Chia sẻ nhanh về Galaxy S8: nỗ lực lớn nhất của Samsung từ trước đến nay

Duy Luân
16/4/2017 6:48Phản hồi: 392
Chia sẻ nhanh về Galaxy S8: nỗ lực lớn nhất của Samsung từ trước đến nay
Galaxy S8 cho thấy một Samsung luôn nỗ lực làm mới chính mình và luôn muốn dẫn đầu thị trường bằng những sáng tạo. Thực ra điều đó đã bắt đầu hiện rõ từ năm 2015 vời sự ra đời của Galaxy S6, và năm nay là lúc cái nỗ lực đó bùng phát ở mức mạnh nhất. Với thiết kế độc đáo không giống bất kì đối thủ nào khác, với giao diện được thiết kế mới cùng camera cực kì ấn tượng, S8 có thể chứng minh với thế giới rằng Samsung sẽ không bao giờ chịu đầu hàng vì bất kì sự cố hay trước bất kì tay chơi lớn nào cả.

Ngoại hình của S8 thì rõ là quá hấp dẫn so với những chiếc điện thoại khác trên thị trường. Đến nay có 3 cái điện thoại viền mỏng mà mình thật sự có ấn tượng, bao gồm Xiaomi Mi Mix, LG G6 và Galaxy S8, trong đó mỗi cái đều có nét riêng. Mi Mix theo kiểu giảm tối đa viền và cứng cáp, LG G6 là sự đơn giản, còn Galaxy S8 theo phong cách hiện đại và có phần hơi giống những món đồ trong các bộ phim viễn tưởng. Galaxy S8 làm được điều này nhờ 2 yếu tố: viền cong và viền mỏng.

Nếu bạn là người đã từng xài Galaxy S7 hay S6, khi nhìn vào S8 bạn sẽ không có cảm giác ấn tượng mạnh như những người chưa từng xài điện thoại dòng Edge đâu. Cái cảm giác viền cong, vốn đã rất mỏng và không còn thấy đường bezel chạy xung quanh, giờ lại được nhấn nhá thêm nhờ hai cạnh trên dưới mỏng dính nữa tạo một sức hút vô cùng lớn. Thật khó để diễn tả thành lời, nhưng ngoại hình của S8 quá độc và quá đẹp.

Mức độ hoàn thiện của S8 cũng tuyệt vời, nói không ngoa đâu là cái điện thoại được hoàn thiện tốt nhất từ trước tới nay của Samsung. Mép kính cong ôm liền lạc với khung kim loại không có khoảng hở nào. Phần khung cũng được làm hơi cong nhẹ giúp ôm gọn vào lòng bàn tay, không bị cấn nữa, nó cũng ôm luôn xuống mặt kính bên dưới. Như đã nói ở trên, một khối thống nhất, rất tuyệt.

Nhìn vào Galaxy S8, chúng ta thấy được 2 thứ: Thứ nhất, Samsung đã thoát ly khỏi lối thiết kế công nghiệp cũ mà họ vẫn dùng đó giờ. Không còn phần loa thoại nổi lên, không còn hai mảng màu trên dưới, không còn logo Samsung, và không còn những đường chia cắt ở mặt trước. Toàn bộ chiếc S8 khi nhìn từ trước tới là một khối liền lạc mang tính thống nhất cao. Chưa kể 4 góc màn hình cũng được làm hơi bo tròn một chút cho hài hòa với tổng thể của thiết bị. Việc nghĩ ra và triển khai được thiết kế như thế này không phải là chuyện bạn có thể làm một sớm một chiều, và cũng không thể nếu bị rào cản "truyền thống" chắn trước mặt.

