Chia sẻ trải nghiêm loa di động Marshall Emberton
AudioPsycho
3 thángBình luận: 43
Chia sẻ trải nghiêm loa di động Marshall Emberton

_ Loa di động nhỏ nhất của Marshall nhưng âm thanh trong, rõ, mạch lạc và hài hoà nhất nhà Marshall. Không bị hiện tượng đục bass và tối ở trung âm trầm. Trong tầm 4tr thì đây quả là một chiếc loa di động có âm thanh hay.
_ Loa dùng 2 củ loa toàn dải ở 2 mặt, bổ sung thêm 2 passive radiator để củng cố dải trầm
_ Pin 20 tiếng, tuỳ âm lượng, mình nghe cỡ 70-80% thì được cỡ 16 tiếng
_ Nên để loa gần tường hoặc góc tường để có tiếng bass tốt hơn, nếu để trong góc tường thì nên đứng cách xa loa cỡ 3m-4m sẽ có âm trường thoáng, rộng rãi hơn.
43 bình luận
😁 nhìn thiết kế vầy chụp hình chill là ngon.
Con loa bé xíu mà giá bằng JBL Xtreme 2 luôn, ghê thiệt :v
@Song Ngư Ngố và nó dỡ hơn gấp vài lần 😃
@ngtrongtri Tui thấy nó bình thường, đâu cần nâng bi dữ vậy đâu :v
@ngtrongtri con JBL Xtreme 2 dở hơn hả b?
Em này chất nha. Ae mua trải nghiệm ko chê vào đâu đc.Phòng nhỏ nhò nghe bao phê.
Em thấy con này hay so với con stockwell dù rẻ và nhỏ gọn hơn, nhưng chỉ là hay so với các loa chung hãng MS thôi ... tầm tiền đó e thấy vifa rey hay UEboom nghe khá ok, UE thì tiếng ấm còn vifa thì trong và thoát tiếng. Từ ngày MS nổi lên trong gr nghiện setup xong dc hype lên thành phụ kiện phải mua nên e dị ứng brand này kiểu gì ấy.
@boyngo1988 Mình cũng ghét do giá nó cao nhưng mà nó đẹp thiệt
Cười vô mặt
@Người Bất Tử E thấy MS giá bình thường ko cao nhưng so giá với âm thì ko đáng tiền, chủ yếu e ghét là do bị hype thôi, với chất âm đục tối đặc trưng của MS e ko thích.
@boyngo1988 Mình thấy đắt hơn Bose nữa 😌
@AudioPsycho @AudioPsycho Nếu chọn giữa fender vs marshall thì vẫn thích fender hơn nhưng giá thì có lẽ hơi cao hơn nhưng thiết kế thì fender đẹp hơn chất âm thì miễn chê, hy vọng nhật sẽ trên tay và review đánh giá chi tiết fender tweed hoặc fender newport gen2 xem ntn...!!!
Chuẩn luôn, con Emberton này là con Marshall mà em thấy ổn nhất. Mỗi tội giá cao, 3 hay 4 triệu gì đó. Trước khi nghe Emberton thì em có dùng Xiaomi loại hình chữ nhật (700K) rồi đến LG PL5 (1.6 triệu) và có mượn bạn con JBL móc treo dùng một thời gian. Đến khi nghe Emberton thì thấy có 2 điểm nổi bật: một là bass khá ổn so với thân hình bé nhỏ của nó, hai là âm thanh phát ra cả 2 hướng 2 bên của loa, rất phù hợp nghe nhạc khi đi tắm 😆 Một điểm thú vị là khi bật tắt loa hay kết nối với điện thoại, âm thông báo tiếng bùm bùm của một dàn nhạc nghe lạ tai hay ho phết 😃) Em cũng hơi bị dị ứng với Marshall, có dùng Killburn gì đó một thời gian nhưng ko hài lòng, nhưng riêng em Emberton này lại thấy ổn. Có 2 nhược điểm: một là giá quá cao, hai là kết nối thỉnh thoảng không thành công với điện thoại (hay do con loa của em dùng nó bị thế).
@cadenlid Do con loa của bác hoặc do thiết bị rồi. Em xài iphone và emberton, mở loa lên là 3s sau đã kết nối tự động thành công
Flip 5 đang hài lòng từ âm thanh tới pin bọng thì Emberton này có khác bọt ko anh em ?
Mindc901
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Emberton và Stockwell là 2 loa mình thấy khả năng cơ động cao, nghe hay, nên mua để trải nghiệm
M thíc cái loa gì tròn tròn hơm loa này phải mấy loại to to quán cf hay chưng nghe mới phê
mua amazon về 1 hôm đem trả. Nghe chán ko tả được
Loa này chủ yếu chụp hình chứ giá thì đắt mà chất âm quá bình thường. Con JBL Charge 4 giá chỉ bằng 1/2 con trên nhưng nghe hay hơn nhiều
yonouchi
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mua Bose mini 2 ngon hơn. Cầm tự vệ còn được 😅
@yonouchi Mình cũng đang xài con này, đang tính đổi con khác do con này nghe Acoustic hơi dư bass, mid hơi chìm nhẹ
yonouchi
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Người Bất Tử Bose mà lên nữa chắc qua B&O A1 gen 2.
@yonouchi B&O thì ngon mỗi tội con A1 xấu quá 🤣
yonouchi
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Người Bất Tử Bữa cũng thấy vậy nên lấy con Bose mini 2 nè. kaka. Con Emberton thì hơi xấu, với đang dùng Standmore 2.
ồ mới biết vụ đặt góc tường
cuongbu
TÍCH CỰC
3 tháng
thích action 2 hiii
Cudatxe
TÍCH CỰC
3 tháng
Em moi nhan hang hn. Nghe kha la hay. Tiec la volume cao chut la bi re re. Nhung am thanh kha chi tiet. Gon gang. Gia hoi cao ti.
Cá nhân bác đánh giá Marshall emberton với Bose soundlink Flex cái nào ngon hơn, nhất là về âm thanh.
aladin.huy
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@nquangthanh mình thấy bose flex hay hơn
@aladin.huy Tiếc quá ko ai trả lời nên mua emberton rồi 😂

Mình đã dùng qua Bose soundlink micro (nhỏ hơn flex) tiếng ổn nên mới hỏi.

Trải nghiệm với Emberton đúng y như mod nói. Hay, có vẻ to hơn bose micro. Đẹp hơn. Âm ổn.
Âm của họ nhà Bose trong hơn xíu.
aladin.huy
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@nquangthanh mình thích âm bass của nhà bose. sâu và lực tuy mono. con emberton này đc cái stereo nhưng bass nghe ko lực bằng bose
mình sẽ chọn bose soundlink mini thay cho con này
Cười vô mặt
@deobiet_1996 Thiết kế con này ăn đứt kiểu cũ của bose bác ạ 😃
@Sấm và 1K người khác ✅ marshall thiết kế đẹp mà nhưng chất âm kém
@deobiet_1996 Cũng ko hẳn là kém đâu bác, kẻ tám lạng người nửa cân, với cũng tuỳ gu nhạc, anyway thì em vẫn kết emberton bác ạ ;)
Anonymox
TÍCH CỰC
3 tháng
Mình đang dùng LG XBOOM PN7 nghe hay, nhưng hơi to, ko biết so với con này thì thế nào?
Marshall có khác thiết kế lúc nào cũng chất, nhìn vào là muốn sở hữu ngay mà
hoang_geo
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Đợt mình tìm mua Marshall kilburn 2 mà không có sau láy em B&O nghe cũng thích thật.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019