[Chia sẻ] Mình từng rất thích đổi điện thoại nhưng giờ thì không
Rất hay và hữu ích!/62 người
bk9sw
14 ngày trướcBình luận: 262Lượt xem: 41.220
Đọc đến đoạn "mua 6s FaceTime vs bạn gái, rồi bạn gái đi lấy chồng" mà rớt nước mắt. Thương ghê
Từ khi có Iphone thì trung thành với nó tới giờ luôn, hiện tại là em X
Hồi trẻ trâu mình cũng hay hóng điện thoại mới ra lắm, xài Nokia, Samsung, Blackberry rồi! Nhưng từ 2 năm nay xài con K2 này thấy Blackberry chẳng ra con nào mới nữa nên vẫn xài K2 tạm vậy, SS với Apple ra nhiều máy quá mà mình cũng không còn ham hố đổi máy đời mới nữa!
Một thời là fan của Sony, trên tay từ W810i (hậu nữ hoàng nhạc số), Arc S, Z Ultra.
Giờ thì Nokia 6 thôi, không đua đòi nữa, ;)
"Đúng là gọi video bằng FaceTime ngon hơn Facebook 69 lần và mình dùng chiếc iPhone 6s đó cũng được 1 năm sau, bạn gái đi lấy chồng, chiếc iPhone 6s cũng ra đi"... Cười bò luôn bác ơi 😃
Chắc bác mod là mod tinhte hiếm hoi không dùng macbook, iphone nhỉ 😂😂😂
@nguyenquan1505 mình là người duy nhất ở Tinh Tế không xài đồ gì trong hệ sinh thái của Apple, mình chơi game nhiều và thích phần cứng PC 😁
@bk9sw Tiện bác cho em hỏi. Nếu nhu cầu là dùng premier để edit video phục vụ làm vlog nghiệp dư, pts ảnh thì nên mua laptop tầm 35 triệu đổ lại + màn hình ngoài hay là buld PC hơn hả bác.
@nguyenquan1505 làm nghiệp dư thì 35 tr có con laptop mạnh òi
@bk9sw Bác gợi ý cho em mấy lựa chọn được k ạ 😄😄😄
Mình cũng từng rất thích đổi, vì ham công nghệ mới và độc lạ, nhớ thời sinh viên cứ mua 1 chiếc 2-3 tháng lại giao bán rồi đổi em khác (tất nhiên đều là máy cũ, mỗi lần đổi mất 200-500k thôi). Android dùng từ thời 1.6 rồi 😃, trước đó thì symbian s60 gì gì đó nữa..
Mình cũng đã dùng hết các hãng rồi, trừ họ nhà TÁO 😁 Ko phải ko thích đâu, mà vì giá :v sau rồi thành quen, cho đến tận bây giờ vẫn chưa từng dùng iphone. (Đang dự tính bỏ n10 đổi 11pro dùng lâu dài :D )
@alexuong Cái khoản 2-3 đối máy một lần là bác trùng máu với mình, và mỗi lẫn 200 - 500k cũng chuẩn luôn :D
@hoangthe186 hehe, chắc ko trùng vụ iphone phải ko :D
Hồi đó thích vọc android, lên xda up đủ loại rom :v
Trước em cũng đổi điện thoại nhiều. Sau dùng con iPhone 5 được 3 năm, Samsung A5 2 năm, giờ la Mi A2 cũng ngót nghét 2 năm. 😁
Bài viết khá hay về tâm lí người dùng điện thoại
Mới bắt đầu dùng điện thoại dùng s fone , thì sau đó hãng này tèo. Sau chuyển sang Blackberry , hãng cũng đi nốt. Rồi dùng sang Lumia, thì Nokia cuốn gói. Giờ dùng Samsung ko biết sao 😆)
Bạn mod khoa đinh này qua tay nhiều em quá rồi. Nên giờ ngán.
Mình lên từ từ. Từ nô 1110i đến 9780 lên 9900 lên 4S lên 7+. Giờ vẫn gõ con 7+. Mình chỉ hướng tới sự thoải mái, chứ ko có đủ tiền để đua vũ trang dc. Haizzzz
dài dòng văn tự...nhưng mà hay, khơi gợi lại nhiều kỷ niệm về sự phát triển của smart phone. Cám ơn bài viết của bạn.