Điểm thứ hai mà chúng ta có thể thấy là Samsung nỗ lực rất nhiều trong việc tự làm mới chính mình, tự tách mình ra khỏi thị trường đông đúc chật chội và đủ can đảm để thay đổi. Đây cũng là giấc mơ dài mà chính Samsung đã thừa nhận: thoát khỏi cái bóng của Apple. Nhìn S8 không giống bất kì một cái điện thoại nào khác, đây cũng là thứ bạn có thể cảm nhận được khi sử dụng Mi Mix hay LG G6. Dường như màn hình viền mỏng đã khởi động một cuộc chạy đua mới về thiết kế để rồi chúng ta có những cái smartphone đẹp hơn, vui hơn, độc đáo hơn chứ không chỉ là hình chữ nhật bo góc nhàm chán như những gì đã thấy trong vài năm qua. Anh em còn nhớ cái thời mà Nokia còn thịnh không? Lúc đó chúng ta có điện thoại chiếc lá, điện thoại thỏi son, điện thoại chơi game kiểu NGage, hay loạt Nokia N-Series với thiết kế cực kì sáng tạo. Mình có cảm giác tương lai đó sắp tới với smartphone rồi, và khi đó anh em thích công nghệ lại có thêm thứ để nghịch và để thưởng thức.

Viền màn hình thì mỏng đấy, nhưng chất lượng hiển thị của Galaxy S8 vẫn chưa làm mình hài lòng như HTC U Ultra hay LG G6. Cái cảm giác rực rỡ và độ nổi trên S8 vẫn còn thua một chút so với hai anh chàng này. Mình chưa được cầm Galaxy S8+ nên chưa rõ là nó có tốt hơn hay không, để hôm nào lấy về xài rồi chia sẻ thêm với anh em. Mà thực ra thì từ trước đến giờ HTC và LG đã luôn làm màn hình đẹp tuyệt vời nên nếu năm nay họ lại dẫn đầu thì mình cũng không ngạc nhiên. Vụ này sẽ chia sẻ kĩ hơn với anh em trong bài review Galaxy S8 sắp tới nhé.

Dài, rất dài, cảm giác này chắc chắn anh em cũng sẽ thấy khi mới cầm máy lên vì trước giờ chúng ta quen xài điện thoại màn hình tỉ lệ 16:9 rồi, trong khi Samsung năm nay chơi 18.5:9, tức là chiều dọc gấp đôi chiều ngang. Trải nghiệm với màn hình này mình sẽ nói kĩ hơn bên dưới, nhưng trước mắt thì nó nằm gọn trong lòng bàn tay mình hơn. Điểm mình chưa thích đó là màn hình cong hai bên khiến tay mình hay bị chạm nhầm vào một số nút, ví dụ như khi cầm camera chụp mà cứ bị nhầm vào nút chuyển camera trước <-> sau nên khá là khó chịu. Vụ này cần vài ngày để làm quen, cũng giống hồi mình mới xài Galaxy S7 Edge.

Về trải nghiệm với màn hình này thì không có gì để chê ngoại trừ câu chuyện cũ rích về độ phân giải hiển thị chưa được set ngon, vẫn là 360 x 768. Thật khó hiểu, rõ ràng Note 7 làm ngon, mà sao Galaxy S8 lại không được set mức 412 x 846. May là giờ Android 7.0 có sẵn chổ chỉnh rồi, vô set lại như ý muốn là ngon. Không còn là vấn đề nữa, cảm ơn Google. Màn hình dài hơn giúp bạn xem được nhiều thứ hơn mà không phải cuộn xuống nhiều lần. Và nhờ tỉ lệ 18.5:9, nút ảo đã không còn khó chịu như trên đa số các điện thoại Android không dùng phím back, home, recent app vật lý. S8 là lần đầu tiên Samsung làm phím ảo mà vẫn rất thoải mái và vừa tay nhấn, lại không tạo cảm giác bị chiếm nhiều không gian.

Cảm biến vân tay là nỗi thất vọng lớn nhất của mình trên Galaxy S8. Mình gần như không thể xài được cảm biến vân tay này do nó nằm ở vị trí quá bất tiện. Thay vì nằm ở khoảng 1/3 lưng như Nexus, Pixel, LG G6, Samsung lại đặt nó ngang với camera, tức là lên rất cao. Ở vị trí này ngón tay trỏ không thể với tới ở tình huống sử dụng bình thường, cụ thể hơn là khi bạn vừa rút điện thoại trong túi ra. Ngay cả khi bạn cố gắn với ngón tay lên thì cũng phải cực khổ lắm mới chạm tới được cảm biến. Mà chạm thì cũng chưa xong đâu, do ngón tay đang phải với với nên việc đặt bề mặt vân tay lên cảm biến lại càng đau thương hơn nữa. Chốt lại là mình không xài cảm biến vân tay của S8 vì trải nghiệm quá tệ. Trong khi đó, Galaxy S7 hay S6 hay Note 7 lại làm vụ này rất ngon, HTC U Ultra và LG G6 cũng vậy.

May mắn là Samsung còn tích hợp thêm 2 hệ thống nhận diện sinh trắc khác cho Galaxy S8, đó là nhận diện gương mặt và nhận diện mống mắt. Trong hai giải pháp này mình thấy nhận gương mặt là dễ xài và nhanh nhất. Bạn chỉ cần nhấn vào nút home kết hợp cùng lúc với thao tác đưa máy lên hơi cao là xong. Ở khoảng cách hơi xa S8 vẫn có thể nhận nhanh và trong tối lờ mờ vẫn hoạt động như ý muốn tuy độ trễ hơi nhiều. Trong khi đó, cảm biến mống mắt đòi hỏi bạn phải nhìn gần như thẳng vào máy, lại còn nhận diện cực kì chậm khi đi ngoài trời nắng gắt nên mình tắt đi không xài.

Quảng cáo

Nói kĩ hơn về vụ nhận diện gương mặt, Android đã có chức năng này từ Android 4.0. Tuy nhiên, tính năng quét mặt của Android chậm hơn giải pháp nhận gương mặt của Galaxy S8 nhiều lần, thao tác cũng khó hơn do bạn phải để gương mặt của mình vào đúng khung hình thì nó mới bắt đầu chạy. Trong khi ở S8 thì chẳng cần khung hay đường kẻ gì cả, cứ đưa điện thoại lên là rẹt, bạn đã vào màn hình chính. Nhưng nói gì thì nói, nếu cho mình cảm biến vân tay ngon hơn thì mình vẫn sẽ sử dụng do tỉ lệ thành công cao hơn, lại quen thuộc khi xài nhiều điện thoại song song. Tuần sau mình sẽ quay video vụ này cho anh em dễ hình dung, nay hứng quá phải viết ra chia sẻ trước đã 😁

Về camera, Galaxy S7 chụp đã rất xuất sắc và S8 lại tiếp nối thành công đó. Hình ảnh chụp ngoài nắng thì đương nhiên chẳng có gì để chê, trong khi chụp tối noise thấp nhìn hình rất đã, không bị bệt màu, không bị mất chi tiết. Anh em có thể xem qua một ít hình mình đính kèm bên dưới, bác @tuanlionsg cũng có so sánh ảnh của S8 với LG G6 và U Ultra trong topic này. Chỉ một từ xuất sắc dành cho camera của S8. Tuần sau rảnh rảnh mình sẽ rủ mấy bạn Camera Tinh tế đi chụp chung S8 với iPhone 7 Plus rồi kể cho anh em nghe thêm nhé.

Do chỉ mới cầm máy được khoảng 3 ngày nên mình chưa thể chia sẻ nhiều với anh em về pin. Nói chung là chưa có ấn tượng gì lắm, sáng 7 giờ rút sạc đi làm, đi chơi, nghịch ngợm vào web hơi nhiều một tí thì tối về nhà 9 giờ thì còn 20%. Hiệu năng, nhiệt độ cũng không có gì phải quan tâm vì mọi thứ đều tốt cả, nhất là khi S8 được trang bị cấu hình thuộc hàng top rồi nên vụ này anh em khỏi lăn tăn.

