Chia sẻ Shortcut resize hình hàng loạt cho iPhone

Mikeknowsme
11/12/2020 13:16Phản hồi: 16
Chia sẻ Shortcut resize hình hàng loạt cho iPhone
Thông thường chúng ta chụp ảnh trên iPhone thì nó có dung lượng và kích thước khá lớn, ví dụ như hầu hết camera iPhone là 12MP chụp cho ra ảnh được 3.024 x 4.032 pixels - khá lớn để chia sẻ lên mạng xã hội cũng như bản thân hình ảnh bài viết Tinh tế cũng chỉ lấy cao nhất là 2.048 px mà thôi.

Chính vì thế mình chia sẻ Shortcut resize hình nhanh và có thể làm hàng loạt ảnh chụp từ Thư viện ảnh để bạn không nhất thiết phải sử dụng app bên thứ ba mất thời gian nữa.

Link tải Shortcut: Image Resizer (Bulk Resize)

Nhấp vào link trên bạn chỉ cần kéo xuống và chọn "Add unstrusted shortcut" là được.

Thêm Shortcut xong rồi thì bạn nhấp vào Bulk Resize, nó sẽ dẫn tới mục thư viện ảnh của bạn, chọn 1 hoặc nhiều tấm mà bạn muốn resize. Mặc định Bulk Resize sẽ gợi ý cho bạn kích thước chiều dài nhất là 1.024px, theo mình thì nó hơi nhỏ nên mỉnh thay đổi 2.048 px luôn. Tất nhiên bạn có thể chọn bất kỳ kích thước nào mà bạn muốn, thậm chí là tăng thay vì giảm.

Sau khi resize xong thì trong Thư viên ảnh sẽ hiển thị những tấm ảnh được resize bên cạnh những tấm gốc, không bị mất ảnh gốc nên bạn đừng lo lắng.

Đây là ví dụ 2 bức ảnh mà mình đã resize, camera iPhone chụp lên đến 2.2 MB, resize xong chỉ có 704KB thôi. Kích thước 2048 x 1536 cũng rất hợp lý đã bạn sử dụng trong nhiều trường hợp.
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Úp lên fb có bị vỡ hình ko bạn??
Tommy297
TÍCH CỰC
3 năm
@tyhn Bác dùng Safari up nha, mình thì dùng kiểu này
langtudaik
TÍCH CỰC
3 năm
@tyhn Tất nhiên là bị vỡ r
@tyhn Cái đoa do facebook nó kiểm soát mà 😁 nên không liên quan máy đâu
donquijote
TÍCH CỰC
3 năm
Cảm ơn bạn đã chia sẻ!
Sao hình mình úp lên fb bị mờ và không thấy chữ nhỏ nhỉ
Hay
Rất hữu ích, thank bạn
hay nef
thongstele
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có cách nào tự động remove thanh home bar khi screenshot màn hình không?
Oánh dấu phát.
12M mà khá lớn?
hơi lớn thôi.
Cười ra nước mắt
Huy Vũ..
TÍCH CỰC
3 năm
up lên fb thì auto bị nó bóp thôi mà k liên quan dùng cái gì đâu
vvt03hp
CAO CẤP
3 năm
Cho hỏi up hình giữa Facebook và Instagram thì up cái nào đẹp và nét hơn ah cá nhân e thì ins thấy đẹp hơn
ứng dụng này hay nè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019