đến giờ mình nhớ nhất vẫn là chiếc sky A870 có cái đèn led như viên kim cương lấp lánh, khung thép chắc chắn lại được trang bị 2 pin 1 dock sạc rời, ROM cook thì lúc đầu mới mua còn ít, 1 thời gian sau có hẳn 1 cộng đồng VEGA Việt support quá ok, lâu lâu up room đổi gió quá tuyệt
chỉ tiếc là trong 1 lần đi nhậu đang phê lôi đt ra khui bia, vậy là đi mất cái màn hình, mà cảm ứng vẫn sống, đành nhượng lại cho đứa em.
Trước kia thì thích vọc, thích cài đặt các kiểu Bán cũ thêm tiền đổi em mới ra để trải nghiệm Nhưng vài ba năm nay thì thôi rồi Nói thật lòng là hao lúa quá Đã có người nói đến ông chủ tịch các hãng điện thoại cũng phải choáng trước những đề xuất dự án của các mẫu điện thoại kế tiếp Nhưng thực tế nó cũng chẳng có gì là nổi trội hơn so với mẫu hiện hành Vì vậy mà chẳng ham hố mua máy mới Mà thực tế máy cũ nó có trục trặc hư hỏng gì đâu Vì vậy ba năm mới đổi một lần
bài viết này hay, mà em chỉ thấy mỗi cái đoạn: bạn gái đi lấy chồng thôi =)) có khả năng viết tốt đó mod ơi.
Tức cười nhất đoạn con ip6s của thím. Xiaomi mi4 giờ 2 ba mẹ mình còn đang xài. Vẫn rất trâu bò. Mình thì vẫn đang xài con redmi 4p từ 1/2017 đến giờ. Vẫn k có phàn nàn gì!
Mình còn nhớ lần đầu tiên dùng smartphone Android là chiếc Samsung Galaxy Y năm 2012, 3 năm sau mình đổi sang dùng Redmi Note 2, 2 năm sau mình đổi sang dùng Oppo F3 Lite (2017). Hiện giờ mình đang sử dụng Galaxy A9 Pro (2016). Hiện tại là giờ mình vẫn còn giữ còn Galaxy Y đời cổ vẫn hoạt động tốt
Đợt rồi, khi smartphone mới rộ m toàn chơi flaship ko, mà đợt này tự nhiên giở chứng thik mấy con tầm trung hơn hẳn. 1 phần là ko có quá nhiều tiền để mỗi lần đổi là đổi qua flaship, quá tốn kém. Mỗi lần đổi là 1 lần cực, đồng bộ cài tay các kiểu. Đợi lâu bà cố. Và tự nhiên thấy, một con tầm trung, cấu hình cũng thật sự là dư dùng đủ để làm tất cả mọi nhu cầu của bản thân. Chưa kể dùng càng lâu, càng nhiều thì dữ liệu lưu cũng nhiều, để mỗi lần đổi đt là như cực hình.
Cũng bắt đầu thích smartphone từ rất lâu, cái điện thoại đầu tiên mình mua là nokia 7610, lấy tiền học phí đi mua và bị đình chỉ học 3 ngày ;), sau đó là các model theo trào lưu như nokia 5800,lG LtE2, lg G2,bb bold 9000, galaxy s1,s2,note4,5, iphone 7,8 plus,htc u11 plus, xs max và giờ dừng ở Pro max đợi xem con note 20 hoặc iphone thế hệ tiếp,
thớt giống mình nhỉ, cũng o2 rồi hd2 các kiểu, nhớ cảm giác cầm con hd2, hd7 nó sướng vl ra =]]
giờ thì yên phận với pixel 3, chán đt rồi, xài toàn flagship chứ dùng mỗi facebook với tiktok =]]
Bác cũng có đôi nét giống mình. Mình bắt đầu từ Symbyan sau đó là Window mobile và cũng cực mê bàn phím vật lý. Đổi rất nhiều ĐT android nhưng sau này cũng dừng chân ở ios. Giờ mình vẫn đang dùng cái iphone 6s cùi bắp. Ngoài nghe gọi và check mail ra thì đt mình cũng chả để làm gì. Quả thật giờ mất đi nhiều hứng thú khi cái đt nào cũng chỉ là 2 mặt.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019