Chia sẻ Máy giặt - sấy mà mình đang sử dụng

ttmind
29/4/2022 4:21Phản hồi: 82
Chia sẻ Máy giặt - sấy mà mình đang sử dụng
Thứ sáu vui vẻ nha anh em. Hôm nay mình sẽ làm một bài chia sẻ nhanh cho anh em về cái máy giặt - sấy mà mình đang sử dụng ở nhà.

Máy này có tên là LG WashTower. Mình mua vào năm trước có giá là khoảng 36,000,000 VND. Máy nặng khoảng 147kg, chiều dài 0.8m và có chiều cao gần 1.9m

Tại sao mình lại chọn máy này? Đơn giản là nó phù hợp với gia đình mình. Mình thích máy này ở điểm là công tắc điều khiển nằm gần nhau và nó nằm ngang tầm với gia đình mình. Gia đình mình thì ngoài mình và ba mình ra thì ai cũng có chiều cao khiêm tốn cho nên tiêu chí lúc mình lựa chọn là công tắc điều khiển phải nằm ngang tầm với gia đình mình. Chứ mà mua những loại máy khác thì công tắc điều khiển của máy sấy thường nằm ở tuốt ở trên cao, rất khó để điều khiển.

Máy này nhìn bên ngoài rất đẹp. Để ý kỹ thì lúc nhìn vào 2 cái cánh cửa cứ như là đang nhìn vô vũ trụ vậy haha. Hình phía trên là lúc máy đang không hoạt động

Và đây là máy giặt - chính là máy ở dưới (anh em thông cảm cho nước giặt áo quần bên tay phải nha). Máy nhìn rất lớn và có thể giặt được một lần tầm 10-12kg, cực kỳ đủ dùng cho nguyên gia đình mình.

Bên trong cực kì rộng rãi, nhìn đẹp mắt
Đây là khay để nước/bột giặt áo quần, nước xả, nước tẩy trắng
Còn đây là công tắc điều khiển máy. Tất cả đều là cảm ứng. Có rất nhiều chức năng, tùy vào mình giặt đồ nào thì chọn chức năng giặt đó.
Còn đây là công tắc điều khiển cho máy giặt (phía dưới), máy sấy (phía trên). Menu, chức năng sắp xếp gọn gàng dễ nhìn
Còn đây là máy sấy, nhìn đơn giản.

Quảng cáo

Khay để đựng bụi vải

Máy sấy này là sấy thông hơi nên đường ống đằng sau sẽ được nối lên trần nhà, và từ đó hơi, bụi sẽ được lọc thêm một lần nữa trước khi nó được thải ra ngoài. Mình vẽ thêm mũi tên để bạn dễ hình dung, thường thì mình sẽ vệ sinh lưới lọc này 2 tuần một lần

Một điều nữa là đây là 2 máy riêng biệt. Chỉ cần tháo công tắc điều khiển ra là có thể thấy 2 máy nó chồng lên nhau. Bạn xem video dưới đây của LG để hiểu rõ hơn

