Chia sẻ trải nghiệm macOS Big Sur mới

14/11/2020 4:22Phản hồi: 176
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MNDung
ĐẠI BÀNG
3 năm
1. Vẫn chuyện cũ: một số phần mềm lại không tương thích. Trong đó có Zotero (phần mềm cite để nghiên cứu khoa học).
2. Mình hay bị tình trạng khi kết nối với màn hình phụ, sau khi trình chiếu bằng Keynote thì con chuột bỗng nhiên biến mất phải đợi vài phút...
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
3 năm
nói chung là ngon, giao diện đẹp 😁 chạy dc LR PTS mới là ok rồi
Hoàng Loe
TÍCH CỰC
3 năm
Cái bực nhất là lúc khởi động máy lên cái màn hình login vẫn mặc định của Big Sur mặc dù hình nền đã đổi hình khác, ko đồng nhất. Giờ vẫn chưa có cách sửa cho đồng bộ đc...nhìn ngứa mắt vl 😔
@Hoàng Loe cái này xưa giờ mình bị rồi 😆)
Hoàng Loe
TÍCH CỰC
3 năm
@Lê Phú Khương Hồi thời Catalina thì e sửa đc cái đó cho đồng nhất rồi Bác.
Giờ lên Big Sur thì chưa tìm ra cách sửa
Quan trọng nhất là cái âm khởi động máy "startup chime" huyền thoại đã quay trở lại 😁
Không liên quan nhưng AirPods Pro của mod đã có dấu hiệu chai pin nhẹ rồi nha 😆
@Penguin Pingu ù ha ha, kì tai phải bị rè nên mình đi đổi, nên nó có pin trâu hơn bên trái tí 😁
ủa giờ mới xong được 4K à? dã man vậy
why_not_3230
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cho con mac pro late 2013 lên trải nghiệm mà chạy cà dzựt quá. Tiền đâu mà sắm con mới giờ
@why_not_3230 restore lại đi bạn
Togari
TÍCH CỰC
3 năm
Nền Control Center và thanh Dock trên máy mình đều màu trắng trong khi xem hình screenshot trên mạng đều trong suốt, mọi người biết cách custom cho nó trong suốt k ạ?
Ảnh chụp Màn hình 2020-11-18 lúc 10.42.26.png
@Togari chắc do bác đang để cái tắt hiệu ứng trong suốt, tắt nó đi bác 😁
Togari
TÍCH CỰC
3 năm
@Lê Phú Khương Do mình dùng app Vanilla để ẩn hớt icon trên menu bar, chuyển sang trong suốt lại ko dùng đc. Chắc đang là bug, sống chung vs lũ đợi fix vậy
menu bar.png
@Togari Chắc bug tương thích rồi bác
PinattsuM
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có lỗi gì hay lỗi tương thích phần mềm gì không bạn ơi, máy mình chạy nhiều dự án nên chưa dám lên
😁
Cười vui vẻ
StormIce
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình đang xài mbp 2016 thấy nhanh hết pin ghê
open0
CAO CẤP
3 năm
Macbook pro 13, 2017 non touch bar đã lên. Chạy mượt hơn Catalina, chưa thấy lỗi gì !
nthopwj
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có bác nào pro 2017 touchbar 256gb lên rồi cho em xin cảm nhận vớiiii 😒😒
chuoi1437
TÍCH CỰC
3 năm
Lỗi 1 số app đòi permission để mở. Không biết chỉnh ở đâu. Mặc dù app đó trên Cata chạy bt
@chuoi1437 wow, cái này mình ko gặp
Thấy tụi nước ngoài làm theo link này đc, bác làm thử
https://stackoverflow.com/questions/64842819/cant-run-app-because-of-permission-in-big-sur/64895860#64895860
chuoi1437
TÍCH CỰC
3 năm
@Hieu Nguyen. Cám ơn bác để mình thử xem
chuoi1437
TÍCH CỰC
3 năm
@Hieu Nguyen. Vẫn không được với app Amadeus pro
@chuoi1437 https://maclife.vn/sua-loi-you-do-not-have-permission-to-open-the-application-khi-chay-file-cr5ck-tren-big-sur.html
Cách fix mới nhất đây, bác thử xem
Super Toad
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không biết các bác khác làm IT sao chứ công ty mình bộ phận IT check lỗi vặt + không tương thích nhiều tới mức Email cảnh báo không được upgrade lên luôn.
LuisYuri
TÍCH CỰC
3 năm
mình lên thấy ổn không vấn đề gì...icon hơi bede xíu nhưng lạ mắt rồi cũng quen thoai
cài bản final lên máy ảo VMWare lag tung chảo, lag hầu như ko dùng đc (set tài nguyên Ram 8GB, chip 4 nhân, ổ SSD samsung)
f.torres190
ĐẠI BÀNG
3 năm
nói chung bõ công chờ, chờ lấy con Air dùng chip M1 =)))
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
ko hiểu sao con mac pro 13 2014 của mình đợt này lag kinh khủng, bật có chục cái tab chrome xong khỏi dùng gì nữa luôn!
Thanh dock trong hackintosh bị lag, và hơi giật khi dùng. :v có cách nào khắc phục không nhỉ.
Togari
TÍCH CỰC
3 năm
@bomduc cụ thể hơn đi bác, mình cũng hack nhưng chưa thấy hiện tượng gì
Nhanh hết pin vãi lúa, hôm qua mình mới để ý, pin còn 42%, làm việc chừng 30 phút (word, powerpoint, excel, web... không PS hay LR) thì máy còn 15%.... Search trên mạng rất nhiều người cùng bị tình trạng y chang. Mình sài Macbook Pro 2017 13.3 touchbar

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019