[Chia sẻ] Năm 2020 quay trở lại dùng BlackBerry Keyone
Gd165
7 tháng trướcBình luận: 339Lượt xem: 23.372
Đẹp, hài lòng với các sản phẩm công nghệ như: fold, key2, note 10, s10, xr, 11
@phamthienthuong Bạn từng xài cả loạt mấy dòng nói trên? :eek:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Nghe gọi thì phải dùng 9900
@mr hung90 Tại sao nhất thiết fải là dòng 99 nhỉ :cool:
@crazysexycool1981 Google k tính phí bác ơi.
@mr hung90 Theo ý bạn kìa, bạn thấy 99 nghe gọi có gì hơn K1 ko, chứ mình thấy K1 hay K2 nghe gọi đều rất tốt, ko kém cạnh gì 99 :cool:
@mr hung90 99 đẹp thôi. Nhưng pin hẻo. 99 mình nghe gọi bthg mà
Giờ mà còn xài cái này ...
fan và vẫn đang dùng Q10, thèm Key2 mà điều kiện ko có 😔(
@mai_tien_dat_251 Mua hàng 2nd đi bạn, có người giờ bán K2 China có 4,5tr kìa 😁
Vẫn dành tình cảm cho BB, con đầu tiên mình dùng là 8800, rồi đến 9780, con cuối cùng là 9800 torch. Đứt cáp trượt xong là nghỉ luôn. BB vẫn có gì đó hay hay !
@Levanthinh Từ thời điểm đó đến bây giờ thì BlackBerry vẫn luôn mang 1 phong cách rất riêng mà ko có hãng nào có được! Cơ mà thời điểm này thì công nhận kén người dùng hơn trước khá nhiều, cảm ứng thuần đã chiếm trên 90% lượng người dùng 😁
@crazysexycool1981 Đúng ! Mình mò đến Tinhte cũng nhờ BB, hồi đó trượt cái trackball thấy đã đã sao á. Sau này ghiền con Q10 định quất một em nhưng là bản Thailand. Cuối cùng lại qua IOS !
@Levanthinh Mình biết đến BlackBerry 1 phần cũng nhờ Tinh Tế, ngày ấy forum hoạt động chủ yếu liên quan đến BB, tìm tòi vọc vạch gì cũng qua Tinh Tế hết trơn 😁
Sau làm clip chịu khó giãn cơ mặt, cười xíu nhé Quân, nom nghiêm nghị & hình sự quá! Thêm điểm nữa: KEYone đọc là "ki" chứ ko fải là "kây" nhé @Gd165, còn lại những điều chia sẻ của Quân A thấy cũng khá hữu ích & thiết thực với những AE nào chưa biết đến dòng máy này hoặc đang lăn tăn cân nhắc giữa việc mua hay ko, cảm ơn những chia sẻ của Quân về K1 :cool:
@crazysexycool1981 Haha xác nhận nha a! Xin cảm ơn 😁
@Gd165 Đợt cuối quý 1/2018, A cũng từng có bài chia sẻ về K1 ở bên NÀY, Quân quan tâm thì vô đọc thử xem sao! Chúc Quân sẽ có thêm nhiều bài viết bổ ích hơn nữa cho mem, A sẽ hóng! :D
Tầm 3-5 củ key2 sẽ xúc 😃
@kub4undre Dự là bạn sẽ fải đợi rất rất lâu đấy, khéo đến khi ko còn hàng brand-new cũng chả có giá đó đâu 😁
@crazysexycool1981 Key 1 có giá đó rồi toàn hàng lock thôi
Mình cũng fan BB từ hồi xưa mà đến PP & Q20 thì quá ngán ngẩm
@kub4undre Key2 giờ vẫn tầm 6 củ hơn tí mới có máy đẹp 😔
@kub4undre Nếu là K2 thì rất lâu nữa mới có giá đó, còn nếu là K1 thì hoàn toàn có thể kiếm được mấy em 2nd hàng đẹp rồi, bạn vô chợ K1-K2 trên các Group FB sẽ thấy :cool:
Năm nay có ra key3 ko nhỉ, key2 vẫn chát quá
@haichin K2 chắc chỉ giảm giá khi có sự xuất hiện của K3 mà thôi, ngặt nỗi đến giờ chưa có bất cứ thông tin chính thức nào từ TCL :rolleyes:
Ai phôn xanh đẹp quá.
@Kaka0 Công nhận ip 11 xanh mint đẹp!
Bb key1 chụo đủ sáng rất ngon
@phongdenny Chuẩn! Rất ngạc nhiên
Lại có 1 người giống mình... vẫn thích xài BB mà là Keyone nữa chứ, mặc dù đã có 1 máy chính.
@dungtq58 Mình khác ở chỗ luôn xài BB làm máy chính dù đó là máy BB nào 😁
Sếp mình vẫn đang xài keyone, và 1 cái passport ổng quang quật trên xe ô tô suốt mà không hỏng. Công nhận bền thật, pin cũng tốt nữa. Kêu ổng đổi qua key 2 đi mà ổng kêu k cần nên k đổi.
@Hai Dương Đình Làm lớn ngta cần vậy thôi bạn! Xác nhận pin tốt, độ bền cao
@Hai Dương Đình Hay do người đó chưa cầm trên tay chiếc K2 lần nào nên ngại chăng? Mình tin rằng AE nào thích K1 thì chắc chắn ko thể ko thích K2 vì K2 hơn K1 gần như mọi mặt, cả về thông số cấu hình lẫn hình thức và các tính năng :cool:
Vẫn hóng 1 chiếc K2 giá rẻ thật rẻ. Dùng bàn phím cứng trên mấy con bb k1 hay k2 đều ngon thật
@chungancon_9x Hóng chung 😁
@chungancon_9x Nếu rẻ tầm 3-4tr thì e sẽ khó trong thời gian vài tháng tới! Trừ khi K3 ra mắt hè năm nay thì K2 chính hãng mới có dịp giảm giá mạnh, lúc đó hàng 2nd của K2 sẽ bèo hơn nhưng mình nghĩ cũng chưa thể 1 sớm 1 chiều về với giá 3-4tr ngay được đâu :rolleyes:
@crazysexycool1981 Giờ hàng 2nd còn tầm 5m thôi nên e nghĩ ngày đó không xa nữa rồi
@chungancon_9x Hàng not for sale hay LE mà có giá đó vậy bạn :eek:
Thật trùng hợp khi mới tậu em này được hơn 2 tuần
@ng0cthang0 Viết bài chia sẻ cùng mọi người đi bạn :cool:
Vẫn trung thành với bộ đôi P’9981 sim chính nghe gọi và ip7+ giải trí.
Đang dùng làm máy chính luôn đây. Chả có vđ mẹ gì. Haha. Mọi thứ vẫn khá ok. Pin thì trâu thôi rồi. Nhưng bàn phím làm kiểu trơn bóng và cứng, bấm lâu đau ngón tay không sướng. K2 sẽ ok hơn.
@hanhvn68 Xác nhận K2 OK hơn nhiều so với K1 😁
Pp gõ phím cũng sướng. Mà giờ cất tủ rùi
@cunconkhatsua86 Đó là chiếc mình cưng nhất trong các đời BB từ trước tới giờ, mình cũng đã cất tủ em nó sau 2 năm sử dụng chứ nhất định ko bán mặc dù trước đây từng có vài 3 người đặt vấn đề hỏi mua :rolleyes:
Xài vẫn ổn mà; giờ thấy nhiều bạn nữ xài
@hatn.85 Nữ chịu xài coi bộ cũng có cá tính nhỉ 😁
@crazysexycool1981 Bác ở Thủ đô e k biết, chứ vô SG thì đi đường gặp hoài, nhưng đặc biệt là hầu như chỉ thấy xài key1
@hatn.85 Ngoài HN thật sự khá hiếm cảnh nữ xài phím vật lý như K1, mình ko nghĩ trong SG lại nhiều em gái xài K1 đến vậy :p
K1 còn nhiều giới hạn lắm. K2 thôi mod ơi
@nublast Để từ từ mod làm quen đã, thích & kết K1 chắc sớm muộn cũng lên K2 thôi 😁
@crazysexycool1981 K2 giờ hàng cũ ngon còn tầm bn vậy bro?
@nublast Mình dự trong tầm 8-9 củ, bạn kiếm trong Nhật tảo hoặc Chợ Rim hoặc chợ K1-K2 trên FB á, ngày ngày mình thấy nhiều AE rao bán đấy :rolleyes:
@nublast mình cũng xác nhận K2 êm hơn, mà mình mới cầm K2 LE à còn K2 thì vẫn kiếm deal ngon 😁
Nói thật thù sài chán òm. Trải nghiệm thì k có gì hay ho. Pin thì củ chuối. Thôi bỏ qua
@Nguyen le hoai nam Với những người ko có đam mê với phím cứng thì "sài chán òm" cũng là điều hoàn toàn dễ hiểu 😁
@Nguyen le hoai nam Pin thế nào là củ chuối bạn? 😃 Theo mình nó là con smp pin trâu nhất nhì lúc ra mắt và kể cả bây giờ luôn bạn ạ!
@hanhvn68 Mình từng sài qua. 9900. Classic. 8310. 9720. 9000. Z. Cực mê bàn phím của bb nhưng pin là một ác mộng. Trừ mỗi con 8310 là pin được 3 ngày thôi
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.804 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156