Phần mềm S8 năm nay được làm mới hoàn toàn. Những chi tiết cầu kì phức tạp giờ đã được thay thế bằng những icon đẹp hơn, màu sắc nổi bật, đều hơn và theo sát với ngôn ngữ Material Design hơn. Các chức năng phần mềm thì vẫn tương tự như Galaxy S7 thôi chứ chưa thấy gì thật sự nổi bật, nhưng mình hoàn toàn ổn với chuyện này vì Samsung đã từng ra mắt nhiều chức năng không có công dụng thực tế hồi Galaxy S3, S4. Chắc là hãng đã rút ra được một bài học lớn rồi, và Samsung giờ chỉ tập trung giải quyết những vấn đề chính mà bạn sẽ gặp trong lúc xài điện thoại hằng ngày chứ không cố nhồi một đống thứ vô ích vào nữa. Đây có thể xem là nỗ lực về trải nghiệm đúng không nào?

Anh em đọc thêm về giao diện phần mềm của S8 ở topic: Giao diện phần mềm của Galaxy S8: một hướng đi mới của TouchWiz, đề cao sự đơn giản.

Quảng cáo

Trước đây mình có nói với anh em rằng Galaxy S8 là cái điện thoại quan trọng nhất của Samsung từ trước tới nay, và đúng là như vậy. Cầm S8 trên tay bạn có thể cảm nhận được điều đó, cảm nhận được sự cố gắng thay đổi của Samsung thông qua cách hãng thiết kế và hoàn thiện cái điện thoại này. S8 thật sự rất hấp dẫn. Vẫn còn nhiều thứ mà mình có thể trải nghiệm với máy lắm, có gì hay sẽ chia sẻ thêm cho anh em biết nhé.
392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cá nhân mình thấy mỗi sản phẩm của Samsung đều là nỗ lực lớn nhất của họ từ trước cho tới thời điểm đó. Chứ không phải riêng S8, mà S7, S6 hay trước đó đều là những nỗ lực lớn nhất để ra mắt được.
vunampro92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Airblade14 đúng đó bác! Nhưng mà khả năng chiếc s8 là chiếc máy thanh công hơn cả 😃
@Airblade14 Trả lời kiểu này tốn não mới hiểu được hết ý của Mod, thâm thuý thật 😃
@Airblade14 Có gì đó thâm thâm 😁
Có nỗ lực đayas nhưng chưa ăn thua gì đâu. Vẫn hít Khói nguời khác ...
@Hоang Hao Minh Phán bừa. Cái cần ghi nhận ở Samsung đó là họ đã cố gắng thay đổi để mang đến những gì tốt nhất cho mỗi sản phẩm mới. Đây là điều mà không ai có thể phủ nhận. Còn sản phẩm thì cái nào chả có những điểm hoàn thiện chưa tốt.
hoanloc
CAO CẤP
7 năm
@tuanokvt Các lãnh đạo samsung nên lên tinhte cào phím mới gọi là nỗ lực 😆
Junio
TÍCH CỰC
7 năm
@Hоang Hao Minh Vâng, em trai cũng đừng nỗ lực tạo nick mới, vẫn hít khói người khác thôi
@tuanokvt Ý nó là hít khói Iphone đó mà. Ba cái thằng ifan thì chấp làm gì. Lúc nào trong mắt tụi nó iphone cũng là nhất. Gặp mấy thằng như vậy mình chẳng bao giờ cmt lại. Cứ xem như mấy thằng ếch ngồi đáy giếng đó ko cùng đẳng cấp để nói chuyện với mình đi bác àh. Chấp chi mấy thằng đó
Cá nhân thấy chỉ có S8 mới là nỗ lực lớn nhất của SS.

SS ko có đối thủ vào thời S3. Tới S4 thì sp của HTC, LG, Sony hoàn toàn ngang cửa chứ ko thua gì SS.

SS bắt đầu chuyển từ tối ưu chíp sang tối ưu phần mềm vào S5 tuy nhiên ko thể tối ưu touchwiz một phát được, vẫn tiếp tục tốn nhân lực vào các chức năng đánh mắt đá lưỡi. Cùng năm chip Snap gặp hạn.

