Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Chia sẻ nhanh] Dùng thử Huawei AppGallery: hoàn toàn có tiềm năng

MinhTriND
4/5/2020 16:0Phản hồi: 235
[Chia sẻ nhanh] Dùng thử Huawei AppGallery: hoàn toàn có tiềm năng
Mình cầm P40 Pro trong tay, trải nghiệm máy hơn 1 tuần gần như chỉ với kho ứng dụng AppGallery của Huawei và cảm thấy kho ứng dụng này đáp ứng tương đối nhu cầu của mình. Dù phải cài thêm một số app chưa có nhưng chuyện này không quá căng thẳng và mình nghĩ tương lai, Huawei sẽ có cách đưa thêm nhiều ứng dụng phổ biến vào kho của họ. Huawei AppGallery là kho ứng dụng có cách bố trí đơn giản và dễ nhìn, chia thành nhiều tab rõ ràng và chúng ta có thể dễ dàng truy cập vào ứng dụng hay game cần tải. Mọi thứ đều được phân loại cụ thể.

Tới thời điểm này, tuy chưa nhiều nhưng cũng đã có kha khá các ứng dụng cần thiết như Zalo, FPT Play, app đọc báo VNExpress, Nhaccuatui hay Zing Mp3. Các phần mềm chỉnh sửa ảnh, cắt ghép video nhanh cũng có mặt trên kho ứng dụng của AppGallery. Trong quá trình dùng máy, không có Google Maps, mình tìm thấy HERE trên kho ứng dụng và thực tế thì trong một số tình huống HERE Maps lại tốt hơn bởi mình từng nhiều lần bị Google Maps dẫn vào đường cùng khi đi du lịch.

Ngoài việc đóng vai trò là kho ứng dụng thì Huawei AppGallery còn hay ở chỗ cho phép chúng ta clear bộ nhớ để tăng tốc khả năng xử lý của máy trong quá trình sử dụng. Một tính năng mình cũng khá thích khác đó là từ AppGallery mình có thể quản lý các app đã cài và có quyền xoá hàng loạt chúng khi cần thiết. Nhìn chung thì mình thấy hiện tại AppGallery chỉ còn thiếu vài ứng dụng mạng xã hội cũng như một vài app mà mình hay dùng như Momo hay Grab. Tuy nhiên trong tương lai gần, mình nghĩ Huawei sẽ có cách để chúng ta có thể sử dụng các phần mềm này bởi chúng vô cùng phổ biến.

