Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chia sẻ Tidal Hifi 3 tháng, Deezer Hifi, Spotify Premium, Soundcloud Go + và Roon

rua93
15/1/2019 13:28Phản hồi: 14
Chia sẻ Tidal Hifi 3 tháng, Deezer Hifi, Spotify Premium, Soundcloud Go + và Roon
+++Góc Chia sẻ acc CHẤT thường xuyên (Inbox facebook page hoặc để lại comment trong post fb ở bên dưới để biết pass)+++​

Cụ thể là mình sẽ chia sẻ những acc CHẤT 100% FREE ở link facebook dưới đây, dự là sẽ thường xuyên và nhiều acc hot để các bạn trải nghiệm

----------------List acc (update liên tục)----------------
+++Acc Tidal Hifi 3 tháng+++

+++Acc Deezer Hifi 1 tháng+++

+++Acc Spotify Premium+++

+++Acc Soundcloud Go + 1 tháng+++

+++Acc Roon 1 tháng+++

+++Acc Crunchyroll Premium 1 tháng+++
-------------------------------------------------------------------

Bạn nào muốn chuyển Playlists sang acc mới thì xem mục Ghi chú (note) trên fb page của mình nhé, mình cũng hỗ trợ chuyển hộ cho những bạn mua acc.

Inbox fb page Chia sẻ acc Chất hoặc để lại comment trong post fb này: https://www.facebook.com/chiaseaccchat/posts/783560351996163
Facebook
facebook.com

Đừng quên Like và Thanks giúp e nhé!
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrqd
TÍCH CỰC
5 năm
Thx bạn. Tôi thử và sẽ phản hồi.
mrqd
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đã thử Tidal trên phone của mình. Rất tốt. Mình nghe cùng 1 bản Man The Machine của nhóm Queensryche (cùng chế độ High) trên Spotify và Tidal. Âm thanh trên Tidal nghe mạnh mẽ hơn, clear hơn hẳn. 1 điều nho nhỏ trên Tidal không có bộ EQ, bass boost (của phone, không phải của bên thứ 3) nhưng không quá quan trọng.
Thử trên PC (Win 7 và 10), cho kết quả tương tự. Âm thanh Tidal tốt hơn hẳn. Khi nghe qua FXSound âm của Spotify thậm chí còn hơi bị "nhè".
rua93
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mrqd Tidal hầu hết là lossless nên chất lượng hơn hẳn Spotify, giờ còn có cả MQA nữa là nằm trong top chất lượng của làng stream nhạc rồi. Nhưng để cảm nhận đc hết cái hay của MQA thì cần phải có cả DAC và tai nghe ngon nữa bác à. Em dùng dragonfly và xba-a2 khi nghe các bản classical MQA thì cho cảm giác âm clear hơn, như kiểu zoom ảnh mà ko bị rỗ ý, nghe được cả hơi thở của người người kéo violin rất thật.
Còn về vụ kia thì là do tài khoản dùng chung nên hay bị thế. Bác like và theo dõi trang fb ở trên, sắp tới e sẽ có chương trình share tài khoản không dùng chung.
mrqd
TÍCH CỰC
5 năm
@rua93 Vì mình nghe trên phone (đến 70% thời gian nghe), còn lại nghe Laptop hoặc PC (nhưng toàn nghe earphone thôi tầm tầm: 1 con của iPhone 6, 1 cái Samsung), dùng luôn EQ của phone được build sẵn và FXSound cho Windows, song thấy chất lượng âm thanh rất khá. Qua Spotify nghe kĩ các âm bổng không sắc nét, hay bị xé, nếu không qua EQ âm trầm thường hơi đục, hơi bì; qua Tidal luôn tròn và trong trẻo, phân biệt rất rõ âm sắc và cường độ nốt trầm, rất thích.
Nếu muốn nghe offline mình dùng Max Recorder ghi lại (MP3 hoặc iTunes), chất lượng ghi nghiêng ngửa, còn nghịch ngợm thêm cho qua GoldWave (Windows) để xử lí cũng ra âm thanh đúng í offline.
rua93
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mrqd Em mới share thêm 1 acc Tidal và 1 acc Roon. Roon có thể nói là chạy mượt hơn Tidal trên PC, đồng thời support EQ và nhiều chức năng khác nữa, nhưng giá của e nó là khá đắt 😔. Em nó chơi MQA từ Tidal cũng rất ổn, có khi nghe còn đã tai hơn là ứng dụng Tidal mặc định nữa.
mrqd
TÍCH CỰC
5 năm
@rua93 Bình thường chọn xong app nghe nhạc thì cứ nghe, đôi lúc có cơ hội và nổi hứng anh em trao đổi chi.tiết bỏ thêm ti thời gian nghiền ngẫm, phân tích, đo, so cao thấp... cũng thú vị bạn nhỉ? Khi nguồn phát chuẩn chỉ tai nghe cỡ iPhone được thưởng thức nhạc Classical hay Classic Rock cảm giác cũng khá đã.
cotcot
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dạo này mù công nghệ quá. Cái này cần những gì để xài trên andriod ạ? 😃
longtran159
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng muốn tìm hiểu và nghe thử chất lượng nhạc trên Tidal cũng như Roon mà thấy cái khoản phí hàng tháng nên rút lui luôn. Được share như thế này thì quá tốt! Cảm ơn anh em đã chia sẻ với mọi người.
chuoi1437
TÍCH CỰC
5 năm
cho mình acc tidal nhe1. Cám ơn bạn.
Tpan4u
TÍCH CỰC
5 năm
@chuoi1437 inbox mình
Nam6789
ĐẠI BÀNG
4 năm
Còn Share không bác, cho em xin 1 acc Tidal HiFi với ạ
jessicca
ĐẠI BÀNG
một năm
Để tải âm thanh Tidal AAC, bạn có thể dùng thử DRmare Tidal Music Downloader. Với nó, bạn không chỉ có thể chuyển đổi nhạc Tidal sang AAC mà còn cả MP3, FLAC và các định dạng âm thanh đơn giản hơn. Và sau đó, bạn có thể di chuyển và phát nhạc Tidal trên các thiết bị khác mà bạn thích.
https://www.drmare.com/tidikit-music-converter/

[OFFICIAL] DRmare Tidal Music Converter for Windows/Mac

DRmare Tidal Music Converter and Downloader aims to convert Tidal music and playlists to MP3, FLAC, WAV, etc. on Windows and Mac for offline playback.
drmare.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019