Tới S6 Samsung chuyển sang dùng UFS, cải thiện camera, tiếp tục cải thiện TW và cho gỡ rác. Cùng năm, đội IP nhảy một phát từ "cấu hình yếu như ĐT tầm trung" thành cấu hình cao nhất trên di động với NVME. Apple chính thức dẫn đầu cả phần cứng và phần mềm. Tầu khự-a vượt mặt HTC, LG và Sony.

Tới S7, Qualcomm trở lại. Chíp A và Snap bỏ xa Exynos. Note 7 gặp hạn. Tầu khự-a cách mạng thiết kế với Mi Mix. Apple tiếp tục làm bão với phần cứng vô địch.

SS cuối cùng chịu bỏ nút Home, tỉ lệ 18:9 cho diện tích màn cao hơn cả Mi Mix, bench antutu vượt IP7 bất chấp ko có nvme. HTC lạc trôi. LG gặp hạn. Apple cân nhắc ngày tung ip8.
BOOTLOADER
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenminh56547 Chip Snap trên điện thoại SS so với Exynos chưa bao giờ đủ tuổi, Có thể ví Snap là Phân, Exynos là Vàng nếu cùng dùng trên 1 dòng sản phẩm của SS, Lý do thì chắc ko cần phân tích.
@samsemvn Sao máy tính chip i7 mà load ứng dụng chậm hơn pentium cùng đời có ssd vậy. Sao win xpđa nhiệm tốt hơn win 10 mà họ lại thích dùng Win 10 vậy.
@nguyenminh56547 Cho hỏi bạn đã xài S7 bản Exynos chưa mà phán như thật vậy
ggunf
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenminh56547
Từ từ rồi sẽ tốt lên thôi đừng vội, kiểu gì cũng là siêu phẩm của năm nay rồi :rolleyes:. Mod viết bài kiểu này mấy thằng AOK nó bảo là seerder đó nha 😁:D:D
Mod ghi title là nỗ lực từ S6 mới đúng S8 là thành quả! Chứ nỗ lực gì nữa!