235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

baodensanmoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ko biết các app trong đó có sạch sẽ không? Đó mới là quan trọng
@Loki Tôi ko xài đồ của các nsx tàu, ezzz, chú dùng là quyền chú, ai cấm, tiền chú mà, con cháu chú ăn hành thôi nên tôi lo j😃
Loki
CAO CẤP
4 năm
@Barbatos Chú theo ai kệ chú. Hihi.
Tôi xưa nay éo có care mấy chiện năng lượng hạt nhân hay vũ khí chiến tranh gì như chú. Tôi bận đi đánh golf rồi. Chú tìm thằng nào ngon thì cứ bợ đít nó đi. Hehe.
Mà cỡ như chú nên vào mấy diễn đàn của bọn chú theo ấy. Để ý gì mấy việc Tàu khựa làm gì. Chú ghét Tàu mà lại suốt ngày bám đít Tàu để chờ nó phọt ra rồi cắn lấy cắn để thế để tiến hoá thành CHÓ à
@Loki Tôi bám chỗ nào, nhà ko dùng thương hiệu tàu nhé, cái máy cắt lông mũi còn của jap đấy, chỉ có thanh niên 3 hào ms bợ tàu coi như cha mẹ thôi. A ko care vì a ko ở Việt Nam😃
Gac0i
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hieutmo Bác nói chuẩn nè. Có cái mẹ j để lợi dụng đâu mà sợ
@Mỹ.
TÍCH CỰC
4 năm
Nguyên một nuồi phần mềm thuộc trăm phần trăm tàu khựa 😁
thaiduy_1101
ĐẠI BÀNG
4 năm
@votanmy Quảng cáo trá hình hả cu mod?
@votanmy đọc bài viết này xong việc đầu tiên là xoá những ứng dụng của Tàu khựa như Zalo, MP3 zing..
Samsung đã phát triển lâu rồi. Phải nói samsung tính xa thật.
Windows N1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@DuyHuynh1177 Nếu trước giờ VN ko buôn đồ điện thoại tq cách đây hơn chục năm và đồ điện tử, xe máy, quần áo của nó thì có giầu được k? Ở 1 huyện thôi đã bao nhiêu người buôn đồ của nó mà có nhà lầu xe hơi, địa vị đó
@Windows N1 Giàu cá nhân được bao người hay toàn dân đều giàu để giàu đất nước?? Cũng chỉ vì tham hàng rẻ mà đầu độc biết bao nhiêu mặt hàng
@Sing_1975 Haha, nhưng chơi với tàu cũng phải dè chừng
@rubbysun Có đấu tranh mới có phát triển nha bạn 😆
iTect
TÍCH CỰC
4 năm
Huawei dạo này chi mạnh quá. Lừa gà thôi nhưng vẫn Ế như thường.
@vitozz Thì ngậm tiền rồi thì cũng phải viết vài câu hay ho chứ
galaxy@
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vitozz Ông thớt kiếm chác được của HW thì phán vậy thôi, còn nhớ ngày ra mắt thấy phán "lại có flagship xịn nữa rồi" trong khi toàn cài phần mềm lậu vào.
Ai bảo thớt lùa gà dụ gà tôi cũng cảm thấy như vậy!
elgato
TÍCH CỰC
4 năm
@iTect Đọc xong lại được khuyến mãi thêm định hướng google không có thì càng tốt vì g maps chẳng thể bằng được Here maps 😁 =))
Phihong9998
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trung76 Chứ sao. Ko nâng bi lần sau nó bỉ đói ai nuôi
noMacLe
CAO CẤP
4 năm
Điện thoại Huawei giờ được quảng cáo như hàng đa cấp nhỉ!
@noMacLe Không chỉ được quảng cáo thôi đâu, mà người dùng nào lơ tơ ngơ không biết hỏi mà kiểu ảnh hưởng đến hãng thì nhiều nick trên này rủa cho ngập mặt 😆))) sợ thật!
@noMacLe H nó có 1 bộ phận seeders chuyên dụng quy nạp những thanh niên thờ tàu, coi tàu như cái rốn vũ trụ, ông bà tổ tiên, hở đụng vào là chúng nó xả như xả lũ, vác đủ gạch về xây villa cao cấp... cơ bản đây là thành phần ms nổi, nguy hiểm hơn cả seeders ss vì độ ngáo và cuồng đến mức bất chấp quy thuận 1 chủ tướng ko ra gì đồng thời lôi kéo những kẻ ngây thơ, tiêu diệt những ng ko cùng quan điểm nói lên sự thật😃
@noMacLe Không quảng cáo dữ dội thì còn lâu mới bán được
Nói thì nói vậy nhưng để bỏ tiền ra mua e nó thì cũng còn phải đắn đo lắm
Nguyenmauhuy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hiếu_Sad Đầu có vấn đề mà mua hw giá cao ko google
Tiềm năng với ai lỡ mua thôi. Mình thấy chẳng có con mợ gì tiềm năng hết. Mấy cái app dạng cho có rồi ai rảnh update. Ai thấy tương lai hay ko thì đó là nhà phát triển ko tới phiên người dùng hay mod
Nhìn Microsoft với WP thì biết, hoặc thêm 1 dẫn chứng như BB nhé.
Vừa phần cứng, vừa phần mềm tính làm hơn cả Apple thứ 2 à.
Híu Mụp
TÍCH CỰC
4 năm
@kobebryant nếu không ngại rủi ro thì chơi apk cũng được. nhưng mấy app internetbanking của bank thì chịu thua, không dám cài mà dùng, hoặc còn không cài được.
