[Chia sẻ] Mình từng rất thích đổi điện thoại nhưng giờ thì không
Rất hay và hữu ích!/62 người
bk9sw
12 ngày trướcBình luận: 262Lượt xem: 41.132
Bài viết như lịch sử của ngành đt hihi
Bây giờ đổi cũng nhiều cái phát sinh . sim sóng , fb , banking , cấu hình phone ....... cũng nửa ngày gọi là nhè nhẹ
Một thời khuynh đảo thị trường
Đau quá bác ạ
@unknow1996 giờ đã 1 cháu bé xinh lắm, hay gởi hình cho mình coi, mình cũng thích coi nữa 😁
@bk9sw Cháu bé ấy giống thớt không 😆😆😆.
@unknow1996 giống thì giờ vui rồi 😁
Lướt nhanh đến cuối bài coi mod PR cho cái nào, hóa ra là mì xào 😁 mình cũng rất yêu đt bàn phím và vẫn trung thành với Blackberry full QWERTY.
mod thật sự rất giống mình. nhưng mình bắt đầu từ symbian và sau này là blackberry. bản thân mình bây giờ cũng không còn giữ lửa với smartphone như trước nữa. chán đổi máy rồi.
Cũng từng một thời mê mẩn Qwerty: O2, Imate, vài đời Palm, E61, BB...Giờ thì vui vẻ với IOS.
Nói chung vào tinhte đọc nhiều thì rất hay đổi điện thoại. 😆))
Team PC, lap top mà viết về điện thoại bá thế, không như mấy tay kia hở ra cái là lôi sam với ipon vào um tùm so sánh các kiểu
Mod viết bài này bao nhiêu tuổi nhỉ mà giống i chang mình lậm window mobile với phím qwerty trược từ năm 2005 đến khi chấm dứt với với htc hd7 pro chạy window phone trước khi chuyển qua androi . Hầu hết các máy htc trược qwerty đều dùng qua , các dòng khác với OS khác chỉ để trải nghiệm
Bài viết hay quá. Đúng là mọi thứ theo thời gian rồi cũng phải thay đổi. Công nghệ hay người yêu lại càng rễ thay đổi. Cứ chạy theo nó mãi để rồi nó vùi dập cuộc đời mình. H thì tự kỷ vs con 6s thôi lại thấy rễ chịu, con note 9 vứt tủ đã lâu ai mua e bán rẻ ạ
@hiephtn Còn note 9 ko bạn ơi
Rồi số phận con Razer về đâu rồi bác ơi 😆
@Q.Dragon nó bảo hành và đổi lại 1 con ko phải bản special edition, ghét quá tiễn luôn 😁
Hồi sinh viên không có tiền thì nhìn ăn nhìn tiêu đổi điện thoại liên tục, vọc vạch up rom, giờ đi làm có tiền thì mua 1 cái dùng đến vỡ hỏng thì thôi, có sao dùng vậy chả up ủng gì. Bây giờ chỉ gắn bó với dòng note, cây bút quá tiện dụng
Các chú tuổi gì với đại đế. Đẳng cấp vẫn là khoảng cách biệt
Mình ko xài điện thoại được 2 năm rồi, chỉ ipad mini video call job thôi, mọi giao dịch đều qua quản lý cá nhân hết đỡ nhức đầu.
Bài viết rất hay, làm mình cũng nhớ đến cái thời trước cũng hay đổi điện thoại nhưng không nhiều như bác, thời bàn phím thì cũng dùng qua nokia 7610, nokia xpressmusic 5610, n73, n91, n97, moto v3, lg chocolate, sau đến cảm ứng thì mình không nghĩ nhiều về cấu hình và hãng chỉ thích màn hình to, đầu tiên dùng htc Sensation XL 4.7 thích con này vì được tặng cái tai nghe của beat và vì có ca sĩ Will.I.Am quảng cáo, lúc ý cầm đi làm vênh lắm, dùng được 1 thời gian thì lại rộ lên dùng máy sky, thế là đổi lên sky a850 màn 5 kết con này vì có củ sạc 2A rất nhanh, lúc ý chưa có máy nào có sạc nhanh như vậy, rồi lại đổi sang sky a860 màn 5.9 cầm nặng trĩu túi quần, cứ thế màn càng to. Trong thời gian ý cũng dùng qua nokia n8, rồi n9, Cao điểm nhất là lúc samsung ra bộ đôi mega 5.8 và 6.3 quất luôn con mega 6.3 màn 6.3 siêu to đứng sau tap 7.0, con này mình dùng lâu nhất đến khi sam ra note 5 mới đổi vì có khung kim loại và mặt kính, và đến h vẫn trung thành dùng note 5 chưa có ý định đổi, 5 năm rồi vẫn chưa bảo hành, chưa sửa 1 lần nào, còn mới nguyên. Thử ra cửa hàng định giá để đổi sang note 10 thì vẫn được 6 củ.
Bạn dùng gần bằng mình. Từ Palm wm iOS android bbos nhưng vẫn giữ 8800 goldairte và 1 con acura
Ngày xưa cũng đam mê đt lắm nhưng còn là hs cấp 2 cấp 3 thì lấy đâu ra tiền mà mua máy, bme vứt cho mấy con cục gạch thì đành dùng vậy thôi 😔
Bác Mod rất có tâm, nhắc lại một thời để nhớ của anh em. Mình từng rất mê Windows phone và chắt chiu mua em 920 với nhiều công nghệ mới tích hợp thời điểm đó, và giờ giữ con 1020 trong ngăn tủ lâu lâu lấy ra sạc chụp vài tấm chơi, đó cũng là con đt bạn gái cũ tặng. Giờ dùng Samsung Note nhưng nếu có đổi nữa thì mua iPhone xài, lâu lắm ko dùng từ thời iP4S.
1 tình yêu mãng liệt thế mà cũng kết thúc
1.Simbian: Rất nhiều cả NOKIA và Sony
2.WindowMobile: O2 Mini, Sony Xperia X1, Sony Xperia X2, Samsung i900, Samsung i8000, HTC HD Mini, HTC HD2, HTC Touch Diamond.
3. RIMOS: 8700, 8800,9000, 9100, 9630, 9650, 9700, 9780,
4. Android:
- HTC G1, HTC EVO, HTC Desire, HTC Sensation XE,
- Dell Streak,
- Sony Xperia Ray ST18i, Sony Xperia X10, Sony Xperia Arc, Sony Xperia P, Sony Xperia Z, Sony Xperia Z3,
- Samsung Galaxy Y, Samsung Galaxy ACE, Samsung Galaxy Trend, Samsung Galaxy S4,
- LG Optimus 3D, LG G3, ...
5. IOS: Phone 4, Phone 4s, Phone 5s, Phone 6+, Phone SE, Phone Xs.

3-4 năm nay không có chạy theo trào lưu thay điện thoại nữa rồi, chỉ có năm ngoái đổi từ SE lên XS và chắc trung thành với IOS, không ham vọc vạch như hồi trẻ nữa 😆)

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019