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đồ hàn công nhận thiết kế đẹp thật, giờ ra điện máy chỉ ưng bụng mỗi đồ LG với SS, mấy anh nhật bổn đồ vừa xấu vừa mắc tính năng lại kém cỏi, bền chưa biết ăn ai chứ cái nhìn đầu tiên là ko thiện cảm rồi đó.
khavancho
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Trịnh Văn Musk Rất đúng
fox94
ĐẠI BÀNG
2 năm
@boyngo1988 Mình dùng máy giặt panasonic 7 năm rồi vẫn chạy tốt chưa hỏng nào 😆)
@boyngo1988 Alo alo, đâu rồi bro, nghe bro nói đồ điện tử gia dung samsung chiếm thị phần cao mà tôi cửng hết cả người. Bro show số liệu ra để tôi lên đỉnh cái coi.
Đang cmt bằng điện thoại samsung, nhà cũng xài đồ samsung nên đừng nói antifan nhé
@Trịnh Văn Musk tranh cãi với người không cùng hướng chả khác nào đi ngược gió, tốn nc bọt mà chả ích lợi gì ... mình cảm thấy tốt là được, còn mấy bảng số liệu bác thích thì tự tìm trưng lên mà xem, nếu hàng hàn nó dỏm thì tất bại trên thị trường chả phải tốn tiền chiếm diện tích trưng bày trong điện máy vậy đâu.
bộ này đẹp vậy, hình như mình không thấy có bán ở VN
chenyoung
TÍCH CỰC
2 năm
@SieuBanana Máy giặt kèm sấy thì thường là sấy hơi nước nhưng ko khô hẳn mà thường là hơi ẩm. Dùng dòng mới nhất của Elec thì cũng khá ổn
@chenyoung elec utimatecare nhìu khi khô wá mình phải giảm thời gian sấy lại nhé, ko có chuyện ẩm đâu
chenyoung
TÍCH CỰC
2 năm
@SieuBanana Ít chế độ thui b
Mày vui tính vãi
@ttmind mình ko thích màu này lắm, bên hàn mình thấy bán nhiều mày hơn đấy
Xài con máy giặt LG 1408S4W mà vắt 1000rpm nó kêu như cái máy cày
Phải set 800 =;=
@nguoi_thanbi Bác kiểm tra thợ lắp có tháo 4 ốc cố định lồng giặt sau lưng máy không? Hoặc là máy kê chưa phẳng. Nhà em dùng con giống bác. Ngon lành mà ạ. Có lên 1400 RPM thì hơi kêu lúc tăng tốc thôi.
@Võ Ngọc Thành Mới kiểm ttra thì tháo ốc r á bác
chắc cân máy với sàn chưa ổn rồi
@nguoi_thanbi Bạn canh lại 4 ốc chân đi. Máy mình xài 3 năm vẫn êm ah
cvn
TÍCH CỰC
2 năm
@nguoi_thanbi Bạn xem nếu đang dùng chân đế mua thêm thì nên bỏ đi xem sao. Trước mình chuyển nhà nhân tiện mua thêm cái chân, từ đó thấy máy rung bần bật, tưởng máy hỏng khi di chuyển. Hóa ra vứt cái chân đi thì lại êm ro.
@cvn Máy mình không dùng chân đế á bạn. Trước lắp mấy ông DMCL kêu lắp 8 9 trăm j đó lận nên nghỉ :v
giặt giũ thì LG trùm rồi, đừng mang danh Hàn Quốc mà lôi thằng anh em thổ tả kia vào!
@QuanLyNhaNghi Nghe xong muốn bỏ luôn cái máy giặt Samsung ở nhà
AI apple5
ĐẠI BÀNG
2 năm
@QuanLyNhaNghi Thằng ae đỉnh cao của sự khốn nạn
chebistorm
TÍCH CỰC
2 năm
nhìn xịn ghê. thích kiểu đặt chồng như thế này vừa đẹp vừa gọn cơ mà các hãng thường sản xuất 2 con riêng biệt nên cái máy sấy ở trên cao mỗi lần làm gì phải với hơi cực
ttmind
ĐẠI BÀNG
2 năm
@chebistorm Đúng rồi bạn! Bởi vậy mình mới mua máy này. Bảng điều khiển để thấp thấp như vậy ai ai cũng có thể sử dụng được, ngay cả người lớn tuổi như ba má mình.
cvn
TÍCH CỰC
2 năm
@chebistorm Máy sấy để trên cao đều thiết kế để cho phép đặt lộn ngược (để nút điều khiển nằm bên dưới) bạn nhé. Có điều có máy để thế thì chữ trên các nút đk nó cũng lộn ngược luôn.
chebistorm
TÍCH CỰC
2 năm
