[Chia sẻ] Mình mới mua Vespa Primavera cũ, anh em có hay mua xe cũ không?
su béo béo
3 tháng trướcBình luận: 294Lượt xem: 20.199
quá đã, mod sơn dặm lại cho xe mới hơn nữa là ngon
Vespa không nên xài Dầu Nhớt Castrol. Nên dùng hẳn Nhớt tổng hợp như Motul Scooter or ngon hơn như Repsol Scooter, Ravenol Sct và dầu hộp số hãng trên sẽ mượt hơn.
Hóng một bài kinh nghiệm chọn mua xe cũ của các Mod Tinh Tế 😁
Mua xe cũ mới đi vài tháng thì được, tiết kiệm được 1 khoảng
@phuocthanh234566 Nhiệm vụ khó
@nbqvdp dể ẹt 😁
@phuocthanh234566 giỏi
@phuocthanh234566 ok! cái DATE cao
Mình có mỗi lần mua con Honda Dunk 50cc là mua cũ vì mới quá đắt . Mua về đi được 2 tháng thì lại phải bán vì thua cá độ .
@maulanh322 Chúc mừng bạn nằm trong đội tứ đổ tường
Đag đi Pri 2014, động cơ 3Vie, ngày đi 25-30cây, cứ mỗi 3,4 tháng là mất cỡ vài triệu bảo dưỡng, đắt ngang con Morning 2016 bà xã đi 🤣
@TI_NH bảo dưỡng gì ghê vậy =))
@*Dương* Nhớt số, nhớt máy, bạc đạn, cuaroa, phuộc, ... tới tuổi (hơn 25k cây) là tần suất bảo dưỡng cũng nhiều, thêm acquy, đề, đèn, bộ nồi, mâm lốp, ... mình hay leo lề, chạy nhanh thắng gấp nên xe mau hư thì phải😅
@TI_NH Đặc tính của xe Piaggio nó vậy, chả hiểu làm gì mà bảo dưỡng mắc khiếp lắm
T có cả AB, EX. Chạy xe bạo lực tăng tốc, r phanh gấp. Đi đường dài nhiều, leo đèo leo núi,... Chỉ có mau thay bố phanh với bố nồi thôi chứ có bị ảnh hưởng gì đâu. Đèn xe thì có công tắc đèn nhưng t bật suốt luôn, AB 56k, EX 62k r vẫn chưa thay acquy @@! Chắc do đi nhiều nên Acquy bền
@That Broly xưa đi con Tương lai xanh (Future) đời đầu, trèo đủ kiểu, 2 tháng thay 1 bộ nhông sên dĩa 200k là xong, còn giờ thay nhiều quá =))
Ô có khác gì 1 bài QC cho vespa đâu nhỉ?
@linkking chia sẻ
đó giờ toàn đập hộp 4 bánh với sh nên ko rõ vespa sao =)), nếu ko lầm thì đây là bài viết quảng cáo ngầm của vespa trên tinh tế 😆
Cũ hay mới điều được. Nhớ bảo dưỡng là được. Mình có sprint 2017 mua mới cứ sau mỗi 3.000km lại bảo dưỡng. Vì trong thời gian bảo hành được miễn công. Giờ ngồi cộng bill nhớt và phụ tùng thay thế chắc cũng mua được con IP SE 2020 đấy. Vespa thốn thế đó
@nguyencuongse7en cái đẹp phải hy sinh một chút đó mà
Mình mua con fiu chờ x cũ 4 chai về sửa sơ sơ gần 1 chai, dùng để chở hàng gần 2 năm. Hiện tại có người trả 10 chai nhưng tiếc k bán . sợ mua lại k đc may gặp xe tốt.
Không. Mua mới, mua cũ có rủi ro. Ăn chắc mặc bền, tiền nào của đấy. Cấm có sai tý nào
Gia đình mình có mua chiếc Primavera từ cuối năm 2013, lúc mới ra mắt. Sau 7 năm sử dụng (khoảng 50k km), vì làm về ôtô nên tự bảo dưỡng xe luôn chứ cũng chưa mang vào hãng bao giờ. Mình cảm nhận xe đi khá lành, không hao xăng, ngoài các phụ tùng thay thế trong quá trình bảo dưỡng như lọc nhớt, lọc gió động cơ, dây curoa, bi nồi trước, lốp xe, má phanh trước, thì xe phát sinh một số hư hỏng thường gặp của xe vespa như sau: bể 4 bạc đạn đũa ở khung đỡ động cơ dưới gầm gây nên tiếng nên kẹt kẹt khi chạy qua đường gồ ghề (mua về tự thay khoảng 400k), bị khô mỡ ở bạc đạn bánh trước (cái này mình nghĩ nên kiểm tra vô mỡ định kì như xe ôtô), bị xì nhớt seal nắp máy (mua seal mới về lắp vào là ok), xe còn bị đứt bóng đèn trước 2 lần 🤣. Ngoài ra cảm mình nhận xe chạy khá đầm, máy tuy chưa phải i-get nhưng cũng đã rất tốt so với thế hệ trước đó, phanh trước êm và mượt. Còn một số nhược điểm mình thấy như: đầu xe khá tưng, yên xe ngắn làm người ngồi sau dễ ngã ra sau nếu tăng ga gấp và bố trí trọng lượng xe phía sau quá nặng làm cho việc dắt xe hơi khó hơn các loại xe khác. Đó là một vài đánh giá cá nhân của mình, có gì các bác thông chia sẽ với nha 😆
@Giahung006 Được như bác thì tốt quá, có khi lại còn rẻ hơn cả chạy SH ý chứ.
EM THẤY BIẾT BAO NGƯỜI HỐI HẬN KHI MUA XE PIAGO, VS VESPA 😃 CHIỀU VỪA NGHE ÔNG ANH KÊU SAI LẦM CỦA ANH 😃)
@lucid_lynx Chỉ được cái tên, giá chát không mong đợi đúng chất lượng
@nbqvdp Vespa với Medlay được cái dáng. Còn Liberti thì dị vcl
Còn chất lượng thì sao giá đắt nhưng mau tã, mau xuống quá, giá cũng rớt nhanh ko ai bằng. Hao xăng nhưng vận hành lại kém
Điều khiển, dắt xoay xe cũng khó @@!
Thay nhớt, bảo dưỡng cổ, bố nồi = 500k? Thật là đắt quá đi mà.
Mà xe mua chủ yếu theo bạn gái thì sau này chia tay chắc lại bán vứt thôi. 😃
@huyenblade lạc quan và yêu đời lên
@huyenblade Theo mình nghĩ thì sau này nếu có chia tay thì bạn gái cũng lấy chiếc xe đi luôn chứ ko lẽ đòi lại quà :v
Piaggio Medley 2018 mua cũ như mới đây bác. 58 chai + 9 chai tiền đăng ký biển (vì xe chưa có biển) 😁
mình có mua xe cũ campuchia giá ngon bổ rẻ, chạy bắt là quăng xe luôn 😃, giá khá rẻ cho 1 e 50cc, đỡ hao xăng vô cùng. Giờ mới thấy mình ngáo tự nhiên bỏ đến 40/50tr chỉ để mua 1 chiếc xe đi làm ngoài ra chả có gì khác, xe cũ tiết kiệm đc khá tiền
@Benz Long sao mình phải nhảy lên bởi những cmt tào lao của bạn, muốn mua xe gì là quyền của bạn & mình cũng k quan tâm đến mấy chuyện cá nhân như lỡ mấy cuốc xe và vợ la vớ vẩn gì đó của bạn, chúc chạy xe ôm đắt khách
@whatwhenwhere Cmt tào lao là đối với người tào lao thôi, sáng giờ mình cmt đàng hoàng mà, sao bạn lại tự nhận mình là người tào lao thế.
@Benz Long hehe mình nhận mình là người tào lao chỗ nào vậy? chắc mắt bạn kém quá rồi lo mà chạy xe kiếm tiền đi, mất công lại lên đây than thở ca cẩm vợ la, rồi mất mấy cuốc xe
@whatwhenwhere Ùm hôm nay phải ráng cày thôi, tối về mà không mang đủ 10tr về nộp sở hụi là khổ lắm, hehe
Cũng đang định mua Vespa cũ mà chưa biết nên mua Sprint hay Prima
@buctuc Sprint, hơn nhiều thứ
@basen_nguyen hơn gì poa, nó khác nhau ở cái đèn vuông và tròn, chứ khác gì nhau mà hơn 😆
@buctuc Sprint
Đang đi Prima, thấy mọi thứ quá ok nhất là khoản đề ba khá ngon đi đường đô thị khỏe re chứ mấy con tay ga tầm 40 đổ lại mình thấy hơi yếu
Bài viết khá chất lượng thank mod nhiều luôn, gì chứ mua xe Vespa cũ thì phải có kinh nghiệm thì mới chọn được xe ngon
Khả năng mấy chiếc này có xuống xấp trầm trọng vs hư vặt không mới là vấn đề đáng quan tâm
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 167VIPhemilo
9.277 bài đăng
0 bài đăng
QuyetND_Jr+ 104TÍCH CỰCQuyetND_Jr
777 bài đăng
quangthegtvtk49+ 80CAO CẤPquangthegtvtk49
4.801 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 79CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM