Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Chia sẻ] Năm 2020 quay trở lại dùng BlackBerry Keyone

Gd165
10/1/2020 6:44Phản hồi: 419
419 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoon shin
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hôm vừa rồi mua thêm 1 cái sim gắn vào con nokia c3. Ngồi nhập danh bạ mà bấm muốn xỉn mới quen được bàn phím cơ.
@hoon shin Sao ko copy contact vô sim rồi paste vô C3 :eek:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
hoon shin
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Iphone không copy vô sim được, phải lên máy tính lu bu quá nên thôi
@hoon shin Đơn giản thế này nhé, bạn cho danh bạ vào Gmail rồi dùng máy trung gian nào đó lưu về máy, sau đó copy toàn bộ danh bạ sang thẻ sim, từ thẻ sim này bạn paste vô trở lại C3, đỡ nhọc hơn bao nhiêu nếu như số lượng người trong danh bạ lên đến vài trăm, vài nghìn :eek:
Manhlinh0901
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khởi đầu từ 8700, rồi qua dòng bold và pp. Thích dùng bold nhất nhưng màn dễ bị mực nhất
@Manhlinh0901 3 dòng máy bạn xài đều là 3 dòng máy mình từng xài và rất chim ưng, đang từ bàn phím 87 chuyển sang Bold Touch thấy mềm và dễ bấm hơn khá nhiều, chuyển sang đời Passport Silver đúng thật là 1 cú nhảy vọt rất đáng để nâng cấp! Giờ thì 2 trong 3 em nó đã nằm yên vị trong tủ kỷ niệm, còn chiếc Bold Touch thì mình xài cả 9900 lẫn 9930 đều nháy đỏ chết bất tử nên bán xác rồi 😁
Manhlinh0901
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Nói chung dòng bold ngon nhưng hay bị lỗi kiểu mực màn hoặc nháy đỏ. Thích nhất kiểu tháo benzen ra rồi hì hụi đánh đen để dùng 😃
@Manhlinh0901 Mình chưa từng tháo thứ đó ra 😁
@Manhlinh0901 lần đầu đánh bóng đc benzen 9k mà rưng rưng nước mắt 😁
BB_Minh
TÍCH CỰC
4 năm
Đang dùng K1 china. Thấy ổn
@BB_Minh Khiếp, đen trùi trũi 😁
Trước đang dùng s8 muốn đổi máy, định lấy k2 mà phân vân, cuối cùng đi mua xr
@Đông Đú Đởn Nếu quen với phím ảo thì xài K2 chắc sẽ chật vật đấy, may mà ko qua 😁
Gd165
TÍCH CỰC
4 năm
@Đông Đú Đởn Xr ăn đứt 😁
s.holmes
ĐẠI BÀNG
4 năm
K1 đẹp nhưng nặng, cầm 1 tay khó, hay bị bấm vào phím đa dụng. Máy hơi yếu.
Nhưng mà thích
@s.holmes Với dòng bàn phím qwerty như K1, K2 thì mấy ai xài 1 tay mô 😁
s.holmes
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Thỉnh thoảng nằm dùng toàn rình rơi vào mồm
Hồi 2008 cầm con 7290 thật là bá đạo. Tham gia tinhte từ hồi đó.
@flower_cutter Hồi đó đúng là quá bá, cầm chiếc 729 thì ai ko biết BB đảm bảo rất trầm trồ, nhất là khi bàn phím qwerty thời điểm 2008 chưa thịnh hành như vài 5 sau đó :cool:
@crazysexycool1981 Nhất là quả bàn phím qwerty. Hồi ý mấy thằng cầm nokia bấm rất nhanh, nhưng so đi so lại vẫn chậm hơn mới thấy quả phím full này type nhanh nhất.
@flower_cutter Chuyện, phím T9, thậm chí qwerty của Nokia cũng chả bì nổi với phím của BB 😁
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
dúng làm máy phụ thì ôi thôi bao sang choảnh
@Vi_Thang Chiến thôi, giờ giá cũng bèo hơn rất nhiều so với hồi mới ra :cool:
đã dùng qua key one , vẫn ngon , chỉ lỡ tay làm vỡ nên cho vào cũ trưng lun rồi :v
@ductrong2468 Ban đầu mình tưởng "cho vào cũi" nhưng viết thiếu chữ "i" 😁
@crazysexycool1981 😆)) bác cứ khéo hài hước , cất tủ 10 năm sau lấy ra là cả 1 bầu trời giá trị 😃))
@ductrong2468 Chuẩn luôn, ngần ấy năm mới lôi ra thì chắc chắn sẽ khơi gợi lại hàng đống ký ức, điển hình như chiếc Nokia N900 mình xài trong giai đoạn 2011-2014 mà 2 năm sau lôi ra để tham gia viết bài review điện thoại cổ đã thấy quá trời kỷ niệm rồi 😁
@crazysexycool1981 chuẩn bác ơi , bác chờ tầm 10 năm lôi ra làm thêm 1 bài review đồ cổ nữa là bá cháy 😆)
nhìn màu đen thì lại thích màu đồng
Nếu dư tiền thì sẽ xuống xác 1 con =))
chưa dùng Key 1 , đang dùng Key 2 , mọi thứ đều tốt , trừ cái khe sim theo mình nó ngu vãi về thiết kế
Đang comment bằng KeyOne đây, dùng 2 năm tự dưng sọc ngang màn hình, chắc máy cũng sắp dẹo
bạn đang làm những công việc gì trên K1 ạ ? mình cũng đang muốn dùng combo như của bạn ạ. mong bạn chia sẻ thêm.
Làm thêm mấy bài về BB10 làm được gì trong năm 2020 nữa đi bac
E kết key2 mà k đủ lực mua mới bác nào giới thiệu giúp e chỗ bán máy cũ uy tín với ạ
nhanquoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đúng là thời hoàng kim BB mình còn đi học xài tiền ba mẹ, giờ đc quyết định đc tài chính thì BB lại tàn. Hy vọng BB sẽ trở lại giống như Nokia
Justin85
ĐẠI BÀNG
4 năm
2020 vẫn dùng BlackBerry Passport
HonVietBlogs
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xin cám ơn bạn về bài viết
Đã dùng k1 rồi, năm nay tính mua k2 mà sao nó giữ gia lâu quá. Chính hãng vẫn mười mấy củ. BỎ ra tầm tiền này cho nó cũng chùn tay
Mình cũng đang hài lòng lới pp silver. Quen thói dùng bàn phím vật lý. về ứng dụng văn phòng mình thấy rất ổn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019