Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Ipad vào công việc hành chính văn phòng
Doan Van Kha
5 tháng trướcBình luận: 169Lượt xem: 9.556
Bác chia sẻ thêm về app scan văn bản đi. Scan word thì nhiều r nhưng scan excel thì e chưa tìm đc cái nào hay ho
biết rồi
Cầm con Ipad 12.9 inch + Bàn phím thì khác gì cái Laptop hả các Cụ. MÀ Ipad các cụ bảo dùng làm việc thì E cũng chịu hoặc là Công việc của các cụ chủ yếu ngồi lướt Web xem Youtube thì OK.
Với mình, đã vớ tới iPad làm việc thì thường là việc tạo ra nhiều tiền hoặc rất gấp.
Một bộ bàn phím rời là làm ngon. Mỗi tội mỗi lại phải làm quen lại phím tắt 1 lần.
Lạ một điều là cùng bàn phím rời đó dùng cho Word trên windows phím tắt khác nhưng cho Word trên iPad lại phím tắt khác. Cả 2 đều là Word trong Office 365.
Nói thật trừ để vẽ vời thì ipad dùng để giải trí thôi, làm được việc gì đâu. Còn muốn xài để làm việc thì chỉ có cách xài VPN rồi remote tới máy tính PC ở nhà hoặc cty. Nhưng lại phụ thuộc vào mạng, ko ổn định lắm
Mình đã sai lầm khi nghĩ iPad có thể thay thế cho Laptop, với mình iPad chỉ là chiếc iPhone màn hình to thôi!!!
Miền Bắc hay dùng font VNI
Kể cả có smartkey thì mình cũng không tự tin vác nó đi ra khỏi văn phòng hoặc làm việc với các đối tác. trừ khi là sếp có thể chỉ đạo các chú "ong thợ" công ty làm thì cầm để xem nội dung chứ nghỉ cái cảnh mà kéo hay trỏ excel, chỉnh word, kéo xem code, photoshop chút chút cho bài viết chọt lên chọt xuống được mấy bữa viêm khớp vai vì quá mõi.
Để tiền mua macbook mà làm việc văn phòng thì hơn, ipad có thì cũng được ko có cũng chả sao.
cách đánh telex và font chữ unicode miền Bắc vẫn dùng từ nhiều năm tới nay rồi
công nhận hay di chuyển thì ipad phục vụ cv tương đối tốt
Sử dụng iPad mà phải gõ văn bản nhiều thì cứ kiếm bàn phím bluetooth mà tương, đảm bảo tốc độ gõ nhanh hơn hẳn phím ảo 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Dùng máy tính bảng để xài cho văn phòng với các cty khác thế nào mình không rõ, nhưng một số công ty global đòi hỏi cao về bảo mật thì họ set các lớp bảo mật như vpn của cty hay đồng bộ account từ mail cty chung cho các account khác thì ipad làm được không vậy nhỉ? Hiện mình thấy surface thi duoc
ipad Pro 10.5, 13.3 . Có nên up qua ipad OS ko cả nhà ơi
@bayba_x không nhé 😁 mình đang trung thành ios cũ gõ phím sướng với nhanh lắm.
Đọc thấy nhảm quá ..

Gõ trên iPad mà thích thì về gối đầu lên màn hình mà ngủ... êm lắm đấy
Phục vụ mục đích làm việc mà cứ toàn thấy cho ngầu với làm màu, múa may
Đi công tác, gặp khách hàng nhiều thì cũng tiện. Mấy Sheet hay Docs của Google vẫn chưa tiện bằng Word và Excel đâu. Mình vẫn hay lưu thông tin trên Google Sheet để tiện check nếu không ở văn phòng thì mình thấy vẫn không tiện bằng excel.
NGoài bắc quen telex nên chẳng vấn đề gì
Ipad thì để sếp xài thôi, check mail, duyệt bài chỗ nào sai ngoắc nhân viên nó sửa, bản vẽ sai khoanh lại đẩy kĩ thuật chỉnh,... Còn làm lính thì vẫn cứ laptop mà tương, học đòi cho "ngầu", múa may chỉ trỏ rồi sau làm không được việc lại chê ipad cùi.
Nói thật ad đừng buồn nha. Dùng ipad để lướt web trên văn phòng hay giải trí thì được. Chứ dùng cho công việc. Xin lỗi cười một cái vào mặt chứ ở đó mà cực ngầu hollywood
@Nhậm-Ngã-Hành còn tuỳ công việc không nên vơ đũa 😆) tôi dùng gõ office với lại viết bài vẫn ngon. có thêm quả smartkeyboard gấp 1000% công lực
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019