Chia sẽ mọi thứ về Honda Winner 150
uit.edu
4 năm trướcBình luận: 91Lượt xem: 31.059
Chia sẽ mọi thứ về Honda Winner 150
Mình muốn lập topic này để những anh em đang chạy Honda Winner có thể vào giao lưu và chia sẽ kinh nghiệm với nhau. Những bạn đang muốn mua mà còn thắc mắc thì cũng có thể vào đặt câu hỏi để cho anh em có kinh nghiệm vào giải đáp giúp. Vì là một dòng xe mới nên mình nghĩ Winner sẽ có rất nhiều vấn đề cần phải thảo luận, bản thân mình cũng hi vọng học được nhiều điều từ anh em.

Ở #1, mình sẽ thường xuyên update thông tin mới, và đường dẫn đến những bài viết có ích để anh em nắm.

Chúc anh em vui vẻ.
Mình mới cho Winner của mình lên tem trùm trắng đỏ. Anh em có thích lên tem không?
Full hình mời anh em xem ở Flickr nhé
https://flic.kr/s/aHskBTghum

DXO_2715 by Quang Thái Nguyễn Quang, trên Flickr
@uit.edu tay dắt đằng sau màu đỏ thì sẽ có điểm nhấn hơn
@uit.edu
Xe gốc của bác là màu đỏ thể thao pk nhỉ 😁 với lại hình như bác dán bên decal 4 bike pk ?
@Ezio Dạ đúng rồi bác.
@uit.edu bác cho e xin review bên decal 4 bike với ạ, giá cả + chất lượng tem ntn ạ 😁
@uit.edu Bộ tem này nhiêu bạn?? Mua ở đâu vậy?
bộ tem đẹp thế bác ? Nhìn sport vãi. Tem gôc Honda thiết kế xấu òm.
@vn00426941 Minh gỡ tem ra rồi 😁
@uit.edu dán tem này ra đường có bị giao thông thổi k ấy nhỉ ?
@vn00426941 Nên dán tem cùng màu với carvet sẽ không có vấn đề gì 😁
@uit.edu Cái này bán dán ở SG à, hình như quê cũng ở Mỹ Tho, vậy Mỹ tho có làm loại tem trùm này k vậy nhỉ ?

