[Chia sẻ] Mình mới mua Vespa Primavera cũ, anh em có hay mua xe cũ không?
su béo béo
một tháng trướcBình luận: 273Lượt xem: 17.539
mấy con máy cày bán lại mà giá vẫn cao nhỉ
@nam_luna đang nói xe máy mà máy cày nào vậy?
@namvnn đi 3 năm + thì xe máy thành máy cày. đừng nó nhà ông bảo dưỡng tốt nên xe tốt vì đại đa số đều nhận xét như vậy
mua sh thì hơn
ủa là sao? cuối cùng vẫn mua xe trắng, nhưng dán lại màu cam???
@andrian_flona con màu cam là Sprint mà bạn, bạn chủ băn khoan 2 con là màu trắng (primavera) và màu cam, thì chọn mua được con màu trắng rồi.
mấy ông đại giá chứ, tôi thấy xe đi 1 thời gian xe đi như máy say lúa di động.
Rồi cuối cùng là lấy cớ mua xe cũ để quảng cáo cho vespa 😆
Chơi món xe cộ này thì chốt lại 2 vấn đề cho gọn:
- Bạn phải có 1 dòng Xe thật sự gọi là thích - đam mê => từ đó sẽ tìm hiểu và am hiểu về nó để chơi cũng như đi hàng ngày với nó, chứ không phải thành phần "nghe nói"
- Bạn phải thật sự có điều kiện, có tiền ... chứ không phải là "ráng có tiền" để chơi

Còn nếu đơn thuần mua xe để đi thì tuỳ vào khả năng sẵn chi bao nhiêu $, kiến thức kỹ thuật về xe cộ, thích loại xe nào... mà chọn mua mới hay cũ.
Chứ không thể nào so sánh giữa các dòng xe khi mỗi người mỗi sở thích-đam mê , điều kiện khác nhau
P/S: em này
*Vespa LX 125ie 2V M.2011 đi đến nay
*chi phí bỏ vào Sơn lại & dọn trong ngoài: 90M
@thuyhv_fpt h đi máy còn êm k bác
Trước tính mua cái xe chạy, PCX biển HCM, đi 1K8 Km, lên mớ đồ xin bán 47tr để lên xe hơi mà người nhà cản quá vì sợ tông nhau.
Nói chung em là thằng giữ xe mà vẫn phải công nhận một điều là giữ mấy thì giữ, xe cũ ngoài rủi ro tâm linh, máy móc nó cũng xuống lắm, nhanh hay chậm thôi. cứ xe mới mà mua.
Mịa, bạn gái mà cứ đòi xe này xe kia thì đè ra mà đập, em giờ toàn mê 50cc, các chị thì cứ phải xe đắt tiền mới chịu. Xe nào ngồi lên mà chả chạy dưới 60km/h chứ sang chảnh gì.
Chốt hạ: cứ mua xe mới vừa túi tiền, (chở heo chở gà thì không nói, tùy)
đợt rồi vừa cho em AB 125 đời 2013 ra đi vì đã quá cũ. 2 vk ck suy nghĩ mãi mua SH hay Sprint mất 2 tuần mới quyết lấy con SH vì hơi nản với công cuộc bảo dưỡng Vespa mặc dù con sprint 2020 mới quá đẹp ( mình chạy 1 chiếc Liberty 2014 và thấy khá thốn với việc bảo dưỡng giá cao và thay phụ tùng của nó ).
Xe này ngon nhưng có 2 điểm ko thích
- Gầm hơi thấp nên đi lại giờ cao điểm hơi mệt
- Cái cốp trước hơi vô dụng
@thang_a14 gầm cao hơn ab đấy
Mình đã dùng qua 3 chiếc xe và tất cả mình đều mua xe cũ !
Mình mua xe cũ thì ưu tiên những chiếc ít hơn 2 năm tuổi và còn nguyên bản chứ không độ bất cứ chi tiết nào ( nhất là động cơ ) .
Nói chung thì mua xe cũ chỉ dành cho những ai biết " coi " xe và hiểu cả các vấn đề pháp lý khi mua xe , còn những ai không rành hoặc không thích sự mạo hiểm thì nên mua xe mới .
Nói vậy thôi chứ hiểu biết về xe là một chuyện nhưng đôi lúc sự hên xui cũng kà một phần nữa !
Prima giờ phải nói là ngon, ngoài kiểu dáng được gọt tỉa lại rất đẹp thì động cơ i-get cũng đã tiết kiệm xăng và ít ồn hơn trước
Chỉ có thay nhớt, còn kiểm tra 2 chỗ kia xem có làm sao ko, ko thay thế gì mà tận 5 lít =))
Bảo dưỡng chu đáo và chuyện nghiệp đó, đúng là phong cách làm việc theo EU có khác
thấy mấy e piaggio đi phố thì tuyệt vời r.. dáng nào cũng đẹp nhwung lun nghi ngờ độ bền. và hao phi lớn ( mất giá nhanh)
Prima phối màu đẹp, mua cũ thì đúng là phải có chút kiến thức về Vespa các đời máy sau này cũng như phải test xe kỹ trước kia quyết định chung tiền
Thank ad, thêm kn chọn mua Vespa cũ, nhà mình cũng đang định tìm Vespa cũ chính hãng để đi lòng vòng nhà
Bon vespa là chúa chém gà. Mang ra 3s của nó sửa sẽ dc ưu tiên thay đồ đắt dù có thể chỉ cần bảo dưỡng hay chỉnh sửa để chạy ok =)) và tất nhiên lần nào cũng 2 củ trở lên
Điện thoại thì có thể mua cũ, chứ xe có giá trị lớn thì chắc chắn luôn mua mới, chưa đủ tài chính thì có thể mua góp, chứ mua cũ nhiều khi nó hên xui lắm mà mình không muốn lấy một khoảng tiền lớn ra để đặt cược.
Đang phấn đấu cuối năm mua 1 chiếc
mình mới đc mua 1 chiếc xe duy nhất. nên mình chọn mới.
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019