Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chia sẻ ngày đi chơi cuối tuần của mình cùng Galaxy A52s 5G

Mikeknowsme
22/12/2021 8:1Phản hồi: 27
Chia sẻ ngày đi chơi cuối tuần của mình cùng Galaxy A52s 5G
Mình thích ngày cuối tuần ở Sài Gòn bởi vì mình có thể đi chơi từ trưa đến tối. Chính vì thế mình đã có một ngày cuối tuần với nhiều hoạt động vui chơi và mình cũng muốn chia sẻ lại cho các bạn qua bài viết này. Đặc biệt hơn khi mình sử dụng chiếc Samsung Galaxy A52s để ghi lại các khoảnh khắc đi chơi của ngày hôm đó.

Nếu bạn nào thắc mắc cuối tuần đi chơi đâu ở Sài Gòn thì tham khảo qua nhé !

Đầu tiên bọn mình lên kế hoạch đi đánh bóng chày ở Baseball Cage (địa chỉ ở Nguyễn Văn Lương, Quận 7). Baseball Cage như một nhà hàng, taproom, cũng như có nguyên khu vực sân phía sau để khách có thể vào đánh bóng chày. Thật ra chỉ đơn thuần là máy sẽ phát bóng đến và người chơi làm sao vung gậy đánh trúng bóng đi là được.

Đây là lần đầu tiên của mình đánh bóng chày, mình không nghĩ đây là môn thể thao khó chơi đến thế. Rất khó để chúng ta vung gậy trúng bóng với tốc độ ném ở khoảng 70km/h. Từ đó buộc người chơi phải quan sát bóng thật kỹ, tư thế đứng và cách cầm gậy cũng phải đúng. May mắn khi nhóm mình được anh bên Baseball Cage hướng dẫn tận tình để có thể đánh bóng hiệu quả hơn.

Anh Huy là người đánh trúng nhiều bóng nhất vào ngày hôm đó! 😁

Screen Shot 2021-12-22 at 15.03.33.jpg
Trong quá trình đánh bóng bọn mình cũng tranh thủ lấy chếc Galaxy A52s ra để quay lại những khoảnh khắc đánh trúng bóng bằng chế độ Slow motion, hay những hình động vung gậy vui vẻ lấy được từ việc sử dụng chế độ Chụp một chạm!

Giá đánh bóng chày ở đây là 35k cho 3 phút chơi ở ngày cuối tuần và 28k cho 3 phút chơi ở ngày thường. Các bạn thích môn thể thao này có thể ghé thử ngay nhé!

Tiếp đến bọn mình chạy lên Phố đi bộ Nguyễn Huệ để hóng gió, đồng thời mình cũng mang theo ván trượt để sẵn ra đó chơi luôn. Từ lâu rồi mình không chơi ván trượt (skateboard), cho nên lần này chơi lại cũng hơi bỡ ngỡ. Trick mình làm được đó chính là ollie - vốn là trick cơ bản nhất mà những người chơi ván trượt đều phải tập.

Thật ra mình muốn sống ảo khoảnh khắc mình bay ván lên không trung nhưng rất khó để bắt được khoảnh khắc đó. Chính vì thế với chế độ Chụp một chạm cho phép mình chụp lại khoảnh khắc từ những đoạn video quay được để dễ dàng lựa chọn khoảnh khắc mà người dùng ưng ý.

Quảng cáo

Ở video trên, chế độ quay phim chống rung ổn định cũng giúp mình quay được những đoạn footage trượt ván rất mượt trong khi người cầm máy quay là anh Huy đang chạy bộ theo :D

photo_2021-12-22 16.04.47.jpeg
Được ngay tấm ưng ý :D

photo_2021-12-22 16.10.22.jpeg
Có anh Thông quay phim, cũng từng là một dân chơi skateboard kỳ cựu ra chơi chung với mình.

Điện thoại cũng cho nhiều khoảnh khắc khác nhau, có tuỳ chọn filter màu trắng đen nữa.

Quảng cáo

Không liên quan nhưng selfie một tấm với “bức tượng đồng” ngoài Phố đi bộ.

Chơi mệt một xíu mình ngồi lại bắt sóng 5G ở phố đi bộ Nguyễn Huệ để chơi game. Hiện tại các bạn có smartphone hỗ trợ 5G là có thể ra ngồi chơi game rất nhanh. Mong rằng 5G ở Việt Nam sớm triển khai rộng rãi và phổ biến.

Đi bộ một xíu lên đoạn giao giữa Nguyễn Huệ và Tôn Đức Thắng, có một bãi xe đạp công cộng TNGO, dạo này ở quận 1 các bạn trẻ đạp xe đạp công cộng khá nhiều nên mình cũng muốn đạp thử cho biết.

galaxy_a52s_thuexe_tinhte.jpg Để đăng ký thuê xe, các bạn cần tải app TNGO có trên Android và iOS, sau đó nhập một số thông tin cá nhân vào là xong. Phương thức thanh toán có thể qua ví MoMo hoặc ZaloPay. Giá thuê là 10k / tiếng, nếu đăng ký lần đầu là tặng thêm 100% số tiền nạp (ví dụ nạp 10k thì được 20k), mình thấy đây là mức giá rất rẻ để chúng ta trải nghiệm đạp xe quanh thành phố.

