Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chia sẻ kinh nghiệm về Blackberry Torch 9800

Tubby
25/9/2010 6:43Phản hồi: 370
370 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BB của em khi dùng wifi ở công ty thì bắt ngon lành, lên app vù vù , nhưng khi về nhà thì vẫn bắt được wifi, kết nối thành công nhưng khi vào app world thì lại báo là không kết nối internet. trong khi đó PB cũng chạy ầm ầm, vậy là sao hả các bác
thangprada
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuanvnhn e y hệt như bác... 😔
thai0303
ĐẠI BÀNG
12 năm
không biết anh em xài 9800 thấy có ngon không mà giờ thấy bà con rao bán dữ quá , làm mình cũng lưỡng lự 9800 với 9700 ! mà 9800 chụp hình không đẹp bằng 8900 hả mấy bác ? mình tưởng 5.0 nó cao hơn chứ ...tại mình không để ý kĩ....... thấy có nhiều bác bảo 8900 chụp hình đẹp hơn 9700 mà mình test thì thấy cũng y chang thôi, chắc cảm giác trên màn hình nó zậy.
@thai0303 9800 đương nhiên là chụp đẹp hơn 8900 rồi.
APHD
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn lam ơn cho mình hỏi, sao con 9800 cua mình lại kg có chế độ 2g? Máy chỉ có chế độ 3g và 2&3g mình đã up nhieu rom nhưng cũng kg có, mình thấy lạ quá!
@APHD tùy vào nhà mạng chứ ko phải do rom nhé
nmduc073
TÍCH CỰC
11 năm
Cho mình hỏi là nên dungf phần mềm nào để khoá máy. Nhấn góc trên bên trái thì để túi quần nó cũng chạm vào và mở máy lại. Có lẽ do nút lock đó bấm khá nhẹ.
hungmx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nmduc073 Bạn tìm phần mềm Keylocker (nhược điểm: phải bấm 2 nút gọi và thoát để unlock) hoặc Slide to unlock (nhược điểm: phần mềm có phí, phiên bản free thì sau khi unlock phải bấm vào "May be later" khi được hỏi có muốn mua bản full không 😆
Có bác nào biết tại sao mình không vô mạng đươ.c trên BB 9800 không? Mình vẫn connect vô wifi đươ.c nhưng khi vào internet thì bị lỗi: Unable to connect gì đó, mình đã restore service book lại rồi nhưng vẫn không đươ.c. Bác nào biết cách trị help mình vơí nhá. Thanks
nmduc073
TÍCH CỰC
11 năm
Con của mình cảm giác hơi ọp ẹp sao sao ấy. Bấm phím thì có đôi lúc bị nhảy ký tự. Không biết làm sao luôn.
Không biết thay vỏ thì có khắc phục được không nhỉ? Và vỏ xịn của nó giờ giá bao nhiêu nhỉ?
các bác ơi, e cài bbm thì máy luôn báo Cannot set up BBM là do đâu ạ
Con 9800 của mình không biết tại sao khi gọi điện phía đầu kia bảo mình nói bé không nghe thấy gì. Thành ra khi gọi điện cứ như cãi nhau ấy. Các Cao thủ cho mình biết nguyên nhân với. Xin cám ơn.
TKD_KHTN
TÍCH CỰC
11 năm
@phuong.blue Thay cái mic đi bác , ko biết phải ko nữa ...
torch 9800 dễ bị xướt benzen lắm, nó mới đụng nhẹ cái laptop cũng tróc sơn ra, chắc đổi sang 9700 thôi @@
bishamoon
TÍCH CỰC
11 năm
@TieuHaiPhong Mình mới cầm 9800 cọ vào cạnh bàn nè, benzen vẫn còn nguyên.
