Chia sẻ kinh nghiêm sử dụng C5

manhthang_599gtb
9/7/2010 5:37Phản hồi: 224
224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kukun
TÍCH CỰC
13 năm
😁 C5 của mình tự động cập nhật fw qua 3G luôn, thông báo sau đó tự cài...giống giống iOS..có ai như thế ko?
lúc mình dùng con 6500s cũng thế :D thì nó tự động dò tìm và hỏi có muốn cập nhật ko mà (đó là khi bạn để nó auto)
moi nguoi oi, giup em voi. ko la em chet mat. toi wa em hack dc 40% thi phoenix lam 1 cau " stopped working",=> die.
sang nay em lam hoai ko cuu dc no', nen danh dem ra tiem, nguoi ta lam cau nua: " neu no ko len nguon thi xac dinh nhe' "
Nhung ma, khi mo may, no van rung 1 cai( bao hieu mo may cua c5 ay) roi den thui, ko len gi ca. moi nguoi cho em biet no bi gi? co sua dc ko? em dang lo wa 😔
flash lại theo chế đọ die phone
em lam roi ma no cu den doan: " initalin.. phone" gi do ay, cu lam di lam la ko wa buoc moi 😔
kukun
TÍCH CỰC
13 năm
đem ra care đi, nếu ko có kinh nghiệm thì thế là ok nhất ý
Moi nguoi oi.Cho e hoi the tinh trang may e nhu vay( mo len van rung 1 cai) die that chua?Co cuu dc k?

---------- Post added at 09:01 AM ---------- Previous post was at 08:52 AM ----------

Cho e hoi them la dem ra care thi het bao nhieu tien a?
kukun
TÍCH CỰC
13 năm
;)) trước mình up FW qua cập nhật pm, cũng y chang..die 1 đêm, sáng hôm sau thì ko nhận sim mobi-VT thì ok...sau đó thì bt ^^
mang ra care thì free ( tất nhiên là BH ) nói là " eko biết sao nữa " ko nó chủi chết =]]
Hix.Kho noi,may cua minh luc minh cuu dead phone cung k dc.Chi con 1 cai hy vong la luc bat may len van con rung 😔
kiennams
TÍCH CỰC
13 năm
nếu làm theo hướng dẫn mà cứu k dc thì mang lên care bảo hành thui e
chịu khó k dùng máy 2 tuần vậy 😃
bạn nên tập tành hack die phone trước đi. Đơn giản hơn hack bình thường. trước tui tụ làm die máy rồi tụ hack die lại ok rồi
kukun
TÍCH CỰC
13 năm
mới hack C5 xong, ko biết sau này muốn trở lại bt thì ntn, mình có copy file cào C:\sys\bin luôn rùi 😔
à mà sao C5 của mình dung lượng trống ổ C chỉ từ 19MB thui :((
Lâu quá mình quay lại xài Sybian S60 3rd, không biết nên mua em nào nữa? Mình tính mua con C5-00.2 có Bác nào sử dụng rồi cho ý kiến về tốc độ sử dụng GPS cái. Máy có hỗ trợ A.GPS không vậy các Bác? Máy mới của nó bây giờ có hack được chưa?. Thanks.
có bạn ah . và vẫn hack bt bạn ah
Cụ nào có cái La bàn cho E5 không?
Cho em xin với...
A

đây là topix c5 nhé bạn
phamnhutung
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác cho em hỏi tí, có cách nào để trong bổ sưu tập --> hình ảnh & video, 2 cái này tách ra được ko, ý em là khi vào hình ảnh thì chỉ có ảnh thôi ko có video và vào video thì chỉ có video. Và đừng cho nó load tất cả ảnh vào không, vì em có down ảnh nền về nó đều cho vào đó, vậy có cách nào để nó ko load tất cả vào ko?
cái này chỉ có dùng app thôi cậu ah .
phamnhutung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nói rõ cho em hiểu được không? app là gì? nếu là pm thì cho em cái link
app xem ảnh thì bạn cài photobook 2.10 full còn video thì core hay ucplayer hay smartmovie tất cả cái này bạn qua box của mình nha .
XEM TẠI ĐÂY
ppp1983
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bro cho mình hỏi con c5-00 mình hack bản 32.10 của bác nào đấy xong chạy core player xem giật thì có cách nào giải quyết ko nhỉ. hay là bản rom nào cũng đều thế vì cấu hình máy chỉ đc như thế
Xem giật thì có thể do video, pm. Bạn thử dùng smartmovie xem thế nào.
linh_rua
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các pro cho mình hỏi chút.Mình mới mua đt c5-00,dùng tai phone đi kèm theo máy nghe đài FM qua tai phone thì không nghe được mà phải bật loa ngoài,xem clip tải về cũng vậy,không nghe qua tai nghe đc mà phải nghe qua loa.Nghe nhạc trong thư viện nhạc thì bình thường.Vậy có phải do máy hay phải tải thêm phần mềm gì ko?
J

kiểm tra xem cắm chặt tai nghe chưa,nó có 2 nấc cắm đấy
linh_rua
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đã rút ra cắm vào nhiều lần mà vẫn ko đc,nghe nhạc bình thường mà nghe đài FM qua tai nghe lại ko nghe đc,bật loa ngoài lên mới nghe thấy tiếng.Clip cài sẵn trong máy thì vẫn nghe qua tai nghe đc,còn clip tải về thì thấy mỗi hình mà ko có tiếng.
bạn thử up lại fw cho nó thử xem . nếu nhạc mà nghe được thì radio cũng phải bình thường chứ nhỉ
anhmat122
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chao.e vua mua c5.00 5mp.ma sao chup hinh ko bang c5.3.2mp vay.so sanh 2con. Con e pi thua.ma e nhim thi ko bang con 2c.vi e dung ca loai 8c nokia rui nhung cau hinh that len doi.5mp ma thua 3.2mp huhu
anhmat122
ĐẠI BÀNG
13 năm
Fw e dang dung la 071.003 nhung e cap nhat thi ko dc may thang pan e la 071.005.3.2mp ma net hon.ko piet vi sao.may e pi hong hay lam sao ?pro oi giup e vu nay.vua mua may toi qua.moi chuc nang khac deu on
anhmat122
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ai giup e voi ai da gap cai lỗi gớ ngởn như e chưa c5 5mp mà ko bằng c5 3.2pm , cho e mã fomat lại máy này ợ xem nó thế nào ợ
phamnhutung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu như bạn nói chắc là do Fw rồi, nếu thế bạn có thể khiếu nại lên nokia care để nó nâng cấp fw, mà nếu máy còn bảo hành thì chạy ra nokia care hỏi luôn cho khỏe.
anhmat122
ĐẠI BÀNG
13 năm
e o dưới tỉnh lẻ.dạo trước dùng lg có bị như thế này đâu ợ quay về dùng nokia lại pị như thế này

---------- Post added at 07:24 AM ---------- Previous post was at 07:21 AM ----------

Cho e hoi fw 071.003 cua c5 5mp mới hay là cũ so với fw 071.005 cua c5 3.2mp ợ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019