Xe đạp TNGO là xe đạp “bằng cơm”, chúng ta cũng dùng lực để đạp, điện ở xe cũng chỉ để định vị xe và khoá xe mà thôi. Trên xe còn có giỏ phía trước để đựng đồ và gán bình nước lên.

Tối đến bọn mình đi ăn mỳ udon tại quán Marukame Udon, chắc các bạn sống ở Sài Gòn đều biết quán này. Tại đây chúng ta có thể lựa chọn nhiều loại mỳ udon và nước sốt khác nhau và giá cả cũng không quá cao (giao động từ 60k - 140k).

Mình thích ghé tới quán này mỗi khi thèm udon, bởi quy trình order món, làm đồ ăn và thanh toán ở đây đều diễn ra rất nhanh, không gian quán cũng sạch sẽ nữa. Một vài người bạn của mình từng ăn ở đây và so sánh với mỳ udon bên Nhật thì không có nhiều sự khác biệt.

Đó cũng là kết thúc buổi đi chơi của mình vào ngày hôm đó. Mình nghĩ rằng trong buổi chiều mà có thể trải nghiệm được khá nhiều hoạt động khác nhau như vậy thì đã đủ trọn vẹn cho một ngày cuối tuần lắm rồi 😃 Kết quả tối đến pin trên Galaxy A52s của mình còn 59% sau một ngày đi chơi, chụp hình và quay phim các kiểu,… Vẫn còn đủ để tối đến mình lướt mạng xã hội, giải trí và khuya đi ngủ cắm sạc pin sau.

Hy vọng các bạn trẻ “GenZ” có thêm kế hoạch đi chơi ngày cuối tuần, đừng quên cầm điện thoại lên chụp ảnh và quay video check in nữa nhé, chúc các bạn vui vẻ!
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm thèm mỳ T.T
@qsangp Thầy chỉ ấn tượng có tô mì trong bài à 😂😂😂
@Dat Huynh-D.H Tại đang đói huhu
Nét đấy! Mà chơi bóng chày gì mà đắt kinh thế
anhtkl
TÍCH CỰC
2 năm
Trước cũng định mua con này, mà mặt lưng nhựa, với đọc cmt phản hồi trên trang bán hàng thấy chê giật lag quá nên thôi chờ thêm tậu Pixel rồi.
@anhtkl chưa thấy giật lag haha
rongict
CAO CẤP
2 năm
@anhtkl Cùi bắp và cùi mía
Tượng đồng nhìn y người thật vậy? Hay là người thật 😁
thuong911
TÍCH CỰC
2 năm
@vn_ninja Thử đá vô trứng cút tượng đồng xem. Nếu la lên là người. Còn không thì là tượng 😆
Điện thoại thì chụp vậy thôi, còn đi chơi bóng chày có vẻ thú vị, nhưng vẫn không thích bằng cung tên.

Mẹ cha nó, cái đường đi bộ Nguyễn Huệ bọn giả là vật tượng, bọn yêu súc vật, bọn chơi patin/ván trượt, bọn hót loa thùng. Toàn phá làng phá xóm.

Nói phong long xong rồi, gạch đá nhận. Chứ ra ngoài đó mà la, nó quánh chết chắc.
anhtkl
TÍCH CỰC
2 năm
@Cu Cứng Patin ván trượt thì vào sân nào đó mà chơi, nhảy lung tung văng ván lộp cộp làm người đi dạo phải né, mình cũng ko ưa.
"tượng đồng" cũng sợ covid, phải đeo khẩu trang 😆
Ảnh cân bằng trắng hơi tệ nhỉ.
Nhân tiện, mình rất không có thiện cảm mấy thanh niên trượt ván nơi công cộng.
@ppc_hhvn tuỳ khu vực chơi bác ạ, như phố đi bộ ok, các bạn cũng có khu vực đường chơi riêng và không làm ảnh hưởng đến người khác.
Ku_dang
ĐẠI BÀNG
2 năm
chụp xấu vl, thua mấy con xiaomi 2 3tr
Em mới trúng thưởng e a52s từ samsung bác nào có nhu cầu không ạ e pass lại.
@boyngo1988 cho giá công khai đi bác
@ltlam2010 đợi BTC gọi lên nhận giải đã bác ^^
Chơi ván trượt giỏi dữ!
tumivn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chụp ảnh mà dìm hàng camera thế này.
BEST APPLE
ĐẠI BÀNG
2 năm
Xài ip 13 pro xong tính mua s21 ultra nữa mà nó nóng kinh hồn sợ luôn, vân tay chán thôi rồi thua cái xiao vt mặt lưng
Cứ tưởng mổi dt của hãng B mới chụp dc khoảnh khắc
Duongqua14
TÍCH CỰC
2 năm
Cái chụp 1 chạm là sao không hiểu. Nó là quay video thời gian ngắn nhất 5s mà
thuong911
TÍCH CỰC
2 năm
Không biết tượng đồng sau lưng mod là tượng hay người nhỉ. Phải đá vô trứng cút tượng mới biết được là người hay tượng 😆)
akabela
ĐẠI BÀNG
2 năm
tượng đồng này có thở không nhỉ
Lovetech36
TÍCH CỰC
2 năm
Chụp đêm da vàng vàng ta. SS thích vàng nhỉ. hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế