nha 😁
nhat0512
ĐẠI BÀNG
4 năm
@amanhunt bác đỉnh thật
amanhunt
TÍCH CỰC
4 năm
@nhat0512 Mình bị hết quota mua vé thôi, còn ko mỗi phiên khả năng kiếm được vé của mình cỡ 90%
ở nhà coi cho khoẻ
@nhucongpro Không mua được vé thì cứ tự an ui nhau như vậy thôi. Chứ đến sân nó vui và cuồng nhiệt lắm, không khác gì một ngày hội.
nhat0512
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bud's ra quán bia vui hơn
TuấnKha99
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lm biếng ra sân lắm
ntvinh1602
TÍCH CỰC
4 năm
mua từng vé một thì có khi mua được 2 vé xa nhau tít tắp bán lại không lời bằng mua 2 vé 1 lúc ra 2 vé gần nhau, bán được giá hơn nhiều.
@ntvinh1602 Em mua xong cặp vé UAE 632k cả ship. Xong ae mang luôn 2 củ tiền mặt lấy vé luôn. Ko nói nhiều. 7/11 lấy vé cứng.
Trận Thái êm ả cũng 4 củ cặp. Sát ngày ae nào cú nhu cầu em để lại cho nhé.
cuonghmu
TÍCH CỰC
4 năm
Haiz. Mình canh mãi chả mua nổi 1 vé. Làm y như tất cả các bước trên luôn. Thôi ngồi nhà coi zợ.
香茅烤肉
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tôi không máu me mua vé lắm nhưng mà đang có event của Duy Luân nên tôi vô comment lấy đủ 5 lượt 😆
@香茅烤肉 Event gì thế em bon chen với
@Hassler Comment có cơ hội nhận redmi note 7
香茅烤肉
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hassler Comment từ 5 lần trở lên rồi quay random lấy rmn7 hoặc voucher tiki đó anh ^^
nhat0512
ĐẠI BÀNG
4 năm
@香茅烤肉 kkkk cũng đi cmt dạo à
Vin bán vé qua app mà nạp tiền tính phí cao vậy :v nạp 1tr thì mất 12100đ
@nguoibimat232 Bác thanh toán bằng thẻ ATM đi. Đỡ mất phí. Vợ em vừa nạp vui 10k. Trừ luôn thêm 6k. Phó max cao
@nguoibimat232 Bạn dùng tài khoản ngân hàng trong danh sách liên kết (VCB, BIDV, MSB, Techcom,...), các ngân hàng chỉ hỗ trợ nạp sẽ bị tính phí.
amanhunt
TÍCH CỰC
4 năm
@nguoibimat232 Mình nạp bằng thẻ Techcombank, ko mất phí
Ngon ghê. Em săn cả mấy phiên đều k được 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119