[Chia sẻ thất bại] Mình bị mất domain vào một web SEX
PhanNhat.Com
3 tháng trướcBình luận: 517Lượt xem: 41.394
Công nhận phải có thư nhắc nhở hay gọi điện báo khách chứ, nhân viên bên này làm ăn tắc trách quá, ngày trước em mua https://totnhatvina.com/ ở bên tenten cứ đến tháng hết hạn là nó mail cho mình mấy lần cộng gọi điện thoại báo hết hạn nữa.
Thế mới tạo sự yên tâm cho khách hàng chứ.
Chia buồn cùng bạn. Lần trước mình cũng bị gần giống như vậy, nhưng với cái ngân hàng chó má OCB. Mình làm thẻ mastercard, hàng tháng có tin nhắn chốt sao kê và nhắc đi đóng tiền nợ, nhưng rất chậm trễ, có khi phải chạy ra nhắc nó mới chịu gửi. Rồi tới tháng 9 (hay 10)/2019 n không gửi SMS nhắc nợ. Tới khi gửi SMS đã trễ. Mình cũng quên luôn, không để ý. Mang ra phòng giao dịch Phước Long, nhân viên không tính được tiền phải đóng luôn. Công nhận đã học qua rồi mà còn ngu quá cỡ. Ra phản ánh lại bảo tại khách hàng không tự nhớ chứ tụi nó không có trách nhiệm phải nhắc. Ngu bỏ mẹ luôn. Vậy là mình bị tốn hết mấy trăm tiền nộp phạt quá hạn. Ghét bỏ luôn ngân hàng nó luôn, thứ lừa đảo
digistar không bán tên miền khi chưa được giá.t tẩy chay
Digistar anh em tẩy chay đê. Publish lên toàn internet cho nó sập luôn đi. Bố láo.
đã biết thêm 1 trang xxx

mình cũng đả bỏ Digistar từ vài năm nay
Dùng lâu vậy ko gia hạn lâu lâu ấy năm 1 làm gì. Mà giờ tên miền .com cũng 30 ngày sau khi hết hạn mới đăng ký đc. Chứ ko ngay lập tức đăng ký đc khi hết hạn.
Về cơ bản phải xem SLA.

Nếu trong đó ko có điều khoản bắt buộc họ phải nhắc nhở bạn thì việc này 100% lỗi của bạn. Ko thể đi cào mặt ăn vạ vậy được.
Tiện thể bạn có SLA lúc mua lần đầu / gia hạn lần cuối ko ?
Có không giữ, mất đừng tìm 😁
Nói chứ chia buồn với bác thớt nhé. Còn domain nào thì chuyển hết vào Google đi quản lý cho tiện. Mình k tin dc nhà cung cấp domain nào ở VN :D
Mua domain, hosting của nhà cung cấp trong nước đúng là hên xui thật!
@Bạc Tiểu Phương Trước mình mua cái domain xong cũng quên gia hạn. Lo sợ bị ảnh hưởng kết quả SEO mình phải năn nỉ cái ông đại lý để gia hạn hộ. Hậu quả của việc đăng ký domain thông quá đại lý làm web 😔 giờ muốn đổi để tranfer mà nó cứ ầm ừ rồi chả nói gì!
Tôi mua tên miền .vn cho chắc cú 😁
Em mới gia hạn website yêu dấu của em!
http://cameragiaminh.vn
Tên miền cũng theo mình đc 7 năm rồi
Đồng cảm với chủ thớt.
Tuy nhiên, tiên trách kỷ hậu trách nhân.
Mình cũng quên gia hạn tên miền dù Name.com gửi email liên tục (nhưng mình quên luôn mailbox này vì ít kiểm tra).
Khi phát hiện ra thì người khác mua domain của mình và chuyển hướng đến trang bán domain.
Mấy mắn là mình đã mua lại được tên miền vì họ đã rao bán lại chứ không dùng vào mục đích xấu như tên miền của bạn.
Tên miền quan trọng mà bác ko để auto renew cho nhẹ đầu mà đợi nhà cũng cấp nhắc thì sơ hở quá
Vn hay quốc tế nó đều có chế độ bảo hộ. Mình đã mua vài lần nhưng ko quan trọng lại huỷ.
Đang dùng Mắt bão.
Ít nhất vụ domain thì họ nhắc thường xuyên, liên tục và không đổ cho KH phải tự nhớ như ông này.
@anhyeuviolet Chúc bạn may mắn lần sau :v
Bạn đưa file ghi âm đoạn này lên đi bạn

“ Trong cuộc gọi, mình trao đổi với Ông Khánh (được giới thiệu là Giám đốc kinh doanh của Digistar giải thích rằng:
Lỗi này thuộc về mình vì Digistar không có trách nhiệm nhắc nhở khách hàng thanh toán, hệ thống không cần thiết phải gởi email, ticket thông báo thanh toán.”

NCC mà dám khẳng định không cần gởi email, ticket nhắc nhở gia hạn tên miền thì chắc không cần khách hàng nữa rồi
Thuê luật sư kiện đi thớt
@lohado Thuê luật sư ông luật sư còn chửi cho. Kiện xem ai thua biết liền
may tôi cài games lậu rất nhiều nên buộc phải sống chung với trojan, rồi cũng hay đăng nhập google lắm ko biết tương lai như thế nào
lỗi của nhà cung cấp: không nhắc thanh toán.
lỗi của bạn: không thanh toán đúng hạn.
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019