Tham dự Tech Lounge
Chia sẻ trải nghiêm loa di động Marshall Emberton

_ Loa di động nhỏ nhất của Marshall nhưng âm thanh trong, rõ, mạch lạc và hài hoà nhất nhà Marshall. Không bị hiện tượng đục bass và tối ở trung âm trầm. Trong tầm 4tr thì đây quả là một chiếc loa di động có âm thanh hay.
_ Loa dùng 2 củ loa toàn dải ở 2 mặt, bổ sung thêm 2 passive radiator để củng cố dải trầm
_ Pin 20 tiếng, tuỳ âm lượng, mình nghe cỡ 70-80% thì được cỡ 16 tiếng
_ Nên để loa gần tường hoặc góc tường để có tiếng bass tốt hơn, nếu để trong góc tường thì nên đứng cách xa loa cỡ 3m-4m sẽ có âm trường thoáng, rộng rãi hơn.
25
43
😁 nhìn thiết kế vầy chụp hình chill là ngon.
2
Song Ngư Ngố
ĐẠI BÀNG
Con loa bé xíu mà giá bằng JBL Xtreme 2 luôn, ghê thiệt :v
0
Lovetech36
TÍCH CỰC
Em này chất nha. Ae mua trải nghiệm ko chê vào đâu đc.Phòng nhỏ nhò nghe bao phê.
0
Em thấy con này hay so với con stockwell dù rẻ và nhỏ gọn hơn, nhưng chỉ là hay so với các loa chung hãng MS thôi ... tầm tiền đó e thấy vifa rey hay UEboom nghe khá ok, UE thì tiếng ấm còn vifa thì trong và thoát tiếng. Từ ngày MS nổi lên trong gr nghiện setup xong dc hype lên thành phụ kiện phải mua nên e dị ứng brand này kiểu gì ấy.
1
Chuẩn luôn, con Emberton này là con Marshall mà em thấy ổn nhất. Mỗi tội giá cao, 3 hay 4 triệu gì đó. Trước khi nghe Emberton thì em có dùng Xiaomi loại hình chữ nhật (700K) rồi đến LG PL5 (1.6 triệu) và có mượn bạn con JBL móc treo dùng một thời gian. Đến khi nghe Emberton thì thấy có 2 điểm nổi bật: một là bass khá ổn so với thân hình bé nhỏ của nó, hai là âm thanh phát ra cả 2 hướng 2 bên của loa, rất phù hợp nghe nhạc khi đi tắm 😆 Một điểm thú vị là khi bật tắt loa hay kết nối với điện thoại, âm thông báo tiếng bùm bùm của một dàn nhạc nghe lạ tai hay ho phết 😃) Em cũng hơi bị dị ứng với Marshall, có dùng Killburn gì đó một thời gian nhưng ko hài lòng, nhưng riêng em Emberton này lại thấy ổn. Có 2 nhược điểm: một là giá quá cao, hai là kết nối thỉnh thoảng không thành công với điện thoại (hay do con loa của em dùng nó bị thế).
1
lekhactrung
ĐẠI BÀNG
Flip 5 đang hài lòng từ âm thanh tới pin bọng thì Emberton này có khác bọt ko anh em ?
0
Mindc901
ĐẠI BÀNG
Emberton và Stockwell là 2 loa mình thấy khả năng cơ động cao, nghe hay, nên mua để trải nghiệm
0
toivaem986
CAO CẤP
M thíc cái loa gì tròn tròn hơm loa này phải mấy loại to to quán cf hay chưng nghe mới phê
0
dongdoi2020
ĐẠI BÀNG
mua amazon về 1 hôm đem trả. Nghe chán ko tả được
0
ngtrongtri
TÍCH CỰC
Loa này chủ yếu chụp hình chứ giá thì đắt mà chất âm quá bình thường. Con JBL Charge 4 giá chỉ bằng 1/2 con trên nhưng nghe hay hơn nhiều
0
yonouchi
ĐẠI BÀNG
Mua Bose mini 2 ngon hơn. Cầm tự vệ còn được 😅
1
trunghieu7393
TÍCH CỰC
ồ mới biết vụ đặt góc tường
0
cuongbu
TÍCH CỰC
thích action 2 hiii
0
Cudatxe
TÍCH CỰC
Em moi nhan hang hn. Nghe kha la hay. Tiec la volume cao chut la bi re re. Nhung am thanh kha chi tiet. Gon gang. Gia hoi cao ti.
0
nquangthanh
ĐẠI BÀNG
Cá nhân bác đánh giá Marshall emberton với Bose soundlink Flex cái nào ngon hơn, nhất là về âm thanh.
0
Anonymox
TÍCH CỰC
Mình đang dùng LG XBOOM PN7 nghe hay, nhưng hơi to, ko biết so với con này thì thế nào?
0
Marshall có khác thiết kế lúc nào cũng chất, nhìn vào là muốn sở hữu ngay mà
0
hoang_geo
ĐẠI BÀNG
Đợt mình tìm mua Marshall kilburn 2 mà không có sau láy em B&O nghe cũng thích thật.
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019