[Chia sẻ] Những tựa game hấp dẫn và đáng chơi trên di động

23/6/2018 14:39Phản hồi: 171
[Chia sẻ] Những tựa game hấp dẫn và đáng chơi trên di động
Số lượng game di động hiện nay là khổng lồ, nhưng mình sẽ chia sẻ với anh em 10 trò chơi dành cho nền tảng di động mà mình thấy hấp dẫn và đáng chơi, đồng thời cũng mời anh em chia sẻ những game nào anh em hay chơi trên điện thoại của mình. Danh sách mình đưa ra dưới đã hạn chế đưa những tựa game quá nổi tiếng mà ai cũng biết, thay vào đó sẽ là các game lạ và hấp dẫn để anh em trải nghiệm thử các cái tên mới, tất nhiên các game rất hay mình sẽ vẫn đưa vào danh sách này 😁 Mời anh em tham khảo và chia sẻ thêm.

Monument Valley 1 và 2 - Game giải đố, đồ hoạ siêu nghệ thuật
Phần một của tựa game này đạt giải Game hay nhất dành cho iPad năm 2014 do chính các Biên tập viên của Apple bình chọn, đạt giải game hay nhất năm 2014 của Viện hàn lâm Anh Quốc dành cho game di động, bên cạnh đó là rất nhiều giải thưởng khác. Có thể thấy đây là một cái tên quá nổi tiếng và khủng. Mình thấy game này có lối chơi rất hay, bạn sẽ phải dẫn đường cho một nhân vật đi đến các điểm đích và hoàn thành hành trình của cô ta. Khi chơi, anh em sẽ hoa mắt bởi các thiết kế đồ hoạ, cũng như sẽ cực kì thích thú với cách mà nhà phát triển game này đánh lừa thị giác. Gameplay hay, đồ hoạ độc đáo, nhẹ nhàng và đáng yêu, đây là game đầu tiên mình muốn giới thiệu cho anh em.

Bloon TD6 | Fieldrunners - Game thủ thành vui nhộn

Mình từng thất vọng khi iOS không có Bloon TD5 nhưng Android lại có, tuy nhiên cách đây không lâu thì AppStore đã cập nhật Bloon TD6 rồi. Cả hai game này đều thuộc thể loại Tower Defense. Anh em sẽ sắp đặt các "cỗ máy chiến đấu" của mình tạo thành một đường đi và tấn công kẻ địch, mục tiêu là kẻ địch phải chết trước khi vượt qua toàn bộ bản đồ, nếu không chúng ta sẽ thua. Thể loại game này không mới, tuy nhiên dễ gây nghiệp và giúp giết thời gian rất tốt. Bloon TD và Fieldrunner là hai cái tên đáng chơi của thể loại này do đồ hoạ đẹp mắt, các vũ khí đa dạng và gameplay phong phú.

Love Balls
Mục tiêu của game đơn giản nhưng để qua mỗi vòng lại không hề đơn giản :D Chúng ta sẽ vẽ một đường và làm sao cho hai quả banh chạm được vào nhau. Game này thú vị do nó ứng dụng hiệu ứng trọng lực vào game rất hay, vẽ càng vật thể rơi càng nhanh, càng tạo lực lớn hay ngược lại. Sau mỗi màn, sẽ có thêm nhiều chướng ngại vật và sắp xếp khác nhau để tăng độ khó. Game không cần dùng não quá nhiều nhưng sẽ phải bắt anh em vẽ đi vẽ lại cả chục lần mỗi màn đó nha.

Brain Wars - Thách thức xem "não" ai xịn hơn
Đây là một game chơi online với các người chơi ngẫu nhiên khác hoặc thách đấu với bạn bè. Game có nhiều trò nhỏ bên trong, mục đích là thử sức nhau về phản xạ, năng lực tính toán, khả năng nhớ những gì liên quan tới não (anh em nào tự nhận mình không não có thể bỏ qua :D ). Mỗi khi thắng sẽ có hệ thống tích điểm và phân hạng để xếp hạng người chơi. Game này khá vui nếu chơi hai người, nhất là với bạn gái hay bạn trai, và mình nghĩ chơi thường xuyên trò này sẽ giúp não thật sự được rèn luyện đấy :D Một lưu ý nhỏ là game này sẽ cần anh em đọc tiếng Anh khi mới chơi để hiểu được luật chơi.

Liên Quân Mobile | Vainglory - Game MOBA
Anh em nào chơi thích game MOBA, đặc biệt là trên điện thoại sẽ biết ngay 2 cái tên này, ngoài ra còn có cái tên quen thuộc khác là Vương Giả Vinh Diệu. Mình đã nói rằng sẽ hạn chế các tựa game nổi tiếng, tuy nhiên sẽ thiếu sót nếu thiếu thể loại game MOBA vì đây là thể loại game có rất rất rất rất nhiều người chơi, mình và mod @tieumichanhche phá rank cùng nhau mỗi tối. Cá nhân mình thích cách điều khiển của Liên Quân (điều hướng bằng các nút) hơn nhưng mình cũng thấy nhiều bạn lại thích cách chơi của Vain Glory (Bấm chọn mục tiêu, tương tự Liên Minh). Nhìn chung cả hai đều hay, lượng tướng phong phú, đồ hoạ đẹp theo kiểu riêng, rất đáng chơi.

Mua và test thử skin Lữ Bố vừa ra khỏi kho báu

Blek - Lối chơi lạ và hay
Bạn chỉ cần vẽ một đường, và nét vẽ đó sẽ tuần hoàn liên tục, làm sao để thu thập hết những quả banh màu và né các đốm đen. Nghe đơn giản vậy thôi chứ game này cực kì hack não, đòi hỏi anh em phải tưởng tượng và tính toán rất nhiều. Đồ hoạ và lối chơi đơn giản, nhưng dễ nghiện, ngoài ra game còn được đánh dấu trên AppStore là ứng dụng được khuyên dùng bởi Biên tập viên. Anh em nên tải và chơi thử, biết đâu nghiện :D

Quảng cáo

Atomas
Tựa game này chơi đơn giản lắm, không cần anh em đầu tư đầu óc hay thời gian cày. Lối chơi không khó nhưng không nhàm chán. Mục tiêu chính là tạo ra nguyên tố có có số khối càng lớn càng tốt. Nói vậy chứ không hề dễ đâu nha, mình tạo ra tới Kẽm 30 là chết. Nguyên lý chơi mình đơn giản nhưng xem clip bên dưới anh em sẽ dễ hiểu hơn.

Phague - Game mô phỏng
Một tựa game dạng mô phỏng sự lan truyền của các virus gây bệnh. Chúng ta sẽ tìm cách để biến đổi virus / mầm bệnh, làm cho nó mạnh lên và nếu lan truyền được hết thế giới thì anh em sẽ thắng. Cách chơi này khá giống với tựa game Smartphone Tycoon làm sốt cách đây ít lâu, nhưng game này được đầu tư kĩ lưỡng và gameplay cùng với hệ thống tiến hoá phong phú hơn nhiều nên sẽ không dễ gây chán đâu

Ski Safari - Chạy vô tận khỏi bão tuyết
Anh em sẽ vào vai một anh chàng đang cố trượt xuống núi để trốn cơn bão tuyết. Đây là tựa game thuộc thể loại endless-run, chạy chơi khi nào chết sẽ thôi. Đồ hoạ và đặc biệt là âm thanh rất bắt tai. Game này trước đây không rõ lí do gì bị gỡ khỏi AppStore, nhưng giờ đã có mặt với cái giá rất rẻ, chỉ 5.000đ (Trên CH Play là 21.000VNĐ). Trong game có rất nhiều nhiệm vụ và màn chơi nên sẽ làm cho chúng ta muốn chơi hoài mới thôi.

Quảng cáo

Trên đây là 10 game mình thấy hấp dẫn và muốn chia sẻ. Dĩ nhiên là còn rất nhiều game hay mà mình chưa biết để chơi, nếu anh em có game hay thì hãy chia sẻ cho mọi người cùng biết nhé :D
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mongkhuyet
TÍCH CỰC
6 năm
Đã phá đảo trò đầu tiên
@vinhthanh1086 Thiếu PES Mobile 2018 của chính chủ Konami là 1 sai lầm lớn.
Aro
TÍCH CỰC
6 năm
Pubg mobile 😁
Aro
TÍCH CỰC
6 năm
@otrum Mình chơi đó h thấy thao tác khá đơn giản 😁, tất nhiên k thể bằng chuột và bàn phím nhưng với mobile thế là quá ổn rồi :D, còn nhìn lòi mắt k ra địch chắc bác để đồ hoạ thấp nhất hả :D
P/s: tớ platinum 2 rồi :D
sakuza199x
TÍCH CỰC
6 năm
@np.yolo Khi chơi squard thì nó trộn cả mobile vs giả lập nhé bác.
@Aro Chuẩn luôn, trò này hay lắm, cày lên kim cương rồi bỏ rồi. vì nghiện quá
@Aro chơi cái fps bị nhức đầu 😔 kì ghê :(
buihai
CAO CẤP
6 năm
Brainwars mà gặp cuhiep chắc mình trăm trận trăm thắng
@noob khéo ông ý là Phạm Nhật Vượng thì sao =)))
buihai
CAO CẤP
6 năm
@p.a.tuan Thế thì còn ngồi đây mà chém gió làm gì, kiếm mấy con chân dài cho thích =))))

Đùa thế thôi chứ mình bận chết mẹ, làm gì có thời gian chơi game.
@buihai Bị phản dame cái xuống giọng liền :v
@buihai Gât quá bác êi, công kích nhau thế là gì 😃
Vainglorious cần tìm người cùng troll game ;]]
aladin.huy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Pubg đang hot mà ko thấy
Đua xe có asphast8,9
Không có Clash Of Can nhỏ?
@kaothenhi Cái đấy mtb chơi hợp hơn
Chủ đề hữu ích 😃. Di động mình chẳg thấy trò nào khoái. Hóng tìm trò hay hay
jing
CAO CẤP
6 năm
The battle of Polytopia

Android/ios game turnbased strategy
@jing Mua đi bạn, và chúng ta có thể chơi với nhau. Mua cái tộc rẻ nhất có 20k thì phải
jing
CAO CẤP
6 năm
@Tú art "Thue bao cua Quy khach khong du dieu kien su dung dich vu. Dich vu Google DCB chi ap dung doi voi thue bao da kich hoat tu 90 ngay va co su dung dich vu thoai tren tai khoan goc di dong tu 10,000d/thang tro len. Chi tiet LH: 198 (mien phi). Tran trong."

Vừa thử mua nhưng ko thành công
@jing Sim gì mà dùng chưa được 3 tháng vậy 😕
jing
CAO CẤP
5 năm
@Tú art cktKywwygM5Q2ik8
BQDuong
CAO CẤP
6 năm
Ace nào rank KC, CT thì kết bạn leo rank liên quân với mình nhé. Nick mình là: Ăn Ké No1
Mình đánh dc mọi Lane. Chuyên đi rừng
beatlove
TÍCH CỰC
6 năm
@BQDuong Bạn kết với 2 acc mình nhé: Jerrymouses và Jerry.mouse
@beatlove nick của mod là Lephukhuong2 á, kì có đánh chung rồi 😁
Foxbit
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giải đó có seri game The Room, The House of da Vinci. Mới chơi đây là Isoland, 29/6 sẽ có Isoland 2
@Taro Misaki đúng , vs k có nhìu ending như bản 3
bibiti
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangtu_jedi đã chơi hết the room 123, và giờ đang xoắn não với bản old sin 😁:D
lethieu38
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangtu_jedi Cũng có chơi rồi, thấy nó khó hơn series the room 1 chút =))
lethieu38
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Taro Misaki Công nhận, The Room 3 là hay nhất trong series 1234
s.club2
TÍCH CỰC
6 năm
3 game
@s.club2 Xin ID solo PK ván nào 😁
Có thằng em hỏi có game nào chơi nói chuyện bằng âm thanh trong game bằng tiếng Anh ko ? Mấy game Tàu nghe toàn Tiếng Việt
@duclinh79. Pubg tiếng anh nhiều ma, đồng đội tụi nói tiếng anh ok lấm
BB_Minh
TÍCH CỰC
6 năm
Đang world cup. Chơi Dream League Soccer 18. Cầu thủ full 100 đen xì rồi. Đang tính mua bọn cao 1,95 đến 2m về nâng cấp đội hình mới
@nguyenquanghieu1511 Bây giờ cập nhật ngon rồi bác
@BB_Minh S k chơi PES Mobile 2018 nhỉ? Ăn đứt cả FF và DLS mobile nhiều. E cày gần 1 năm r, chính chủ Konami
@Hổi Đàm Thuận Hiền Cho em hỏi đá PES với FF mobile có tìm được bạn bè đá solo với nhau được không các bác?
@autoquit Vẫn đc nhé bác
dukichlang
TÍCH CỰC
6 năm
pubg mobile và liên quân.
i2Bi
CAO CẤP
6 năm
Oceanhorn nữa. Rất hay luôn, mình thích game thể loại này.
https://itunes.apple.com/vn/app/oceanhorn/id708196645?l=vi&mt=8
@NTN.PF Sắp có phần 2. mình cũng thích game này, copy Zelda của Nintendo
i2Bi
CAO CẤP
6 năm
@trung76 Zelda thì nổi tiếng rồi. Nhưng ngặt nỗi không có máy chơi 😁.
@NTN.PF Chờ bản 2
ChienNghiem
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình chơi game rất dễ nghiện. Chơi liên quân được 1 tuần thế là nghiện mất 9 tháng. leo rank cao thủ 4 mùa 😔
@ChienNghiem Mình k thể nghiện đc nó nhỉ, vì đang chơi liên minh trên pc nhìn qua liên quân k thích lắm, bữa cũng chơi cày thử đc hơn tuần nghỉ :v
ChienNghiem
ĐẠI BÀNG
6 năm
@jindowing m k chơi liên minh nên chắc đó là lý do 😆
2 game, trước có fortnite mà từ khi úp lên ios 12 beta thì cứ văng khi nhảy dù, nản
@Tuananhtdc giờ hết rồi đó bạn 😁
PentiumT
TÍCH CỰC
6 năm
Rules of Survival và Pubg nữa chứ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119