Honda winner x

Chia sẻ sau 1 tháng sử dụng kính mát phân cực Quechua MH590
bientd
5 thángBình luận: 0
Chia sẻ sau 1 tháng sử dụng kính mát phân cực Quechua MH590
Xin chào các bạn! Mình là một runner và sử dụng xe gắn máy để đi làm hàng ngày với quãng đường khoảng 26km cả đi lẫn về.

Trước tiên là một runner thì nhu cầu của mình là cần kính cho những buổi chạy địa hình(trail running) thường sẽ gặp phải những quãng thời gian trời nắng, ánh sáng chiếu trực tiếp vào mặt, đôi lúc trên cung đường chạy sẽ qua đoạn đường đất khá nhiều bụi. Mình cần một chiếc kính phân cực để giúp loại bỏ luồng ánh sáng mạnh từ mặt trời mà vẫn có thể sử dụng được ở điều kiện ánh sáng trung bình yếu(Một buổi chạy trail có thể bắt đầu từ đêm hôm trước tới ngày hôm sau).

Hơn nữa hàng ngày mình chạy xe gắn máy đi làm quãng chừng 10km chiều đi vào buổi sáng(8h) và 10km chiều về(18h30), trưa thì mình thường đi ăn quãng 3km. Với khoảng cách đi khá xa và có cả đi tầm trưa nắng như vậy mình cần một chiếc kính có khả năng che, chống bụi và gió khi đi trên đường đô thị, cao tốc và chống chói mắt khi đi ăn trưa.

Với những yêu cầu như trên thì mình đã chọn mua kính mát phân cực Quechua MH590
Theo như giới thiệu về tiện ích của sản phẩm từ website phân phối sản phẩm:
  • Chống mờ : Tròng kính hở và cầu kính hẹp cho độ thoáng khí tối đa
  • Lớp phủ: Hình dáng ôm gọn: bảo vệ mắt khỏi gió, nước bắn và thời tiết xấu.
  • Khả năng tản sáng: Tròng phân cực: chống chói và tăng độ tương phản.
  • Chống nắng: Tròng kính loại 4-lọc 100% tia cực tím: lý tưởng khi nắng gắt hay trên vùng cao.
  • Độ ổn định: Có dây đeo gọng kính đi kèm: giữ kính ở đúng vị trí trên khuôn mặt.
  • Trọng lượng nhẹ: Kính mát trọng lượng nhẹ: 39 g.
  • Độ bền: Mắt kính bằng nhựa polycarbonate rất bền chắc.
  • Khả năng tương thích: Tai kính có xỏ lỗ: tương thích với dây đeo gọng kính STRAP HOOK.
Sau quá trình sử dụng thì mình nhận thấy chiếc kính gần như hoàn toàn như giới thiệu từ hãng ngoại trừ việc kính vẫn bị mờ vì hơi nước khi kết hợp với đeo khẩu trang và ở trạng thái dừng(dừng xe chờ đèn giao thông). Nhưng mình nghĩ điều này là có thể chấp nhận được.

Quảng cáo

Một điểm nữa mà mình khá thích ở chiếc kính này là nó có đệm mũi bằng chất liệu silicon. Nó mềm, dễ chịu, bạn không cảm thấy khó chịu khi tham gia các hoạt động thể thao như đạp xe, chạy bộ. Đa phần các hãng kính khác sử dụng vật liệu cứng.

Chiếc kính giờ là vật dụng không thể thiếu của mình trên hành trình đi làm thường ngày từ sáng đến tối, đôi lúc còn quên mất là mình đang đeo kính khi về tối.

Mục đích mình viết bài này để chia sẻ tới các anh chị em có chung nhu cầu sử dụng mà chưa hài lòng với với chiếc kính của mình hoặc đang phân vân không biết nên mua loại kính nào thích hợp. Rất mong là với đôi lời chia sẻ của mình có thể giúp được ai đó, có thời gian mình sẽ chia sẻ nhiều hơn về những thứ mình đã và đang dùng và cảm thấy có ích tới mọi người.

Cảm ơn mọi người đã đọc và mong nhận được những phản hồi từ các bạn để chúng ta có thêm những sự lựa chọn hợp lý khi quyết định mua sản phẩm.

Mình xin được attach thêm một số ảnh:
Quechua-MH590 (4).jpg
Quechua-MH590 (6).jpg
Quechua-MH590 (7).jpg
Quechua-MH590-2 (2).jpg
Quechua-MH590-2 (3).jpg
Quechua-MH590-2 (4).jpg

Quảng cáo

Quechua-MH590-2 (1).jpg

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM