Chia sẻ một xíu về việc dùng HAI màn hình thay vì MỘT màn hình to:
Nam Air
4 thángBình luận: 83
kidanh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Có ai dùng "LG Gram +view " cho máy Mac chưa, nghe nói tương thích kém?
RFID-VN
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Tôi cũng dùng 2 màn hình, khả năng quan sát và xử lý công việc thực sự rất tiện lợi và hiệu quả.
đã qua 2 màn hình thì về 1 dù to thế nào cũng ko thích bằng
cadilackid
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Dùng màn hình nhỏ phải ngồi gần màn hình và phải tập trung nhiều hơn. Trừ khi bạn làm những nội dung về hình ảnh hoặc video chứ mà làm về code thì thôi rồi
mình 1 màn ngang + màn dọc + thùng case pc
Ngang 43 + dọc 24, mình thấy ổn
29Aug
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Bạn có dán màn hình cho con LG ram ko bạn?
Mình cũng thích sài 2 màn hình hơn là 1 màn hình lớn vì lí do tương tự như trong bài
Nhưng mình setup 2 màn hình đều ở phía trước để k bị mỏi cổ khi phải quay qua lại giữa 2 màn hình
oliverleo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
xưa thì mình dùng 2 màn - 1 màn 4k 16:9 1 màn full hd 16:9 xoay dọc nhưng mà cuối cùng lại thấy tốn chỗ bàn quá ko để loa các thứ thoải mái được nên chuyển qua treo 2 arm - 1 cho laptop mở ra làm 1 màn - hoặc 1 máy độc lập - 1 treo iapd pro 12.9 cũng làm màn phụ ngang dọc đều đc và làm máy độc lập lúc cần. Hiện giờ cảm giác rất hài lòng
exctlong
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Anh đang dùng giá đở nào cho MacBook Pro vậy anh? Em đang tìm mua 1 cái mà không biết mua thương hiệu nào ngon. Cũng sẽ mua 1 cái LG Gram+View về dùng 😁
hóng lg gram view plus giảm giá tí là hốt ngay
"Dùng 2 màn hình thì sử dụng tách bạch, ví dụ bạn mở 1 app hoặc trình duyệt, nhấn tràn màn hình thì nó chỉ tràn 1 màn hình đang dùng thôi, vẫn còn màn kia để làm việc, xử lý thông tin vv. Trong khi nếu dùng 1 màn to thì phải mất công kéo resize khung cửa sổ cho đúng ý."

Chỗ này mình thấy ngược lại, màn hình lớn khi chia size cửa sổ mình dùng phím tắt (win lẫn mac) chia rất nhiều từ 1/2, 1/3, 2/3, 1/4, 3/4 dọc ngang, góc dưới góc trên, còn ngoài mấy cái size có sẵn mình mới phải làm thủ công. Còn màn hình nhỏ thì bị fixed vào cái size của nó, khá bị động.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019