@kobebryant Nó dạng như 1 cái chợ trời tạp nham thôi, kiểu như amazon china đầy đồ giả của alibaba đến mức các thương hiệu lớn đồng loạt tẩy chay đấy. Cái nguy hiểm là chợ này đánh vào tâm lý ham ngon bổ rẻ vs có 1 cộng đồng rất đông ng dùng đa phần do dân số bản địa nh hơn ruồi dấm... nhưng chỉ là cái bong bóng, chất lượng thì tuỳ thuộc vào chế độ quản lý của chính phủ chị na😃
Bác nào mua ủng hộ đi kìa.
@danganhuyen Mua tạo điều kiện cho tàu kiểm soát và nuôi sống những cty tàu rặc sao. Đó là sai lầm, bây h nó ngon ngọt, sau khi nắm dc mình thì nó qua cầu rút ván, ăn cháo đá bát, lúc biết thì muộn rồi, cứ phòng bệnh hơn chữa bệnh, biết nó ko ra j thì tránh voi chả xấu mặt nào😃 nhìn dân nó thì biết, mang tiếng tự do chứ khác nào nhân dân trong 1 nhà tù vĩ đại, khi mọi ng cùng đi tù, thì ngta sẽ ko còn cảm thấy mất tự do nữa😃
Hôm trc cũng muốn mua con Android chơi game cho vui, đắn đo con này và con A71, cuối cùng quất con A71 chứ không muốn lằng nhằng vụ google services,
Híu Mụp
TÍCH CỰC
4 năm
@Rainwalker con A71 có double tap sáng màn hình không nhỉ?
@Híu Mụp A51 có
Chắc A71 có
Samsung cũng có lâu rồi, với huawei ngta lo ko có google là chính chứ đâu phải chỉ lo thiếu app đâu.
@KemlyExpress Chuẩn luôn
QC thì gắn thì thêm chữ QC vào.
Nói về AppGallery mà cuối bài gắn thêm thông tin và giá bán P40 series.
Còn nói về bài trên, tiềm năng cái gì khì những app cần thiết thì không có?
Nguyenmauhuy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Ryzkie Quá đúng bác. Tội mẹ gì bỏ tiền lại phải mang cái lo vào thân
buonban2u
TÍCH CỰC
4 năm
no china, no buy
tunglc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@zozolozozove Ngoài những cái đó ra thì đều dùng đồ của TQ phải ko, chỉ kể những cái nào ko phải made in china thôi à. Những cái b kể nguyên liệu sản xuất có khi phải nhập từ TQ, cả khẩu trang y tế VN thì màng kháng khuẩn cũng nhập từ TQ đấy b. Ko phải tôi ủng hộ TQ nhưng mà cần nói theo thực tế để nhìn ra sự thật.
galaxy@
ĐẠI BÀNG
4 năm
@buonban2u Hình như bạn đang nói ngược đấy.
Không có TQ thì không mua !
elgato
TÍCH CỰC
4 năm
@buonban2u Đọc nhanh có nghĩa là không phải china không mua hả?
n3.9592
TÍCH CỰC
4 năm
Camera h cũng 1 9 1 10 với các dòng điện thoại khác . thế nên điểm mạnh không còn mạnh nữa .heo vĩ thành Heo Way rồi
@n3.9592 Flagship bây giờ same same nhau hết, từ camera đến thiết kế, kể cả đám xiaomi hay oppo giờ cũng ngồi chung mâm dc, có tiền mà muốn chọn cũng ko biết chọn hãng nào.
Giờ chỉ đợi thằng nào ế rớt giá nhanh nhất cuối năm lên đời là ngon
Vẫn đang xài hw nhưng nói thật quảng cáo kiểu này chả có mấy hiệu quả trên tinhtuong.
Tầm tiền này mà thiếu gms thì vẫn khó chấp nhận.
T hay đặt đồ ăn và gọi xe nên t ko dùng huawei trừ khi google quay lại 😁
Thế mấy app ngân hàng có ko?
Nguyenmauhuy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lucifervnn H tiền trên ngan hàng điện thoại mà ko app dùng niềm tin à
@Nguyenmauhuy Vậy thì byebye ko chơi nữa 😆
@lucifervnn Vẫn ngại dùng app ngân hàng
App facebook có ko nhỉ
@manhquanart có
hungthieuk
TÍCH CỰC
4 năm
Đề nghị tinhte.vn hạn chế quảng bá sản phẩm làm lợi cho TQ nhất có thể
abtranbn
TÍCH CỰC
4 năm
@rubbysun Đang đọc bài này là trả tiền cho Tinhte rồi đó Huawei trả tiền cho tinhte viết bài, càng nhiều người đọc sẽ càng được nhiều tiền thôi :v
rubbysun
TÍCH CỰC
4 năm
@abtranbn hình như bạn hiểu sai ý nghĩa marketing thì phải, hiệu quả marketing được đo lường với doanh thu mang lại so với chi phí marketing đã bỏ ra, vào đọc bài nhưng ko ai mua sp HW thì chi phí marketing bỏ ra không có mang lại lợi ích cho HW, và chiến lược marketing này không có hiệu quả.
@rubbysun thế ms cần lắm vai trò của seeders😃
abtranbn
TÍCH CỰC
4 năm
@rubbysun Marketing đâu cứ phải mua sản phẩm luôn đâu. Càng nhiều người đọc thì mức độ nhận dạng thương hiệu càng cao, cái đó cũng đã mang lại lợi ích cho hãng rồi. Thế bạn nghĩ HW trả tiền cho tinhte dựa trên số liệu gì. Số người vào đây rồi ra mua luôn sản phẩm à 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019