Cai Lậy- TG
Vắng quá nhỉ. Cuối tháng mua xe rồi vào đây góp zui
@ho_tu_kiet Bác ở đâu 😁
@uit.edu M ở HN đây. Đang chờ cuối tháng nó ế chỏng trơ mới ra mua
@ho_tu_kiet head ở HN xe đã xuống chưa nhỉ. chỗ m nó vẫn hét 53 - 54tr. chát quá
@hellopop SG khoảng 45-46 gì đó chưa giấy 😁
mình cũng cuối tháng mới xách được về. muốn vào góp vui với đội wn 😁
bác chủ cho hỏi wn có lắp đc vè chắn bùn sau giống kiểu ab với ex không ạ.kiểu nó ngắn ngắn như vầy ý. chứ em chê mỗi cái không có vè nhìn hơi trống trải. và tiện thể cho em hỏi nếu có thì head nó có sẵn chính hãng không hay phải mua ở ngoài 20150910_490f589efc13da497c5b569ce9ccbf7a_1441867788.jpg
@dino_su Bạn ra chợ Tân Thành hỏi thử nhé, cái gì ngoài đó cũng có.
Điện bình bạn nhé, đèn led là dùng điện bình hết nha.
@uit.edu em ngoài Hn mới nhọ bác ak 😔. điện bình thì có phải nổ máy mới sáng đèn ko bác? có giống lead chỉ cẩn bật chìa khóa điện, ko cần nổ máy bật đèn vẫn sáng ko ạ
@dino_su điện bình là mở đèn ko cần nổ máy nhé :v nổ máy mới bật đc đèn là điện máy
@dino_su ĐIỆN BÌNH MỚI DC,,,, ĐIỆN MÁY CHẠY LÂU NGÀY STOP GA LÀ SỤP ĐIỆN .. LED MÀ SỤP ĐIỆN SẼ MỜ ...MÀ SỤP LIÊN TỤC LÀ CHÁY LED.... ĐIỆN MÁY THẤY TOÀN DÙNG SỢI ĐỐT.
Mình có review bên FaceBook cá nhân rồi. Có 2 post sau, gửi anh em tham khảo.
https://www.facebook.com/quangthai.uit/posts/1254385497919933
https://www.facebook.com/quangthai.uit/posts/1257527027605780
@uit.edu Em có đọc trên group của hội Z300 thấy chê bên đây cũng nhiều @@ có anh chủ xe vừa dán bên decal4bike xong lột luôn, qua bên chỗ khác dán cũng 750k thấy ưng hơn @@.
đang đợi winner rớt giá xuống còn gần bằng giá đề xuất mua con màu trắng. Chứ nghe nói head nó hét gần 60 củ thì thua rồi.
mà mấy bác đi xe côn cho mình hỏi là số 1 nó nằm phía sau. Vậy là trong lúc xe đang chạy đá lên n rồi sang 2 mà k phải cần dừng xe lại mới chuyển đc như xe số đúng k ?
@vn00426941 Từ số N muốn về 1 thì đạp xuống, từ 1 lên 2 thì móc lên, còn từ 1 về N thì móc nửa cái thôi, 2 về N cũng đạp xuống nửa cái, xe côn nào cũng vậy! Muốn từ số về N không thể đạp cả 1 hành trình tròn của số được!
@vn00426941 Bạn đá qua N là nó sang số 2 bạn à.xe khi đó vẫn chạy bình thường
Ở đâu ba
ở đâu bán cái chắn bùn như trong hình
Mình mới lấy xe, chạy được gần 300km, nhưng chủ yếu chạy dưới tỉnh. Khi đi đường thoáng thì nhẹ nhàng vun vút, còn đường kẹt như SG thì đúng như cực hình, côn nặng và máy khi ở số 2 và 3 khá gằn. Không biết có phải do mình chưa chạy quen xe hay không nữa. Anh em nào có kình nghiệm chia sẻ cho lên tay với, chứ muốn xuống đời wave hay 67 quá, nhàn hạ biết bao :oops:....
@nikkor_r viva Thay nhớt đợt đầu tiên chưa bác? Thay đi là xe nhẹ lại liền. Côn winner hơi nặng nhưng m lại thích vì rất có cảm giác, ko bị hụt khi bóp côn trả số khi đèn đỏ hoặc có xe phía trước. Bạn cứ nhã côn ở số 3 khi đi nội thành vẫn vô tư mà. Máy winner rất mạnh ko bị rần đầu đâu ^^
Xe bạn dán màu này đẹp quá.
Bắt hộ e cái bệnh với ạ. Hôm qua đi lắp cái dè chắn bùn sau không đụng gì tối cách thắng đĩa sau thế éo nào lắp xong gắn vô nó lại phanh không dính nữa. Đã thấy ông làm tháo xả hơi trong phanh chỉ đỡ hơn được 1 tý mà phải nhấn sâu nó mới ăn. Bình thường e nhấn nhẹ 1 phát là nó ăn ạ. Mà trước lúc đó e chạy còn bình thường. Kiểm tra trên má phanh hoàn toàn không dính dầu và cũng ko bị mòn đang mới cứng ai bj chỉ hộ e nó bj sao ạ. Thanks.
@hhbt91 2 trường hợp
1. Bố thắng bị chai, đem ra hãng nó chà lại
2. Kiểm tra xem nhớt có dính trên đĩa hay không hoặc mang ra tiệm rửa xe rửa phát xem thắng ăn hay k
@blue_01 Trường hợp 1 không bao giờ xảy ra do: xe e mới mua 5 ngày+ trước lúc vào lắp cái dè đó nó vẫn cực ăn phanh.
Trường hợp 2 e cũng đã kiểm trên má không có dầu gì cả thế mới đau.
Chắc chiều nay về phải mang đi thôi hoang mang quá hic
@hhbt91 Bạn xem lại con ốc định vị dây ống dầu thắng , có thể lúc gắn dè sau thợ xiết mạnh quá làm móp ống khi bạn thắng dầu không lên đc .
Các bạn cho mình hỏi Winner của mình khi chạy ở số 3 đang kéo ga thì bị hụp khi chuẩn bị sang số 4. Ở vòng tua bao nhiêu thì mình k rõ lắm. Xe chạy đc khoảng 200km.
Nhìn ngang thấy xe cũng đẹp và thể thao ra phết. Dáng đuôi vuốt cao hơn ex 150 nên khi đi 2 người với tốc độ từ 60k/h trở lên sẽ thấy lướt gió sướng hơn ex. Mình thì kết bản tem đỏ trắng xanh hrc hơn.
Mới lấy ở head tường nguyên 50tr.bao giấy.màu đen mờ.6/9 đi lấy biển số xong mới chế cháo thêm.mong bác chỉ giáo...
thích nhất phần yếm winner, ns chung nhìn ngang cực đẹp nhưng nhìn từ trc hoặc từ sau thì hơi teo 1 tí ~.~
Mấy anh cho em hỏi là khi về gần đèn đỏ xuống số 2 thì sao em bóp côn nhả ra từ từ hay phải bóp côn luôn. Sao hôm bữa chạy thử xe nhả côn ra nó tắt máy luôn...
@ngocthuan1234567288 Bóp côn luôn, cho về số 1 rồi tắt máy, hoặc để số 2 bóp côn vẫn giữ ga, chờ đèn xanh nhã côn từ từ chạy, nhưng số 2 máy hơi ì, tốt nhất số 1 😁
@vannhut8504 Vậy tới đèn đỏ luôn luôn bóp côn nếu để số còn N thì rãnh tay.
Vậy khi mình muốn chạy từ từ để số 2 có cần bóp côn không a ?
@ngocthuan1234567288 Nếu đi chậm thì cứ bóp côn nhã từ từ sẽ k tắt máy.
@vannhut8504 Vậy là vê côn hả anh @@
Hôm bữa có chạy thử Winner mà chạy tới gần cuối để số 2 buông côn tắt máy @@
@ngocthuan1234567288 Chưa quen
@ngocthuan1234567288 Chạy từ từ sẽ quen thôi, mới chạy côn tay, ai k tắt máy 😁
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 227VIPhemilo
10.219 bài đăng
caffeinezzZ+ 170VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 125CAO CẤPquangthegtvtk49
5.397 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 71CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM