thanhnguyen52
ĐẠI BÀNG
Chia sẻ kinh nghiệm sau khi không được bảo hành laptop Asus B1400

Laptop của mình bị oxi hóa mainboard và đã không được bảo hành, trên nắp đáy của máy, kỹ thuật viên nghi ngờ có thể có vết nước.

Ok fine. Ở đây mình chỉ chia sẻ về việc đã xảy ra, còn lựa chọn thì của người dùng .

Qua việc bị lỗi và không được bảo hành mình có băn khoăn 2 điểm .
1. Trên website bằng Tiếng Việt không có cảnh báo điều kiện không được bảo hành --> nhưng trên website asus.com thì rất chi tiết --> điều này theo cá nhân mình nghĩ nó quá phổ biến đến mức phát hành thành 1 chính sách cụ thể rõ ràng .

https://www.asus.com/support/article/568/#Goto07
Motherboard Customer Induced Damage | Official Support | ASUS Global
asus.com

2. Cách thiết kế mặt đáy với rất nhiều khe hở rộng như series B1400/1500 sẽ rất rủi do cho người dùng với khí hậu như của việt nam --> theo mình đây là 1 thiết kế dễ gây hỏng hóc khi so sánh với các hãng khác.

Mình mong anh em khi chọn máy thì nên xem xét thêm các yếu tố trên nhé.
1
32
Ngày xửa ngày xưa, thời chưa có ipad.., mua cho bx cái lap asus nhỏ gọn cho tiện mang đi, công nhận gọn thật, mà vừa hết bh là hư màn hình, rồi bàn phím, rồi pin. Trong khi mình mua cùng vs chiếc HP mà con hp cứ trơ trơ ra. Kể từ ngày đó ko còn khái niệm bất cứ thứ gì vs asus nữa
1
TranAnz
TÍCH CỰC
bình thường thôi mà
1
No-sugar café
TÍCH CỰC
Hôm mình xài con Lenovo ideapad 5pro bị nước vô bư mainboard webcam ko được bảo hành 😃 chi phí thay gần 6tr thôi bỏ luôn khỏi xài 😃)))
1
ngduyphu
ĐẠI BÀNG
10 năm xài 2 máy asus, tóm lại lỗi và này kia tốt nhất tự sửa, hư ít hư nhiều thành hên xui. Hên gặp mây tốt không sao, xui gặp máy hỏng hoài thì chịu khó lại đổi mua khác. Chứ kỳ kèo theo nó bảo hành...hành xác chả đc cái gì.
1
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
13 năm nay mình xài qua 2 con Asus, con hiện tại đang dùng đã được 7 năm rồi, hồi mua 20 triệu cũng thuộc dạng đỉnh của chop thời đó. Đến bây giờ thì đã thay pin và SSD do hỏng rồi. Màn hình thì xuống màu và không bằng các hãng khác được. Mà nói chung vẫn cày tốt. đồ này cũng hên xui lắm.
1
Blackcataz
TÍCH CỰC
xưa cũng sài của asus đc khoảng 3 năm máy cũng khá tã. nên giờ lap win chỉ chơi. vs dell
0
HoLyNightKing
TÍCH CỰC
Trước xài dell precision 5510 mua năm 2017 lúc đó là 28tr. Xài đến giờ là gần 5 năm vẫn ngon lành không lỗi lầm gì. Tuy nhiên máy củ rồi. thay pin 1 lần rồi nên mình cũng tính đổi. Tính trung thành với dell nhưng mà với cấu hình mình ưng ý thì giá tới 30tr 35tr. Tình cờ thấy con Asus vivobook M7600 xài lướt 2 tháng cùng cấu hình thậm chí nhỉnh hơn giá có 15tr nên mình quất luôn. Hy vọng là nó sống được 3 năm là mình hoàn vốn rồi. Thay vì mua 1 con Dell xài 5 năm, mình nghĩ mua 2 con vivobook xài 6 năm sướng hơn 3.14 lần 😁
0
thanhnguyen52
ĐẠI BÀNG
Nên nghiên cứu thật kĩ nhé, chất lượng + thiết kế sản phẩm rất dễ gây hỏng hóc

https://www.asus.com/support/article/568/#Goto07
Motherboard Customer Induced Damage | Official Support | ASUS Global
asus.com

Nếu muốn khiếu nại thì tốt nhất email nhé, vì số hotline vô dụng lắm
https://www.asus.com/support/Product/ContactUs/Services/questionform/?lang=en
Contact Us | ASUS
asus.com
0
thanhnguyen52
ĐẠI BÀNG
Vệt nước trong mặt đây của máy, thực sự là mình chỉ muốn mọi người nên lưu ý vấn đề chọn máy, còn việc bảo hành đã đc từ chối
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019