[Chia sẻ] Trải nghiệm Gear S2 với iPhone: vẫn rất tuyệt và thoải mái

Duy Luân
22/11/2015 0:34Phản hồi: 242
[Chia sẻ] Trải nghiệm Gear S2 với iPhone: vẫn rất tuyệt và thoải mái
Từ hôm biết Gear S2 chạy ngon với iPhone thì mình rất háo hức, phải kiếm cho bằng được một con về ghép thử rồi trải nghiệm coi sao. Về cơ bản thì hầu hết các chức năng quan trọng của Gear S2 đều sẽ chạy bình thường: thông báo push ra đầy đủ, cuộc gọi đến hiển thị chi tiết tên người gọi và cho phép chấp nhận hoặc từ chối ngay từ đồng hồ, vòng xoay chạy rất tốt và tiện lợi. Điểm hạn chế đó là bạn chưa thể cài thêm app hoặc mặt đồng hồ khác từ ngoài vào. Rồi, tóm tắt sơ sơ nhiêu đó, còn chi tiết hơn về trải nghiệm thì mời anh em đọc bài viết bên dưới.

Video mô tả hoạt động của Gear S2 với iPhone

Số là mình xài iPhone như là một trong những cái điện thoại chính. Mình lại cần xem thông báo thường xuyên vì nhận mail, tin chat và tin Facebook khá nhiều thế nên smartwatch với mình rất hữu dụng. Hiện tại mình đang xài Pebble bản đầu tiên, nó hoạt động rất ngon, pin cực kì tốt, thao tác đơn giản, nhưng ngặt cái là ngoại hình không được đẹp (nếu không muốn nói là quá giống đồ chơi). Lúc trước cũng có cướp được một cái Apple Watch của @cuhiep để xài trong mấy tuần, tuy nhiên mình lại không thích đồng hồ mặt vuông mà chỉ thích mặt tròn thôi. Ngoài ra, thao tác trên Apple Watch cũng không làm mình cảm thấy thoải mái, dễ dàng và "sướng" nên cũng thôi, quay lại với Pebble và trả Apple Watch cho khổ chủ.

Rồi sau đó mình có nghe tin đồng hồ Android Wear chạy được với iPhone rồi, tuy nhiên lúc đó mình đã bán con LG G Watch R của mình đi nên chưa có dịp trải nghiệm. Đành tiếp tục chung sống với Pebble cho đến khi có một cái gì đó hợp lý hơn.

Và rồi Gear S2 xuất hiện. Lúc mình nhận được cái đồng hồ này lần đầu tiên thì mình chỉ pair nó với cái điện thoại Android của mình thôi. Ngay từ đầu mình đã khá ấn tượng với kiểu điều khiển bằng cách xoay cái vòng trên viền màn hình, nó tiện hơn so với núm Digital Crown của Apple Watch vì bạn có thể rờ chỗ nào rồi xoay cũng được. Ngoài ra, Gear S2 cũng có thiết kế mặt tròn trông đẹp mắt, giao diện to, thao tác dễ dàng, và xem thông báo cũng rất tiện.

Khi đem Gear S2 sang xài với một cái iPhone, toàn bộ những điểm làm mình hài lòng đều được giữ nguyên không khác gì. Đặc biệt, chức năng thông báo hoạt đồng gần như hoàn hảo. Với một thông báo quá dài, chẳng hạn như email, bạn vẫn có thể nhấn vào để xem chi tiết hơn. Chỉ khác cái là bạn không thể tương tác với notification như bên Android (ví dụ: Facebook Messenger thì có thể reply hoặc like, Gmail thì có thể xóa hoặc lưu trữ thư trực tiếp). Với mình thì điều này cũng không nghiêm trọng lắm do mình rất hiếm khi cần làm gì đó ngay từ đồng hồ, smartwatch với mình chỉ là thứ coi nội dung mà thôi.

Ngoài ra có một lỗi mà mình để ý thấy: ở những giờ đầu tiên sau khi ghép đôi Gear S2 với iPhone, thông báo lịch có thể sẽ xuất hiện liên tục đến mức khó chịu. Cứ một chút là lại ping, mà toàn là ping những sự kiện cũ mà mình chưa xóa bên iPhone. Các bạn để cỡ nửa tiếng đến 1 tiếng sau khi quá trình pair kết thúc thì tình trạng này sẽ không còn diễn ra nữa. Chứ mà còn thì chắc cũng chia tay, khó chịu chết đi được.