Khi Note7 bị sự cố là cơ hội để hãng Sx SMP khác vượt lên nhưng các Flagship nữa đầu năm 2017 đều ko vượt lên so với S8.
@hsdhnh Nửa cuối năm thì sml hả, hjjj!?!
Năm nào chả thế!
Thành Tis
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hsdhnh Mình thấy tiêu đề đúng ấy, s6 chỉ là lột xác về thiết kế thội (thời ấy bị chỉ trích kha khá) s8 là sự hoàn thiện một cách tinh tế từ chất lượng cho đến trải nghiệm
Công bằng mà nói thì sản phẩm đột phá mặc dùng chưa thể nói là hoàn hảo nhưng đáng dc công nhận thay vì những lời mỉa mai chê trách.
@tuanokvt Tụi iGATO thì không cần quan tâm. Cứ Samsung là lao vô chê.
em đẹp cả người lẫn nết . chỉ bọn gato,soi đít tìm phâ:pn mới chê được e nó
JackyDat
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenmanh287 Haha thì tụi nó soi cái đít máy mà chê đó, chê 2 thứ 1 cái vân tay 2 cái đít máy.
Ak hiểu rồi: Nổ lực nghĩa là sức công phá!!!! 😆))
@Giàng bông bí Chào người anh em, bên đội ăn lương hay bên chính nghĩa đấy?
tuann2
TÍCH CỰC
7 năm
@Giàng A Lua. Ko cậu ấy mình biết, cậu ấy ở biên đội làm cho Tinhte hấp dẫn hơn.
phoenixna
TÍCH CỰC
7 năm
@Giàng bông bí Trẩu tre
Có cái nào Samsung không cho là nhất đâu. Mỗi lần ra mắt là tưng bừng từ dìn hàng đối thủ tới khuyến mại và phóng đại tè le ra. Thực tế trải nghiệm thì vẫn chả hơn gì mấy cái flagship khác. Thậm chí còn cẩu thả quá trình kiểm định để gây tai nạn cho khách hàng. Chi tiền quảng cáo cho cố vô rồi bỏ bê chất lượng.
Kusa123
TÍCH CỰC
7 năm
@Godofwar2017 Lại nhai rẻ rách rồi.... đừng bào giờ chê bai khi mình chỉ là 1 thằng chỉ biết gõ bàn phím mà ko có não =)))
7xpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuanokvt Nick clone của hội seẻdê tinhte thuê để gây war tăng view ấy mà
@Godofwar2017 Bản lĩnh là ở vị trí đứng, các hãng khác to mồm mà vẫn chỉ xếp sau, Samsung nó không số 1 thì vẫn là số 2. Ai chả quảng cáo, ai chả nói xấu đối thủ nhưng bao năm nay tại sao mỗi Samsung thành công, còn IP quá thuận lợi rồi vì ra đời sớm lại được thiên vị nên con đường bằng phẳng
Tháng 9 là người ta lại quên hết ngay ý mà ^^
@dualshoсk đến lúc đập hộp vào tháng 10 thì ng ta lại quên luôn note 8 ms ra trc đó😃
yelliver
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dualshoсk nửa năm cũng đủ hốt bạc rồi bác 😁
mickey2750
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dualshoсk nhỡ chỉ có mỗi con 7s có khi người ta quên luôn cả apple ấy chứ. 😁
khaihoancntt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dualshoсk Note 8 chạy đâu
@khaihoancntt Chắc là sẽ chạy tránh bão trước đó rồi. Giống năm ngoái ý bạn, chạy vội quá nên bị ... à mà thôi ^^
Camera ngon đó.
Thật sự mình đánh giá cao hãng sx nào luôn ưu tiên đáp ứng nhu cầu người dùng, đó là điều đáng ủng hộ chứ không phải là món đồ cho PHỤ NỮ cầm theo để trang trí và khoe vặt.
@removebeforeflight Ờ, phụ nữ mà sướng vậy ai cũng muốn làm phụ nữ
@removebeforeflight Bác có thể về nói vs mẹ, vợ hay gf của bác những điều bác vừa nói ra, chứ lên đây nói đâu có ích j haha😃
@Duy Luân Ah tức là bạn ý nói S8 chỉ đàn bà mới dùng bác ah 😁.
ansongjong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@removebeforeflight Nếu tôi k tạo ra nhu cầu liệu a có biết khách hàng cần j để mà đáp ứng
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
Cần lắm, nếu so sánh được với smart Top về cái loa, có hifi không? chất âm khi mở loa ngoài xem Ut ntn, nghe tai thì sao, làm ơn đi, nói kỹ xíu bạn nhé 😃
Thanks mod and Sam !
tuann2
TÍCH CỰC
7 năm
@qtgalaxy Haha ko thấy mod viết Sam-LG-Xaomi cùng nhau hả bác, cùng phân khúc đó.
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
@tuann2 Là sao? Tớ hông hỉu 😔
Invalid name
ĐẠI BÀNG
7 năm
@qtgalaxy Đồng quan điểm,chưa thấy cụ nào đánh giá bên phần audio,toàn nói những thứ chung chung.
6445022
TÍCH CỰC
7 năm
Mod Luân để quả hình nền màu tối nên S8 lên ảnh trông rất sexy 😁 thôi ko khen nữa ko lại có hội kêu seeder =))
@6445022 Con S8 hoặc để hình tối, hoặc thật sáng thì mới đẹp :D
@Duy Luân Con zai chắc đa phần ưa gam màu tối hơn :D
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
uranos
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vụ vân tay có lẽ là điểm trừ nặng của s8. Đến thời điểm này bảo mật vân tay vẫn là lựa chọn số 1. Nay lại khó dùng nữa thì dở
@uranos Khuyến khích mọi ng dùng iris mà bác😃
@vtb center Mấy ông kĩ sư cũng lên đồng lắm. Thần thánh họ làm chi. Hàng nghìn kĩ sư Microsft còn làm ra vista hao tài nguyên, hay wwindows 8 dở tệ. Hàng nghìn kĩ sư Apple còn để xảy ra lỗi mất sóng iPhone 4. Hàng nghìn kĩ sư Samsung còn để xảy ra lỗi Note 7 chẳng hạn.