@cvn Vậy thì cũng ko hẳn là do nhà sản xuất chủ đích việc đặt lộn ngược cái máy sấy đó. Mình thích kiểu của LG này hơn. Bên Samsung thì có bộ kết nối giữa máy giặt và máy sấy. Khi máy giặt hđ xong thì sẽ gửi thông tin giặt cho máy sấy chuẩn bị nên người dùng cũng ko phải chọn lại chế độ. Cũng chó thể nhấn start trên bảng điều nhiều của máy giặt để sấy
cvn
TÍCH CỰC
2 năm
@chebistorm Đấy là các máy thời xưa. Còn ngày nay thì nhà SX họ đã có giải pháp rất đơn giản là làm bảng điều khiển nguyên khối, người dùng tháo 2 con ốc 2 đầu rồi quay bảng theo chiều nào tùy ý. Nói lại là từ xa xưa, khi để máy sấy bên trên máy giặt thì người ta đều xoay cái máy sấy up side down cả, chứ không ai để cái bảng điều khiển tít trên cao để mỗi lần bấm nút phải bắc ghế đâu 😃
@cvn Máy thông hơi mới úp ngược được chứ heat pump thì không úp được đâu.
Nếu hai máy riêng mà dùng chung bảng điều khiển kiểu này thì nếu trong trường hợp xui rủi có một trong hai máy hư thì như thế nào nhỉ. Nếu thay thế bằng máy loại khác thì có ảnh hưởng gì máy còn lại không.
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
2 năm
@Võ Ngọc Thành A đọc hết bài lại lần 2 đi 😃
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
2 năm
Sao a mua đc vậy ạ. E thấy đâu có bán ở VN đâu. Cơ mà ở trên mà làm loại bơm nhiệt thì hết nước chấm
@Hi-CNTT vì anh ko ở vn 😁
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
2 năm
@kixx 😃. Haha. Hèn chi
ttmind
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hi-CNTT Hôm qua đăng lên xong mới chợt nhớ mình quên nói là mình mua ở Canada. Có lỗi với anh em TinhTe quá
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
2 năm
@ttmind Nếu mà tính ra tiền Việt là giá đó hợp lý luôn a. Khá đẹp và xịn
@Hi-CNTT Cái máy sấy ở trên có model heat pump đó bạn. Bạn tra LG WashTower heat pump là ra.
cunxu_2301
TÍCH CỰC
2 năm
Máy giặt nhà, cứ cuối tuần em phải rửa zoăng cửa, chỗ đổ xà phòng. Như bác để trong nhà vậy thì rửa thế nào ??
Phatqwerty
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cunxu_2301 theo kinh nghiệm và ngu kiến của mình thì khi giặt đồ xong , bác nên mở cửa máy giặt tầm 3-4 tiếng rồi mới đóng hẳn, như vậy thì cao su zoăng cửa máy sẽ ít bị đóng rêu hơn, khô ráo máy hơn
cunxu_2301
TÍCH CỰC
2 năm
@Phatqwerty máy e để ở ban công ( lô gia), giặt xong là mở cửa máy mà bác, nhưng vẫn bẩn đó.
@cunxu_2301 Giặt xong dùng khăn khô lau là sạch sẽ
ttmind
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cunxu_2301 Cách vệ sinh của mình là vậy. Tháo cái chỗ đổ xà phòng ra ngoài luôn rồi đem đi rửa cho sạch. Còn bên kính thì mình sử dụng khăn lau thôi. Lâu lâu thì mình xài viên rửa máy giặt.
Máy đẹp
hoàn thiện nhìn đẹp và tinh tế quá
Phuc&Fanta
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thím này không cs ở Vietnam, làm pà kon search thí mie
Cười ra nước mắt
Phatqwerty
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Phuc&Fanta bác này sống ở Hàn à ?
làm tưởng bán ở VN nãy h comment tưởng bán ở VN rồi
ttmind
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Phuc&Fanta Hehe hôm qua đăng tin xong buồn ngủ quá quên luôn là chưa nói cho anh em mình mua ở đâu. Có lỗi quá
Phatqwerty
ĐẠI BÀNG
2 năm
- Cụ thể là 2 máy , 1 xác đúng ko bác. Nói thật chứ cách đây 2 năm mà có máy này chắc mình lụm luôn. Nhìn hiện tại và gọn quá

Hiện tại nhà vẫn đang dùng 2 máy riêng, giặt LG và sấy Elex, cũng chồng lên nhau và mình dán cứng bằng keo 3M và có lót foam ở giữa 2 máy ( bất tiện nếu có hư hỏng và ko đẹp nếu soi kỹ).

Vợ mình có góp ý là nên để 2 máy riêng bằng khung giá inox và ko lật úp máy sấy lại ( giống ngoài tiệm giặt) nhưng mình vẫn quyết định để chồng trực tiếp ( vì mình nghĩ hư thì thay máy, chứ mà làm ra tính năng máy sấy có thể lật úp chồng thẳng lên máy giặt ko dùng thì làm ra để làm gì) , vợ mình sợ hỏng máy sấy vì máy sấy bị máy giặt rung trực tiếp.

2 máy của mình cũng hết 16 triệu. Sấy là sấy thông hơi thôi
port2life
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Phatqwerty 2 máy chồng lên nhau để bình thường, cần gì keo hay lót foam làm gì bạn?
wegadnie
TÍCH CỰC
2 năm
@Phatqwerty Mình đóng cái khung bỏ vào. Cơ bản máy thông hơi thì úp được chứ cái máy bơm nhiệt thì hơi thốn mà mình thấy nó cũng tiện hơn do cần vệ sinh cái nào thì lôi cái đó ra hoặc giã cái nào hư thì lôi cái đó ra xử thôi.
Phatqwerty
ĐẠI BÀNG
2 năm
@port2life cái này kinh nghiệm bên hãng họ tư vấn, nếu chồng cố định luôn thì dán keo 3M để chống trượt. Còn mình lót foam mỏng ( loại foam màu trắng 3mm gấp đôi lại - hay dùng để lót phím cơ đó) cho êm ái, không có tiếng động khi rung lắc nữa.
quocthang88
ĐẠI BÀNG
2 năm
Anh em canh nước giặt nước xả theo chuẩn nào vậy. Mình toàn đổ đại vì chả thấy hướng dẫn gì
ttmind
ĐẠI BÀNG
2 năm
@quocthang88 Mình thì đổ lại thôi haha. Còn không bạn có thể canh bằng cách dùng cái nắp của nước giặt/xả, thường là nó có cái vạch để bạn đo
port2life
ĐẠI BÀNG
2 năm
@quocthang88 Có thể thử “ electrolux autodose ” 😁
máy sấy mua con nào ổn vậy bác
ttmind
ĐẠI BÀNG
2 năm
@B L A Z E Con nào thấy phù hợp với mình thì quất thôi bạn ơi.
Hàng chất quá, mỗi tội giá khó tiếp cận
Máy sấy có gì hay nhỉ ? Mình phơi từ sáng tới chiều cũng khô rồi
@thanhduyse ở ngoài bắc có lúc phơi mấy ngày còn chưa khô
Tins Lee
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nightwish47 5 năm làm việc ngoài bắc, tầm tháng 12 tới tết mà không có máy xấy thì khóc thét 😆
@thanhduyse Bác thử mưa liên tục 1 tuần độ ẩm trên 90% xem phơi quần jean 2 ngày trong nhà có khô không 😆
Bác phải phơi từ sáng đến chiều trong khi người ta bỏ vào máy bấm nút 1-2 tiếng sau là xong rồi.
Máy này mà nhỡ hỏng phát thì tha hồ chờ thợ
Miele 160 củ
trungha87
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình cũng mới mua máy sấy LG.Còn máy giặt thì trước mình mua của Samsung

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095