Thông báo cuộc gọi cũng là thứ mình rất quan tâm vì như anh em cũng biết, đang chạy xe mà có ai gọi đến thì rút điện thoại ra khá là phiền phức. Gear S2 cho phép bạn xem ai đang gọi đến ngay từ cổ tay mình, nếu muốn thì có thể chấp nhận hoặc từ chối cuộc gọi mà không cần chạm vào điện thoại nữa. Nó cũng hữu ích lúc đi họp hoặc lúc đi chơi với bạn bè, nói chung là những lúc bạn không muốn làm phiền mọi người vì cuộc gọi đến iPhone của mình.

Nhưng xin lưu ý, không như Apple Watch, Gear S2 sẽ không cho phép bạn nhận và nói chuyện trực tiếp từ đồng hồ do nó không có loa ngoài (vẫn có microphone). Nếu muốn được như vậy, bạn cần pair tai nghe Bluetooth của mình với iPhone sẵn, đồng hồ lúc đó sẽ làm nhiệm vụ xem tên người gọi và chấp nhận cuộc gọi mà thôi.

Về chất lượng kết nối, mình đã xài Gear S2 với iPhone trong 4 ngày nay và chỉ mới bị đứt kết nối 1 lần duy nhất, ngay sau đó hai máy cũng tự tìm đến với nhau chứ không cần can thiệp gì thêm nên hầu như chẳng ảnh hưởng gì cả. Thông báo khi xuất hiện trên iPhone thì cũng sẽ được push sang đồng hồ sau khoảng nửa giây đến 1 giây sau đó, tương tự như khi xài với điện thoại Android mà thôi.

Quảng cáo

Thời lượng pin của Gear S2 cũng là thứ mà nhiều anh em quan tâm. Trong quá trình thử nghiệm sơ bộ thì mình thấy pin khi xài với iPhone không khác mấy so với lúc xài với Android, cũng được khoảng 1,5 ngày đến 2 ngày cho một lần sạc đầy. Với mình thì 1,5 ngày là đủ chơi rồi, vì lỡ như đêm hôm trước có quên sạc thì vẫn còn pin đủ xài trước khi về vứt lại Gear S2 lên dock. Chi tiết cụ thể về pin của Gear S2 thì mình sẽ nhờ một anh đẹp trai chuyên về pin thử nghiệm rồi nói với các bạn sau.

Về mặt phần mềm thì có 2 cái chính: mặt đồng hồ và app. Gear S2 có cài sẵn khá nhiều mặt đồng hồ đẹp thuộc đủ loại khác nhau: cổ điển có, đồng hồ kim có, số điện tử cũng có, thậm chí có mặt còn nháy hình theo nhịp tim của bạn nữa kìa. Khi xài với Android thì Gear S2 cho phép cài thêm mặt từ ngoài vào, nhưng xài với iPhone thì không (ít nhất là đến thời điểm viết bài này). Chính vì vậy, bạn chỉ có thể sống chung với các mặt có sẵn mà thôi. Thực chất thì các mặt này cũng rất đẹp và phong phú, lại hỗ trợ tùy biến trực tiếp trên đồng hồ luôn nên bạn có thể đổi hình nên, đổi font, đổi kiểu kim mà không cần tới điện thoại.

App cho Gear S2 cũng tương tự như thế, bạn chỉ có thể xài những ứng dụng mặc định chứ không thể cài thêm app từ bên ngoài do chưa có phần mềm quản lý nào cả. Các app mặc định bao gồm công cụ đo nhịp tim, đếm bước chạy, lịch, sự kiện, báo thức và đếm giờ. Một lần nữa, với mình thì chuyện app trên đồng hồ chưa bao giờ là quan trọng vì mình chẳng mấy khi xài chúng, cần thì toàn rút điện thoại ra làm thôi. Nhưng với bạn thì có thể khác, có thể bạn rất quan tâm đến app trên smatwatch vì một lý do nào đó thì nhớ cân nhắc kĩ trước khi quyết định mua Geart S2 để xài với iPhone.

Tất cả những gì mà các bạn đọc nãy giờ về iPhone và Gear S2 đều không được hỗ trợ chính thức từ Samsung. Chúng ta chỉ đang đơn giản là pair hai sản phẩm này thông qua kết nối Bluetooth mà thôi, cũng không cài thêm bất kì ứng dụng nào khác để xài Gear S2 cả. Và chính vì không tương thích chính thức nên có rủi ro là biết đâu đến một lúc nào đó thì Gear S2 bỗng nhiên không chạy với iPhone nữa thì sao (mặc dù xác suất thấp nhưng vẫn có thể lắm chứ)? Ngoài ra, bạn cũng không nhận được hỗ trợ kĩ thuật từ hãng khi gặp trục trặc với Gear S2, lỡ như kết nối không ổn định hay pin nhanh hết thì cũng chẳng than phiền được nên cũng cần phải để ý đến vụ này.

Quảng cáo

Cuối cùng, mình có nghe nói từ một người quen rằng Gear S2 sẽ chính thức chạy được với iPhone vào tháng 12 năm nay, lúc đó Samsung sẽ ra mắt một app đi kèm để bạn có thể ghép nối đồng hồ dễ dàng hơn. Chưa rõ chi tiết app đó ra sao, hi vọng là có cho cài thêm mặc đồng hồ hoặc watchapp. Nhưng lại một lần nữa, đây cũng chỉ là tin rò rỉ chứ Samsung chưa công bố bất kì thông tin nào cả.

Nãy giờ đọc nhiều rồi, vậy thì câu hỏi đó là có nên mua Gear S2 để xài với iPhone ngay lúc này? Nếu bạn thật sự thích thiết kế cũng như cách dùng của Gear S2 và bạn sẵn sàng thử nghiệm những cái mới thì câu trả lời sẽ là có, với điều kiện bạn chấp nhận việc không thể cài thêm app hay mặt đồng hồ mới từ bên ngoài. Còn nếu bạn muốn thứ gì chắc chắn hơn, đảm bảo hơn thì mình khuyên các bạn nên chờ thêm cỡ 1-2 tháng nữa, hi vọng tới đó Samsung sẽ thông báo về việc hỗ trợ chính thức cho iPhone, khi đấy mua cũng chẳng muộn gì Gear S2 cũng chỉ mới bán ra được vài tuần mà thôi, không sợ bị lỗi thời đâu.
242 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xe360.vn
TÍCH CỰC
8 năm
Bác sướng thế.. có cả IP6s lẫn G2.. em chẳng có gì..
@xe360.vn Bác có cái để lên đây gõ gõ còn gì 😁
dauemlam
ĐẠI BÀNG
8 năm
@#JK Chắc nhắn tin nhờ ai đó gõ dùm
cũng mừng cho ss, cuối cùng người dùng s2 để ghép với iPhone chắc sẽ cao hơn là xài với note và thiên hà 😁 :D
Isewa Kenzo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@choigiky Thế bác ko nghĩ là người dùng IPhone ghép với S2 thay vì dùng apple watch? nên nhớ là S2 ghép dc với IPhone, chứ applewatch ghép được với Note hay S chưa? =)))))
degiadaosi
TÍCH CỰC
8 năm
Hóng smartwatch cho w10m 😁 nhìn thèm vãi
@degiadaosi Đây là hình ảnh sự kiện Tech-offline về Samsung Gear S2 nhé!!! mời bạn xem và NHớ LIke cho mình!!! :D
https://tinhte.vn/gallery/albums/tech-offline-samsung-gear-sii-tai-83b-ly-thuong-kiet-ha-noi.3745/