Họ cũng chỉ là người thôi.
@Duy Luân vậy lại càng khó hiểu nữa??? vì như Duy Luân nói thì đó là về phần mềm và thiết kế vi mạch điện tử thì nó sẽ phức tạp, nhưng việc tìm một vị trí tốt hơn, thuận tiện hơn và thẩm mỹ hơn thì việc này anh em mình nghĩ ra thì các ông ấy cũng nghĩ ra, nhưng tại sao lại như vậy?? phải chăng có ý đồ gì nữa chứ không đơn giản là như vậy, vì SS có cả bộ phận phân tích thói quen người dùng. Nếu như theo lý thì sẽ đặt phía dưới cam và đặt ở giữa thì ok rồi. Hơn nữa họ đã thiết kế ra cam không lồi, màn trước và mặt trước cực kỳ sexy và đẹp nên việc thiết kế vân tay như vậy là không chấp nhận được nếu như gây khó cho người dùng....
@vtb center Bạn không biết vẽ mạch và bố trí linh kiện khó như thế nào đâu. Chỉ cần bạn đặt cảm biến sang một chỗ khác là đường mạch đã thay đổi với các linh kiện điện tử và các mạch phụ cận đã thay đổi rồi mà trong khi đó đường đi của các mạch điện tuyệt đối không trùng nhau. May là họ đi ba bốn lớp mạch còn đỡ, chứ nếu chỉ đi nguyên mạch một lớp việc bố trí linh kiện với linh kiện điện tử cơ bản thôi cũng đã khoai rồi.
doantheanh
TÍCH CỰC
7 năm
Phải công nhận bộ đôi S8 này là lần đầu tiên làm mình cân nhắc đến Samsung khi muốn lên đời máy mặc dù mình ko phải ifans và cũng đang dùng 1 con galaxy A9 pro và vẫn đang khá hài lòng về em nó
tuann2
TÍCH CỰC
7 năm
@doantheanh Hâh dùng tói iphone rồi thì chỉ muốn ném mẹ nó mấy con SS vào thùng rác, má SS dùng hơn năm cho người quen ko ai thèm, con 5s cho ai cũng muốn lấy. Vậy là đủ hiểu rồi.
@tuann2 sài iphone vẫn đẳng cấp hơn sam nhìu
poiklmnbvc
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho em xin tấm hình vũ trụ của bác duy luân với, đẹp quá
Ttdmt
TÍCH CỰC
7 năm
Có cố gắng cách mấy cũng vậy mà thôi, khi không có hệ điều hành riêng, app riêng tối ưu hoá, ios chinh phục cả người chỉ dùng app mặc định không biết gì và cả người dùng app bên thứ ba
Nguyen0101
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ttdmt
Iphone các bản sau viền mỏng gọn và xài dc thêm bút như Note, mình xúc liền.
Chứ thiết kế giờ nhàm chán quá, dù IOS thì vẫn đỉnh.

S8 vẫn còn xấu cái mặt lưng, chỗ vân tay, hóng Note 8 xem thế nào.
@Duy Luân
Sự đột phá của ip hết rồi thì phải. Ra màn hình lớn, camera...toàn sau hãng khác kể từ ip4. Tương lai viền mỏng cũng thế...đúng là trừ OS ngon ra thì chưa thấy gì thêm. Lỗ phone thì gò bó quá....
@Duy Luân Dt ip mà ko dùng case thì nó tuột lên tuột xuống . Ip 7 plus đang dùng cái màn hình lồi lên nó trầy nát hết mấy viền trong khi con 6s xài có móp gì mop màn hình ko trầy . mod tinte chắc cũng có dùng nhiều ip mà vẫn khen cái thiết kế ip7
Kaito kid.
TÍCH CỰC
7 năm
@Duy Luân bác mod nói quá chuẩn , còn lũ seeder gì nó cũng nói dc , nâng cấp vừa đủ thì kêu k nâng cấp chỉ còn ios , nâng cấp nhiều lỗi tè le đi khen 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019