Các bạn ai có rom tối ưu cho 9800 AT&T không cho mình xin một bản với ạ 😃
uppppppppppppppp
lên cho ae
em có 1 con torch khi em cắm sim đang dùng bis từ con 9k sang con 9k8 thì làm đủ trò nó cũng ko nhận bis ... đã báo mess register sent ... sim vina bis cũng ko đc ... dù chỉ cần cắm trở lại con 9k là nhận ngay ... hôm rồi tìm đc con 88 còi cắm vào cũng nhận ngay bis ... có bác nào có cao kiến gì ko ạ ???
p.s: em có tìm trên mạng thì có thằng bảo là con máy này là kiểu máy ăn cắp bị report lên rim nên nó lock pin ... ko biết thế nào vì mua của cửa hang mỗi máy và sạc
@joker_sad1984 Máy em cũng bị thế này. Ko làm cách nào khắc phục được
khanhvo1996
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác ạ máy 9800 e đang xài bt thì không xoay đc màn hình. Khi không trượt mà hình lên thì thấy bàn phím vãn sáng qa khe nhỏ. Nên không hiện được bàn phím ảo luôn. mà lại vào browser xem youtube thì lại xoay đc ..Em nên làm gì đây mấy bác..mong chỉ giúp em
Hầu hết các lỗi cài đặt là do rom bị lỗi, các bác thử up lại rom xem có hết k. Em đang dùng rom bản 9800jAllLang_PBr6.0.0_rel2921_PL6.6.0.241_A6.0.0.666_SmarTone_Vodafone, cài cắm vô tư, xoay trượt chóng mặt, wifi 3g vèo vèo, pin được 2 ngày là báo đỏ.
Dùng BB phải up rom liên tục, như bác cài win ý. Dùng Protec backup lại, khi up xong restore 3' là xong, tất cả lại về như cũ: profile, contact, msm, email,..... Em là rất khoái tính năng này, up rom liên tục, khi nào ổn định thì thôi
khanhvo1996
ĐẠI BÀNG
11 năm
@toilangthang0831 e xài 6.0.0.749 r` bác ạ...pin thì ngon 3 ngày nt gọi lên mạng tuốt...mà chỉ có cái là k tự xoay màn hình...lâu lâu gắn cục nam châm sau lưng máy để xoay xài đỡ 😆 nãn thật 😃)
Bác cài đặt ntn mà dc những 3 ngày vậy? bác chia sẻ em ít kinh nghiệm với. Pin em chỉ dc 2 ngày là đỏ rồi, hôm nào fb update nhiều thì đến tối là phải xạc.
Hôm trc em phải dùng pm khoá tự xoay màn hình, vì cảm biến nhiều khi bị trễ, phải xoay vài phát thì mới được
khanhvo1996
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác cứ gogle 😆 search os 6.0.0.749 cho bb 9800 r` cài 😃) r` test thử . e chỉ xài như thế lên mạng FB update mà vẫn 3 ngày thôi ;))...vs lại tắt mấy cái ứng dụng khi k xài là đc
Mình up lên 749 rồi. Pin có vẻ lâu hơn, nhưng chưa có bàn phím tiếng việt.
khanhvo1996
ĐẠI BÀNG
11 năm
@toilangthang0831 cài telex vào :v 😆
@khanhvo1996 Phiền bác hướng dẫn chi tiết hơn được k ah? Telex lấy ở đâu? cài ntn? Em mới dùng nên chưa rõ. Cám ơn nhiều
khanhvo1996
ĐẠI BÀNG
11 năm
http://bbvietnam.com/threads/toi-uu-os-6-0-0-749-tu-t-mobile-austria-cho-blackberry-torch-9800.9991/#.Uj58M9LbRkk
http://bbvietnam.com/threads/toi-uu-os-6-0-0-749-tu-t-mobile-austria-cho-blackberry-torch-9800.9991/#.Uj58M9LbRkk đấy vào đây có hướng dẫn 😆
Thank bác khanhvo1996, mình cài được TV rồi. Chưa thử lên bản tối ưu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019