Link Videos

@Cuong Nb Phải nói nhảm quá lun. Bài ca gì mà tán vô mặt mặt. Có cần như thế hem? Coi Tinh tế nhà ta mà học hỏi đi. Vừa tổ chức cho anh em mở rộng kiến thức vừa bán được hàng (cà phê thuốc lá...) tiện cả đôi đường. FPT mang tiếng là tập đoàn nhưng nhiều khi tổ chức các sự kiện thì hơi jkém đấy. Vụ cho mấy em nhảy "xếch xi" lúc trước đấy. hahaha hem biết chê như thế có bị "phạt" hem ta vì bây giờ chê bai hay bị phạt lắm báo đư tin đầy đấy. heheheheh
@pond1597 MÌnh nghĩ Buổi Tech-offline của FPTShop tổ chức ra chỉ để quảng cáo bán hàng cho Samsung!!!! 😁
Cả buổi từ lúc đầu cho đến cuối khách hàng chỉ nghe MC tập trung "Giảng Đạo" mà "Keo kiệt" không cho người tham dự trải nghiệm tận tay day tận rốn Gear S2!!! 😕😕😕
Nhiều người phần lớn nói là đến xem cho biết còn lại thích nhất cái khoản Ăn mà ko mất tiền thì cứ đến mà ăn tự nhiên (Người việt nam xài và hưởng đồ chùa là nhanh lắm :D )
Ảnh minh họa bên dưới :p:p:p thẻ free.jpg
DoanNgoc8888
ĐẠI BÀNG
8 năm
ngon quá a ơi.
tommykp
TÍCH CỰC
8 năm
Trải nhiệm e classic từ hôm 20/11 tới giờ thấy ổn, trung bình pin được 2 ngày, ít dùng thì chắc được 2.5 ngày 😁
@tommykp Neu dung duoc mot ngày là chai pin rồi hẩ bạn. Tại thấy pin dc một ngày
donaka
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái giá và thời lượng pin là 2 yếu tố mà Pebble luôn giành chiến thắng
@pond1597 Loa quá hay luôn, ủa mà nó có loa hả bác :D
@vanhoang232 Mình chưa nghe tậng tai nhưng thấy trên Youtube thoai. Vì xem hàng đâu có để ý chỉ xem loanh quanh thôi các chức năng chính về sức khỏe thôi. Clip nè con này là 3G xem ở phút thứ 3.06 nghe nó phát nhạc đấy. có 3 lỗ loa nữa thích ghê. Nghe nói con này không dùng sim mà dùng chip tích hợp của nhà mạng giống như mấy cái CDMA trên Motorala hay SFone của VN hồi xưa vậy. Kệ nếu có khỏi dùng mạng miễn có loa và mic là ok.
donaka
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pond1597 Quảng cáo pin 2 ngày nhưng xài khoảng 1,5 ngày ah bạn ơi. Quên hôm trước là hôm sau khỏi xài. TizenOS sẽ bá đạo đó bạn, chơi lai iOS và Android 😃
@donaka Tuỳ cách sử dụng bạn ạ, mình xài sang ngày thứ 3 mới cần sạc lại. Tizen OS khó cạnh tranh với iOS và Android trong phân khúc smf nhưng với smw thì nó khá là ngon, cùng kích thước màn hình, cùng cấu hình nhưng Tizen mượt và pin tốt hơn Android Wear.
Đặt hàng bên tgdđ chờ đỏ con mắt ko thấy classic đâu??? Nãn thegioididong lắm rồi.
hanluongdp
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hiện có smartwatch nào kết nối ngon cho Windows Phone 10 không?
Em rất đẹp nhưng anh rất tiếc!
Vì mình đã trót yêu em đồng hồ automatic chẳng có tính năng j ngoài xem giờ rồi, k bỏ được mặc dù hôm nào quên đeo hôm nào là hôm đấy em ý dỗi không thèm hoạt động. 😔
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
8 năm
@dzung_billi bác giống e nhưng con của e bỏ 1.5 ngày mới chết nhiều hôm quên ko đeo ngại nhất lúc lấy lại giờ :(
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
8 năm
Xài cho note còn ngon hơn nữa.
Ngoại tình vậy là ngon rồi 😁
nvvuydbg1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đã sài sw2 của sony, giờ chuyển sang gear s2 classic thấy khá hài lòng.Pin đủ dùng hơn 1 ngày( mình mỗi ngày nhận gần ngàn tin nhắn). Nhưng dùng với android nó không đồng bộ hết danh bạ sang được nên cuộc gọi không hiện tên trong danh bạ( chỉ đồng bộ 12 tên trong danh bạ)
@nvvuydbg1 Cần xem lại nhé, S2 classic của mình đồng bộ tất cả danh bạ vài trăm số không sót số nào.
2tnt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nvvuydbg1 Bạn đồng bộ thế nào chứ của mình nó đồng bộ toàn bộ danh bạ luôn mà, thiết kế chính là dành cho Android thì làm gì có hạn chế như vậy được bạn
@2tnt À, ý bạn ấy nói là phần bạn bè (khu vực có 4 cái icon App, S-voice, Cài đặt và Bạn bè - có ngôi sao đó bạn), chỗ này chỉ lưu được 11 số liên lạc thường xuyên thôi.
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hẳn là anh Sam cũng rất mất công nghiền ngẫm để có thể đu bám được Apple thế này ^^
LONG8889
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hqchung Nói chính xác hơn, Sam hay Apple đều có thế mạnh và yếu riêng! Không gì là hoàn hảo cả!
TqTTpT
TÍCH CỰC
8 năm
cá nhân mình chưa thấy smartwatch cần thiết lắm, nếu muốn cũng chỉ liên quan đến theo dõi sức khỏe 😁 đang ngóng em xiaomi band 1s :D
@TqTTpT Không cần thiết lắm nhưng cũng rất cần thiết. Đang đi ngoài đường hay ở trong môi trường ồn ào mà không có cái này báo cuộc gọi cũng bất tiện lắm
nguyenhuyluu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TqTTpT Cũng thấy như bạn, đang ngóng MIband 1S
đến tháng 12 nó hỗ trợ iphone chính thức á, lúc đó chắc cài màn hình thêm với tương tác có thể tiện hơn nữa.
P.S: hỏi không đúng đừng chửi nhé, bạn trong hình là nam hay nữ mà cổ tay có vẻ bé quá nhỉ... trắng thấy gân xanh luôn. cái mặt s2 thì vừa tay mà cái dây nhìn hơi thừa...
@luanth Ha ha nam đấy nhìn form thì biết rồi. 1 là dân VP 2 là còn sv học sinh gì đấy...Tay như lày nếu con trai thì hơi iếu còn con gái thì hơi ....chật vật lắm hehehehe
mualarung01
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn không đc đẹp và sang như của huawei, anh sam giỏi thiết kế lắm mà sao không làm một con thật đẹp vào
@vanhoang232 À, không, mình không phản bác việc bạn khen Huawei làm sapphire. Cái mình phản bác là bạn nói "cái đẹp thực tế" và "thương hiệu ảo tưởng". Vì suy cho cùng cái đẹp hay thương hiệu là những thứ rất trừu tượng, và thực chất nó đều là ảo tưởng hay nhận xét chủ quan hết. Cái quan trọng - như bạn nói là nhiều người thấy nó đẹp, nó sẽ đẹp, nhiều người thấy nó giá trị thì nó giá trị. Vậy cái khác nhau của cái đẹp thực tế như bạn nói so với thương hiệu ảo tưởng nó đến từ đâu?
Quay trở lại với đồng hồ thông minh. Thực sự sapphia hay cường lực khỉ 3 theo mình không phải vấn đề. Tại sao? Vì cách sử dụng. Nếu 1 chiếc đồng hồ cơ truyền thống, bạn có thể mua và sử dụng đến hàng chục năm với giá rất cao, suy cho cùng, giá trị của nó theo từng năm không suy giảm nhiều, thứ mà người ta quan tâm là thiết kế, độ chính xác và TÍNH BỀN BỈ - chính cái này khiến sapphia trở nên có giá trị. Ngược lại, một chiếc đồng hồ thông minh thì tuổi thọ nó rất ngắn. 1 - 3 năm đã là dài. Và người mua đồng hồ thông minh không quá đề cao tính bền bỉ, tồn tại cùng thời gian như người mua đồng hồ cơ. Vì dù nó có bền bỉ thế nào đi nữa, nó sẽ sớm lỗi mốt, thua kém về công nghệ. Với 1 - 3 năm sử dụng, bạn có thể chấp nhận đắt thêm $100 cho 1 chiếc smw mà giá của nó cũng chỉ loanh quanh mức $300 - $400 mới có người mua và đến thời điểm này số lượng người dùng công nghệ mua nó cũng chưa phải nhiều? Ngược lại, mình cũng thấy Samsung đang muốn phổ biến smw chạy Tizen nên họ cần phải hạ giá tối đa cho smw này của họ, hiện tại, kho app cho smw Tizen đang thiếu, nếu có càng nhiều k.h mua đồng hồ của họ thì Tizen khi đó mới được quan tâm. Sapphia rất bền, nhưng với thời gian 3 năm thì nó chưa thể hiện được ưu thế so với Khỉ 3 quá lớn và hơn thế, nó đặt gánh nặng giá thành lên vai nsx. Trong khi, Khỉ 3 cũng đã thể hiện độ bền của nó với những smf màn lớn, vậy với 1 màn hình trên dưới 2 inch như smw, cũng chả có lý do gì mà đánh giá nó kém bền hơn sapphia quá nhiều cả.
@_MyLoveIsWinter_ Về vẻ đẹp thực tế mình lấy từ việc sản phẩm tạo thành từ nguyên liệu nào, và thiết kế của nó theo cái đep chung hiện tại, cụ thể là mặt tròn, viền mỏng.
Thương hiệu ảo tưởng mình đánh giá từ cách mua sản phẩm, như cmt đầu tiên của 1 bạn khác phản bác rằng với giá đó thì họ mua của apple, ko cần xét tính thẩm mỹ, hay nguyên liệu cao cấp hay thường.
Còn về giá bán thì huawei watch giá bằng với gear classic. Với vật liệu cao cấp hơn hẳn. Còn mặt kính sapphire thì mình vẫn giữ nguyên quan điểm, kính cường lực vẫn trầy xước rất nhanh, và chỉ sau vài tháng thì màn hình đã nhỏ còn trầy te tua, thực tế ko ảnh hưởng tới khả năng đọc nội dung lắm, nhưng mặt thẩm mỹ thì xấu đi rất nhiều.
@vanhoang232 Về phần cảm quan thì mỗi người, cái này có lẽ nếu cãi nhau cả ngày cũng không xong. Cái này thì mình đồng ý, vẻ đẹp phụ thuộc vào chất liệu, thiết kế và độ bền. Cả 3 yếu tố này, AW đều chưa đạt.
Theo như mình xem trên trang chủ của Huawei thì bản rẻ nhất của họ là $349 nếu so với bản rẻ nhất Gear Sport của Samsung là $300, đâu bằng nhau đâu bạn. Chưa kể còn bản Sport thì đúng là rẻ hơn $100 rồi.
Đúng là với đt màn hình lớn, đút trong túi rút ra vào nhiều thì màn hình dễ trầy (chủ yếu xước dăm), nhưng với smw thì người ta thường đeo tay, thêm nữa là màn hình nhỏ, khả năng xước không nhiều. Không thể so sánh đt với đồng hồ được. Đối với mình thì Sapphia chỉ là một điểm cộng chứ không phải là thứ bắt buộc phải có.
@_MyLoveIsWinter_ Mình so giá bản gear classic thì bằng giá. Do gear classic dùng dây da, tương ứng với bản rẻ nhất của HW thì phù hợp hơn so sánh với bản rẻ dùng dây cao su.
Chính vì Sw đeo tay nên khi va chạm lại khá mạnh, vỏ thép thì không sao nhưng mặt kính lại khá yếu, va chạm ví dụ như cánh cửa kéo bằng sắt, ngày nào cũng đóng cửa thì cũng có ngày va vào, như moto 360 mình va vào, nứt ... miếng dán cường lực 😁 nếu ko có miếng dán chắc cũng trầy vết sâu, thậm chí có thể nứt. Còn sapphire thì hạn chế rất nhiều, mấy cái đồng hồ dùng mặt sapphire mình cũng từng va với lực tương đương mà không sao cả.
nvvuydbg1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hôm trước hết pin quên dock sạc không dây nên để lên dock sạc không dây của s6 edge vẫn sạc được bình thường các bác ah
@nvvuydbg1 sp nào đã sạc ko dây thì gắn dock nào mà chả dc bác =]]]
@nvvuydbg1 Sao mình để lên nó sạc dc vài s rồi ko sạc nữa ta.
2tnt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nvvuydbg1 Nó dùng chuẩn sạc không dây của Quancom 2.0 thì phải nên dùng với các bộ sạc không dây bình thường bác ah
Đợi 1 đến 2 tháng nữa mong rằng em nó giảm 50% giá thành ,kiếm một em đi chơi tết nhỉ " mơ ước của riêng mình em "
mobile123
TÍCH CỰC
8 năm
2 thiết bị nối dc với nhau khoảng cách bao xa các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019